9x Hero Defense VN

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi FlameDrake, 5/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kaitou Kid

Kaitou Kid Youtube Master Race

Đánh 1 mình ko ổn , toàn bị phá nhà , ghê quá , mà còn toàn bị quái mấy wave đầu giết , em ý tưởng cho bác con Square của FFX ^^ , có vẻ con này ko thấy có icon chưa thấy ai làm con hero này

2. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Trong war 3 có model em này ko :D luôn tiện cậu wang hình em nó lên cho tui xem mắt em nó phát :D
    Model con Alien của Dday đẹp kinh mà khi đeo cánh ko hiện :| nản vãi ra :((

Chỉnh sửa cuối: 27/8/11
  3. Kaitou Kid

À em quên con ý là Tidus mới đúng ^^ , vội quá viết luôn tên nhà sản xuất , ko biết có model ko
    Ảnh em nó đây ạ

4. @lily

@lily Dragon Quest Lão Làng GVN

làm sao ép được cánh thế các bác

5. XzBlazingTimezX

XzBlazingTimezX Mr & Ms Pac-Man

Pác thêm model của Hero Int đi =.= toàn agi vs str vòng đi vòng lại cũng chán :D hero int combo cho sướng :U như luna của FFX, map tổng hợp có model của nó đó :D

6. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Wow, thằng bé này đc đấy, nhìn nó là nghĩ ngay ra đc bộ skill rồi :)) nhưng ko biết trong War 3 có model thằng bé ko :|
    Sáng mai mới có cánh ép bạn ơi :D, version bạn đang chơi chưa có :D
    Hên gê, con Hero mới là Intellgence :D

Chỉnh sửa cuối: 27/8/11
  7. CháyNắng

CháyNắng Mr & Ms Pac-Man

=(( cai thủy tinh cường hóa xài thế nào abnj . end map buồn săn mãi mới kiếm được mà không có chỗ nâng cấp :((
    :-w up up up

8. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Định là để 24 Wave cho sáng mai luôn, nhưng chắc thêm 4 Wave cho bà con Training để down con Dios Exiel :D

9. xitrumvotinh

xitrumvotinh T.E.T.Я.I.S

ko
    mình lấy ý tưởng từ map dawn of chaoslegion ;)) map cổ đấy :D

10. Kaitou Kid

Bác cho thêm mấy con INT vào , bác Blazing nói mới nhớ , toàn tướng agi với str :( con tidus là hệ thủy nhé bác , bác đã nghĩ được bộ skill gì rồi ;)) , mà hôm nay bác chưa up map mới cho anh em à , nóng lòng quá...

---------- Post added at 06:44 ---------- Previous post was at 06:39 ----------

À tiện thể cho em xin góp ý kiến là nếu rảnh bác làm thêm phần chọn độ khó map cho nhiều anh em chơi.ví dụ chơi 1 mình chọn phần newbie thì quái bt mà ra ít hơn là đánh đông người chọn phần pro , em góp ý kiến vậy cho hoàn thiện thêm 1 ít ^^

11. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Up lại chơi ngay cho nóng nào mọi người ơi :D
    P.S: Mọi người chú ý dùm mình, nếu như khi down Map, các thông số trên link down như trong hình này, có nghĩa là đúng bản mới nhất của Map ( CB 28/8/2011 )
    [spoil]

[/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 28/8/11
  12. XzBlazingTimezX

