Ai có hướng dẫn God of war 2 ko vậy

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quan07, 19/3/07.

1. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

há...há.... mình củng trả biết nửa chơi xong phần God (sau khi xong nó unlock phần titan)..rùi mình vôTreasu gì đó thấy có thể xem mấy đọan phim thế thui...
    Đã chơi xong phần titan luôn ..25h bó tay...tụi nó dữ quá...đánh chết hoài..nên phần titan chơi HPfull(chơi ăn gian cho nhanh-vì đã hoàn thành game ở god nên chỉ chơi để phá đảo thui)..với lại bận học nửa + chơi game khác

2. battle2

battle2 The Warrior of Light

các bác nào chơi hết rồi thì chỉ hộ em chỗ mua DVD9 ở Hà Nội với nha , em vừa mua 1 DVD , Hiz chơi đến chỗ Chém Bay Đầu Thàn Atena thì Dis luôn , ai biết chỗ nào DVD tốt chỉ em nha ( Máy mới mua 1thang )

3. Yuya

Yuya Mr & Ms Pac-Man

spoiler nhiều quá...+_+
    chỉ hỏi đáp thôi ...ko spoiler
    P/S : sao ông đi phần TITAN nhanh thế....
    dùng chế độ HP full ? dùng kiểu gì ? cho vài mánh khóe cái :D

4. lacoste_7191

lacoste_7191 Mr & Ms Pac-Man

Hp full là cheat chứ gì nữa!!Hoho lấy codebreaker hoặc gameshark mà cheat chứ mánh khóe gì đâu

5. magicmask

magicmask Youtube Master Race

mấy anh ơi cho em hỏi cái đoạn đến cái chỗ cái cửa medusa có 2 con mắt bắn ra mấy cái tia màu xanh ấy.. từ đó em đi về bên phải mặt chìa khóa ở cái xác.. xong đó đi về bên trái gít bọn cylop.. chạy vào cái nhà nghiêng nghiêng ấy nó bản ấn L1 VÀ O... EM ẮN MÃI CÁI SONG SẮT CỨ LÊN 1 TÍ RỒI LẠI HẠ XUÔNG... CÒN VIÊN ĐÁ KIA ĐỂ LÀM GÌ HẢ CCÁC PÁC... CÁC PÁC GIÚP EM VỚI.. HIX HIX

6. pham_hoanglinh

pham_hoanglinh The Warrior of Light

sao tôi đánh được cái con bay bay nhỉ , đầu tiên đánh nó rồi nó cho mình vào gương sau đó đánh xong lại ra ngoài.Rối dùng phép ngừng tg đánh 2 cái gương 2 bên, rồi tôi trả đánh đấm được nữa.BÁc nào đánh xong chỉ cho tui.Cái đoạn mà con ma nữ cứ bay bay tìm đường thoát bay ra từ cái gương cuối cùng ý,chịu trả hiểu nổi

7. lacoste_7191

cái đoạn cục đá trên sàn nghiêng nghiêng thì chịu thôi,chơi qua lâu rồi nên ko nhớ nổi.
    CÁi đoạn còn cái gương ở giữa thì chỉ còn 1 con đứng trước gương đánh mình thôi mà,có gì đâu.Nhảy vô đánh nó tiếp thôi,rồi cái gương đấy sẽ vỡ ra để đi

8. pham_hoanglinh

ặc ,cái nay tôi qua rồi còn mỗi đoạn gương cuối thôi , làm ơn chỉ giúp T_T

9. magicmask

bác lacoste nhớ giúp mình cái đang nghiền hix hix ấn o mỏi tay mà cái cửa ấy o lên

10. magicmask

mà pác nào chơi xong rồi làm cái huớng dẫn hoàn chỉnh cho a e nhờ đi...hix

11. minhtien20

minhtien20 Youtube Master Race

hic......mình đang chơi đĩa sữa lỗi toxic D9 gì đó mà khi diệt xong con wỷ trong gương rồi đi vào con đường gì đó mà wái vật xuất hiện quá chời..may mà mình đã luyện HP full,2 thanh blade cấp maxximum..mà đánh vẫn o nổi..bị chết rồi nó loading xong dung lun o dong day gi het nua..?có bác nào bị gióng mình o vậy?sao đĩa sữa lỗi ròi mà vẫn bị đứng nữa là sao ta?
    sau khi thoát ra ngoài bạn đánh như vậy nè.......cứ đánh con ma bay ở ngoài đánh bằng mọi thứ mà mình có.....nếu nhanh tay thì đợi nó bắn mình 1 tia màu xanh thì canh mà nhấn L1 cho nó phản hồi lại(cái nì lát nữa nó cho mình máu và năng lượng)còn nó bắn loạn xạ thì bấm R1 nhảy lên nha chứ đứng dươi trúng đòn là mất máu ah.........sau khi đánh nó tơi tả thì nó sẽ nằm xuống và có vệt sáng xanh xung quanh thì lúc đó bấm cho thời gian ngừng lại..bay lại tấp con trong gương....cứ như vậy làm cho tới cái gương cúi cùng là tự động nó hiện chữ O rồi chơi minigame với nó....diệt như vậy đó bạn....nhưng sau khi diệt xong vào trong thì chúc bạn bình an lun....đi trên con đường vòng vòng gì đó mà xuất hiện đủ quái vật từ đầu đến cúi trong game đánh mệt nghĩ lun.....đang chơi tới đây o đánh nỗi lun..:whew:

