[Ahkma] Guild VietHeroes - Thông báo tuyển quân (Lựa chọn hoàn hảo của bạn)

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi ducanh2020, 11/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ducanh2020

ducanh2020 Donkey Kong

VIETHEROES GUILD – VÌ MỘT MÁI ẤM RIÊNG CHO ANH EM VIỆT NAM​

Nội quy sơ lược :​

Nội quy được copy từ nội quy của Gantz nhưng có thêm nhiều phần chỉnh sửa và thay đổi thêm mới.​

I.Sơ lược về Guild:

- Chủ G: DepNhatRohan
    - Phó G: Rainbow và DevillKiss (Khai quốc công thần)
    - Member: Người Việt và chỉ người Việt ko phân biệt già trẻ trai gái chi cần là người Việt (nhưng phải tuân thủ các quy định)
    - Kênh chat G: ko bị nói tiếng anh như G Gantz

II. Quy định đối nội

A/ Đối xử trong Clan
    - Anh em trong Clan đối xử với nhau đoàn kết, vui vẻ.
    - Không nói tục chửi bậy, xúi giục nhau chia bè phái mất đoàn kết.
    - Nguời nhỏ tuổi phải tôn trọng người lớn hơn. Anh em tôn trọng nhau, người lớn không coi thường người bé hơn. ( Anh em nên thay đổi quan niệm “lớn – nhỏ” theo cấp độ nhân vật nhe )
    - Hạn chế share acc. Nếu share mà làm ảnh hưởng đến Lợi ích của Guild sẽ bị “bỏ phiếu mời khỏi Guild / Clan “ ( cái này sẽ công khai ) .
    - Nếu có ý định rời Guild / Clan VietHeroes thì vui lòng thông báo đến Guild Master , hoặc người có trách nhiệm …
    - Anh em trong G giúp đỡ lẫn nhau về Q và nhiều vấn đề khác..
    - Ai vào G chỉ vì xin đồ thì ko nên vô vì G mới lập nên rất nghèo và còn nhiều bỡ ngỡ
    - Anh em trong G ko ks hay chiếm spot train của nhau

B/ Quy tắc ứng xử :

- Tuyệt đối “Nói không với BOT” , ngăn chặn hành vi tuyên truyền HACK / BOT … Nếu vi phạm sẽ “được” out guild .

- Khi party , nếu có việc thì thông báo cho mọi người trong pt . Tránh tình trạng pt xong bỏ đó , gây xích mích vì lợi ích cá nhân .
    Không lợi dụng Guild / Clan vào lợi ích cá nhân .

- Khi pt thì nên nói trước cách thức chia đồ : hoặc là share nhau nếu ko phải dành cho class mình , hoặc là cả pt quy định 1 giá Crone rùi chia đều tiền theo quy tắc sau :
    o tính theo số đầu người trong pt , chia đều cho số đầu người + 1 .
    o Người lãnh nhiệm vụ đi bán sẽ được 2 phần ( phần của họ và công đi bán ).

- Tuyệt đối không chửi bới, xúc phạm, ks, quấy rối và tất cả những hành vi gây tổn thương, mất đoàn kết anh em trong Guild / Clan VietHeroes .

C/ Về leader và master

- Leader và master là những người vô Guild / Clan VietHeroes trước, có nhiều công sức giúp Guild / clan phát triển. Chúng ta nên tôn trọng họ. Tuy coi nhau bằng vai phải lứa, tất cả là anh em, nhưng khi có việc nghiêm túc thì phải có người lãnh đạo.
    --> Vì vậy tôn trọng lead/master là việc nên làm. Ai có ý kiến chống đối lại master/leader thì phải phản ứng trong chừng mực, ứng xử có văn hóa , tranh cãi sẽ là tranh cãi mở và công khai .
    Đúng sai tất cả anh em sẽ quyết định, không được phản ứng thiếu văn hóa, ai vi phạm kick thẳng tay. Quân pháp bất vị thân.

III. Quy định đối ngoại

A/ Không ăn nói thiếu văn hóa
    Không nói tục chửi bậy. Ai có thói quen nói bậy thì hạn chế chỉ nói trong pm hoặc khi không có nhiều người,cấm không được nói bậy trong các kênh ALL , kênh Guild. Ai vi phạm sẽ bị góp ý . Tái phạm nhiều lần sẽ kick .

B/ Không khiêu khích người ngoài Guild / Clan
    Không được khiêu khích người khác không lý do. Nếu vi phạm mà để xảy ra hậu quả thì tự gánh chịu [bị ks, phá rối] . Nếu gây hậu quả xấu cho Guild / Clan VietHeroes sẽ bị xử phạt .

C/ Phải giữ thể diện cho Clan, trong game lẫn trên 4rum
    Tránh sa đà vào những tranh cãi vô bổ. Hơn thua 1 2 câu nói chẳng làm được gì. Khi nói gì mong các bạn hãy suy nghĩ chín chắn. Đừng để cả Guild / Clan VietHeroes bị ảnh hưởng bởi 1,2 thành viên tính tình không tốt. Ai làm ảnh hưởng tới Guild / Clan sẽ bị phạt, nếu nặng sẽ bị kick.

