[8 mơ phòng] Chát chút chút chụt chịt Ver xxx + 1

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi /シルバーサンダー/, 17/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [sailormoon]

[sailormoon] Moderator Moderator GVN Veteran

1- bạn chỉ giúp mình lỗi chính tả đi? nếu đúng thì đằng này nói câu "cám ơn"
    2- chằng thấy như thế, vì mình không quen xác định người khác khi chưa biết rõ họ. Ở đây chỉ muốn nhắc nhở bạn: chớ làm việc gì mà không có sự đồng ý trước của người liên quan. Vì việc bạn làm, bạn thích, bạn vui, chưa chắc người khác muốn. Nếu không muốn nói rằng có thể bạn sẽ gây ra 1 việc đi xa quá giới hạn mà cư xử với nhau cần phải giữ

2. @lily

@lily Dragon Quest GVN Veteran

1001 xxxxxx
    ai chỉ em vài trò tập thể chơi trong tiết sinh hoạt được không ạ trò nào hú hí tí thì càng tốt :D

3. The amateur

The amateur C O N T R A GVN Veteran

Đừng war các nàng ơi X_X

^
    Tiết sinh hoạt thì chơi thông rồng rắn lên mây, úp lá khoai, trốn tìm đều vui cả :D.
    Đùa tẹo chứ "nếu-thì" cũng ổn đấy.

4. thebigone

thebigone Mario & Luigi

1- ở quê mình người ta nói "sắc bén" chứ không nói "sắt bén"
    2- chưa hề có ý làm việc gì mà bạn cho là đi quá giới hạn, cái cm lập FC bạn hoàn toàn mang tính thư giãn vì mình cũng chả biết bạn là ai, mặt mũi ra sao, đây cũng là lần đầu tiên quote bài của bạn.
    Tuy nhiên đây là box thư giãn, sinh hoạt ở đây lâu chắc cậu cũng thấy mem ở đây rất hay trêu chọc người khác, tất nhiên nó có giới hạn về 1 số luật nhưng mình không thấy là việc lập FC 1 ai đó vi phạm điều luật nào.
    Mình biết là bạn quen với nhiều người có quyền hành ở diễn đàn này, bạn tự cho mình cái quyền có thể khiến người khác "khó sống" vì lẽ đó à? Thế thì có khác gì cái dẫn chứng mình đưa ra?
    Bạn nghĩ là do "ngòi bút" chứ không phải vì bạn là con gái?? Thử lập 1 cái nick mới mà không ai biết bạn là con gái xem bạn còn có cái quyền đấy không?

5. [sailormoon]

[sailormoon] Moderator Moderator GVN Veteran

1- ok, đồng ý
    2- Chúng ta không hề quen biết, đừng cố làm chuyện để lôi người khác vào cuộc. Dù là hô hào một cách vô tình, bạn đang nhìu chuyện việc khiến người khác không thích, bạn thích trêu chọc, còn người khác thì không, hiểu chứ? Bạn thấy thư giãn, nó là việc chung, ok, tôi không ngăn cản. Nhưng bạn lôi danh tánh người khác ra để chỉ điểm, thế bạn biết gì về người đó? khi mà họ cũng cùng sinh hoạt chung với bạn, bạn làm trò ngay trước mặt họ?
    3- Tôi đã giải thích ý nghĩa bài post đó ngay khi reply bên dưới cho bạn. Lỳ do gì có người vẫn muốn gán ghép 1 việc đã được chủ nhân câu nói đó xác nhận? tính cách đó thật chẳng giống 1 người nam nhi tí nào khi vừa gán ghép và soi mói bắt lỗi người khác "từng li từng tí". Hay là theo như bài post của pác "the_amater" dùng từ "các nàng" ở đây ý chỉ bạn cũng là girl? Nếu thế mình có thể xí xóa cho bạn chuyện này ^^

6. Rất Là Hợp Lý

Rất Là Hợp Lý Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

ôi giời ôi...đi đâu cũng war X_X

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.