Ai có hướng dẫn God of war 2 ko vậy

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quan07, 19/3/07.

1. van the hung

van the hung C O N T R A

làm chậm thời gian thì ko thể ở trong hình dạng titan được bạn à.
    to duonglam: bạn đi xuống đến chỗ mấy ngón tay của typhon chặn lại lại đánh cho ngón giữa của nó rút vô rồi đi đến cuối đường thì bám vô bức tường để leo xuống dưới ra khỏi hang để cứu promethe và có sức mạnh của titan để về giải thóat cho con ngựa.

2. duonglam

duonglam Youtube Master Race

thanks van the hung mình wa dc rồi:D

3. duonglam

mình gặp rắc rối nữa rồi
    mình tới màn medusa rồi tới chổ cánh cữa nhưng để mờ cách cửa đó cần phan nhấn 2 cái nút, mình vac dc 1 cái xác đè lên 1 cái rồi còn cai kia lam sao nhấn
    đây van the hung giúp mình với
    thân

4. battle2

battle2 The Warrior of Light

"mình gặp rắc rối nữa rồi
    mình tới màn medusa rồi tới chổ cánh cữa nhưng để mờ cách cửa đó cần phan nhấn 2 cái nút, mình vac dc 1 cái xác đè lên 1 cái rồi còn cai kia lam sao nhấn
    đây van the hung giúp mình với
    thân"
    Không nhầm chỗ này có dòng nước chảy phải không bạn , nếu phải bạn chỉ cần vác cái xác đó ném vào dòng nước rồi chạy qua bên kia đợi cái xác chảy qua đó thì vác lên cho vào cái nút là ok .

5. van the hung

van the hung C O N T R A

battle2 nói đúng rùi đó, phá bức tường ở hai bên cho dòng nước chảy rùi vác cái xác quăng xuống nước và qua chỗ cái nút xuống nước khiêng xác lên để vô cái nút bên trái, mình thì đứng vô cái nút giữa sàn nhà rồi cửa mở thì chạy wa là xong.

6. duonglam

mình đi tới chổ 2 cái cột khi kéo cần hạ cái cột bên này thì cái cột bên kia củng hạ theo nhưng khi wa cái cột bên kia để lên thì ko lên dc vi cai cột đó đã bị gãy cái cần ai wa dc màn này rồi giúp mính với
    thanks

7. duonglam

ai giúp mình đoạn này vơi
    sau khi giết xong 5 tên biến thành đá mình đi tiếp tới chổ có cây cột mình xoay cây cột lên rồi nhưng giờ ko biết đi tiếp sau hix

8. duonglam

ai giúp mình với bị kẹt chưa wa dc hix

9. lacoste_7191

lacoste_7191 Mr & Ms Pac-Man

chán mấy bố này quá đi, làm ơn đọc lại những gì người khác đã hỏi đi, hầu như tất cả các chỗ khó đã được trả lời hết rồi.Đó có phải là cái chỗ CÁi CẦn bịt thằng lính nó cướp mất ko? CHỗ đó kéo cái cột lên đến 1 khoảng vừa phải thì nhảy sang bên Cột kia(bên ko có cần_ rồi bám vô gờ tường đó, để ý kĩ vào. SAO thằng cha nào cũng nghĩ là đuổi theo thằng Lính cướp lại cái cần nhỉ O_o

10. duonglam

màn đó wa dc rồi
    còn tới cái màn vừa giết dc 5 thang lính thành đá
    tới chổ co cây cột xoay nó lên rồi o dười la cái hồ giời ko biết đi sao nữa::(

11. battle2

battle2 The Warrior of Light

"tới chổ co cây cột xoay nó lên rồi o dười la cái hồ giời ko biết đi sao nữa"
    đoạn này đơn giản bạn chỉ việc đi quay cho tất cả các cột chồi lên thôi , và cần 1 chút khéo tay để nhảy qua tất cả thôi, bạn cứ chơi thì qua được thôi , không khó đâu .

