Ae crusader bàn luận về gear ,skill build

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi GameOnlineProVip, 26/3/14.

1. ginji123

ginji123 T.E.T.Я.I.S

muốn gr cao tốt nhất kiếm pt farm key , ví dụ đi pt farm tầm 20 cái key gr 40 rồi bắt đầu ra solo spam thì kiểu gì chả ra được map đẹp

2. shanks116

shanks116 Youtube Master Race

Nên roll vũ khí +10% damge đi bác (ưu tiên 2 cái ring phải có cdr, cái khiên ráng kiếm có cdr nữa thì tốt). Chơi Cru stampede ko phải trâu là qua đc gr đâu, còn dùng chiến thuật vừa đánh vừa lùa quái cho đông đánh đở hao thời gian (vì skill của nó rộng và xa) với lại nếu gặp mấy map bựa lắm waller quái act4,5 thì khó qua lắm, ráng farm trial key nhiều vào spam sao cũng ra đc map ngon :D

3. bachududu

bachududu Youtube Master Race

đánh vật vả mà nó không rớt cái shiled nữa, mua kadala cũng cả tuần lúc thì 500bs kg ra leg, lúc thì r 1 -2 cái nhưng toàn cái j đâu không, nhục chí với nó

4. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

cũng thế,mm là lúc trước kiếm được cái tàm tạm,bữa giờ định kiếm cái ngon hơn thì éo ra,mua 500bs mà ra đúng 1 cái shield lg nhảm ,cmn blizz, cru giờ đi GR35 là mừng, cao hơn phải có map ngon quái đông và rộng rãi thì may ra, mà shield bác ngon rồi muốn gì nữa, 15% skill 750 str vita và 10cc hả?

Chỉnh sửa cuối: 12/10/14
  5. InGodWeTrust

InGodWeTrust The Warrior of Light

Build Condem ngoài Cdr ra còn chú ý gì nữa hả mọi người ? Tại sao mọi người lại thích dùm cái bracer reaver ấy nhỉ? Nó là hàng craft được mà. Test thử condem nhưng lao vào quái thì bị gõ chết :|.

6. shanks116

shanks116 Youtube Master Race

Condemn nên đc cdr 53%+ sau đó cc->cd-> +%dmg condemn
    Gem thì dựa vào passive holy casuse của Cru thì mỗi gem sock tăng 1,5% str nên có lợi thế. Nhưng mình build có 2 gem chủ yếu để chơi condemn thôi: mirinae và BoTT (gem này ép lên 25+ nhá) ngoài ra thích thì thêm vào BoTP chẳng hạn...
    Bạn có thể tham khảo build ở profile của mình thì cũng tạm ổn rồi đó (Gr thì mình dùng Stampede đi còn Condemn để rift thôi nên chưa thử gr nữa, khoảng 4-5' xong 1 rift 6).

Cái bracer bạn nói ý là cái reaper's wrap à? craft xài tạm mà :9cool_haha: kiếm con slave bonds ngon hơn.

Chỉnh sửa cuối: 13/10/14
  7. ginji123

ginji123 T.E.T.Я.I.S

tại ăn máu nó lên mana ; condemn mà spam thi primary skill chém hồi nhiều lúc ko kịp ,mà nhiều lúc elite ở gr cao bựa ko đứng chém được phải vừa di chuyển vừa condemn thì lúc đó ăn global health để hồi mana xả condemn chứ sao
    bonus cái hình bracer của em :9cool_haha:

8. luna18488

luna18488 Youtube Master Race

các bác cho hỏi là viên gem Pain Enhancer nếu đánh quái crit liên tục thì dam có stack mới nhau ko ợ :D

9. Anit_Iun

Anit_Iun Dragon Quest Lão Làng GVN

Mình chơi Condemn đang phân vân giữa 2 cái opt này trên amulet: 20% holy hay là CDR, nếu lấu CDR thì tổng CDR mình hơn 56%, còn lấy %holy thì CDR còn khoảng 54%, tức là vẫn có nửa giây cool down AC ... xin các bác góp ý với.

10. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

20% holy suy nghĩ chi nhiều...

11. Seawof

Seawof C O N T R A

Tất cả gem legs thuộc loại DOT (pain, toxin) thì đều ko stack nhé

12. Anit_Iun

Thêm 1 lựa chọn nữa là socket thì bác thấy sao? Socket thì lúc farm tiền gắn ngọc tiền vào, lúc cần GR thì gắn ngọc CDR vào, lúc cần dmg thì chắc chơi thằng Mirine gì đó vào ... có ổn ko bác

13. luna18488

luna18488 Youtube Master Race

ko stack chán nhỉ, vậy chơi thả ngựa 3 viên nên lắp là viên nào bác

14. june_liht

june_liht Donkey Kong

ko stack nhưng viên pain enhancer vẫn ngon lắm đấy bác. nó bonus cái Cru thiếu là as rất dã man nếu bác biết cách gom quái vào.

15. youknow123

youknow123 Youtube Master Race

nhân ngày bảo trì mang con cru ngựa lên cho các bác mổ xẻ http://us.battle.net/d3/en/profile/PhongWJ-1294/hero/54611796 :6cool_smile: e mới kiếm đc furnace hôm qua, cũng mon men lên thử gr 33 thì qua ok, lúc 334 do mạng lag và quái jail,wall,reflect đủ loại nên out game luôn tránh gây thương tích cho phím và chuột :5cool_bad_smelly: theo các bac mình nên thay gear từ đâu ạ :4cool_cold:

16. Tony_Vu2005

Tony_Vu2005 C O N T R A Lão Làng GVN

reduce cooldown của bạn quá nhiều ==> damage yếu nên không lên GR cao đc.
    -3 Gem mà Cru phang ngựa hay dùng là: ZEI'S STONE, BANE OF THE TRAPPED, GEM OF EFFICACIOUS TOXIN
    -Thay cái belt the the witching hour vào.
    -Nhẫn và amulet nên roll hoặc thay cái khác có %Critical thì tốt hơn.
    Solo thì đeo nhẫn unity, co-op thì mang Stone of jordan
    Có thể tham khảo Gear mình dưới đây:
    http://tw.battle.net/d3/zh/profile/tuanhoangsg-6572/hero/33541165

17. Anit_Iun

Mình cũng mong các bác xem dùm con Crus (đang build theo đường Holy-condemn) của mình xem có thể cải thiện được điểm nào không?

Link battle net
    Vì mình chơi server asia, nên các bác có thể xem thêm ở link này nếu ko muốn đọc tiếng hàn

Mình xin cám ơn các bác trước

18. undead4002

undead4002 Donkey Kong

Bác nào đang build cru ngựa cho hỏi cdr có cần lắm ko, đang đánh dc 40mil với elite nhưng bị thiếu resource nếu ko hóa champion kịp, mà tăng cdr thì bị tụt dmg nhiều.

19. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

CDR vẫn cần bác ạ, vì tuy có thọt dmg nhưng mà hóa champion thì dc resource, toughness và 35% dmg nữa. NGoài ra với Gogok, Leoric, Vigilante thì h đắp CDR cũng đơn giản mà bác.

20. laogia25

laogia25 Legend of Zelda

nói chung tầm 40% là ok, cùng lắm thiếu chừng 5s bù bằng ỉon skin và buff LOV còn lên được cdr tầm 50% là ok nhất