Ai đã chơi PES5 PC nhào vô ,chưa chơi xin đừng post bừa

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi amato, 28/10/05.

1. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

sân to, người bé 1 phần vì góc quay camera nữa, nhìn chẳng khác gì Highbury. Ko cho đá IP trực tiếp thì đúng là hơi khổ, bọn này ko thương dân chơi đĩa lậu thì phải :D

2. bidv

bidv Youtube Master Race

Có ai cài lên chơi lại bị mất tiếng nền như tôi ko vậy? Chơi như bản demo ko có tiếng chán quá. Có đủ cả 0_sound và e_sound mà ko có tiếng mới bực.

3. Eric05

Eric05 Youtube Master Race

hic , chờ đợi bao lâu mới có PES5 , nhảy vào phần đá online thì lại đòi password , Konami keo kiệt quá đáng
    AI đúng là tệ hơn bản demo , quái nhỉ , đá 6 sao của bản chính thức xách dép cho 5 sao ở demo , cũng Chelsea gặp Real , khác 1 trời 1 vực :D

4. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Nếu ai chơi PS2 thì được :D, dù là lậu hay không! conami mới có phần online nên hơi kỹ để có thể kiểm soát server được thì phải, tui chỉ đoán thôi. Nhưng tui có mấy thằng bạn đang chơi online qua PS2, tui chưa có và cũng không ham online nên cứ thủng thẳng. Khoảng một vài tuần nữa biết cũng chả sao.
    tb: xin lỗi phần này là cho pc nhưng thấy bà con than không chơi online được nên nói cho biết

5. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Hmm, mới chơi được 2 ngày!!!!

Lỗi khốn nhất vẫn còn từ WE8 (tui cay vụ này lắm!!!!): Khi chỉnh sửa chỉ số cầu thủ chỉ xài được trong đá giao hữu còn master league thì vẫn xài chỉ số default!!!!

Sút xa khá và đẹp hơn WE8.

Cấu hình nặng hơn WE8. (từ trước đến giờ vẫn vậy, bản PES nào tui chơi cũng bị chậm, giật.....đợi vài tháng ra WE thì đâu lại vào đấy!!!!:D).

Cái Autoside steps làm bực mình quá!!!!!.

Những bước di chuyển, cách dứt điểm...được làm chăm chút hơn!!!:D (hôm qua, Adriano mới vole 1 cú quá tuyệt từ ngoài vòng cấm địa, còn Ronaldinho thì cứa lòng một quả vào góc xa - điều mà tui chưa bao giờ thấy ở WE8!!!!)

Mới cảm nhận được bi nhiêu!!! Về chơi tiếp!!!:))

6. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Tui thấy PES 5 có mấy cái hay :
    -Đá phạt góc chỉ cần mồi bóng nhẹ cho bọn nó đá bồi hoặc đánh đầu chéo góc.
    - Sút xa khá tốt, tui dùng A. Hleb của Arsenal lách qua 2 thằng cầu thủ rồi sút vào, gần giữa sân đó.
    - Giữ bóng khó hơn, di chuyển cũng thực hơn, nói chung là ăn đứt bản 4.
    Tui không phải là chuyên gia cái này nhưng cũng xin đưa ra mấy cái nhận xét đó, các bạn xem thử.

7. bidv

bidv Youtube Master Race

Trò này đập xà, cột hơi nhiều.
    Các cầu thủ thể lực trong trận xuống nhanh phết. Ko chạy tẹt ga được cả trận như cũ.
    Sau vài trận thì lại phải luân phiên cầu thủ.

8. minhphuaz

minhphuaz Youtube Master Race GameOver Lão Làng GVN

Một số điểm nhận xét về PES 5:
    - Vai trò của đội hình ảnh hưởng rõ rệt đến lối chơi (k như các phiên bản trước). Vai trò của từng vị trí trong đội hình cũng rất cụ thể. VD đội hình 4-4-2 C2 khi tiền vệ tấn công (AMF) nhả bóng lại phía sau thì tiền vệ trung tâm (CMF) sẽ băng lên dứt điểm ngay (đương nhiên là tùy cầu thủ).
    - Các cầu thủ chạy chỗ rất tốt (nếu bố trí đúng vị trí), chọc khe trở thành vũ khí rất lợi hại vì khó có thể dùng tốc độ vượt hoặc lừa qua 1 cầu thủ mà k bị bắt lại. Tui chơi We8i chỉ cần lắc nhẹ 1 chút là lừa qua được rồi chạy thẳng luôn, nhưng trò này thì k được. ::(
    - Các đường chuyền tương đối chính xác và ít bị bắt lại.
    - Trọng tài thường xuyên cho hưởng phép lợi thế, nhưng rất tức là cứ đụng nhẹ vô là thằng đó lăn đùng ra ngã và bị phạt. Nhưng được cái là trọng tài ít bắt phạt đền. :cool:
    - Đá phạt hàng rào dễ hơn WE8i, các cầu thủ ngôi sao sút rất thực, ít bị vọt xà. Đặc biệt có chiêu đá góc mà thủ môn khép góc cũng vô được (mới thử được 2 trái :;) )
    - Đồ họa thì k nặng lắm. Máy tui bèo: Celeron 1.1Ghz, RAM SD 256, Main 815 Giga, VGA 128 FX 5700le mà chạy ở 1024x768, Medium ào ào. Hình rất đẹp, min màng, mượt và k hề giật.
    - Về các đội thì tui thấy Real và Chelsea rất mạnh, MU thì bèo, Asernal có nhiều cầu thủ có chỉ số rất cao, như Henry, nhưng lại k khó để kèm -> hơi thất vọng. ::(
    - Tui rất thích Gravensen và Baptista của Real. Gravensen thường xuyên lên tấn công và sút xa hiệu quả khi đá ở CMF. Còn Baptista khi đá ở SS thì tấn công và ghi bàn rất hay, chạy chỗ rất tốt và có những đường chuyền chính xác. Tui cũng thích Lampard và Gudjonsen của Chelsea. Lampard thì khỏi nói, lừa siêu, chạy chỗ hay, chuyền tốt và sút thì như búa bổ (nhưng chính xác) lại ít bị chấn thương. Gudjonsen thì sút ngoài vòng cấm địa hết sảy, chỉ cần có khoảng trống là có thể ghi bàn. Essien cũng vậy, càn lướt rất mạnh, chơi bao quát và chuyền cũng rất tốt.
    Có 1 ít nhận xét mong các bạn chỉ giáo.
    Lính mới.