12. duonglam

oh thanks battle mình wa được rồi

13. duonglam

ai chỉ mình tìm cái khiêng càng với tìm dc bức tượng rồi nhưng chưa tìm dc cái khieng bác nào giúp em với

14. van the hung

van the hung C O N T R A

bạn khi lên được chỗ để chặn con mắt thì wa bên phải là chỗ bức tượng, wa bên trái thì sẽ có thêm 1 cái phòng nữa. dzô phòng đi 1 hồi là sẽ đến gặp thằng pec xe, kill nó là sẽ có được khiên thui.

15. duonglam

mình giết hêt chơn rồi ma sao vẫn hông lấy dc khiêng mà cho mình hỏi tí nếu lầy dc khiêng thì có dâu hiệu j nhận biết là lấy dc rồi hong

16. van the hung

van the hung C O N T R A

bạn đã vào cái phòng có cái thằng cầm khiên chưa? sau đoạn phim bạn nói với nó xong thì nó sẽ tấn công bạn và hiệp đầu thì nó đội mũ tàng hình. sau khi đạp bể chiếc mũ thì xáp lá cà với nó 1 lúc nó sẽ bị mình dìm xuống nước rồi dùng mini game mà đưa nó đi thì mình sẽ có được cái khiên. khi nó chết rồi hình cái khiên sẽ hiện lên tức là bạn đã lấy được. về chỗ cũ lắp vô bức tượng đẩy xuống bậc thềm mà nâng được để nó che 1 bên mắt rùi mình trèo nhanh lên trên dùng chiêu phản đòn che luôn con mắt kia là qua màn.

17. duonglam

hình như mình chưa vô rồi ờ đó mình chỉ thấy 2 cái phòng 1 cái o trên với 1 cái ở dưới. Cái ở dưới vô thì 1 thằng j đó nó kêu mấy thằng đầu bò khắc lên đánh xong tụi nó thì dùng 2 bức tượng chèn lên nhau để leo lên trên mình leo lên trên rồi đi một hồi rẽ bên phải vào được căn phòng củng co lính sau đó đẩy 1 cái bục cho rớt xuống dưới chổ cũ để làm bệ leo len cái câu thang gãy kia
    Còn cái phòng ở trên vô thì đi ra ngoài thì có 1 chổ save tới đây hết biết dg đi
    ai chỉ chi rõ rõ giùm mình với nha
    thân

18. van the hung

van the hung C O N T R A

có phải bạn đi đến chỗ có bức tượng thời gian và ko có đường nào để đi wa mấy cái trụ đá có cái cây mọc lên phải ko.nếu là chỗ đó thì đầu tiên bạn hãy đứng lên cái nút ở chỗ ko đi được thì dây leo sẽ mọc ra tạo đường, bạn đứng trên cái nút rồi dùng chiêu dừng thời gian và chạy nhanh wa bên kia trước khi dây leo thu về. wa trụ đá chính giữa thì nó cũng có cái nút, bạn đứng lên đó thì dây leo ở phía sau sẽ nhô ra và bạn cũng làm tương tự để wa trụ phía sau. ở trụ này cũng đứng trên cái nút rùi dùng chiêu chậm thời gian để đi trở lại cái trụ chính giữa nhưng chạy wa trụ bên trái lun vì nút ở trụ giữa dùng để nối trụ cuối và trụ bên phải chỗ bạn đến nhưng bí đường, trụ phía sau thì nối trụ giữa với trụ bên trái, trụ bên trái thì nối trụ giữa với trụ phía trước, bạn wa trụ bên trái làm tương tự thì sẽ wa được cái cửa ở trụ phía trước. Vô là sẽ gặp pec xê và lấy được khiên.

19. duonglam

cam on van the hung đã gip đỡ tận tình mình wa dc rồi

20. bully_90

bully_90 Youtube Master Race

các anh ơi...cho em hỏi cái đoạn Kratos nhảy 1 hồi ở những cây cột rồi bay vào 1 đường hầm..đánh quái 1 lúc thì tới " The Greats Chasm " : ở đó có 1 chỗ Save, 1 hộp máu, 1 hộp mana, và 1 cái khoảng không rộng lớn...nếu nhìn từ bên này sang bên kia có 2 bức tượng khổng lồ chụm vào nhau, chỗ chúng chụm vào nhau là chỗ Save..em thử mọi cách mà vần ko biết đường sang bên kia...các anh giúp em với ạ ( nik YM! cua em la : bully_90 , ai biết chỉ giùm em với nhé..thanks !!)