[2011] X-Men: First Class - Matthew Vaughn / James McAvoy

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi khoadeptrai39, 11/2/11.

1. Tia Sáng

Tia Sáng Zack Snyder =thất bại của Holyweed Lão Làng GVN

Siêu nhân thì thậm chí các đại lực sĩ, mấy ông mạnh nhất thế giới hay đấm phát chết luôn như mấy cha trong smackdown cũng coi là siêu nhân dc đấy. :>. Cứ nghĩ như vầy đi, những người nào mà có khả năng vượt xa người bình thường (cộng đồng phổ biến) thì là siêu nhân, tùy vào cấp độ thôi. Như mấy cha lực sĩ smackdown vác mấy nhau cả trăm ký cơ bắp lên ném đấy, ở 7 tỷ ng trên trái đất này có bao nhiêu phần trăm làm dc như vậy :D. Hay là mấy dị nhân (X-men thật sự) như ngoại cảm (Phan Thị Bích Hằng chẳng hạn), thấu thị (băng mắt vẫn thấy đường), hay hít đồ vật như Magneto.... Làm dc mấy thứ rất ít ng làm dc là siêu nhân rồi, cho dù là qua tập luyện vô cùng gian khổ. Cao hơn nữa là mấy tay quá imba trong truyện tranh, như Dr.M, Cap.....Ngay cả như anh Ozy, tuy không có siêu năng lực nhưng nhờ tài trí và tập luyện đã đạt đến mức vượt xa hơn người bình thường rất nhiều, mà trong truyện là đạt đến đỉnh cao nhất của nhân loại thông thường cả về tài trí và sức khỏe. Đá bay dễ dàng anh cú ít nhất 80-90 kg cơ bắp thì ảnh đâu còn là người thường.

2. clvin

clvin Mario & Luigi

thì hơn người thường nhưng cũng đâu gọi là siêu nhân được ;))

3. Tia Sáng

Siêu tức nghĩa là hơn rồi :D. Đừng nghĩ tới cấp độ siêu nhân tối thượng như cỡ anh M :>. Cỡ như Big show cũng là hạng siêu nhân rồi, ko tin để ổng đấm 1 phát xem :-".

4. StrikeIsBest

StrikeIsBest C O N T R A

mấy thằng smack down tập cho đô thôi chứ tốc độ ra đòn + sức mạnh ko = mấy anh boxing đâu
    mà cái topic này còn hot hơn trans 3 ;))

5. Tia Sáng

Vây lấy ví dụ là anh My Tyson đi, đúng nghĩa đấm phát chết luôn đấy =)).
    Nói chuyện siêu nhân, trc chỗ gần nhá tớ có ông kia cháy nhà, ổng bê nguyên cái két sắt hơn 200KG chạy ào ào ra, xong không đem vào dc, phải 6 người buộc dây thừng rinh vào =)). Hay bà kia bị chuột chui ống quần sợ quá nhảy 1 phát qua cái tường cao gần 3m =)).

6. clvin

clvin Mario & Luigi

nếu gọi là siêu thì phải hơn nhiềuuuuuu..... rồi còn siêu của siêu nữa, mức độ như cậu Tùng vẫn chỉ là hơn thôi. Mà khả năng Ozy đỡ được đạn thì chắc cũng có buff may mắn rồi :)) Còn thằng sát thủ được thuê thì không tính, bảo sao không trúng phát nào mà lại dính vào tim với giữa trán 2 ông nhiều chuyện =))

7. StrikeIsBest

StrikeIsBest C O N T R A

mike tyson dùng từ đấm phát chết luôn là chuẩn ko cần chỉnh đấy,thì khoa học cũng chứng minh khi con ng` ta lâm vào tình thế nguy hiểm tột độ thì sẽ mạnh hơn dám làm mọi thứ để sinh tồn mà

8. Leo Nguyen

Leo Nguyen Mario & Luigi

cái này hồi trước xem Discovery cũng thấy phóng sự na ná vậy, kích thích thần kinh sao đó. Truyện siêu anh hùng cũng áp dụng lí thuyết tương tự,mutant lâm vào tình thế nguy hiểm -> bộc phát sức mạnh mà bình thường ko có =))

9. Wii

Wii Garçon à la Pipe

Yeah mãi hôm nay mới thi xong đi xem luôn, thích anh Prof X với Havok quá =(( đẹp trai vlin :x