9. hadahi

hadahi Legend of Zelda

đau khổ thay!!! =(( :whew: đau khổ wa may pác ơi. cai' máy ở nhà bị hư, ko chơi được pes5 rùi!!!!!!

10. dan ghien phim

dan ghien phim Youtube Master Race

Mấy anh em nào chơi được PES5 rồi cho mình xin cái registration code với được không? mình download cái image rồi nhưng lúc setup nó lại đòi registration code mà mình tìm mãi không có. Cám ơn anh em nhiều!!!!

11. kingofpc

kingofpc Mr & Ms Pac-Man

Phiên bản này theo em thì củng tương tự như PES4 nhưng có 1 số thay đổi hay hay.
    nói chung là bản này khó đá vào lưới hơn bản củ(bản củ 6* tui thắng như không)

12. phong7102003

phong7102003 Donkey Kong

bản này sân trông bé , buồn - với cả đá không giống win9 lắm thì phải - có lúc ở sân nhà ấn O để phá bóng không hiểu sao nó lại quay lưng đá về phía khung thành ???

13. robin28189

robin28189 Youtube Master Race

HÌ HÌ
    Chào các bác, tui cũng là dân ghiền winning , pro5 này ác thiệt, mấy thằn xịn thì sút dễ ợt, còn ba cái thằng default player thiệt tình đa' chỉ dám thủ hòa, sút toàn thấy chim chết ko à.
    Còn cai' file nào sửa tên đội mấy bác send cho tui với, à sẵn tiện chỉ luon cách sài file doa' nha

14. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Bác Robin28189 qua bên box download mà xem, có cái Option File cho PES5, sửa tên đội, chỉnh lại cả đồng phục thi đấu (tuy không đẹp lắm nhưng cũng chấp nhận được)
    Tên đội bóng và tên cầu thủ được sửa lại, huy hiệu của đội cũng như chuyển nhượng mới nhất được cập nhật.

15. ff1013

ff1013 Mr & Ms Pac-Man

sao tui chơi hết mùa bóng rùi mà chưa thấy được cảnh tuyết rơi nhỉ,bất lắm là chỉ thấy nó thở ra khói thui chứ ko có tuyết rơi.Ko lẻ lời quảng cảo là xạo à?

16. emtraisieunhan

emtraisieunhan Mario & Luigi

tui cũng thế .........thế là sao..........mà mí bác có thấy lúc đá trên sân ko thấy khán giả.........đến lúc quay chậm lại lại thấy khán giả thế là sao nhẩy :-/

17. Luci

Luci Youtube Master Race

bản này tui thấy vô lý một điều là không chế banh bổng thì như thiên tài quái nhân, đỡ bằng đầu rồi rớt dính xuống chân cái 1, còn banh xà, thì o chạy đụng vào quả banh cũng văng ra khá xa nhất là mấy em chỉ số thấp
    Sút còn hơn quái vật nữa

18. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

Ông này chả biết gì cả. Ông chơi giao hữu, chọn season winter, weather snow xem có tuyết rơi ko. Còn chơi league hay cup thì weather luôn được ngầm định là clear, nên chẳng bao giờ có tuyết hay mưa đâu.
    Tôi thì chỉ tức mỗi là trò này tốc độ đá quá nhanh. Như điện vậy. Chán vãi

19. amato

amato Mr & Ms Pac-Man

Muốn nhìn tuyết thì phải để medium detail cơ.

@JudastheGreat :
    Lại muốn khoe máy à !
    Quá nhanh thì tăng độ phân giải lên,cỡ 1600x1200 ý ,high detail luôn.

20. JudastheGreat

JudastheGreat Donkey Kong

Ai khoe với ông, tôi đã tìm đủ mọi cách để hãm tốc độ của nó lại rồi. Còn cách của ông tăng độ phân giải lên ư. Ông có muốn hỏng mắt ko đấy, chỉ cần tăng lên 1200x1024 màn hình đã rung bần bật, chơi 1 trận xong là đã thấy hoa mắt chóng mặt muốn xỉu, cực kì hại mắt đấy.