12. leth

leth Youtube Master Race

mình đang đi đến đoạn THE PETRIFIED PATH, sau khi đánh bật lại quả cầu lửa bằng GOLDEN FLEECE để phá cánh cửa và quay lại đền EURYALE. Nhưng mình không thể nhảy qua được dòng sông lửa, không hiểu sao lúc đi thì nhảy dễ dàng mà lúc quay lại thì không nhảy được, nhảy cách gì cũng rơi xuống dòng sông lửa hết. Có bạn nào biết cách gì không chỉ cho mình với

13. lacoste_7191

Muốn viết hướng dẫn hoàn chỉnh thì phải vừa chơi vừa viết chứ chơi xong rồi thì ko ai nhớ được để viết lại đâu,bí đâu hỏi đó
    --Đi ngủ thế là nằm nhớ ra cái đoạn cục đá của bác Magicsmask rồi :;) nhưng chỉ loáng thoáng thôi:lúc đầu chỉ có 1 viên đá thôi thì kéo nó ra rồi kéo nó về phía bên ko có cửa sắt để lúc mình sang bên vào cửa sắt ko bị nghiêng.Đi vào trong và đi 1 hồi sẽ lấy thêm được 1 cục đá như cục trên và trở về chỗ lúc nãy,bây giừ thì đẩy cả 2 viên về phía bên cửa sắt rồi chạy ra cái mép bị bênh lên nháy O để lật nhào cả cái BÃi đá đây(thằng này là quái vật chứ ko phải người)
    --Còn bạn Phạm Hoàng Linh chắc giết xong cái con ở gương rồi(MinhTiến20 nói rồi đấy) về đoạn sau trên cái hành lang vòng vòng thì phải có kĩ năng là chính,mấy con bình thường thì ko nên chơi chưởng mà chịu khó đánh chay và lộn ra né,còn các con khác như cyclop,medusa... thì nên vừa dùng chưởng vừa đánh.Dùng chiêu Atlas khi bọn nó tụ quanh mình đông vào.Đặc biệt là nên cố gắng để cái rage of titan,máu và mana kha khá 1 chút đến cuối hành lang bởi chỗ này đông kinh.
    --Vấn đề của bạn Leth thì tui ko nhớ đó là đoạn nào nữa,nhiều đoạn có sông lửa lắm,mô tả xung quanh 1 chút đi,cái gì đặc biệt ý.Chỗ nào cũng có cách đi của nó nên pa chịu khó nhìn kĩ xung quanh đi:p

14. ThuyGiangVit

ThuyGiangVit Youtube Master Race

E bị bí ngay phần đầu. Chỗ chui vao ngực của thằng tượng khổng lồ có mấy cái tia xanh xanh nó chiếu ấy. Có cái thang leo lên, phía trên là dây bắc ngang và có một cái cần gạt công tắc. Gạt công tắc thì có một thanh sắt (ko biết gọi thế nào cho chính xác) thả xuống. Chém thì nó đung đưa qua lại. E nghĩ chắc phải chém để nó lắc lư, chặn mấy cái tia xanh xanh đó lại nhưng mãi mà không được. Nhảy qua dc mội cái, còn cái còn lại không thể qua đc. Bác nào chỉ giúp e với. Thank các bác nh.

15. Nô.

Nô. For the Horde! GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

chém cho nó đung đưa xong leo lên kéo cần gạt để rút nó lên lại, đi theo sự đung đưa của nó để tránh mấy tia đó

16. pham_hoanglinh

làm đúng rồi đó , sao vân ko qua được nhỉ.Đầu tiên kéo cần thả xuông nè, sau đó xuống phía dưới đánh khi nào nó lắc lư mạnh thi lại kéo nên trên bằng cần gạt.Chỡ nó đung đưa ra chỗ mình thi đi thật nhanh qua(ấn nút gì thì tôi ko nhớ) sau đó đúng giữa 2 luồng sáng chờ nó đung đua ra bên con lại thì làm tương tự , vậy là xong
    Hoan hô phá đảo xong GOW2 rồi các bác ạ

17. magicmask

cảm ơn pác lacoste nhá... hehhehe nhân tiện cho hỏi luôn cái đoạn sau khi đánh mấy thằng đầu bò ở trong cái chỗ sàn bóng loáng ấy song rồi nhìn lên có cái lối ra có 1 cái cần để kéo lên và có thêm 2 bức tuợng.... em đang mắc đoạn này... các pác giúp em với....

18. minhtien20

minhtien20 Youtube Master Race

hoan hô mình cùng về nhà lun rồi.....các bạn ơi cho hỏi sau khi chơi xong mình mún chơi lại thì nên đi từ SPARTAN tới GOD hay chuyển snag GOD đi lun có dc o?có mất mát gì o mấy bạn?

19. nguoihammo

nguoihammo Youtube Master Race

Cho mình hỏi mình đã chơi đến đoạn cái hang băng có con chim lửa, tới đó là gần phá đảo chưa vậy mấy bạn.

20. Yuya

Yuya Mr & Ms Pac-Man

thì đánh xong lần 1, đánh xong lần 2, đến lần 3 vẫn vậy có điều nó hở cái Slow time ra...khi bạn đánh nó ngã xuống ....sau đó dùng slow time và tẩn con trong gương, đến khi vỡ cả 3 mặt gương thì sẽ kết thúc nó bằng 1 đòn chí mạng .
    P/S : cái đoạn tháp nghiêng mò dễ mà....sau khi đẩy được 1 cục đá phía trên rơi xuống, lúc này bạn có 2 cục đá....đẩy chúng ra cùng 1 phía chỗ ngoài cùng gần cửa , sau đó nó nghiêng hẳn xuống cho bạn chém vào "móng" tòa nhà lấy đường đi

Thấy Kids làm HDHC rồi nên mình ko làm nữa ^^
    TO NGƯOIHAMMO: cũng sắp rồi