Đã down và chơi thử bản này và có 1 số ý kiến như sau :
    1/ Pác hero mới dù mang tiếng là hero int nhưng vẫn rất imba =.= mong bạn ver sau sẽ có 1 hero int đích thực để combo skill cho đã tay.
    2/ Vẫn ko hiểu điểm kỹ năng ( có khi tái tạo thành công ) làm cái gì :| ( không phải là điểm để + str, agi, int nhé )
    3/ Sau 1 hồi cực lực đập con rồng thì nó rơi ra cái quyền năng hình con rồng băng cho hero agi ( thơm :P) nhưng ngặt nỗi 3 thằng bọn mềnh chơi 1 int 2 str mà tìm hoài vẫn ko thấy có khung đổi những loại quyền năng khác như thủy tinh => ....
    4/ Tớ đánh rồng ra mấy cái quyền năng chứ mấy cái NL ép cảnh kiếm đâu thế :|
    5/ Ở dưới khung chọn nhân vật 1 ô có 1 cái khu vực và có cái giếng mặt trời trong đó. Cho hỏi khu vực đó làm j` và sao wa dc chỗ đó thế =.=

"Bấy nhiêu" đó thôi.
    P/s : Vừa tìm dc mẹo giết con boss wave 8 cho hero naruto :D bằng cách các bạn chờ khi nào con Grow nó nhảy skill thì các bạn bật skill phân thân ( bật = phím tắt cho nhanh) => con boss sẽ mất skill và trong lúc đó xả hết skill vào đầu nó.

13. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

- Combo skill của Hero Intellgence là sao, cho cái ví dụ đc ko :|
    - Khi vào map chọn Hero, Hero sẽ có 3 thông số là 30 20 10 ( chẳng hạn ) sau khi tới Level 25 vậy 3 thông số này sẽ tăng, cho là 50 40 30, vậy sau khi reset về Level 1, nếu bình thường thì 3 thông số sẽ nhảy về 30 20 10 mới đúng ( nhưng như vậy sẽ rất yếu, Lv 1 > Lv 25 bạn tích đc bao nhiêu điểm :)) ), nên ở đây mình cho = Hero Level x 4 để cho 3 thông số này mạnh hơn sau mỗi lần reset
    - Con rồng nắm giữ quyền năng màu Tím, nếu cậu muốn tìm 3 màu còn lại, vào sâu trong Hầm Mộ mà kiếm :)), ở đây ko rớt random, con nào rớt màu con đó :)) ko cần đổi
    - Muốn biết cánh thì tìm tới room boss cuối tầng 1 và hạ con boss Dios Exiel ở tầng 2 :D
    - Khu vực đó chạy Hero qua bình thường ko có gì bên đó :D, làm thêm 1 cái Giếng Mặt Trời cho nếu chơi đông ng` tách ra 2 đường đi, khỏi chen lấn nhau thôi :D
    P.S: Ý cậu là lấy Bóng con Naruto ôm dame dùm Hero à :D, sao Naruto bật skill phân thân thì Grom lại ko nhảy nữa, nó nhảy qua con khác chứ :D, chắc tại lúc đó quanh con Grom ko còn kẻ thù nào nên nó dừng nhảy :D

14. Kaitou Kid

Đã test qua mấy wave đầu , chưa có vật phẩm hồi máu cho nhà tướng , cái balo đi theo sau ấy em để đồ ở đấy nó ko + cho nhân vật mình à , ví dụ 1 set đồ đầu tiên +5 thì cái mũ em để ở balo thì khi chuyển vào balo mới + mũ chứ còn 4 đồ kia để ở hành trang bt lại ko +.
    Lên set + 5 rồi muốn tăng thêm để đổi đồ khác thì sao ạ

