Ai chơi The Last Blade thì vô nha

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi anhminh1987, 9/8/06.

1. dontucry

dontucry Youtube Master Race

Hèm!Graceful<>Queen này bạn nói là chỉnh nhanh sẽ ra mà tui chinh mãi ko ra tui coi cai web mà bạn đưa rồi chinh trùm là C10 B5 C4 chứ gì.Tui còn chỉnh đến nhiều lần nữa mà nó ko phát ra tiếng nói.Có nhiều người nói là chỉnh LB2 của con trùm trong máy thẻ ko ra đâu chỉ chơi trên Neo-Geo vi tính mới ra.Bạn có cách nào giúp tui chỉnh bằng thẻ với.Cám ơn trước nhé!:D :D :D

2. Graceful<>Queen

Graceful<>Queen Legend of Zelda

Chân thành xin lỗi koykkk nhé,đúng là tui wên bén mất cách này,cách này khó wá nhưng ít máu nên tui bỏ lâu òi,đâu biết sử dụng thèn HPH lại mạnh,sorry nhìu :D
    Về việc này thì do tui chơi trên máy vi tính nên chắc cũng có 1 số khác biệt thui.Có 1 cách để lên Koryu là dùng Hagure diệt đến trùm (Koryu) là nó tự động biến thành Koryu thui,chắc là chỉ có cách đó vì mấy thèn bạn tui chơi máy thẻ cũng ko chỉnh đc.:|:|:|

3. dontucry

Thôi cũng được cám ơn bạn nhiều.Mà tui nghe nói cái LB2 mà mình chơi là của năm 98.Lúc tui mở google lên phần xem ảnh thì tui thấy có con Muashi nằm bên dưới ấy.Tui thấy lạ lắm thì ra xem đó là cái hack mới của mấy tụi nước ngoài đề là The last blade 2 của năm 2000 đó.::) ::) ::)

4. Graceful<>Queen

Bạn dontucry ơi,có biết cách nối chiêu thức vào tuyệt chiêu của thằng Juzo ko,mấy thằng khác thì đều làm đc. hết rùi,nhủng thèn này thì ko::( ::( ::( .Thấy máy nó làm ngứa mắt wa' chịu ko nổi (cái ,mà nó chụp mình xún,giộng cho mấy kái rùi ra tuyệt chiêu lun á).

5. kyokkk

kyokkk C O N T R A Lão Làng GVN

con `hoang` phi hông` cũng co' cach' đanh' la`
    hinh` như la` A B C ....XUONG' C A TOI' BC
    NỮA TƠI' A
    => KHÔNG THÊ? ĐỠ
    <br>

6. Graceful<>Queen

Của lee là lui + xún + tới + A (B cũng đc. nhưng khó làm tuyệt chiêu hơn tí),sau đó nối thêm cái tuyệt chiêu vào nữa là đối thủ chết cháy:D:D:D , nhưng hình như đỡ đc. mà khó.
    Chỉnh lực EX thì nối đã hơn,cộng được thêm mấy cái A và B trước để tăng hit lên,đánh ngắm đã dễ sợ.

7. dontucry

Hèm!Tưởng gì chứ cái thằng Hoàng Phi Hồng mốn làm chiêu đó thì có gì khó m
    uốn làm đối phương chết thì coi đây.:D :D :D Trước tiên là có năng lượng thì bắt đầu nhấn A,B,C,XUỐNGC,A,XUỐNG+TỚIBC,A,B+XUỐNG+TỚI B. Rất dễ làm mà bạn kyokkk ko sao.Bạn chỉ việc nhấn theo nhịp đánh của nó là dươc rồi cũng như câu nói:Không có việc gì khó chỉ sợ bạn ko làm mà thôi.chúc bạn thành công:hug: :hug: :hug:

8. anhminh1987

anhminh1987 Legend of Zelda

Hinh nhu muon chinh trum duoc phai tai file hack ve ma

9. K___'

K___' Fire in the hole!

sao ko thấy ai chơi kiếm vậy toàn thấy chơi Lee , chơi Lee dễ về nước nhưng đánh hoài chán phèo ....trong khi các nhân vật kia chơi kiếm combo các đòn nhìn đẹp :D .....

10. dontucry

Từ bài viHinh nhu muon chinh trum duoc phai tai file hack ve maết của anhminh1987:Ý tui nói là chơi LB2 thẻ ấy chỉnh trùm ko có ra chứ đâu phải nói trên Neo-Geo đâu mà cần đến file hack chứ.À mà cho tui hỏi nhé anhmính1987 về việc nếu trong LB2 thẻ thì có cần giải cái mã của trùm kouryu ko bởi vì tui chơi hết tất cả các con trong LB2 rồi chỉ mỗi con trùm là chưa thôi nếu có gì nhờ ông giúp tôi nhé.Cho tôi gởi lời cám ơn trước nhé anhminh1987.::) ::) ::)

11. Graceful<>Queen

Chỉ là đang bàn luận về lee thui chứ thực ra xét về sức mạnh thì Lee đâu có = được mấy tên cầm gươm xả . Trong mấy thằng cầm kiếm tui thấy mạnh nhứt là thằng Washizuka , tuyệt chiêu mấy thằng xông tới nó vào húc 1 cái tuhi là biến mất , nhờ thèưn này mà tui về nước = 1 credits.

12. K___'

K___' Fire in the hole!

