AE Wizard D3 GVN . Gears , Battletag , skill build...

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi goliath, 7/10/12.

1. SleepyDragon

SleepyDragon Youtube Master Race

Nếu bác kiếm được 1 cái neck có 9% AS thì có thể bỏ quần inna thay vào là quần Blackthorne, tăng eHP và có LoH. Ngoài ra có thể đổi mũ sang mũ Storm crow (chọn cái có crit), đổi giày sang giày natalya, tăng được defense và LoH. Phần vit / %life bị mất có thể bù vào bằng amulet Blackthorne, vừa có %life vừa có LoH, có thể kết hợp với quần Blackthorne sẽ +100vit. Tuy nhiên dmg sẽ bị giảm do mất cái amulet xịn của bác, mấy giày iceclimber và mất quần inna. Bù lại eHP và LoH sẽ tăng đáng kể (tầm ~1200 LoH).

Ngoài setup đó còn có thể dùng mũ Mempo of Twilight 9% AS, giữ nguyên amulet và thay quần Blackthorne + giày natalya. Setup này dam cũng bị giảm nhưng sẽ có 1 ít LoH (tầm ~400) và tăng eHP. Mũ Mempo tăng rất nhiều eHP (10 - 12% life, socket, 70+ AR) nhưng đổi lại cái có cc cao thì lại đắt :(

Đấy là trường hợp bác bị chết nhiều trong mp10 thôi ợ. Bác hơi tham dmg quá, eHP hơi thấp, tổng mitigation mới được 85%. Thường em thấy đi mp10 thì cần khoảng 88% - 90%, 40 - 45k hp mới đỡ bị burst dmg chết ợ. Nhất là vì bác ko có LoH nên ko xài được teleport thì em ko biết lúc bị kẹt ở giữa đám quái với kiểu arcane plague desecrator bác sẽ sống sao...

Nếu trường hợp bác thật sự không thể giữ được mức 2.73 speed thì bác có thể drop về 2.5. Theo em thấy thì nếu không đi ubers, thường quái bên ngoài cũng khá nhiều nên speed 2.5 cũng đủ rồi. Bác có thể drop bone chill thay vào deep freeze vì với mức quái hiện nay, deep freeze gần như lúc nào cũng up (+15% crit). Còn nếu lên thêm được AR/Armor thì drop được Crystal Shell thay vào Diamond Shards để tăng dam.

Ngoài ra em cũng thấy 1 số wiz khi có đủ mitigation (88 - 90%) thì họ thường xài Unstable Anomaly (cái passive mà cứu bác nếu bác die) thay vì Blur. Lý do vì CM/WW wiz rất ít khi chết, trừ phi gặp pack quá bựa mà chết sẽ là vì elemental damage (Plague, Desecrator, Fire Chain kết hợp) nên Blur không hiệu quả lắm. Ngược lại, Unstable Anomaly có thể giúp bác sống sót nếu bác có lỡ quên không di chuyển ra khỏi đống skill của quái. Nhưng nếu bác vẫn bị 1shot bởi melee hit của quái thì Blur vẫn tốt hơn :)

Bác lên d3up.com mà cập nhật profile thì sẽ tốt hơn vì nó ko bị delay update như diabloprogress. Hơn nữa nó có tools xem hết tất cả các chỉ số và so sánh đồ đạc, thay vì như diabloprogress chỉ có 1 số thông tin để làm ranking ợ.

Chúc bác thành công :)

- - - Updated - - -

Bác này nói đúng. Vì vậy nên có đủ LoH để có thể đặt tele vào là tốt nhất. Có tele vào thì việc sống sót trở nên dễ dàng hơn rất nhiều.

Tuy nhiên là không nên để energy armor rune cuối, vì Storm Armor - Shocking Aspect chiếm tận 30% tổng số eDPS của CM Wiz. Vậy nên thà bác drop DPS trên giấy mà tăng AR / Armor còn hơn là trông chờ vào 35% Armor + 25% AR của Energy Armor. Như trước đây có lẽ 60% Armor và 40% AR còn có thể xem xét, chứ giờ skill này bị nerf ghê quá, nhất là với người AR/Armor đã thấp sẵn rồi thì tăng thêm đống này chả đáng kể mấy. Thay vào đó bác thay 1 số món để giảm INT nhưng tăng AR / Armor thì cũng tăng gần đấy AR/Armor nhưng lại không bị mất đến 30% DPS.

2. Jenpc

Jenpc Youtube Master Race

Hiện tại mình để mức 2.72 ats, 62 CC, 700 res, amor 4k1, đánh shocking aspect.Nhưng ko có loh thì không trụ đc, thêm cái blackhorn 400Loh vẫn thế, có lẽ cần lên 800ar để tìm đồ test tiếp vậy

3. tatsuyarai2003

tatsuyarai2003 Mr & Ms Pac-Man

Wầy, công nhận là toàn chết bởi mấy pack bệnh thật. Bây giờ act nào cũng đông quái, tỷ lệ gặp pack bệnh khá cao. Chắc phải tập dùng tele quá chứ dù Wiz có tăng def đến mức nào thì cũng ko trâu bò được như barb. Sáng nay tính máu mạnh tay quất 1 em amulet AS 9, CC 10, LoH 924, CD nữa. Quá vãi. Cầm 3b tính bid phát cuối 3b cho máu, ai dè, max bid dc 2b, bấm 3b nó báo ko được xong cũng hết giờ. Xong thấy thằng đó nó bán lại cái amulet đó bên RMAH 75usd. Buồn rười rượi.

