Ai có hướng dẫn God of war 2 ko vậy

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quan07, 19/3/07.

1. Yuya

Yuya Mr & Ms Pac-Man

ai dà, bài 6 hình như là bạn phải dùng chiêu phản hóa đá của con rắn làm trên 30 con thì phải :|
    nó có HD ngay đoạn đầu bạn vào stage mà
    Bài 7 mới cú , tui mất 1h30' bài 7 cơ :))

2. minhtien20

minhtien20 Youtube Master Race

đầu tiên bạn nhảy qua cái chuông bên phải làm cho nó rung lên...sau khi nó rung thì làm chậm thg lại bấm R1 nhảy thật nhanh lên cái bục rồi lại bấm R1 kéo sợi dây cho cái dùi đập vô cái chuông...2 cái chuông cùng kiu làm cho mặt bức tượng nứt ra.....
    sau đó nhảy xún quay cái bục sao cho cái cây màu xanh ở dưới nước trùng với cái khe rảnh sau đó bạn lặn xún nườc gạt cái cần gạt cho cái bục nâng lên rồi bạn quay cái bục đó sao cho cái dùi chuông chỉa thẳng vào mặt bức tượng...rồi bạn nhảy lên kéo cái dùi đập váo cái mặt vỡ ra là có đường đi....
    MÌNH CHỈ BẠN HƠI DÀI DÒNG VÌ MÌNH NHỚ SAO VIẾT VẬY AH......

3. leelun

leelun Youtube Master Race

Tớ mới finish xong GOW II, đang chuẩn bị viết hướng dẫn, nhưng tớ vẫn còn "bí" về những treasure, ai có thông tin hay chỉ dẫn gì thi pm cho tớ với nha, thank rất nhiều. Kết thúc GOW II tớ thấy dường như Sony đang có dự tính make phần 3 nữa đấy, hy vọng nó vẫn dành cho PS2 héng

4. minhtien20

minhtien20 Youtube Master Race

có ai trả lời giúp mình câu này o?hổm rày mún chơi lại típ mà thấy máu me rồi phép thuật trở lại bình thường hết nên đang ngán o mún chơi lại....ai bít trả lời dùm mình nha

5. Yuya

Yuya Mr & Ms Pac-Man

treasure bí cái nào hỏi đi ^^

6. leelun

Tớ bị "mất sóng" ở những phần tìm kiếm mấy cái Urn, cậu biết thì giúp đỡ nhá

7. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

Bạn nào đã phá đảo trò này rồi nhỉ. mình chơi mà cứ bị treo máy hoài. máy đọc chậm lắm. chơi trên PS2 đó

8. leelun

@Assassin1985: Tớ phá đảo rồi này, cậu bí chỗ nào tớ giúp cho, còn chuyện cậu chơi game mà load chậm có thể do cậu mua nhầm DVD không tốt, đổi lại thử xem, tớ cũng bị như thế, đổi đĩa lại là hết ngay. Thân

9. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

1 - Urn of Gaia : ngay đoạn đầu tiên trong thành Rhodes ,chỗ đẩy bức tượng có con chim
    - 1 cục orb lấy được sẽ nhân 10 lần

2 - Urn of Gorgons : chỗ Eurayles Temple có cái bánh xe to mà mình làm chậm time để chạy qua , khi lấy được cái giáp tay phản đòn thì quay lại đây phản đòn hết mấy cái tia biến mình thành đá thì sẽ lấy được.
    - những cú đánh của kratos làm địch hóa đá
    3 - Urn of Olympus : sau khi nhổ cái Spear of Destiny ra khỏi con chim thì thấy có bức tượng làm chậm time kéo nó ra đừng xoay nó vội mà kéo nó xuống dưới quay về lối cũ gòi làm chậm time chạy vầ lại cái chỗ mà lúc trước có cái vùng mình đi vào là cái cổng sắt nó hạ xuống .
    - mana vô hạn
    4 - Urn of Prometheus : cái này là dễ nhất chổ tital Atlas cái khúc đu trên trần wánh cái mõm đá để lộ ra cái lỗ cho mình trèo lên thì cái mõm đầu tiên wánh sẽ có cái lỗ trèo lên là lấy được.
    - Rage of the Titans vô hạn
    5 - Urn of Fates : giải game ở Challenge of the Titans với rank Mortal
    - combo được tăng time lên 3s
    6 - Urn of Poseidon : giải game ở Challenge of the Titans với rank Spartan
    - đổi Chrono's Rage => Poseidon's Rage

10. luugiahao

luugiahao Youtube Master Race

cho mình hỏi chổ này cái: chỗ mà có toàn là chông và có 1 cái cần gạt, bên trong có 1 cái cọc xoay có 1 cái xác cầm 1 viên ngọc xanh đó, khi em quay cái cần xoay, chưa xong là đã chết,làm sao qua được đoạn này, chỉ mình với, cám ơn nhiều...

