7554 Hỏi và đáp...

Thảo luận trong '7554 – Sống lại những ký ức hào hùng' bắt đầu bởi egvietnam, 28/9/11.

1. killua007

killua007 The Warrior of Light

Game có tương thích với window 64 bit không vậy Emobi?
    Máy mình xài win7 64bit - Chip core i3 2.2Ghz - 4GB DDRAM3 Bus 1333 - Card GT540M 1GB DDRAM3 có max setting đc ko :D ?

2. egvietnam

egvietnam Donkey Kong

Win 64 bit chạy càng ngon bạn ạ. Cấu hình máy của bạn chạy max setting rồi.

---------- Post added at 22:57 ---------- Previous post was at 22:51 ----------

Về cơ bản thì game là dành cho mọi người từ chưa hề có kinh nghiệm FPS đến lão làng nên để chơi hết phần campaign ở mức dễ sẽ không khó lắm. Nhưng nếu bạn chơi với cấp độ khó nhất thì thực sự thách thức là rất lớn.

Thực ra về cơ bản khi chơi 7554, bạn sẽ vào vai một người lính bình thường trong quân đội NDVN, không phải đặc nhiệm hay siêu nhân gì nên việc gọi hỗ trợ như trong các game dòng COD là rât hiếm xảy ra, và thường nếu có thì nó cũng chỉ phục vụ kịch bản, không ảnh hưởng nhiều đến gameplay, chỉ là thay đổi không khí một chút thôi. Đối với 7554, điểm khác biệt là bọn mình cố gắng tạo ra những kịch bản để người chơi được trực tiếp trải nghiệm, kiểu như cần pháo thì trực tiếp lao vào sử dụng pháo, bắn máy bay thì trực tiếp sử dụng súng cao xạ... Sẽ không có những pha goi hỗ trợ kiểu như: dùng thiết bị laser chỉ đường cho tên lửa bắn trúng mục tiêu như COD đâu nhé.

Sự hỗ trợ lớn nhất mà người chơi có được trong game chính là từ các nhân vật đồng đội. Các đồng đội trong game chiến đấu khá tốt, và ở một số màn chơi nếu bạn chịu khó đi cùng đồng đội, nhiệm vụ sẽ bớt nặng nề đi rất nhiều.
    Còn về vấn đề đổi gió trong game, quick time event thì studio cũng đã có nghiên cứu từ trước và đưa vào các màn chơi, bạn có thể yên tâm :).

Chỉnh sửa cuối: 1/10/11
  3. thanhruoi

thanhruoi Mr & Ms Pac-Man

Máy mình dùng card HD4650 có để cấu hình cao được không vậy ?

4. GTA:VN

GTA:VN Legend of Zelda

Rồi, vậy còn cái này?

và cái này egvietnam chưa trả lời đúng trọng tâm lắm

5. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

achievement và challenge hoàn toàn ko cần thiết cho 1 game FPS, có cũng dc mà ko cũng chả sao

còn câu thứ 2 của bạn đã hỏi quá sâu vào gameplay của game, tốt nhất nên chờ demo thì sẽ biết

6. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

4650 bản 1GB thì để được Cao thì phải
    GTS250 desktop để được Khủng 1600x900
    Còn Ati4870 thì Khủng ở 1920x1080
    Lap thì không biết, vì VGA lap thì ảo lắm
    cứ VGA có shader 3 thì đều kéo được từ thấp đến cao
    tuy nhiên VGA của bạn thì mọi mode đều lê lết hết

Chỉnh sửa cuối: 1/10/11
  7. ThúyYenHoaSu

ThúyYenHoaSu Donkey Kong

qua đọc mấy post thấy mừng vì mục muti có thể có ;))
    à cho hỏi game này có tất cả bao nhiêu vũ khí,có thể điều khiển đc phương tiện

8. egvietnam

egvietnam Donkey Kong

Thực ra trong quá trình phát triển 7554 bọn mình có dự định đưa một số tính năng kiểu achievement và challenge vào game, tuy nhiên vì nhiều lý do khách quan, thời điểm này bên mình phải cắt bỏ những thành phần phụ không mang tính quyết định đến game play, tập trung toàn bộ sức lực vào nội dung chính của game và các trải nghiệm mà người sử dụng sẽ có với 7554. Tuy nhiên các yêu cầu về phần chơi Co-op, Multi, surviver, các hệ thống ranking... đều có thể trở thành hiện thực sau khi 7554 được phát hành "thành công" :D.

---------- Post added at 07:43 ---------- Previous post was at 07:28 ----------

Mình nhớ không chính xác lắm nhưng tính cả vũ khí melee đến súng ống, lựu đạn, súng phun lửa, pháo các loại mà người chơi có thể sử dụng, điều khiển được chắc không dưới con số 40 đâu.

9. nvadragon

nvadragon Youtube Master Race Lão Làng GVN

Cho mình hỏi : máy mình ram chỉ có 1,5 GB liệu chơi có bị khựng hình ko nhỉ ? ( hồi trc chơi mafiaII toàn bị :( )

10. quan24392

quan24392 Mr & Ms Pac-Man

bác cho em hỏi là cấu hình TỐI THIỂU của 7554 là nhiêu vậy ạ :D
    thấy bảo là tàm tầm như COD4 thì con máy pen 4, ram 1gb ddr1, card 128 gt6200 của e chiến đc à :x

---------- Post added at 09:31 ---------- Previous post was at 09:28 ----------

sr các bác giờ mới lật page 1 coi :( Cấu hình tối thiểu : Pen4 3Gz, 2GB Ram và card 8600GT

11. bongphap

bongphap Mega Man

Mình đang chạy con Hp G60 không có card rời vậy chạy dc ko Emobi?

12. kill_9999

kill_9999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

cho mình hỏi Card GT220 1gb chơi mượt game dc ko??

13. GTA:VN

GTA:VN Legend of Zelda

đồng ý ko phải game nào cũng có achievement hay challlenge, NHƯNG mà bản thân 7554 lại là game thuần singleplayer, nếu ko có 2 thứ đó thì e là giá trị chơi lại sẽ ko cao

14. heocon862000

heocon862000 Donkey Kong

game có bán thanh toán qua visa ko bạn mình ở xa chắc ko mua được đĩa

15. egvietnam

egvietnam Donkey Kong

Card màn hình tối thiểu là 8600GT 256MB. Dưới 256MB là không được đâu bạn ạ.

16. 25TOLIFE

25TOLIFE You Must Construct Additional Pylons

ko bít hãng có làm bản Special cho dân sưu tầm ko nữa
    :D
    .

17. MinhTranNg

MinhTranNg Legend of Zelda

Cho mình hỏi cấu hình máy mình PIV 2.80ghz , ram 1gb , card 8400gs , chơi đc k ^^!

18. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

FPS vốn đã ít giá trị chơi lại chả riêng bất kỳ game nào :)) trừ khi chơi lần đầu normal lần sau veteran như COD

thế nên ai cũng muốn multi là thế, bỏ tiền ra mua 1 game FPS mà ko có multi thì rất là tiếc

19. kiowindboyf1

kiowindboyf1 Mario & Luigi

Cho mình hỏi là game 7554 này sau này sẽ có thêm các bản Patch cho người dùng key không ?? Không phải là những bản sữa lỗi mà là những bản update ý.

20. Babe_X

Babe_X Mr & Ms Pac-Man

Giống như game iPhone thoai, triệu bản thì update liên tùng tục.. k bán được thì xác định ;))