4. Nguyễn Văn Sự

Nguyễn Văn Sự Legend of Zelda

:2cool_misdoubt: có bác SLeepyDragon là box nhộn ngay. Cơ mà hình như bác nghỉ một thời gian khá lâu phải ko

5. SleepyDragon

Đúng rùi á, lâu lâu có update em quay lại chơi chứ trò này cũng nhạt quá. Farm cả ngày trời chả có đồ đạc gì hết mà cứ ngồi camp AH là ra 1 đống tiền. Cuối cùng để up đồ em toàn phải ngồi camp chứ farm đỏ mắt có ra cái gì đâu?

Giờ em chơi cho vui là chủ yếu. Làm 1 bộ vừa tầm vào farm DE với đi ubers với bạn em thôi, rồi vào craft mấy cái account bound đó... Vẫn chưa ra cái gì hay ho cả... Thú vui tao nhã :p

6. conanCF

conanCF Donkey Kong

Tớ chơi archon mà chỉ thèm có tele mà dùng nè. CM quá chuẩn để dùng tele vì dùng tele được suốt. Hết cái là đập 1s là dùng tiếp được. Archon thì làm j có vụ ấy. Haizzz. Hay là đổi gió về CM chơi tí luyện cơ tay nhỉ @@

7. SleepyDragon

Bác đầu tư con chuột Razer hoặc bất cứ con chuột nào có thể program được nút phụ ý. Vào chỉ cần nhấp 1 nút là nó oánh 1 2 3 cho khỏi phải đau tay...

8. tatsuyarai2003

tatsuyarai2003 Mr & Ms Pac-Man

Đang muốn đổi qua chơi Archon đây, chơi CM sống chết phụ thuộc vào ping nhiều quá. Mà ping thường xuyên ở mức đỏ lè và lag suốt. Nản vãi.

9. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cuối cùng em cũng build được 2 set Archon va CM. Vẩn đang tiếp tục up. Xin bà con góp ý. (Tất cả đều unbuff hết)

Archon

CM

10. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Battletag: starfall#1973. Giờ mới bắt đầu vào Hell :((

11. conanCF

conanCF Donkey Kong

Góp ý với build archon của bác : không có LS ở vũ khí mà AS cao, dps cao, armor thấp thế này thì đảm bảo gặp ref bác sẽ nằm vật tại chỗ. @@ Theo e thì nên dùng vk có LS với archon hoặc là giảm AS đi @@. DPS unbuff của bác cũng khá giống e cũng 378k, nhưng vũ khí e có 2,5 LS phải xài cả skill blood mới đủ chống ref đó bác

Chỉnh sửa cuối: 22/5/13
  12. DQTSF

Bác nói đúng, do em build gốc là CM nên ring toàn as, chỉ có 1.2ls từ blood magic nên gặp pack bựa là nằm ngay, đi CM ngon hơn hẳn. Chừng nào có đủ $ sẽ thay một số gear cho Archon.

13. Catman_vn

Catman_vn

từ từ sẽ nhanh thôi, hom trước build đồ cho con wz cm xong thì ngày đầu tiên farm tui lên đến 15 pl level =))

nhìn con cm ngon quá :-s. Mà DQTSF buidl song song 2 bộ luôn ah :-s

14. DQTSF

Em build song song khi nào thấy ping lỏm thì chơi archon còn ping ngon thì CM thẳng tiến. Cái belt, glove, ring và quần blackthrone là chấn lột của thằng Barb già cổi của em.

15. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Em chỉ kết 2 bộ cánh và 2 cái bình đẹp đẹp kia thôi :7cool_extreme_sexy_:3cool_adore::9cool_sweet_kiss::4cool_beauty:

16. conanCF

conanCF Donkey Kong

Cánh thì e bít chứ cái bình ý nghĩa j thế bác nhể.

17. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Vầng, ngày đi làm nên tối mới chơi được :(. Mà chỉ có cách camp mới có xiền hả bác, em giờ chỉ có ~1mil

18. Catman_vn

Catman_vn

tui cũng thế mà, có điều thỉnh thoảng ban ngày cũng chơi được :D. Còn gold thì con wz được thừa hưởng phần lớn từ con Bar và con DH :D. và còn 1 điều nữa là tui được taì trợ 4 món khá khủng nên chạy mp5 như đi chợ :D

19. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Hehe, gắng cày lên ìnerno rồi coop cùng anh em cho vui, nhìn đồ ae hãi quá, chắc còn dài dài mới lên được :2cool_sad:

20. Catman_vn

Catman_vn

ban đầu tui cũng khiếp vía với mấy bộ gear trên 200k dmg, nhưng từ từ quen, bây giờ nhìn cũng bình thường, kg biết bao giờ mới nhìn mấy bộ gear 300-400k dmg bình thường nhỉ :))