AE Wizard D3 GVN . Gears , Battletag , skill build...

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi goliath, 7/10/12.

1. rôngkiller

rôngkiller Fire in the hole!

có slow , nhưng với điều kiện là skill của bạn là damage vật lý 100% , chứ bạn xài skill dùng arcane dmg hay fire dmg gì đó thì nó sẽ replace lên cái colddamage rồi , h chỉ còn tăng % dmg thôi

2. IceQueen

IceQueen Donkey Kong

làm đc 2 cái ring nhưng mà option chán quá T_T, ah bác chủ thớt ơi cho tớ hỏi cái 2clip bác poss bên topic là MP mấy thế?
    bác đánh ngọt nhìn ngưỡng mộ quá :D

3. Kazuha_Amin

Kazuha_Amin Mr & Ms Pac-Man

bác ý đánh mp 10 đấy, nhìn khủng khiếp thật, công nhận là bác ý chịu hi sinh dps để đc như thế thì đúng là đáng thật, chứ mình thì chả chịu mất dps, hic, bây h vẫn lẹt đẹt ở mp 5 6

- - - Updated - - -

bác ý đánh mp 10 đấy, nhìn khủng khiếp thật, công nhận là bác ý chịu hi sinh dps để đc như thế thì đúng là đáng thật, chứ mình thì chả chịu mất dps, hic, bây h vẫn lẹt đẹt ở mp 5 6

4. louisnguyeexn

louisnguyeexn T.E.T.Я.I.S

Có ai đang dùng macro trên deathadder ko?

Chắc vài ba hôm nữa tìm đc cái glove ưng ý + ring, em sẽ vượt bác Tùng ngay, hihi :2cool_sexy_girl:

Chỉnh sửa cuối: 18/10/12
  5. IceQueen

IceQueen Donkey Kong

wow ghê vậy :7cool_extreme_sexy_ , cái forum diablo bữa nay sao ko cập nhật profile nhỉ hic để nghía đồ bác ấy tí , thấy sơ sơ cc và speed cao quá trời , ko biết loh và regen thế nào nhỉ

- - - Updated - - -

wow ghê vậy :7cool_extreme_sexy_ , cái forum diablo bữa nay sao ko cập nhật profile nhỉ hic để nghía đồ bác ấy tí , thấy sơ sơ cc và speed cao quá trời , ko biết loh và regen thế nào nhỉ

6. goliath

goliath T.E.T.Я.I.S

từ khi rục rịch có Uberboss mình đã tính là hp và dmg của boss khá cao nên đã có chuẩn bị trước với AE bên Eu là phải build ra sao rồi. Sau khi thử PTR lần 1 thì gear cũ là cc 50 vẫn ok , nhưng khi máu boss tăng hơn nữa và dmg tăng thì mình buộc phải lấy EHP trước sau mới nâng dps lên được . Gear của mình ko thuộc hàng godly đâu chỉ là đủ cc với EHP để đi thôi .

Có thể tính thế này . sau khi test PRT mình thấy dùng rune deep freeze tăng 15% cc lên thì thấy perma freeze nên quyết định sẽ tăng cc từ tầm 50 lên 65 . thực ra cái này định làm từ hồi ra patch 1.04 do blizz nerf ww. nhưng lại có SC nên ko tăng cc nữa . đến 1.05 mới tính lên thêm cc .
    trong clip khi đánh uberboss thì mình có 65.5 cc , thêm cái wand + 6 cc cho ET(WW) nữa . nên có thể nói nếu cc mà tầm 70 thì chắc chắn perma freeze ( thỉnh thoảng boss vẫn cử động ) nhưng ko đáng kể .
    loh thì chỉ có tầm 220 gì đấy life regen tầm 800+ ko nhớ rõ .

- - - Updated - - -

ừ vượt chắc , con lacuni của cậu là ước mơ của bao nhiêu Wiz ở đây

7. louisnguyeexn

Bác Tùng lúc nào tiện thì làm 1 Screenshot profile in-game cho ae tham khảo nhé :D

8. IceQueen

IceQueen Donkey Kong

patch trước tớ đi archon, qua patch này mới thử melee , mới sắm amy và ring mới nên cc gần 60 diểm , nhưng chắc tớ ham dmg to dùng meteor nên ko hiệu quả , boss quăng băng archon i xèo , đi mp6 và thấy hởi căng thẳng :D, chắc fai bye e meteor này quá. Tiện thể bác cho e biết AR tầm bao nhiêu thì đủ sống khỏe MP10, chuyển từ archon qua nên AR thiếu trầm trọng T_T

- - - Updated - - -

bác còn tìm ring j nữa ?