11. kingofgame981

kingofgame981 idle talk

tiện đây cho hỏi về cái bức tượng có gắn cái khiên, kình đã đẩy đến đúng vị trí, sau đó chả bít làm gì típ theo, mong ai chỉ giúp
    @minhhiệp: mấy cái urn ấy lấy dc hết có công dụng chính là gì vậy :-?

12. leelun

@luugiahao: bạn gạc cần gạc, chạy vào lấy viên ngọc sau đó đánh vào bức tường phía sau (gần chỗ có hai cộng dây xích ấy), ở đó có tượng nữ thần giúp bạn làm chậm thời gian. Chỉ đến đấy thôi nha, còn lại tùy theo sự nhanh nhẹn của bạn thôi
    @kingofgame981: Bạn đẩy bức tượng đá (đã gắn khiên) vào chỗ thủng trên bục có thể nâng lên ấy, sau đó xoay cần cho nó nâng lên, leo lên chỗ cầu thang bị gãy, đến truớc tia sáng phát ra từ con mắt, ấn block, thế là xong đấy. Còn mấy cái ủn tớ cũng đang mò mẫm đây. Thân, chúc vui

13. kingofgame981

kingofgame981 idle talk

cám ơn leelun, để tớ lên mở máy và thử xem

14. luugiahao

cám ơn bạn, mình qua được rồi, đánh đến đoạn con bạch tuột, chặt đứt được tua bên trái rồi, bên phải chẳng biết làm sao, hixhix

15. leelun

@lugiahao: cũng giống như tua bên trái thui, cậu đánh cho nó nâng tua bên trái lên (cái tua quấn vào cây cột ấy), đặt xác tên lính vào chỗ cái bục để mở cái lỗ ỡ giữa. Chạy lại đấy, double jump và hold X, đánh vào đầu nó đến khi nó đâm cái vòi phải vào tường phía sau thì chạy lại, đu lên, dứt điêm. Đứt 2 cái vòi xong thì cậu óanh nó tiếp cho đến khi nó nới lỏng hai cái tua ra thi cậu kéo cái cần ở giữa. Thế là xong con bạch tuộc, chuẩn bị bay nữa nhá

16. lacoste_7191

lacoste_7191 Mr & Ms Pac-Man

trời, cái làm chậm thời gian muốn dùng thì phải có cái bức tượng cầm cái quả cầu màu xanh xanh trên đầu.Chứ dùng lúc nào cũng đựơc thì khỏi phải chơi đi chợi lại vì chết:))

17. Ac_best

Ac_best Youtube Master Race

Tui có thằng bạn finish god of war 2 chỉ trong 6 tiếng.Nó đang ở Mỹ.Ở đây có ai làm dc vậy ko?Ko bit nó có xạo ko,chứ tui thấy chơi trò này dài quá trời.

18. kingofgame981

kingofgame981 idle talk

không biết có nơi nào để luyện kiếm dc 1 lượng Red Orb kha khá không nhỉ, ai bít chỉ dùm cái

19. tugay

tugay Mario & Luigi Lão Làng GVN

a` ko o phải à phần 5 mới là hóa đá kòn phân 6 nó bảo đánh đến khi lượng máu bạn làm sao đó mình đánh hôc pơ mà chưa qua nổi ai bít chỉ mình với ha thanks :D

20. luugiahao

mới phá đảo trò này, mà ở mức dễ thui, hihi, mà cho mình hỏi cái này, nó ghi là THE END BEGIN là sao ấy nhỉ? nếu chơi phần Titan kết thúc nó có khác không? mình đang chơi lại phần Titan, mà nó làm cái kết thúc này dở dang quá nhỉ, chắc chắn có phần 3 ha, mà phần 3 mà trên PS3 thì hơi buồn (không có tiền mua máy cũng không có tiền mua đĩa) :D:D:D