Ai cần giúp đỡ TOM RAIDER(ANNIVERSARRY)thì vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi luis783, 3/7/07.

1. AC_Bit

AC_Bit Mr & Ms Pac-Man

đoạn này tôi vừa đi xong nè
    bây h ông đi vào ô vuông gần chân cây búa lớn để nó nện xuống đất rồi trèo lên đầu búa từ đấy nhảy tiếp lên bục khi thấy 1 khối đá thì đẩy xuống nó vỡ sẽ thành cái tượng bán thân thứ 3 đẩy vào là xong

+giờ đến tui: Hiện đang bị mắc ở gần chỗ ông bạn trên trong cánh cửa dưới cùng lúc lấy đc chìa khóa thì có mấy thanh kiếm rơi xuống đầu ấy.đã gạt 2 cái cần trên 2 ô cửa sổ đang "đứng trên tháp thẫn thờ tìm lối thoát" (nhìn ảnh)

2. AC_Bit

AC_Bit Mr & Ms Pac-Man

chủ topic này ngủ quên ở đâu rồi ta

3. Breva_Heart

Breva_Heart Mr & Ms Pac-Man

bác nào pro cho tui hỏi tý, lúc vào closeum( đấu trường ấy) thì đi đâu tiếp vậy?? Tui mò hoài kô thấy đường nào cả, có cái cổng sắt thì kô có khóa, có mấy cái móc để đu dây cũng hông tìm thấy đường nào để nhảy đc cả(T_T) ai qua rùi thì giúp tui với( mà bác chủ topic sao kô vít luôn cái hướng dẫn hoàn chỉnh cho anh em nhờ cái, đỡ phải mất công hỏi)

4. badao.91

badao.91 Donkey Kong

Ai chỉ giúp tôi chỗ qua con khủng long bạo chúa cái ( sau khi bắn chết 6 con khủng long con ý ) thanks

5. soinon007

soinon007 Zenio

Thanks nhiều tui đang cần .... :D

6. badao.91

badao.91 Donkey Kong

cái chỗ mà con khủng long nó vừa ra nó đuổi mình sát người ý
    tôi ấn đủ kiểu rồi nhưng vẫn bị nó xơi tái
    các bạn chỉ cho tôi ấn thế nào để né được con khủng long đó với

7. kingkong530

kingkong530 Youtube Master Race

Ban o*j <> Chj? mjnh` man` Lam` Sao de^? muh` wa du*O*c man` muh` cho ma^y' vje^n gack vao` tay tha^n` Midas do'.... Lam` sao de^? co' du? cac' vje^n gack doa' ha? ban ?????????????????????

8. shotfire

shotfire Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng chưa đi hết game này nữa nhưng biết đến đâu giúp đến đó vậy nhé.
    Trong cái hình của bạn thì bên góc phải phía trên có 1 cái móc. bên đó có 1 cái gờ tường để bạn bám vào. khi đu dây qua cô gắng bật ngược để nhảy lên cái cái cột gần đó. Cái này đòi hỏi tí xíu kỹ năng của bạn thôi. Good luck
    Lần thứ 2 khi ống đó lên max nữa nó sẽ không bắn cái tia đó nữa mà sẽ lao vào thật nhanh để tấn công bạn. khi nó chuẩn bị lao vào bạn nên giương súng và không nên bắn. khi nó đến gần lập tức nhấp Shift nút qua trái hoặc qua phải để né và sẽ tự động target vào điểm yếu của nó. khi đã clock dc mục tiêu bạn chỉ cần bắn 1 phát nó sẽ bất động khoảng 3s. lúc đó bạn bấm Q để và E để kéo cái khiên nó văng ra. lúc này làm cho 2 con rớt cái khiên trước sau đó đến bước hạ gục chúng.
    Kế tiếp bắn cho nó lên max 1 lần nữa lần này nó chỉ bắn tia làm mình hóa đá mà thôi. Vì vậy bạn đứng ngay bên cái khiên khi nó chuẩn bị bắt tia vào bạn. Bạn dựng tấm khiên đó lên nó sẽ bị độ bóng của khiên phản hồi lại và nó sẽ bị hóa đá. Khi nó bị hóa đá móc súng ra bắn thật nhanh nó sẽ rút máu rất lẹ.
    Good luck

9. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

mình lấy đuợc 3 head bar rồi nhưng ko gắn vào hay qua đựoc ! please help !!!

10. le_vanthao2003

le_vanthao2003 Donkey Kong

Sau kho hạ con dino và lấy được bánh răng thứ 3 thì đi chỗ nào nữa?