IV. Quy định với mem có ý định/ mới gia nhập Clan​

A/ Mục đích vô Guild / Clan không vụ lợi

o Đừng để những thứ lợi ích làm mờ mắt bạn. Chơi game để giải trí, kết bạn và khẳng định bản thân. vì vậy bất cứ mem nào vô Guild / Clan VietHeroes để xin đồ hay dựa oai Guild / Clan mà đi làm chuyện xằng bậy sẽ không được chấp nhận.
    o Nếu vào rồi mà vi phạm sẽ bị kick, và không bao giờ được add lại. Chúng tôi cần những người bạn thật sự, có thể chia sẽ niềm vui nỗi buồn, trong game cũng như ngoài đời. Mọi thứ khác chỉ là phù phiếm.

o Bên cạnh đó, chúng tôi cũng rất vui lòng được đón tiếp những người bạn mới, cùng suy nghĩ với chúng tôi.

B/ Phải biết và hiểu nội quy, bắt buộc phải chấp hành.

Như đã nói, bạn không thể đổ tại việc không biết nội quy khi mắc lỗi. Khi được chấp nhận là 1 mem trong Guild / Clan VietHeroes , có nghĩa là bạn đã biết và hiểu nội quy của chúng tôi, và đồng ý với mọi điều khoản đó.
    Chúng tôi không châm trước cho mem mới, hay bất kỳ ai. Nếu vi phạm nội quy sẽ bị xử lý , kể cả leader/master. Quân pháp bất vị thân.

C/ Tôn trọng những người vào trước, không gây bất hòa trong Clan

D/ Giữ thể diện cho Clan, không gây ra những chuyện thị phi cho Clan.

Guild / Clan VietHeroes đã, đang và sẽ là một Guild / Clan vững mạnh . Vì thế mong rằng khi vào Clan, bạn sẽ không ỷ vào đó mà gây sự, ăn nói không cẩn thận gây điều tiếng xấu cho Clan.

E/ Về đối xử với các mem cũ

Vào Clan thì phải 8,chat để tìm hiểu về các mem cũ, qua đó mà anh em thân nhau hơn. Dù lớn hoặc nhỏ tuổi hơn thì đều phải tôn trọng nhau. Chúng ta đều là bạn chơi game Cho dù ngoài đời thế nào, khi đã log in thì đều là gamer cả ^_^.
    Clan mới, anh em mới, nhập gia tùy tục, bạn nên tìm hiểu về thói quen giao tiếp của anh em trong Clan, tránh trường hợp anh em đùa nhau mà hiểu lầm, xích mích không đáng có.

NỘI QUY ĐỐI VỚI MEM CÓ Ý ĐỊNH GIA NHẬP

Chào mừng các bạn gia nhập Guild / Clan VietHeroes , nơi mà bạn bè coi nhau như anh em trong nhà, yêu thương đoàn kết, tương trợ lẫn nhau. Nơi mà chúng ta có thể cười đùa thoải mái, ko phân biệt ma cũ ma mới, leader / master hay dân đen. nơi mà chúng ta đánh giá con người qua tính cách, lối sống, chứ ko phải lvl hay itemxịn.

Nhằm giúp cho Guild / Clan VietHeroes luôn vững mạnh, có kỷ luật, những mem mới vào phải chấp nhận những nội quy sau :

1. Phương châm của Guild / Clan VietHeroes là lập Clan để KẾT BẠN và dành cho người Việt. Vì vậy nếu bạn vô Clan để xin đồ hay lợi dụng etc.. thì xin miễn. Đừng nghĩ là vào Clan thì mọi người PHẢI giúp bạn, hãy nghĩ xem mình đã cống hiến gì cho Clan chưa, hơn là đòi hỏi.

2. Nên làm quen , 8 với mọi người và pt khi đi train, thắt chặt tình đoàn kết. hạn chế solo và im lặng ko chat với Clan. ( tám càng nhìu càng tốt nhưng ko chat trên kênh ALL nha )

3. Ko được phân biệt, hoặc tỏ thái độ thiếu tôn trọng người khác qua lvl. Khinh thường, kỳ thị mem lvl thấp là ko tốt .

4. Biết, hiểu và tuân thủ nội quy Guild / Clan VietHeroes . Xin vào Guild / Clan có nghĩa là bạn đã đồng ý hoàn toàn với quy định Guild / Clan, và sẽ nhận kỷ luật nếu vi phạm , một Clan mạnh phải có nội quy mạnh , chính mem tuân thủ kỷ luật, chiến thuật chứ ko phải mem lvl cao, sẽ góp phần làm Clan mạnh hơn.