- - - Updated - - -

bác còn tìm ring j nữa ?

9. louisnguyeexn

Ring CC, AS, AR 60, ít main stat :D

10. IceQueen

IceQueen Donkey Kong

rare hay hell fire hả bác ?

11. louisnguyeexn

Rare chứ bác, Hellfire để chơi bời thôi :D

- - - Updated - - -

Rare chứ bác, Hellfire để chơi bời thôi :D

12. LULA_KNIGH

LULA_KNIGH Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hơn tuần trước, ngồi đợi 1.04 và đang chán em DT 33, em build thử 1 em WZ đánh đổi gió. Đầu tiên em định đánh Melee WZ nhưng thấy 1.05 bị neft kha khà và đánh còn đau tay hơn cả DT 33 nên quyết định build 1 em Archon WZ :7cool_extreme_sexy_.
    Mất gần 50mil, và g đc em WZ 194k DPS buff
    http://us.battle.net/d3/en/profile/Psychedelico-6708/hero/14245742
    Sau nhiều lần test skill thì 4 skil 1-->4 em chọn giống các bác Archon WZ bt, 2 skill chuột trái phải em lấy Force Lighting và Blizz. Lúc không hoặc k cần Archon thì cứ blizz slow, rồi dí force lighting, chả em quái nào chạm đc vào người :2cool_misdoubt:
    Gặp mấy thể loại reflect thì lôi em này ra, DPS còn 100k nhưng vẫn dư sức xử mấy em elite

Sau khi thử với em DT 33 130k DPS và em WZ trên thì thấy DT 33 vẫn imba hơn nhiều do gần như bất tử ở MP5 và đi nhanh hơn nhiều nhờ Sprint.
    Mong sao Blizz buff thêm cho WZ và 2 em ranger còn lại 15% dam bonus để bù cho cái 30% dam reduction của 33 :8cool_cool:

13. louisnguyeexn

em chỉ ước được buff lại AS, thế là đủ :">

- - - Updated - - -

em chỉ ước được buff lại AS, thế là đủ :">

14. IceQueen

IceQueen Donkey Kong

rare thì tớ có cái cc6, ar 66 thì fai, speed 6, loh dưới 100 ^^ , ko nhớ chính xác chỉ số vì đang ở chỗ làm, bác wan tâm ko?

15. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

50mil cho em wz mà thấy riêng cây vũ khí đã 1233dmg + 199 int + socket, vậy con wiz của tui chắc 5-10mil là cùng @@

dmg cao mà ko xài được storm armor cũng như ko, cái giáp sét dmg cực khũng

Chỉnh sửa cuối: 18/10/12
  16. LULA_KNIGH

LULA_KNIGH Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cái Wep mua lúc 1d12 g mất 10mil
    Đã thử storm armor, quái đập vài phát chêt k đú đc =))

17. louisnguyeexn

Mỗi ngày 1 ring, ring hôm nay Stat >200, có vit, có lỗ, có damage nhưng ko có CC :((

18. herolong

herolong The Warrior of Light

siêu giầy zunimasa đã xuất hiện:850m or vnd tương đương nhé.Có đúng 1 con tương tự hơn 20 point đang treo 1 tỉ 5@@

19. ♦♣♦KingDragon♦♣♦

♦♣♦KingDragon♦♣♦ Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác tư vấn dùm em với cần đổi những món nào cả ngày nay ngồi build hết 150m mà chẳng ra j hết rồi mà đi MP3 toàn lăn quay ra chết ko, tại từ lúc h chơi bar build đồ quen rồi mới chơi WZ mấy ngày nên ko bik j hết
    http://us.battle.net/d3/en/profile/HuuThinh-6119/hero/27717199

20. louisnguyeexn

Topic thảo luận nhé bác YangKyu, bác muốn bán đồ thì dẫn link đến topic bên box mua bán của bác là đc rồi.

Thx :D

- - - Updated - - -

Em có vài ý kiến chủ quan, bác có thể cân nhắc xem sao:
    _Thay Lacuni = 1 bracer Rare có AR, Int, Vit, CC cao
    _Thay ring bên phải = 1 ring có AS>8, CC>4, AR
    _Thay glove = 1 cái có AR 70, CC>8.5, Int, IAS 8 (có thể thay AR bằng armour)
    _Thay belt bằng 1 cái khác có stat cao hơn (AR>70)
    _Thay Vile Ward = 1 cái có vit, trước em bán cái 19x int, 5x vit rơi vào khoảng 20m hơn
    Cố gắng những đồ có AR nên duy trì lớn hơn 70, với amulet, ring thì >60.

Có chỗ nào chưa đc hợp lý mọi người sẽ bổ xung thêm sau :D