15. XzBlazingTimezX

Trong tg phân thân 1>1,5s naruto sẽ biến mất trên bản đồ vì thế con Grow sẽ dừng skill lại vả sẽ nhảy wa hero khác như pác nói nhưng ngặt nỗi lúc tở chơi 3 thằng thì 2 thằng bạn đã chết nên khi phân thân thì Grow không còn ai để nhảy và sẽ dừng skill lại =))
    Còn Combo skill thì pác cứ lấy nguyên cái list skill của Invoker bên dota chừng 8-10 skill về chơi =)) không thì thay những skill đó thành 4 cuốn sách theo loại : skill deal damage, skill support ( buff máu,giáp,aura cho hero hoặc trụ chẳng hạn), skill summon,cuốn còn lại là Ultimate ( skill cuối ) và ứng với mỗi cuốn sách deal damage, support or summon thì đi theo 3 đường str, int or agi để trảnh tình trạng wa' imba.
    P/s : nói theo suy nghĩ thôi chứ thấy phức tạp và khá rườm rà nhưng mình nghĩ với cậu thì ko sao nhỉ :D
    Đề nghị thêm 1 loại bình máu bơm chừng 8000-10000 máu nhé =.= đánh boss trong kai hầm mới ra bơm bình 5000 lên ko nổi @@

16. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Cái HM đó khủng khiếp lắm đấy :))

Ý bạn là sao, Thủ Kho hay Túi Hành Trang, mình đọc mà đầu óc quay cuồng :|, hay ý bạn là đồ trong cái cái Túi Hành Trang, lúc đổi wa lại ko có hiệu ứng + của item đã khuất

P.S: Có ai khám phá ra đc, bí quyết ép cánh chưa :D

17. XzBlazingTimezX

Hình như là rồi :)) Đi vào hầm mộ, lần đầu gặp pé rồng băng, lần sau gặp pé razor, tt là engina và con rùa. Sau đó là gặp con quỷ, con đó đánh rớt ra NL để ép cánh, đúng ko nhỉ :D vừa vào gặp pé quỷ nó đập 1 phát vỡ mồm r` nên vẫn chưa ép dc cánh =.=
    P/s: đề nghị pác khi đánh xong boss wave thì chừng 5-6 phút sau wave khác mới ra chứ ko thì tg đâu mà khám phá hầm mộ .... nếu 5-6 phút quá dài thì có thể đánh ở bãi luyện tập không sao cả. ( Hoặc là như map của pác KulKan, có item tạo creep để mà thủ nhà)

18. Kaitou Kid

Cái thủ kho có phải cái hòm gỗ ở gần cái giếng ko ạ , sao em ko mở được nhỉ , ý em nói là cái túi hành trang ở gần skill của nhân vật ấy.Có nghĩa thế này : lúc đầu vào mình có 6 ô click vào túi hành trang ra 6 ô nữa . Thì ở 6 ô đầu tiên em để 1 set đồ ko có mũ , ở 6 ô thứ 2 (click vào balo mới ra 6 ô mới) thì em để cái mũ . Thì ở hành trang thứ 1 em đeo đồ nó + status cho nhân vật nhưng ko có cái mũ nên ko có điểm + vào status , còn em chuyển sang balo thứ 2 thì chỉ + status của cái mũ có thôi còn cái tay cái kiếm cái khiên thì lại ko +

19. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Ừ đúng rồi nhưng cái đó chỉ mới là sợi Lông thôi :))
    Sẽ cho thời gian các bác khám phá Hầm Mộ, lần tới sẽ có 1 cái phù tạo bóng Hero ngang như Hero và sống lâu, đổi lại là gold, có bóng của Hero mình ở nhà thì các bác yên tâm khám phá rồi nhỉ :D
    Lần này tui cho hơi quá tay, bên GG có 1 ng` chơi Naruto nói đã khám phá hết tầng 1 :)) và lên đc Set Eternel Hùng Mạnh Thần Thánh :D

[spoil]

[/spoil]

Ừh đúng rồi em, tuy tên là Túi Hành Trang nhưng đối với item ko hiện diện trên ng` Hero trong 6 ô thì ko + :D, nếu trường hợp + luôn vậy coi như mặc đc 2 set, đeo đc 2 cánh luôn rồi :D

20. Pnt2005

Pnt2005 Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi làm sao để lên tầng 2 giết con bos Dios Exiel bây giờ ? , mình tìm hoài không thấy cổng biến ra đó . Map hay lắm , mong chờ bản Open Beta

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.