2 Tuần để làm cho em ấy yêu mình?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Lộc Lộc, 18/1/10.

1. Rigo

Rigo C O N T R A Lão Làng GVN

^ bạn trên có phúc đó, ko dễ gì kiếm 1 có tự trọng như vậy đâu. Cố gắng mà chờ rồi giữ lấy.

2. trungboy

trungboy Youtube Master Race

vấn đề ở đây là thân mật ko đc tự nhiên..................vấn đề tâm lí bạn phải tự giải quyết ko giúp dc

3. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Hết rồi ... hôm nay em ấy nói rồi, em ấy ko muốn gọi mình là "anh" gì hết, tại vì em ấy ko muốn, em ấy còn nói em ấy chán mình rồi em ấy ko muốn làm gì hết, mình làm gì cũng sẽ vậy thôi :|

#:-s Em ấy còn nói em ấy thà quen với những thằng đểu hay sao cũng đc, nhưng em ấy ko muốn quen với những ai quá thật lòng với em ấy, tại tính cách của em ấy ko hợp với những người đó. Đọc xong mình ko biết nói gì hơn.

Giờ mình mới hiểu, có tiền là có tất cả, tình cảm có nhiều đến đâu cũng chỉ là trang trí mà thôi ... đời hài thật =)) Mình mơ mộng nhiều rồi, đến lúc phải tỉnh thôi #:-s

4. behindtheblueeye

behindtheblueeye Vẫn còn sống

Kiểu em này là chỉ muốn quen cho vui, ko nghiêm túc. Nên ai mà thật lòng với nó, nó sẽ cảm thấy không thích, thấy ngại vì ko thể đáp lại.
    Thôi đi tìm em nào nghiêm túc hơn ấy.

5. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

chủ topic có biết rằng tại sao nhỏ lại đi yêu những thằng đểu không ?
    có lẽ là vì tuy những thằng "đểu" chỉ yêu chơi bời thôi ,có thể chúng nó có tiền và chúng nó nói là làm.....vì tiền có thể mua có thể cho nhỏ được nhiều thứ (trừ tình cảm thật lòng ra nhé) mà nhỏ muốn ... cho nên nó rất thực tế

còn tình yêu mà cậu dành cho nhỏ ( mà không có tiền ) thì chỉ như là 1 câu chuyện cổ tích thôi.....chỉ có thể nói mà không thể làm và không thể thành hiện thực được.....mà đã không thể thành hiện thực được thì xét cho cùng thì những gì cậu sẽ nói với nhỏ cũng chỉ là sáo rỗng thôi

cho dù cậu có yêu nhỏ thế nào đi nữa thì liệu sau này tình yêu đó còn có thể sâu đậm được với nhỏ hay không :)

và nhỏ cho cậu thời gian 2 tuần để thử thách ....có lẽ 2 tuần là quá ngắn ngủi,nhưng nếu quyết tâm tớ nghĩ cậu sẽ thành công......đã nói thì phải làm,cậu có dám nói 1 điều gì đó với nhỏ và thực hiện được điều đó với nhỏ không :)

6. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Mình cũng nghĩ như bạn vật đó nhưng ...
    Hết rồi bạn à... mình và em ấy nói rõ rồi.

Lúc em ấy và mình quen nhau mà em ấy ko muốn cho ai biết hết. Mình có hỏi em ấy, em ấy nói em ấy muốn quen người nổi bật, người ta nhìn vô phải ngưỡng mộ em ấy ... =(( Em ấy còn nói em ấy ko có "chơi" mình, em ấy thương mình là thật nhưng giờ chán rồi ... vậy ko chơi mình chứ là gì? :-j

Nhà em ấy giàu lắm, làm gì mà đi thương thằng nghèo như mình, ảo tưởng :))

7. Shuu_shirakawa

tớ cũng thuộc dạng thân phận thấp kém nghèo hèn nên cũng không dám với cao mà cho dù có với cao được đi nữa thì tự mình nhận thấy không thể bảo đảm được 1 cuộc sống ấm no cho tiểu thư nhà giàu được.

mình thì ngoài mấy cái triết lí vớ vẩn và 1 số game chơi "được" ra thì chẳng có tài cán gì :))

chắc sắp tới phải xuống hà nội kiếm việc thôi :)

8. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Tương lai của mình thì có ... mình bảo đảm như vậy ... nhưng bây giờ mình ko có gì hết, chắc mình sẽ ko dám đặt tình cảm vào cho ai nữa hết... sợ 1 lần nữa như vậy. Sau khi ra trường và kiếm đc việc làm ổn định, lúc đó có tiền rồi mới dám mơ ...

