AE Wizard D3 GVN . Gears , Battletag , skill build...

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi goliath, 7/10/12.

1. louisnguyeexn

louisnguyeexn T.E.T.Я.I.S

Chẳng lẽ cái wand Chantodo của bác lại mất dòng APOC 9~10 à?

2. diablo_dh

diablo_dh Youtube Master Race

cái tội xớn xác, hoá ra mình đang có tới 30 APoC, hoành tráng wá, hèn chi tối wa đánh fà fà. Bên Asia server giá helm mempo rẻ hơn bên US, nên chắc đầu tư 1 con nhào vô cho hoành tráng. Thanks Lois nhiều nhiều, rất nhiệt tình trong hỗ trợ thông tin.

3. Silife

Silife GVN D3 Taurus

- Các pro wiz cho mình hỏi, Wiz làm sao để tránh được stun hay freeze vậy. Monk thì có serenity, DH & WD thì có tàng hình, còn Wiz .... ? Chơi HC mấy lần bị bọn E nó nổ freeze theo dây chuyền liên tục toàn mém chết :2cool_beated:

- Với lại cái teleport của Wiz có tele xuyên qua wall được ko? ví dụ gặp mấy con E nó bật wall vây kín, thì teleport có tele qua được ko thế ?

- Khi đang biến Archon, có cách nào hủy Archon về trạng thái bt mà ko cần đợi hết thời gian skill ko? biến Archon ko xài được skill nên nhiều khi dễ tèo quá :6cool_beat_brick:

Chỉnh sửa cuối: 3/7/13
  4. louisnguyeexn

- Ko có cách nào tránh đc, nên đành phải né skill.
    - Nếu e ko nhầm thì xuyên qua wall của E đc.
    - Bấm chuột phải vào hình archon (ko phải trên thanh skill, mà trên thanh có NV ấy).

Silife thích bài này.
  5. diablo_dh

Lois ơi, cho mình hỏi thăm xíu, nhận xét thấy hồi trc tháng 11 bà con chơi Cold nhiều, sau đó sao chuyển hết sang archon hết rồi vậy? chẳng lẽ build archon lại dễ hơn hay sao? nếu mình dùng nguyên bộ gear của cold và chuyển sang archon cần thay đổi nhiều ko hay chỉ cần thay ward và CF là đc rùi?

6. Silife

Silife GVN D3 Taurus

- Kiểu nào cũng dễ cả, chỉ khác là Build Archon ko làm hao tuổi thọ của bàn phím & ko phải suốt ngày cứ phải xài điệp khúc 1234, sau đó lại 1234 & .... tiếp tục 1234 :6cool_beat_brick:

7. C@nC@y

C@nC@y Donkey Kong

Chơi wz thì 2 con đường ấy thôi, qua chơi Bar đi, nhấn chuột phải hoài luôn :1cool_byebye:

8. Silife

Silife GVN D3 Taurus

- Dame của Archon là 300% WD đúng ko các bác? Trên trang chủ của Bliz ko thấy nó ghi, chỉ thấy mọi người trên mạng chém là 300% WD mà ko biết đúng ko :3cool_nosebleed:

9. thangdung18

thangdung18 Youtube Master Race

hấp dẫn quá đi mất................... ^^!

10. songoku221

songoku221 T.E.T.Я.I.S

Mình vừa ms đc cái key D3, đang chơi Wiz sv ASIA, mà vào game toàn phải solo, pt thì thi thoảng mới thấy @@", đc lv 1x rùi @@"
    P.s: Mà xem cái battle tag ở đâu thế a e ?

11. louisnguyeexn

Hầu như mọi người chơi ở US hết mà.

Tag thì xem profile của mình là sẽ thấy.

12. diablo_dh

click vào nhân vật của mình là hiện ra battle tag thui. chơi sv asia add nick mình nhé: ringlord#1822. HIện nay cũng có một số bạn ở Vn rùi.

13. diablo_dh

cho mình hỏi thăm thêm, mình đã nâng cấp lên mempo, nên chỉ còn 20 APoC của vũ khí thui. Nhưng thấy cái EF ngon quá, ko biết nên đầu tư ko? nếu đtư thì chỉ còn 10 APoC, sao chơi Cold wiz đc? mà chuyển sang đường Archon còn chít hoài, chán quá:1cool_dribble:.
    P/S: DPS unbuff của mình giờ là 220k, with buff cold wiz mới có 23x thui. các bác cho ý kiến giùm nhé

[​IMG][/url][/IMG]

14. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

CM 220k là ngon rồi. Cm phải tối thiểu 18apoc thì mới freeze tốt được 10 ko ổn đâu. Thấy có 2 lựa chọn chính là nếu main hand ko phải chant will thì dùng mủ stormcrow và source apoc, còn nếu dùng mủ mempo thì dùng combo chantodo source apoc.

Còn nếu chuyển qua archon thì nên thủ cây weapon life steal để sẳn. Nếu đi solo dùng LS còn group thì có thể dùng EF để nâng dps.

15. IceQueen

IceQueen Donkey Kong

CM k nên cầm EF %fear cao k tốt đâu

16. diablo_dh

yap yap, cái đó thì fải build lại archon. vừa mua con đó 550, bán lại 750, lời ko 200, hehe. Dang nghía con EF có dòng CD, dmg khủng. Hy vọng build thêm con này đánh archon đỡ hơn.

17. Nguyễn Văn Sự

Nguyễn Văn Sự Legend of Zelda

:6cool_smile:con bác thế nào show thử cho anh em xem chơi

18. vodanhta

vodanhta Mario & Luigi Lão Làng GVN

gear mr sự nhìn kinh khủng quá T_T mình ngoi ngóp ở 400k dps mãi chả lên :(

19. diablo_dh

Sau một thời gian tập tành thì cũng build đc tạm tạm rùi, đang săn thêm EF để thử chuyển sang archon đi party cho vui. Bộ gear cần up thêm cái ring zuni pox và ring rate ngon ngon nữa, thêm cái Lacuti đang kiếm hoài mà ko thấy hàng nào ổn hết, hiz.

Bên server asia hàng hoá tối đa chỉ có 2bil, nhưng cũng hiếm hàng lắm. Bác tham khảo giùm mình theo gear bên dưới hén.

http://www.diabloprogress.com/hero/ringlord-1822/BuBu/26128571

- - - Updated - - -

Mình thấy bình thường để build bộ gear 300k dps là khó và kinh khủng lắm rồi, vậy mà các bác làm gì lên tới 400k hoành tráng wá vậy, hizhiz

20. vodanhta

vodanhta Mario & Luigi Lão Làng GVN

bác xài set chantodo thì dps 230k là ngon rồi mà @@ build archon đánh nhàn hơn damg to hơn là đúng rồi.