_Uhm` phải công nhận Washizuka mạnh thật đòn thế hút HP rất lớn nhưng chơi mấy nhân vật khác thì nói thật mình chỉ về nước dc Mizuki gì đó quên rồi :(( thằng quấn cái khăn đỏ trên đầu đó ( tôi thích nhất thằng này ) nhìn có vẻ ngầu ngầu :)) .............về nước dc pa này với Lee = 1 credits

13. Iori__Yagami

Iori__Yagami T.E.T.Я.I.S

tui chỉ thấy có yuki là đánh đã,nhìn phong cách của nó ngầu wa',đeo băng,cầm giáo ......quá cool

14. dontucry

Uh!Cũng phải nói là Iori-Yagami nói cũng đúng chơi KOF cũng phải rất tuyệt vời combo của nó cũng quá đã.Nhưng tui chơi LB2 từ nhỏ rồi nên tui chỉ chơi LB2 mà thôi.Nó gắn liền với tui từ bé rồi:D .Nên tui ích chơi KOF lắm dù combo của nó ko kém gì LB2.Mà tui biết chơi KOF cũng chỉ thường thôi mà!#>:) #>:) #>:)

15. K___'

K___' Fire in the hole!

_ Ai nói bạn LB2 ko hay .......nhưng đem phần 2 so với phần 1 thì tui thấy phần 1 hay hơn rất nhiều ;;) phần 2 thấy khô khan quá .thêm 1 cái thằng trùm cưối khó xơi quá ..win nó ko dễ :D ...chỉ còn cách chơi Lee mới mong thắng thằng này ...........cob2 về Yuki thì đúng là cũng cool nhưng đòn thế ko đẹp = Mizuki .......chới toàn kiếm ảo ko ;;) nhìn phê

16. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

chài ơi , 2 cái LB thì chỉ có LB 2 là hay nhất , combo có , đa dạng , tuy không chơi LB nhìu nhưng ít ra là 1 fighting gamer thì tui thấy LB2 hay hơn bản LB 1 nhìu ,mà thời buổi này mà chơi LB 1,2 mà còn chơi LEE thì chỉ có 2 trường hợp
    1 là sợ tốn tiền chơi LEE cho chắc cú
    2 là ...con nít chứ dân LB ai lâu năm ai mà chơi LEE nữa.

17. unholy fire

unholy fire Mega Man

LB2 tôi chơi con nào cũng 1 thẻ về nước nè , có gì lạ đâu ? level 8 bỏ túi cái 1 , AI máy ngu lắm , tại vì mấy bạn đánh chưa quen thôi chứ máy nó lập trình dở lắm .

Trong 2 phần LB thì phần 2 là hay nhất , từ nhân vật đa dạng cho đến cách chơi gameplay , defect move ( Chiêu bắt kiếm ) đã đc làm lại , có thể bắt "counter" cả tuyệt chiêu cuối trong khi phần 1 không bắt chiêu cuối được , âm nhạc soundtrack trong game rất hay , đó là những bản nhạc violon kéo dài nhẹ nhàng mà sâu lắng , mãnh liệt ...

Last Blade series đã gắn liền 1 thời với Fire , nên Fire có nhiều kỉ niệm với nó lắm , nhưng tiếc là ở VietNam ít người chơi game này quá , cho đến giờ và có thể tận về sau này Fire cũng không thể nào quên được loạt game này và các game của SNK ( KOF , Fatal Fury , Samurai v.v... ) . ^^

18. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

=D> yes yes , bravo bác cái =D>
    LB 1 làm sao mà bằng LB 2 cơ chứ.

19. dontucry

Hèm!Unholy fire nói là chơi LB2 bạn nói là chơi Lever 8 bỏ túi còn tui thì bỏ chèn gì.#>:) LB2 lever 8 đối với tui như cục kẹo đang ăn thôi,vì tui chơi bắt già rùa Okina còn về nước dễ dàng dù lever 8.LB2 cũng gắn liền với tui biết bao kỉ niệm khi tui còn bé tí,lúc đó tui chơi cũng thường thôi nhưng nhờ tui mê trò này dữ lắm nên bây giờ tui chơi LB2 như một cao thủ.Vì sao vậy,vì ở chỗ tui chơi LB2 cũng có nhiều cao thủ lắm nhưng đụng tui là 5 phút sau là ra sân liền.Mà lúc tui còn nhỏ chơi LB2 đã dựoc các anh chị cao thủ ở xóm khác công nhận là một tay cao thủ có hạng đó:D .Cách tui chơi khác với nhiều người lắm nên được thăng lên hàng cao thủ đó.:D :D :D

20. unholy fire

unholy fire Mega Man

Hehehe , bạn hiền , cùng sở thích rồi. Nhưng mà nếu bạn là cao thủ thiệt thì làm gì phải đến 5 phút ? Thường 1 trận đấu kéo dài có 1 2 phút à , đúng là máy đánh noob quá trời luôn . Nghe bạn nói làm Fire có 1 chút hi vọng được so tài cao thấp , nhưng mình cũng bỏ 2 năm rồi , để kiếm cái ROM nạp vô luyện lại rồi chúng ta "Tử chiến" 1 phen há ^^ , LB2 tôi thích chơi nhất là con Moriya ( cái con đánh tuyệt chiêu mặt trăng đó ) , còn sở trường thì xài chế độ đánh EX.

Fire không phải là cao thủ nhưng sở thích của Fire là được so tài với cao thủ ( Ít ra mình còn học hỏi được ) hehehe.