{}{}{}{}_Dissidia Final Fantasy_{}{}{}{}

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Ryan_Hoang, 28/8/09.

?

Bạn kết style đánh cuả nhân vật FF phần nào nhất ^^!

1. FF I (WoL và Garland)

5 phiếu
    2.5%
  2. FF II (Firion và The Emperror)

2 phiếu
    1.0%
  3. FF III (Onion Knight và CoD)

10 phiếu
    5.0%
  4. FF IV (Cecil và Gobez)

3 phiếu
    1.5%
  5. FF V (Bartz và Exdeath)

3 phiếu
    1.5%
  6. FF VI (Terra và Kefka)

2 phiếu
    1.0%
  7. FF VII (Cloud và Sep)

109 phiếu
    54.2%
  8. FF VIII (Squall và Ultimecia)

28 phiếu
    13.9%
  9. FF IX (Zidane và Kuja)

10 phiếu
    5.0%
  10. FF X (Tidus và Jecht)

13 phiếu
    6.5%
  11. FF XI và FF XII (Shantoto và Gabranth)

0 phiếu
    0.0%
  12. Chaos (FF Dissidia :))).

16 phiếu
    8.0%
  1. Shu

Shu Dragon Quest

Biết ngay là thế nào cũng lại có flame mà :|
    Từ hồi Kyuu với Bebi đến giờ lại tiếp tục =.=
    Mọi người nhịn nhau 1 chút đi, bản Eng ra rồi thì cứ từ từ mà chơi, nếu thích thì có thể vừa đánh full set rồi lại lột hết đồ ra để đánh mà
    Ai cũng có chính kiến của mình, đừng áp đặt người khác :)

2. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Mình chả áp đặt gì cả, chỉ thấy bạn ấy cứ ôm lấy cái ý tưởng đánh None-all ( gần all thì đúng hơn ) rồi cho nó là nghiêm túc rồi bảo đánh kiểu Custom chỉ là trò vớ vẩn cho vui thì "ngứa quá muốn gãi" thôi.
    Kiêu ngạo =)). Tôi chỉ thấy vốn về DFF của tôi đủ để cho tôi có thể nói chuyện về nó thôi =)) mà tôi chưa bao giờ tự cho chỉ có mình mình cày nát 2 bản này cả =)).
    Vâng chắc là bạn nghĩ rằng không Custom thì mang tính "competitive" à =)). Với 1 người chỉ trọng cái gọi là cứ thế lao vào đánh mà không cần chiến thuật như bạn thì biết nói sao nhỉ.
    Đừng có áp dụng cái lỗi chơi Fighting đơn thuần vào Dissidia vì làm vậy vô tình đã đánh mất bản sắc của nó đấy. Tôi nói thật với bạn game của SE xưa nay làm luôn coi trọng tính chiến thuật nên khi chơi game của họ bạn cần động não chứ không phải cái kiểu ấn nút như các game bình thường đâu.
    Công nhận là làm vậy thì chán thật và S&L có thể khắc chế nó phần nào, nhưng dù BP có về 0 nhưng đối phương không tiếp cận được mình để mà đánh đập thì kết quả vẫn là tốn time vô cùng. Mình nghĩ cái gọi là "giải" kia phải quy đinh time ( hết giờ máu ai hơn là win ) cho mỗi trận chứ nếu không đánh theo kiểu cù nhầy bao lâu mới xong 1 trận. Mình xem rep của hội HCM rồi công nhận là 2 bên chiến đầu rất nhiệt tình nên trong hay hơn hẳn, chứ như mình đánh với OK của tonny nói thật cũng nản lắm vì bác này chạy ầm ầm mà mình lại theo lối tấn công => đánh hay hút và ăn đòn ngược.
    P/s: mình chưa bao giờ xài cái trò bựa này trừ khi đánh với Com vì nó làm mất hẳn cái hay của DFF. Mình nghĩ hội HCM đánh nhiệt tình vậy thì khi mình đánh với mọi người trận đấu sẽ diễn ra nhanh và hấp dẫn hơn ;))
    Ồ mình đã nói là kĩ năng là cái để giúp hoàn thành chiến thuật rồi mà ;)). Kĩ năng chỉ ở mức tạm ổn nhưng với 1 cái đầu tư duy chiến thuật tốt thì việc chiến thắng các đối thủ kĩ năng cao mà tư duy kém là chuyện hoàn toàn xảy ra được. Xưa nay kẻ "hữu dũng vô mưu" đâu có bao giờ đánh bại được nhưng bậc "đại trí đại tuệ đâu" ;))
    P/s: cứ cho là đánh theo cái luật của cái diễn đàn kia thì khối char sẽ ôm hận khóc cả đời. Mấy Char không có skill nối từ Brv sang Hp Atk thì dứt điểm khó khăn vô cùng nếu ko Ex-Counter ( vì Hp Atk thường Delay lâu nên dễ bị né rồi phản công ) trong khi những Char có Brv Atk => Hp Atk thì rất là lợi thế trong mặt dứt điểm + cày BP.

