Ai đã chơi PES5 PC nhào vô ,chưa chơi xin đừng post bừa

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi amato, 28/10/05.

1. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Một là sử dụng DkZ Studio để nhét nó vào File tương ứng trong thư mục cài trước. Hai là nếu chỉ có Option File Save thì cứ Paste nó một cách thô thiển vào foder1.

2. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Phiền bạn chỉ cho mình dùm vụ này kỹ càng 1 chút nhé. Mình cũng Copy file KONAMI từ một máy cài trước (trong C) rồi chuyển qua 1 máy # nhưng ko tài nào chơi nổi. Mình cho rằng trong quá trình cài đặt lúc đánh CDkey là nhằm kiêm cả việc đăng kí đường dẫn cho nó thì Path registry mới có 2 tệp KONAMI trong đó. Copy và Paste một cách thô thiển vô hình chung đã bỏ mất việc nhập CDkey để cài trò chơi rồi thì hẳn là lỗi...Hay là vấn đề ở đây là sửa lại String nhỉ..? Cái này nằm ở đâu vậy bạn...?

3. N_LP

N_LP The Warrior of Light

cài đặt PES5 làm gì cần CDKey đâu anh, cho nên chẳng có ảnh hưởng gì như anh nói (mặc dù 1 số game khác thì đúng là có như vậy). theo như đĩa bàn ngoài tiệm (chứ game tải từ trên mạng thì ko biết) thì khi cứ cài bình thường, sau đó export cái registry cho sẵn trong đĩa vào máy, nếu ko cài theo đường dẫn mặc định (C:\Program Files\Pro Evolution Soccer 5) thì phải edit cài key đó rồi mới export, hay export rồi thì phải vào regedit sửa lại, phần nào cần sửa và đường dẫn của string thì tui đã nói rất kỹ rồi. Cách cài kiểu này thực chất là copy game từ máy này sang máy khác rồi sửa registry để Windows xem như game đó đã được cài đặt. Game Warcraft III tui cài ở ổ D, cài lại Windows cả chục lần vẫn không đụng chạm gì đến nó hết, cứ import key cũ (khi vừa cài game hay trước khi cài lại Windows), cài Win mới rồi cứ export lại là chơi được (game nào chơi cần đĩa thì cứ xài Daemon Tools rồi sửa thêm string InstallFrom cho đúng với ổ đĩa ào thôi). Riêng PES5 thì cần phải chép option file + settings +File saves (tất cả lưu trong Documents and settings\Userxx\KONAMI), copy game wa máy khác thì nhớ mang nó theo, không thôi lại phải chơi lại từ đầu.
    * thủ thuật đơn giản mà hiệu quả này xài được cho cả 1 số soft nhỏ (bất kể có đòi CDKey hay crack hay không) vì khi lưu lại Key của chương trình đó thì nó đã kèm luôn trạng thái rồi (đang là dùng thử hay đã đăng kí, settings của riêng chương trình...)

4. DeeJay

DeeJay Donkey Kong

Cái File save này là do tui gửi lên (KONAMI-WIN32PES5OPT) là chỉ có Option File mà thôi, cách dán nó thì đơn giản chỉ là Down về, giải nén, rồi Paste nó đè lên cái File tương tự trong foder1. Để kiểm tra cho việc đã hoạt động chưa bác cứ vào chơi bình thường, chọn tuyển Achentina vào đó xem có Batigol và Ortega hay không nhé. Nhược điểm của File save này là không đi kèm cùng Patch mới, nếu bác muốn có bản Patch mới thì bạn phải làm theo từng bước một như đã nói ở các bài trên. Vì là File của bản Patch nên cập nhật đầy đủ chuyển nhượng và các Kits, có lẽ chạy trên môi trường phiên bản gốc sẽ khắc phục hiện tượng bị đá văng ra khỏi trò khi đá >2h....

5. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

Ai cho em mấy fiel có cờ VN với (4 cái cờ thì phải) đang làm đội vn mà không có cờ Vn
    Tiện chỉ luôn cách load áo vào nhé..dùng chương trình gì làm như thế nào(nếu đã có áo VN)

6. FantomaS

FantomaS Donkey Kong

hik,em ko down dc,bác nào down rùi,có thể gửi lại lên đây ko,trong kia nó bắt đăng kí mà đăng kí xong chẳng login đc để down
    thanks nhìu nhìu.ai giúp với

7. evil85

evil85 Mr & Ms Pac-Man

tui muốn hỏi các bác 1 chút về việc chơi PES5 online.tinh hinh là tui đã có bản PES5 trên PS2(đĩa copy)do kô có ai đá cùng nên muốn chiến online,liệu PS2 có chiến được kô?còn nếu trên PC thì chỉ cần đĩa xin là trong đó nó có pas để online luôn hả?bác nào có kinh nghiệm chơi online thì chỉ tui với,cám ơn trước
    À may tui 2,66Ghz,ram 512mb,cạc màn hình 256mb thì liệu chạy PES5 có ổn kô?va việc chơi online có phụ thưộc vào tốc độ net kô??xin lỗi vì tui hỏi hơi nhiếu..

8. blue_flame_17

blue_flame_17 Youtube Master Race

Máy của bác như thế là ổn rồi ! Máy nhà em VGA Card 256 MB ATI Radeon 9550 , SD Ram 512 MB , CPU Intel Petium IV 1.5 GHz để cấu hình 1024 x 768 - High chẳng giật tí nào cả . Bây giờ em cũng đang muốn chơi Online mà chẳng biết có được không nữa . Mấy bản đĩa COPY thì chắc không dùng được Pass , Bây giờ chẳng biết lấy Pass ở đâu nữa . Muốn tìm chỗ mua đĩa xịn lấy Pass mà cũng không biết mua ở đâu :(

9. evil85

evil85 Mr & Ms Pac-Man

tui thì hiện giờ đang đi du học nên bên tôi đĩa xịn kiếm thì dễ chứ đĩa copy mới khó :D ..chứ nếu tôi ở VN thì đã ra hàng chiến ngay rồi,h toàn ngồi chiến với máy 1 mình.. ::( nên mới máu đá với người khác.Mà đĩa xịn thì pass nằm ở đâu nhỉ?bác nào ở đây từng chơi online rồi có thể hướng dẫn cho tui chi tiết hơn được kô?

10. nodo

nodo Youtube Master Race

bao giờ ra bản WE 10 trên pc đây, chơi master đá đến năm 2005 thì không còn hứng để đá we9 nữa .phải đợi thôi...

11. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi chơi PES5 trên PC thấy nhiều thằng toàn bị thay đổi tên lung tung cả cho em hỏi có cách nào thay đổi được ko, với lại đang chơi master mà mua cầu thủ classic thì mình có mua được ko hay phải chơi master lại từ đầu thì mới có mấy thằng đó

12. daigiaconvnn

daigiaconvnn Youtube Master Race

undefinedundefined
    tui cũng đã thử qua rùi
    bản này cũng được đấy.thích nhất là phần ML, chơi hơi bị dã
    hơi tiếc là vẫn ko chỉnh sửa tên đội, sân, cầu thủ, cứ phải chỉnh lại sau khi cài,bực mình.
    Ai có bản sửa thì post lên nhanh nha :whew:

13. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

Các huynh ơi cho em hỏi về lỗi của PES5 trên PC với, em cài trò này và chơi bình thường trong khoảng 1 tuần, nhưng rồi bỗng đột nhiên cứ vào chọn đội hình hoặc vào trận đấu là bị out ra ngoài hoặc bị treo luôn chương trình ( nhạc vẫn bật bình thường nhưng ko thoát ra được), sau rồi em mới phát hiện ra là lỗi của file option, khi xóa file option cũ và tạo file mới để chơi thì ok nhưng khi mà thoát ra khỏi trò chơi mà vào lại với file vừa mới tạo thì lại gặp phải lỗi cũ, em đã thử re-install rất nhiều nhưng vẫn bị y hệt nhưng vậy, vậy ai có thể cho em biết cách sử lý được ko

14. chautinhtri2005

chautinhtri2005 Youtube Master Race

Mình cũng đã từng bị như thế này rồi,cái này la` do otionsfile và kítever bị nhiễm virus , bạn nên xóa hết chúng di,