Thằng bạn mới send mình 1 câu: Còn đâu thời "Công chúa yêu Thư Sinh nghèo" nữa, bây giờ chỉ còn "Kiều Nữ và Đại Gia" mà thôi ... :-o Mình nghe cũng thấy đúng vì con gái bây giờ thích thực tế hơn những chuyện cổ tích ... =((

9. black_rose2007

black_rose2007 † Son Of Devil †

Lâu lắm mới thấy cu Lộc :-"

Không ngờ lại ngã đau như thế này, thôi, coi như là 1 bài học, rút kinh nghiệm, đường đời còn dài, còn gặp gỡ nhiều em nữa, tươi tỉnh lên \m/

10. Kirakuni

Kirakuni C O N T R A Lão Làng GVN

Nếu cậu còn bị cái gánh nặng tiền bạc đè lên đầu như thế thì cho dù cậu có 1 tỷ $ cũng chỉ có mấy đứa con gái ham tiền chạy theo thôi. Thế nên, cứ phấn đầu và kiếm tiền đi nhé ;;)

11. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

bây giờ thì nên xem e ý như bạn bè bình thường đi nếu e ý thích cậu thì đã k nói với cậu như thế rùi

12. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Sợ đến bạn bè bình thường cũng chả được ấy :-< .........

13. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

chủ thớt thì chờ 2 tuần còn tui thì fai chờ e ý học xong ( còn 3 học kì nửa ):(( .hi vọng chủ thớt nếu k làm ny dc thì làm bạn bè với e ý dc

14. Shuu_shirakawa

vẫn còn công chúa yêu thư sinh nghèo đó.....nhưng hiếm lắm.công nhận thời bây giờ tình yêu cũng phải thực tế 1 chút yêu mà không công ăn việc làm thì cũng không thể bền lâu được......dạo này thấy mẹ mình tư vấn cho mình toàn là "sau này mày phải kiếm 1 đứa có công ăn việc làm ổn định ấy con ạ"

thực tế quá nó mất đi hết những cái lãng mạn trong cuốc sống :( mình từng đọc được những câu chuyện về tình yêu của những ông bố rất hay trên báo h2t và thấy rằng thời cha mẹ ta khi yêu rất là lãng mạn,tình yêu lúc đó ít liên quan đến tiền bạc vật chất nên có rất nhiều hành động lãng mạn khi con trai tỏ tình

thời bây giờ cứ có tiền ăn mặc săm sửa xe cộ điện thoại và chịu khó đi nhậu nhẹt sinh nhật vv....... là rất dễ kiếm được những em hot .......
    bạn bè quanh mình hầu như có người yêu toàn là bằng những cách như vậy là có....

15. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

các cậu biết tại sao con gái lại bị mấy thằng đểu nó thu hút ko ? tại vì bọn nó toát ra 1 vẻ rất là manly và mạnh mẽ, bất cần. cho nên con gái dù biết nó đểu, có khi bị hành hạ, bị xử tệ nhưng mà vẫn đâm đầu vào là thế.

tuy nhiên đó chỉ là những đứa mới lớn, phụ nữ càng lớn quan niệm càng thay đổi.

16. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

có người iu theo cách ý thì trả bao giờ bền cả ,mau đến nhưng cũng chóng tan thui , chẳng wa là họp ru trong ăn chơi rùi đến với nhau thui

17. Lộc Lộc

Lộc Lộc C O N T R A

Mình ko biết có thể làm bạn với em ấy đc ko? Nhưng mà nếu đc thì sẽ ko đc tự nhiên nữa, nhưng mình sẽ cố gắng tỏ ra ko có gì với em ấy...

Tại vì thời đấy là vậy .. bây giờ cái gì cũng đổi hết rồi ... cái gì cũng đến tiền bạc, nhiều lúc mình nghĩ kiếm 1 tình yêu thật sự khó đến vậy sao?

Cảm giác mệt mỏi, khó chịu ...

18. kenturo

kenturo Mr & Ms Pac-Man

1 túp liều tranh 2 trái tim vàng .Cái xã hội thực dụng lắm tiền nhìu của này làm gì còn phù hợi với cái kiểu tình yêu classical nữa. =((=((

19. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

tớ cũng rất mún chờ nhưng mà e ý học xong thì fai hơn 1 năm nửa , chỉ sợ lúc ý mình sẽ thây đổi or e ý thây đổi thui :|

20. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

^
    - Tui cũng chờ nàng được gần 2 năm rồi nè :> ...... Qua hè năm sau là nàng ra trường, lúc đó tui sẽ lại bày tỏ :D ...... Tình cảm là điều khó nói, nên đừng đòi hỏi nó phải như ý mình, hãy để nó phát triển theo tự nhiên :-" ...... Yên tâm là con trai ít khi nào ở giá lắm :D ........