Ai biết chơi Tales of Destiny II trên PS I ko

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi herovt, 6/11/05.

1. janmato

janmato C O N T R A

em biết nhưng em hỏi cái lúc đi vào trong cái lâu đài trên không đó vào trong có khoản 4,7 cục đá gì đó ma em không biết làm sao hết còn cho hỏ thần thời gian và mấy thần kia lấy ở đâu chỉ luôn nhe

2. janmato

janmato C O N T R A

em biết nhưng em hỏi cái lúc đi vào trong cái lâu đài trên không đó vào trong có khoản 4,7 cục đá gì đó ma em không biết làm sao hết còn cho hỏ thần thời gian và mấy thần kia lấy ở đâu chỉ luôn nhe ủa mà làm sao để triệu tập thần theo í mình?

3. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Ơ .. thế còn trò Tales of Eternia cái này có anh nào chơi qua chưa ý nhẻ <=== đang chơi trên PSP <== bản Jap T______T trò này ngày xưa cũng ở trên PS1 đây mè giờ làm lại trên PSP

4. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Tales of Eternia cũng chính là Tales of Destiny II trên PS1 đóa. Bây giờ Namco làm lại bản tiếng Nhật trên PSP rùi sao?

5. Amidas

Làm lại rùi ... nhưng mới chỉ For Jap only thui ... chắc đến 2006 mới có bản E hy vọng vậy <--- trò này công nhận hay nhưng mà chơi hơi mỏi tay ^^

Cho mình hỏi luôn vậy ... mình chơi đến cái đoạn lấy được thêm 1 con GF <=== gọi vậy cho nó giống FFantasy ^^ <== con mới lấy này là con thứ 2 nó nằm trong cái hang toàn lốc gió ý ( tên tiếng nhật nên mình ko post tên nó lên đây được ) ^^ ... lấy nó xong chả biết đi đâu nữa lấy thuyền lượn quanh cái map khoảng chục lần chả biết đi đâu <=== căn bản bọn nó xì là xì lồ tiếng jap nên pó tay toàn tập T______T

Chơi được mấy chục tiếng rùi đành gác lại chơi GTA <---- kekeke chơi sướng vãi

6. hedaspo20042

hedaspo20042 Youtube Master Race

-janmato : bạn phải nó rõ cục đá gì tui mới có thể chỉ bạn được tại tui chơi lâu rùi nên ko nhớ còn mấy vị thần thi như sau :
    +Thần thời gian : dưới cùng lâu đài bà chùm cuối.
    +Thần ánh sáng : đền thờ bỏ hoang gần ngôi làng đầu tiên.
    +Thần bóng tối : dưới biển (hình như gần ngôi làng của thàng cha thuyền truyển thì phải , bạn lặn dưới biển rùi kiếm trên phía trên sát mặt nước biển đó).
    +Thần ........ : trong nhà thờ giữa biển , bấm vô bức tượng.
    +Trong ngôi tháp cao ở giữa biển thế giới đầu

7. onepieceblackcat

onepieceblackcat Donkey Kong

*4-7 cục đá mà bạn nói là nằm trong 6 thử thách (lửa, điện, nước...) phải không ?
    *thần thời gian thì nằm trong lâu đài của bà trùm cuối thôi còn thần vũ trụ MAXWELL thì lấy bằng 2 cách :
    +Sau khi trở lại Inferia tới Farlos Sanctuary (93,110) và kiểm tra đằng sau cái bệ thờ , đi hết khu vực mới này bạn sẽ gặp MAXWELL.
    +Sau khi lấy được Seyfert Key, tới Seyfert's Church mở cánh cửa đằng sau người đàn ông . Đi tới Shizel's castle và lấy thần thời gian rồi quay lại Seyfert's Church đánh với MAXWELL , chiêu "Distortion" của Sekundes(thần thời gian) sẽ luôn gây cho nó mức sát thương là 5000.
    *Để gọi các thần theo ý mình thì vào bảng SKILL của Reid rồi vào chỗ gắn skill ở nút R1 hoặc L1 , chọn skill bên bảng skill của Meredy và Kelee chọn tên thần bạn muốn gọi , vào trận bạn cho đến khi đầy cột gọi thần mà bạn muốn gọi rồi bấm R1 hoặc L1 ( tùy vào bạn đã gắn tên thần mà bạn muốn gọi vào nút nào).

8. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Làm thế cũng được, nhưng lỡ như cột gọi thần đầy vào vị thần không có tên trong R1 L1 thì sao? Tốt nhất vẫn vào bảng Skill của Meredy và Keele để gọi thần thì hơn.

9. onepieceblackcat

Vậy làm cách của bạn Hikaru hay hơn đó ^_^.Nhân tiện muốn hỏi các bạn có biết skill Deadly Force của Farah không ? Nếu muốn có skill này thì bạn phải dùng Farah ở vị trí P1 (chỉ huy trận đánh giống như Reid ) thắng 300 trận thì Deadly Force sẽ hiện lên trong bảng skill của bạn.

10. janmato

janmato C O N T R A

à thank cù nhưng làm sao để mà xuống tầng cuối hả cho mình bít luôn nha

11. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Chiêu đó sẽ có combo ra chiêu Flame Dance của Farah(Special Skill),sau khi dùng Deadly Force,bay lại đấm nó 2 cú,sử dụng Rising Dragon Strike,sau đó là cái chiêu gì đó quên tên rồi(chiêu gì đánh mấy cục ánh sáng xuống),ngay lập tức bạn sẽ được chiêm ngưỡng chiêu đẹp nhất của Farah.
    Nhưng tui khoái chiêu Elemental của thằng Max à ^^
    Bộ Namco làm lại trò Tales Of Destiny 2 hả,có gì khác với bản lúc trước ko,sao tui ko biết gì về vụ này vậy ta.
    À quên nữa,hình như tôi thấy chưa có ai viết hướng dẫn hòan chỉnh,secret,item,etc....của trò này thì phải,có nên viết 1 cái để tham khảo ko ta?

12. doccokiemmt

doccokiemmt Youtube Master Race

em chơi trò này đến chổ khu rừng vào đó nó có mấy bức tượng ấn vào xoay lung tung chẳng biết làm sao nữa, hình như là 4 ông, có cách nào để qua được dòng sông không, cũng trong khu rừng đó luôn đó, cá khu rừng sau khi thu phục thần nước thì phải đi vào đó, nhưng tới đó bí. mấy anh có cách nào giúp em với. nếu ai có lòng tốt pót lên luôn bài hướng dẫn thì càng tốt. thx

13. Amidas

Cái đoạn trong khu rùng chứ gì ^^ ...
    Ở bên trái có 2 bức tượng , ở bên phải có 2 bức tượng ... bạn tìm xong vị trí các bức tưởng rồi thì xoay làm sao cho 2 bức tượng bên trái mặt nó quay sang bên phải còn 2 bức tượng ở bên phải thì mặt nó quay sang bên trái <==== sau đó bạn quay lại cái chỗ có 5 bức tượng ý <--- đấy bạn sẽ để ý các bức tượng xếp hàng nhìn vào mặt nhau ... như vậy là qua được bên kia sông thôi ^^

khi nào bạn xoạy đúng thì mặt đất nó sẽ rung chuyển ^^

chơi trên PSP sướng vãi .... chỉ tội bản JAP khổ ghê hỏi chả ai help T_____T

14. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

có ai đã tìm được hết mấy cái thằng đầu bếp chưa vậy tui tìm mãi mà vẫn thiếu mấy thằng

15. onepieceblackcat

Mấy thằng đầu bếp này tui cũng chưa lấy hết ^_^, bạn nào biết chỉ tui với ^_^.
    À , còn bạn Hikaru nữa , bạn nên đổi cái hình chữ kí khác nhé.

16. ninjasasukes5

vậy thì ai chỉ cho tui cách lấy tất cả thằng đầu bếp đi khó quá

17. majuru

majuru Youtube Master Race

mấy bồ cho tui hỏi đánh như nào để ra dc chiêu Dragon Demon Chaos với

18. majuru

majuru Youtube Master Race

à còn chiêu Burning Phonix nữa , chiêu này thỉnh thoảng tui mới đánh dc . Còn chiêu Quansi Seal thì tui biét cách đánh rùi

19. ninjasasukes5

chiêu Burning Phoenix thì bạn phải sử dụng chiêu Rising Phoenix 200 lần thì mới sử dụng được Burning Phoenix còn Dragon Demon Chaos thì cũng thế cứ sử dụng Omega Demon Chaos nhiều vào là có

20. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Mấy món ăn cuối cùng, bạn phải master một số món ăn trước đó.
    Tóm lại cứ dồn cho 1 nhân vật nấu nướng, đến khi lên 5* hết là xong