3. dangvongquoc

dangvongquoc T.E.T.Я.I.S

ủa, em thấy cài đồ đầy đủ cũng có sao đâu ? không có gì là bất công, vì việc cài đồ cũng là chiến thuật mà (không phải cài kiểu hack) thì ai đánh nhiều thì nhỉnh hơn người kia, em thì thấy đánh thì cứ đanh, chứ nếu mà ngại vì người khác cài đồ mạnh hơn mình mà nói bất công thì em thấy nó sao sao ấy

4. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Ai ko liên wan, ko có ý định hòa jải thì cũng nên lao vào theo nhe ^^. Nói trước để khỏi phải 1 mình stop mafia war =.= (1 kiểu so sánh)

Với lại thường mỗi cặp sẽ tự nghĩ ra rule khác nhau cho nhau. DFF:GVN tụi mình cũng chưa có lần nào đấu mà thật sự thống nhất luật hết (cùng wá luật chung là ko dùng Bug thui), nên cũng khó gọi là jải đấu hay jì hết.

Ở đây 2 ng hok ai đúng sai hết đó ..... chỉ wá khích thui =.= (mỗi bên nhìn lại mấy post của mình thử coi, hok bên nào đúng hoàn toàn, cũng chả bên nào sai hoàn toàn => hiểu hoàn cảnh của nhau 1 tý đi). Chứ vô 2pic, thấy gây nhau vậy .... cũng mất vui =.=

Sao ko ai nghĩ 1 hướng đơn jản như Pokemon rule nhỉ =.= Tổ chức đấu thì phải dùng hết tối đa những jì game cung cấp chứ, chỉ ban 1 số thứ wá imba thui (ví dụ ban 1 số set đồ, ring......, thix thì ban char lun). vậy tốt cho cả 2 bên (bên thứ 3 cũng ko lo dính đạn).
    Và nên chia thành 2 thể loại đánh. 1 cái chơi đồ, 1 cái thuần túy vs (ko đồ đạc jì hết, cùng wá Ring + Cp hay ring + drop rate .v..vv.v.. thui)

(nghĩ ra trò cho topic mới rùi ^^!, thống nhất với nhau xem, set đồ nào nên bị ban, nên limit Ring jì đó ra sao, ích ra làm vậy đỡ thấy cảnh gây lộn về đồ dùng thi đấu =.=).

5. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Uh thì đang hỏi cách lấy mà đánh DC hoài mà ko thấy:(.

6. goldensun1989

goldensun1989 Youtube Master Race

Kiểu này ban phát rule giống kiểu dota, chọn ra 5 thứ để ban =))

7. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Mình thì nghĩ nên ban 1 số thứ sau (nếu đánh vs, kiểu jải đấu):
    Exclusive weapon.
    Vụ cái ring 2% chém 1 hit break.
    Các Ring cộng chỉ số lên cao khủng bố, xài 1 lần rùi bể ^^!.
    Con Summon chia đôi brave liên tục.
    Chuyển Ex thành brave dam.

Thêm 1 số limit như:
    Ko dùng các ring booster x lên wá 8 (thấy nhân cao lên bịnh wá).
    Hỗ trợ hút ex tối đa là 8m (nhưng nếu thix có thể hạ xuống còn 6m thui).
    Tối đa chỉ dc cộng 40 Cp thêm (cộng nhiều vô => đeo nhiều skill => nhiều khi mất cân đối lắm).

Mình nghĩ dc nhiêu đó àh :D có ai có góp ý hok ^^!, để wa 2pic mới, làm thành 1 cai poll hoàn chỉnh lun ^^!
    Còn vấn để set đồ, phải xem kỹ mới dc (tại mình hok chủ trương cày đồ nhiều, mà chỉ chơi tàn tàn => hok rành lắm, chỉ bik vài set tương đối). Ai có set đồ full hết, thì nghiên cứu thử coi, set nào Impa ^^!

8. dangvongquoc

dangvongquoc T.E.T.Я.I.S

giống hồi đó chỗ em tụi nó đưa ra cái luật: chỉ chơi BRV attack, đứa nào lên 9999 và phải đầy cây EX power trước thì mới được chơi hp attack :))

9. Ngaovanthien

Ngaovanthien Donkey Kong

thằng panda xài nik mình vào lại chém gió, để xử nó ;))
    @dangvongquoc: chiến thuật này kể cũng hơi mệt, vì 1 e fai imba hơn e kia nhìu mới làm đc. và lại, farm brv lên 9999 thì thong thường break khoảng 3 lân mới dc (no-eq), mà vì ko cho HP atk nên thằng kia nó thấy mình lao vào nó guard thì có nc ăn đạn...ko hợp lý lắm

10. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@NVT: mai mốt ký tên ở dưới bài post đi ^^! (Vd: It's NVT)
    @dangvongquoc: đánh vậy mang lại nhiều kỉ niệm lắm 9lúc mới chơi bảng Jap với bạn, toàn brave at gần nửa tiếng =.= mới bik phải bấm [] mới kéo hp dc ...... =.=)

Thấy ý kiếm ban và limit vài thứ dc ko ^^! (mọi người cứ cho ý kiến)

11. mrthienvuong

mrthienvuong T.E.T.Я.I.S

hơi off-topic của mọi người , nhưng cho hỏi làm sao để kill đc con Chaos 110 trong IC? Còn Ryan có cách nào dùng Firion thịt đc con Chaos đó ko bày mình với. Càng ngày càng kết style của anh này :X điển hình là chiến công farm ultima weapon và thịt đẹp toàn bộ battle piece trong IC 1 cách nhàn nhã.

12. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

Sorry cũng hok bik chỉ sao nữa ....... =.=
    đại loại như đánh wen tay, tới khi bem chaos thì cứ phản xạ ra skill, né, phản công ..... :D

Àh nhắc 1 cái, đừng xài shield bash bừa bãi với chaos (dể bị nó chơi cho break lắm). với lại cái Rope Knife cản dc vài skill của chaos đó.
    Thiệt tình đánh chaos, cũng ko có mánh hay jì dc hết, chủ yếu cẩn thận, bình tĩnh và 1 tý may mắn thui ^^!

13. oi_gioi_oi

Cấm nhiều quá -> cởi trần đánh nhau cho xong chứ ko thì nhức đầu lắm.Đánh chaos rất là dễ nếu bạn chịu khó break brave của nó -> 1 hit cho nó lên đường là xong.Trình độ tốt thì đánh ko mất 1 hp:D.

14. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@oi_gioi_oi: đó cũng là 1 lý do làm trong topic có war ^^! nhưng đại loại cầm nhè nhẹ thui ^^! (và chỉ xài luật khi chơi kiểu như "Thi đấu với nhau", còn chơi bt, luật rừng thằng tiến =))).

15. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Cấm đoán thì có lẽ không cần phải cấm gì vì quả thật mọi thứ trong DFF đã được thiết kế cho thật cân đối, nếu 1 thứ nào đó rất mạnh thì đi kèm luôn là 1 điều kiện khó khăn để thi triển ;)). Mình thấy đây là game có chế độ song đấu hay nhất mình từng chơi vì nó quá balance, không như các game thông thường là có những Char với chuối combo khủng khiếp bất tận.
    Thực ra chả có Set nào imba cả ;)), quan trọng là Custom sao cho hợp với Char của mình thôi.
    Ví dụ: Tidus hợp Set Adamant, Ex Death hợp Set Snowpetal, Gabranth hợp với Genjim,...

16. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

@Ryan: Cần quái gì x8, x4 đủ chết rồi =)). Đúng là dân mù booster :>
    @NVT: huynh ấy nói đúng chứ có chém gió đâu :-"

17. lan_luke

lan_luke Mr & Ms Pac-Man

Nói thì dễ! Breack dc nó là mệt rồi. Nó đánh thì khó né. Lần nào vào trùm 3 cũng die :(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bạn đánh nó ko mất 1 hp thì post cho mình tham khảo. Thua hoài nản quá. Mà mình đang xài Warrior of Light

18. oi_gioi_oi

Ko dễ thì khó chắc chỉ 1 turn là nó break luôn=)).Bạn chỉ cần canh nó đánh rồi eva ra sau nó đánh sneak hay là đứt ( ko tin chứ ăn 1 cái combo của jecht đi luôn hay squall sep đánh chết tứ lự=))

19. Ryan_Hoang

Ryan_Hoang C O N T R A

@bebi: thì mới cần trưng cầu ý mem =.= (chứ ta mà bik hết mọi thứ trên đời thì jờ này đã dc treo hình kế bên Anh-sờ-tanh rùi =.=). Ta đã nhắc là ko lao vào theo mà :-w

@kyuu: nhưng vẫn thấy nên ban exclusive ^^! (set đồ thì chắc ko đến nổi .....). Thật ra cũng hok phải là ko có "bất tận" đâu ^^!. Mỗi trò đề có 1 số vấn đề phát sinh khi chơi, cái này ko nhà thiết kế games nào tính hết dc => chúng ta phải tìm cách tự xử thui ^^!

20. tuanbat_tn2009

tuanbat_tn2009 Mr & Ms Pac-Man

có bác nào ở hà nội biết chỗ nào bán thẻ 8g sony xịn không mách cho em với em cần mua gấp mà ko biết ở hotgame có không vậy các anh ahf tiện thể cho em hỏi giá luôn với nhá vì em ở trên thái nguyên lên cần chuẩn bị tiền trước thank các bác