ai da choi thap tu chinh(dan tran) tren ps1 roi xin chi giao!

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi final_fantasy_x, 7/6/04.

1. bachlong18t

bachlong18t Youtube Master Race

tất cả ý trên đều đúng cả nhưng có điều là hơi thiếu và sai vì phó tướng quân xanh lơ là level3 đúng là về nước dễ ẹc tui còn không muốn về nước nữa là chơi đến khi hết thời gian qui định để cháy thành nữa cơ mà nói chung thì chỉ cần uống bình thì quân nào mà chả mạnh chủ yếu là lực cầm quân của chúng thôi tướng quân đỏ có thể chứa 559 đó nếu bạn ép tối đa

2. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

tui thì đánh xong thui,chỉ luyện 3 đứa cần rồi sau đó thì đi đánh đến cuối luôn,luyện tâtý cả các tướng mất thời gian wớ +_+

3. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

tướng quân đỏ có thể chứa 559 đó nếu bạn ép tối đa
    =========
    cái đó thì chưa chấc à.Nếu ép tới đó mà lv mình chưa max,khi lên lv thì nó nhảy về 1 :((, tui gặp vụ này mấy lần rùi

4. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

trời ơi chơi như vậy mà you cũng chơi nữa hả? chỉ luyện có đúng 3 thèng chính thôi sao? tui nghi chắc là chú đi rất rất là dễ hà => tự sát chít đi :D
    tui chưa bao giờ chơi quân đỏ sâu sắc cả cho nên ko biết vì thế hổng bàn đâu

5. vuminhtan_84

Chơi easy thui ^_^,chơi mấy phần kia mất nhiều thời gian lắm,không chơi,còn nhiều trò khác phải chơi nữa ^_^

6. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

biết ngay mà. bất cứ nước nào mà thì luôn luôn có thấp là 2 mặt đụng thành của quân địch (khi mà mình phát triển lãnh thổ) mà chỉ luyện có 3 thèng thì làm sao chơi chứ
    chú thật là! về chơi lại vòng khó đi vì chơi khó thì mới thấy nó hay chứ

7. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

u mà chơi chỉ luyện 3 đứa chơi cũng được nhưng ko đánh lắm . mình chơi cũng chỉ luyện 9 đứa và chia làm 3 đạo quân . vừa có đứa công vừa có đứa thủ nên đánh rất nhanh mìnhc ũng chưa chơi khó qua . mình chỉ chơi vừa thôi . dễ thì khỏi nói nhưng dễ lúc đánh thì theo mình khó hơn đánh vừa nữa vì lúc đánh nó tiến lung tung ko theo thế mình gài nên cũng khó đánh . quân đỏ thì mình cũng có chơi vài lần nên cũng biết khá nhiều . bên đó u đánh quân tím trước thì mình sẽ có nhỏ giáo lv 20 nhưng chỉ dùng được vài lần là nó bỏ đi . quân tím cũng vậy . qua đĩa 2 thằng đầu bò bỏ đi và kéo theo 1 đám mạnh đi luôn nên về sau quân tìm là yếu nhất . theo mình thì lúc đầu nên diệt quân xanh biển vì về sau thì nó mạnh nhất nên khó đánh lắm

8. vuminhtan_84

I no longer have free time :(( :(( :((
    Cách tui chiếm thành là từ nước con Lyoness,rồi đến thằng hề,sau đó đến quân xanh lá,tiếp là quân đỏ,rồi bọn có 2 con rồng trắng rồi đến quân tím(địa phận thui nha,quân nào bị loại trước thì phải chịu ^_^)

9. bachlong18t

mình chơi thì luyện tất cả các quân mình có được khi đi lượm đồ nên hay bị cháy thành vì quá thời gian lắm nhưng bù lại thì quân mình rất mạnh. cái đó thì chưa chấc à.Nếu ép tới đó mà lv mình chưa max,khi lên lv thì nó nhảy về 1 , tui gặp vụ này mấy lần rùi .cái này lạ à nha tui chơi chưa gặp lần nào cả vậy you chơi như thế nào mà bị vậy hay là you chơi luyện lên level30 mà nó chưa là quốc vương nếu như vậy thì có khi vì cứ luyện giết song quân tím nó làm quốc vương thì tui mới luyện nó chiếm thành thì tui không có ý kiến gì hết vì tui luyện tất cả các quân nên cứ đánh rồi trả thành lại ở tất cả các mặt trận, mình thì chơi toàn khó vì mình chơi nhão rồi nên có nhiều kinh ngiệm chơi không sợ bất cứ quân nào cả với lại như thế thì tướng mình mới mạnh và lượm được nhiều ittem mạnh được

10. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

mình thì luyện trùm đỏ ngay lúc đầuu luôn nên diển của nó khá yếu có 400 mấy .
    chiếm quân tím xong nó được phong tước gì đó rồi luyện thì nó lên điểm nhanh lắm nhỉ . mình thì chỉ cho 6 tướng chủ lức đánh thôi còn lại là đi du lịch kiếm đồ hết

11. vuminhtan_84

lúc đầu thì tui phải kiếm bằng được con bé có rồng vàng,cho tướng đi kiếm đồ,chỉ để 3 đứa ở 1 thành,máu giảm kinh dị luôn +_+
    Nhiều khi con cần luyện và lv cao bị chết thì lại phải load lại +_+

12. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

thế àh hay đó. vậy khi lên được 1 lv thì chỉ số nó sẽ lên như thế nào 3-2-3 àh, còn sức cầm quân thì như thế nào? cho tui biết cụ thể nha

13. Dinadan_*

Dinadan_* Mr & Ms Pac-Man

Theo mình nếu giết quân tím trước rồi mới luyện tướng đỏ thì khi lên level 30 sức cầm quân cũng được 470.

14. vuminhtan_84

Em xin bác,mấy cái lên chỉ số thì iem đã nêu ở mấy box bên thảo luận chung gòi,chịu khó xem lại đi +_+
    Thằng quân đỏ là mạnh nhất đó,lên chỉ số là 7-8-9 cơ +_+

15. bachlong18t

Trích dẫn:
    thế àh hay đó. vậy khi lên được 1 lv thì chỉ số nó sẽ lên như thế nào 3-2-3 àh, còn sức cầm quân thì như thế nào? cho tui biết cụ thể nha

Em xin bác,mấy cái lên chỉ số thì iem đã nêu ở mấy box bên thảo luận chung gòi,chịu khó xem lại đi +_+
    Thằng quân đỏ là mạnh nhất đó,lên chỉ số là 7-8-9 cơ +_+
    hổng dám 7-8-9 đâu mà chỉ là 3-3-3 thôi à mình chơi đi chơi lại khi nó sắp lên level thì sẽ ép được như vậy còn vào trong thì cứ 1 thì tăng 1 còn 2 thì tăng 4, 3 thì tăng 9 thế đấy các you ạ tui chơi nhiều rùi nên cũng rất hiểu mấy cái dụ này

16. bachlong18t

nè tướng mạnh nhất là tướng băng chứ ai bảo lửa nào lửa chỉ mạnh ở lực cầm quân thôi chứ còn mọi thứ thì thua xa băng đó không tin thì các you cứ thử coi

17. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

đúng vậy.Thực ra quân đỏ mạnh là do thu phục được nhiều tướng thui.Thật ra quân Trắng là mạnh nhất,Tây nam đánh đỏ,đông nam đánh quân xanh,nam đánh tím,hấp dẫn hơn các đội khác nhiều >:)

18. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

u nói quân trắng là quân nước nào vậy . có phải là xanh lơ cũng bà phép ko . quân đó yếu quá trời . mạnh nhất là quân xanh biển của thằng cầm búa đó . nó cũng là tướng mạnh nhất trong tất cả các tướng luôn . vừa đánh phép mạnh vừa đánh giáp mạnh . chỉ số phép cũng cao nữa 300 mấy . đủ 1 chiêu băng phong toả và 2 chiêu băng 1 đứa

19. vuminhtan_84

Chẳng hiểu jì +_+
    Nhưng dù sao thì quân xanh vẫn mạnh nhất,nhưng mà cho dù magic cao thì cũng chỉ được gần 2 phát băng 166 thui +_+

20. bachlong18t

Chẳng hiểu jì +_+
    Nhưng dù sao thì quân xanh vẫn mạnh nhất,nhưng mà cho dù magic cao thì cũng chỉ được gần 2 phát băng 166 thui +_+
    SÌ hổng dám đâu nếu ép hết đát thì vẫn được đấy hơn hai phát luôn đó chứ không phải chỉ gần đâu you a