11. minhtri595

minhtri595 The Warrior of Light

trở lại chỗ mấy bánh xe lúc đầu ráp nốt bánh thứ 3 vô

12. an1991

an1991 Legend of Zelda

bạn thấy cái bàn tay bằn đá nằm dưới đất không dùng mấy cục mà bạn tìm được lên đó (cho nó biến thành vàng) rồi mới lắp vào được

13. le_vanthao2003

le_vanthao2003 Donkey Kong

SAu khi ngộ phá băng xong thì đi phần khác đó là trong 1 biệt thự lớn có 1 ông quản gia,ngộ vừa kiếm được 1 cây cung,1 cái ca chưa đựng nước,1 cái mỏ lết dài còn 1 mũi tên nằm trong đống lửa nhưng không biết lấy bẳng cách nào ngộ nghĩ là dùng cái ca để dập tắt nhưng ngoặc nỗi không có nước,vậy bác nào để đi phần này chỉ cho ngộ với

14. melo123

melo123 Youtube Master Race

To Brave Heart:chỗ colesium rất dễ.Khi bạn vào đấu trường rùicó nhìn thấy cái chỗ leo lên khán đài ko,leo lên rùi cứ đi thẳng từ chỗ leo lên sẽ thấy 1 cây cột đá có thể bám vào(nó nằm chỗ cao nhất khán đài đấy),bám vào rùi sẽ nhảy được lên 1 mỏm đá chỗ bên trải trên cao,nhảy tiếp rớt xuống 1 khu vựt nhỏ phía trên cánh của sắt từ đây nhảy vào mặt đá phía trước sẽ nhảy bám vào được cái khu phía trên 2 cái cửa sắt vào trong kéo côngtắt đi xuống bắn mấy con thú,vào trong của mới mở đẩy cái thùng trong góc ra phía ngoài leoi lên lấy chìa khóa mở cánh cửa sắt chỗ bạn ké`o công tắc,từ đây sẽ leo lên nóc đấu trường,nhảy đu dây vào 1 cột mốc đầu tiền rùi nhảy bám vào chỗ phía trên mốc sắt thứ 2 để lấy khẩu súng mới(nhớ ko phải đu dây vào mốc sắt 2)rùi nhảy bám ngược lại dây 1 rùi quay ngược lại bám vào dây 2 tới chỗ lấy bí mật,leo lên trượt xuống dốc nhảy sang bên kia rùi bám cột đá leo tiếp sẽ xuống 1 căn phòng đồi diện chỗ kéo công tắt đi xuống dưới qua màn.
    To badao91:bắn con khủng long rất dễ.bạn thấy 3 cái trụ chông ko,đầu tiên hãy bắn cho nó điên lên rùi đứng phía trước 1 trong 3 cái trụ đó,giữ chuột phải rùi đợi khi nó lao vào bạn màn hình sẽ mờ dần nhanh tay bấm Shift+ trái hay phải(nhớ là luôn giữ chuột phải) lúc này bạn sẽ thấy Lara nhảy sang 1 bên (lúc này màn hình sẽ chậm lại) lúc này đừng bắn gì cả hãy đợi khi hiện 1 cái nòng đỏ ngay đầu con KL thì bấm phím bắn,nó sẽ lao vào cột chông,3 lần vậy sẽ chết.

15. residentevil2468

residentevil2468 Youtube Master Race

Mình đang đi tới màn có 4 trụ xoay.Mỗi một trụ có 4 hình vẽ.Chúng là những hình vẽ một người Ai Cập lần lượt cầm các vật sau theo mình nghĩ là:bình nước hình tròn,cái cân,bình nước hình trụ và hinh con chim.Xung quanh có 3 hình vẽ với chỉ dẫn cách quay các trụ là phải sao cho hình của các trụ khi xoay xong phải giống hình vẽ đã được vẽ trên tường.Giúp mình với.Cảm ơm bạn rất nhiều.

16. melo123

melo123 Youtube Master Race

CÁi này dễ ẹc,này nhé cái trụ bên phải mới vô đẩy qua phải 2 lần,trụ bên trái ở trong đẩy qua phải 2 lần là mở cửa.

17. residentevil2468

Sau khi qua chỗ đó rồi thì bây giờ mình lại gặp tiếp khó khăn
    Hiện giờ mình đang bị kẹt ở chỗ khi vực toàn là nước.Ở đó có hai bức tượng hinh mình người đầu chim đại bàng và đầu con cao.Lam on chi dan de minh co the di tiep.Cam On !

18. an1991

an1991 Legend of Zelda

bạn lặn xuống dưới nước và tới khoảng giữa hai bước tượng sẽ có cái cần gặt kéo nó cho nước hạ xuống phần còn lại mình không nhơ rỏ lắm nhưng cũng không khó lắm đâu bạn có thể tự đi tiếp good luck.

19. residentevil2468

Minh khong qua duoc cho do ban oi !.Giup minh voi

20. luanacid

luanacid Mario & Luigi

lấy nước thì ra ngoài sân, ở đó có cái bồn phun nước đó, làm sao way cái giống như la bàn khổng lồ sao cho khớp với giờ mở cửa (giờ mở cửa ghi trên chỗ cái cổng sắt ngay đó), làm thành công thì nước sẽ phun