10. neor

neor Persian Prince Lão Làng GVN

hehe mình vừa đi uống cà phê về. đã tăng lên 2 trang rồi.tớ nói hết những cái cần nói rồi. hơn người thường thì không được gọi là siêu nhân mà chỉ gọi là quái nhân hay dị nhân được thôi^^. ngày xưa người ta nuôi vịt mà vịt đẻ được nhiều chứng thì gọi là vịt siêu chứng. nuôi gà lợn nhiều lạc thì gọi là lợn siêu .... cái khu trợ hiện đại và to có tổ chức hơn bình thường thì gọi là siêu thị. còn người có cái vượt trội hơn bình thường mà không chỉ vượt chội mà hơn rất nhiều thì không thể gọi là siêu nhân. đứa nào gọi những người đấy là siêu nhân thì được coi là ".. nguy hiểm", trẻ con, cãi cùn.

11. clvin

clvin Mario & Luigi

cậu thì xem phim không hiểu cái vẹo gì thì cũng lựa chữ mà viết đi, đừng có đổ thừa người khác dìm hàng bạn để chống chế :-w

12. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

bạn cũng là "siêu nhân" đóa bạn, chính tả bạn "siêu" quá :">

13. clvin

clvin Mario & Luigi

với từ ngữ ở vn thì dùng từ siêu hơi bị nhiều nhể =))

14. StrikeIsBest

StrikeIsBest C O N T R A

ô mr.nguy hiểm đã về =)) trình comic của u còn thua xa ông tùng , ông tuanhope ,raven với mấy ng` trong này nữa nên khỏi xoắn nhá

15. neor

tớ xem tớ hiểu mà. bạn thấy tớ không hiểu chỗ nào vậy. giờ tớ cũng nói lại bàn xem phim chẳng hiểu gì rồi lựa chữ mà viết đi thì khác gì bằng hòa.
    ở đây ko phải trình comic hay gì mà là khái niệm về siêu nhân thôi.

16. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Hơ hơ... Quan điểm của mình về siêu nhân đơn giản lắm... Đó là người có khả năng làm ra được những việc mà ko ai có thể làm được và hoàn toàn phi thực tế... Vậy nên đa số phim siêu nhân với siêu anh hùng toàn bị mình cho vào dạng sci-fi hết ah... Có ai theo mình ko?:))

17. clvin

clvin Mario & Luigi

ờ, thì nếu ai nói mình vậy thì có thể mình sẽ xem lại phim coi mình chưa hiểu chỗ nào, còn bạn thì lôi tiếp cái nguy hiểm của bạn ra =))

18. Leo Nguyen

Leo Nguyen Mario & Luigi

cái hiểu của bạn =)), ko xem comics thì định nghĩa về siêu nhân nó còn nhỏ hẹp lắm =))

19. clvin

clvin Mario & Luigi

nói thật đoạn đó có 5s thôi, nếu hiểu nó thì bạn hiểu phim hơn đấy, còn không thì bạn rõ là siêu siêu ngu ;))

20. neor

tớ thì tớ chỉ bảo về cái mà tớ coi là đúng thôi và tớ chưa thấy một cái lý gì thỏa đáng để tớ thấy là tớ sai. còn nói thật tớ rất quý các cậu. tớ cũng chẳng muốn cãi nhau nhiều sợ làm các cậu ác cảm. cơ mà tớ cũng không thể hùa theo chấp nhận cái mà tớ ko thấy đúng. còn các cậu không thích tớ nói thì tớ không nói nữa. nhưng tớ vẫn giữ quan điểm của tơ. những người không chứng minh được tớ sai cố tìm cách hạ bên bằng cách bảo tớ nguy hiểm trẻ con gì đó thì tớ cũng không thấy phiền. và vẫn giữ quan điểm đến khi có ai đó nói đúng làm tớ phục thì tớ nhận.
    siêu nhân vốn nó cũng bình thường thôi. còn trong comic thì nó khủng hơn thôi. nhưng các bạn đừng có nhìn cây cổ thụ rồi nhìn cái cây cỏ bảo nó không phải là cây.
    tớ công nhận là tớ ngu thật những ai tự biết mình ngu thì cũng là có cái khôn rồi ^^

Chỉnh sửa cuối: 16/7/11