Ai cần giúp đỡ TOM RAIDER(ANNIVERSARRY)thì vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi luis783, 3/7/07.

1. obiwankenobi10

obiwankenobi10 Legend of Zelda

cho mình hỏi,mình đang bí màn greece,chỗ có mí cái fòng atlas,poseidon,hephateus,demacleus,cho hỏi làm ao để qua dc chỗ nì dzị,mình đã qua dc fòng atlas (fòng có quả cầu giật điện í,\)còn mí fòng kia qua thế nào dzị,chỉ giùm,tks

2. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Tui thì mới qua cái phòng toàn nước là nước, mấy bạn làm sao qua được chỗ phòng có quả cầu điện vậy, tui chả hiểu mình phải làm gì nữa, nó trồi sụt loạn lên rồi giật mình tóe khói

3. Breva_Heart

Breva_Heart Mr & Ms Pac-Man

Dễ thui mà bao giờ thấy nó chuẩn bị phóng điện thì nhảy lên( chạy càng nhanh càng tốt, nhưng chỉ có nhảy mới kô bị dật thui) chạy đến 4 ô vuông lồi lên ấy, đứng ở đó một vài giây(nhớ phải nhẩy lên khi quả cầu chuẩn bị phóng điện nha).Sau đó cửa sẽ mở, vào bên trong bạn phải tìm 3 bức tượng và đẩn chúng xuống lỗ( nhớ xoay mặt chúng vào giữa nha)

4. melo123

melo123 Youtube Master Race

To obiwan:đầu tiên kiếm 4 cái công tắc để có thể mở 4 cái cửa,cái này dễ nên mình ko chỉ rùi đi vào 4 cửa,(có 1vài cửa khó vào nhưng cứ bình tĩnh đi từ tần trên xuống tới dưới la sẽ vào tất).
    -Cửa poisiden:cửa này đầu tiên bạn phải gạt 1 công tắt dưới nước để nước dâng lên có thể khác 1 cái khác ngay chỗ mới vào,tiếp đó lên ngoi lên và leo lên sẽ thấy 2 bên co 2 cái thùng gỗ,1 bên phải chặn dòng nước và 1 bên chỗ bên trái,đầu tiên đẩy thùng bên phải ra để nước dâng lên,bơi qua kia đẩy cái thùng gỗ đó rớt xuống nước,quay lại đẩy thùng kia chặn lại dòng nước,leo xuống,dùng thùng gỗ vừa rớt xuống chặn dòng nước lại(ngay chỗ cái miệng con cá phun ra ấy),nước sẽ cạn hết phòng.TỚi đây tui không nhớ rõ nữa hình như có 1 cái công tắt để mở 1 cái cửa lồng dưới nền đất này và sẽ giải thoát cho 1 cài bè,bạn phải quay lên kéo cái thùng ra để nước dâng lên làm cái bè nổi lên rùi đẩy cái thùng vào lại làm cho nó hạ xuống rùi leo xuống đáy kéo nó đi để tránh mấy cái cầu đá,xong xuôi leo lên cho ngập nước,kéo tiếp nó sang để tránh mấy cái bục đá ở trên,tới đây cho nó nổi lên tận cùng,(tức là tới chỗ cái thùng gỗ chặn dòng nước trên cao),dừng lại một tí,bạn có để ý thấy 1 con đường bên phải cái thùng gỗ này ko,bạn cần phải di chuyển cái bè vào đây để có thể leo vào con đường này,rùi giờ thì cho rút hết nước xuống đáy luôn và kéo cái bè vào cái góc phần tư này và giờ thì cho nỗi lên tận cùng để nhảy vào kéo côngtắt lấy chìa khoá.
    Nếu bạn khó hiểu thì nhiệm vụ của bạn là hãy di chuểyn sao cho nó nổi lên góc phần tư bên trái góc trong căn phòng này để leo vào chỗ tui nói ở trên bằng cách nhờ các cái thùng gỗ đậy dòng nước và dây kéo của bạn.
    -Cửa Hep,cửa này bạn đi vào và kéo 1 công tắc xoay vòng(cái này để ý vì từ đây tới cuối trò sẽ gặp khá nhiều công tắt này),khi keo nó xoay sẽ thấy 1 cái nền đá trước mặt bạn sẽ khép lại,khi đã không thể kéo được nữa thì lập tức buôn ra rùi đi lên cái nền ở trên ngay lập tức nhảy qua bên kia trước khi nó mất,leo qua đây ,leo lên bên trái kéo 1 công tắt sẽ thấy 1 cây đà xuất hiện chỗ bạn vừa nhảy qua,leo xuống chạy tới chỗ pho tượng,bắn 2 cái nút 2 bên, và ngay lập tức chạy xuống chỗ cái hố hồi này ngay nếu không muốn bị đè,nhớ cây xà bạn đã kéo ở trên chứ,canh ngay khi gần lại hố nhảy bám vào cây xà và nhảy tiếp qua bên kia luôn la sẽ thoát(cái này làm nhiều lận mới được,cố gắng nhé)sau khi qua lâi kéo công tắt để qua lai bên kia lấy cái chìa khóa và leo lên bến phải lấy bí mật và công tắt mở cửa thoát.
    -Cửa Dam,cái này cứ đi thằng vào lấy chìa khoá,lúc này đừng vội ra ngoài mà hãy tới cuối phòng để đi trên tường lên trnên chỗ này,tới cái của sắt bên phải để kéo công tắt,ra ngoài cẩn thận mấy cây kiếm trên đầu,tới mấy chỗ mấy cây chông ở đường giữa,để ý và canh để đi vào chỗ đó rùi nhảy ra cái cửa vào,đi vòng qua tuốt bên kia leo lên mấy cái bục tời cái lồng cửa sắt rùi nhảy theo các trụ cột và sẽ thấy giống 1 bạn đã hỏi ở trên (có cái hình đi kèm ấy)đi theo để ra ngoài.
    Của Atlas:đạp 1 cái ô nổi lên rùi đi qua bên kia,có tất cả 2 cục đá kéo được trong phòng này,cái đầu tiên gần cây búa,hãy kéo nó sát cây búa thui rùi cho lara bước lên cây búa để nó đập xuống lập tức leop lên tảngđá rùi leo lên cấy búa để nhảy lên cái bục bên phải và rùi nhảy qua bên kia đẩy tảng đá còn lại xuống đất ,giờ leo xuống đẩy tảng đá kế cây búa cho nó đập sẽ ra 1 bức tượng,giờ bạn kéo 3 bức tu8ợng vào 3 cái lỗ theo hình dưới đất là ok.

5. residentevil2468

residentevil2468 Youtube Master Race

Minh da hoan tat xong game roi.Cam on ban melo123 nhieu !

6. TrùmXómNổ

TrùmXómNổ Youtube Master Race

Hic , chơi wai` ko wa đc vòng I , mới vô tui giết 2 con sói , xong rồi lánh cái răng cưa đi lên cái chồi dặn đc 1 cái , xong rồi đu wa 2 cái răng cưa lớn , nó cho coi 1 cuốn sách , và dặn cái ống dẫn nuớc đi đâu rồi chút no' way lại , xong rồi tui đu tuog` lên đc chồi trên , xong rồi tới đó bí luôn