Nội quy mới chỉ đến đây thôi vì thấy thế này là tạm được rồi (G Gantz đã soạn ra nội quy tạm được thiếu vài chỗ thôi)

Ai muốn vô G thì chỉ cần vào game thấy anh em VietHeroes ở đâu thì có thể vô ngay lúc đó.​
    Xin Hết​

2. soidenband

soidenband Fire in the hole! GVN Veteran

A.Guild của anh DevilKiss đây rồi.Cho em vào nha.Em là ZzArchEnemyzZ :hug:

3. BonLuu

BonLuu Youtube Master Race

:D Lắm quy định quá bạn ui ~ đọc hoa cả mắt .

4. NT-Axel

NT-Axel Youtube Master Race

Xin 1 chỗ nào anh ui: TuyetLien Lv30 Healer (=>priest) hay onl buổi sáng, kiếp cầm ca solo mệt thật, em không cần xin đồ, chỉ cần xin tám và xin ............ vừa tám vừa .......... bú exp thui;;)

5. NotFunny

NotFunny Youtube Master Race

Liệu Guild mình có như G Gantz chăng nếu ko thì cho tui 1 spot với vào G không chỉ là vui mà muốn tìm 1 nơi góp tiếng nói chung
    name: StopHere
    class: HE
    lv (chơi tất cả các class nên giờ lv cùi xác định làm 1 em HE roai lv sẽ update daily thui)
    Tuần này hay online buổi chiều từ 12h đến 2h30 or 3h đêm đi kiếm ăn không on đâu

6. Winter1987

Winter1987 Mr & Ms Pac-Man

hiện nay đang ở trong Imperial, hôm qua nghe nói DepNhat lập G này nên đăng ký trước 1 chân :D
    Class: Human - Defender
    Nick: SadWinters
    Lv: 4x

7. khanhpham1991

khanhpham1991 Youtube Master Race

con chỗ kô cho em xin vo voi ^^
    lvl 28 knight xxbabbybooxx

8. HNDK

HNDK Youtube Master Race

TheTank(Human Knight) lv 30 đăng ký vào G :D

9. Blue_Sky_4491

Blue_Sky_4491 Youtube Master Race

zZShadowKnightZz(humanknight) lv 16

10. chikvn

chikvn Persian Prince GVN Veteran

Sáng nay cũng gặp một số members của Vietheroes, chúc các bạn phát triển vững mạnh :hug:

11. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021 GVN Veteran

Liệu đi theo bánh xe của Gantz và VE không, quy định nhiều nhưng vẫn chưa thấy cái cơ bản nhất là cơ cấu tổ chức, quản lý :|.

12. ducanh2020

ducanh2020 Donkey Kong

Tôi sẽ cố gắng quản lý mem, các mem phạm tội phải phạt nặng và có thể bị đuổi khỏi G

13. oOzZzOo

oOzZzOo Youtube Master Race

cho em vao voi anh oi.em la RunAway.vo choi kiem nguoi Viet 8 cho do bun ^_^

14. LoveBoAFE

LoveBoAFE Guest

Hình như DepNhatRohan chơi class Dhan đúng ko nhỉ , hy vọng Ducanh quản lý tốt member đừng để nó lộn xộn như bên Gantz .
    Xin 1 chỗ trong G
    nick : AquaRiu
    class : Dekan
    lv: 31 ( đang dừng lại vì bận wa ko có time chơi )

15. exsoul

exsoul Mario & Luigi

Tội gì mà phạm bạn ơi. Gọi là vô kỷ luật thôi. :D

16. HeoSuaXongDzoLua

HeoSuaXongDzoLua Legend of Zelda

Hix . Em tổ chức Guild có sai sót thì anh góp ý giùm em , chứ anh chê rùi bỏ đi vậy thì chết em mất :D . Anh gợi ý về cách quản lí , em sẽ dựa vào đó để phát triển . Cám ơn anh trước .

@ DepNhatRoHan : chắc còn nhớ FinalxHeoSua nhỉ ::) . Hi vọng guild bạn phát triển tốt . Mong được sự liên minh với guild cậu . :hug:
    ( bài viết này khi mình chưa vô game - nếu đã có xích mích rồi , mong các bạn bỏ qua ) :'>

17. ducanh2020

ducanh2020 Donkey Kong

THÔNG BÁO G TA HIỆN GIỜ ĐÃ CÓ 100 THÀNH VIÊN KO KỂ LỚN NHỎ TRAI GÁI
    CÙNG NÂNG LY CHÚC MỪNG NÀO

18. mixu

mixu Youtube Master Race

- Hy vọng G này sẽ phát triển 1 cách tốt đẹp . ::)

19. Winter1987

Winter1987 Mr & Ms Pac-Man

trời đất Dobby và Vidra đã vào rồi cơ àh :o khiếp nhanh thế ::)

20. Be Mít

Be Mít Mr & Ms Pac-Man

lúc sáng kêu gọi khản cổ bạn sorento j đó xin vô Guild mà kiêu ko thèm trả lời tưởng Guild ko nhận người nữa, còn chỗ thì xin 1 chân

nick in game: MitKutie
    class : HE
    lvl : mới 33 vì còn đang bận focus on IELTS test:'>

hy vọng sẽ được welcome::)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.