ai da choi thap tu chinh(dan tran) tren ps1 roi xin chi giao!

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi final_fantasy_x, 7/6/04.

1. Gendo_*

Gendo_* Mr & Ms Pac-Man

***chà màn cuối mà dùng mấy con lizad man hay bọn khổng lồ thì hơi mệt à :)) vì mấy con đó sức agi hơi yếu đánh 1 nhát mà không chết mấy con "ma đói" hay ko né được đòn của nó thì hehehe!!! biết gì rồi chứ :)) sẽ bị nó copy và "ko cần nói nữa":Rose:

***à mà sao mấy you hay chơi nước Dryst thế tôi chỉ thích chơi nước trắng và xanh lá cây vì hai nước này hiền nhạc hay "quang trọng là tướng level rất thấp luyện rất đã tha hồ mà lai giáp và skill hehehe!!!:Rose: đặt biệt là Kilop và theo thôi nghĩ thì kilop là tướng mạnh nhất trong các con tướng ko phải giáp đặc biệt :)):)):))

2. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Ai bảo là Lizad man yếu?

máu thì lizad man vàng LV 30 lên đến 600. thêm đó là nó có Def cao vả lại tui chơi thì tui dùng khổng lồ(chú ý la tui dùng phép chứ ko cho khổng lồ đánh nhau nhé cần gì biết đến agi cho mệt :)) ), thiên thần, ác quỉ để đánh chuớc, sau 1 lượt đi TB cũng đã được khoảng 4 phát meteo doom (255 MP) và 3 phát geno thunder (192 MP) đủ để cho quân địch chết gần hết roài. số còn lại mới cho lizad man lên cho phát nhân đạo. chơi thế thì địch lấy giề để phản công :))

đây chính là cách chơi của tui, đảm bảo cho quân địch đi sau 2 lượt. còn lại chỉ là việc dùng khổng lồ để quây con tướng thoai.
    Chơi Norgard nhiều nhất và thích nhất. Mỗi tội tướng mạnh nhất lại là lần chơi quân Leonia mới đau.

3. Julian

Julian T.E.T.Я.I.S

Tui thấy chơi quân Icaso mới khoái . Quân nó khoẻ phết các u ạ . Hơn nữa ở đạo quân này tui khoái nhất là thằng phó tướng cầm giáo nhọn 2 đầu đó . Trông nó khá là điển trai và khoẻ nữa chứ . Chỗ phim cuối thằng này nó xơi tên đầu trâu quân tím ngon ơ à.
    Nói chung chơi quân nào cũng thích , chơi quân tím thì lém thành , quân đỏ thì tướng chính Lance khoẻ gần Zô địch luôn , quân xanh bắc cực thì có tướng rìu và quân khoẻ chỉ tụi ít thành thui , quân thằng cai thì chơi cũng tàm tạm , mũi quân leona thì hơi chối . Chơi quân con này khó lém chơi cứ xài code là ngon ngay .

4. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Cái con killer doll là con gái chứ ko phải giai đâu. con này tuy mạnh nhưng run pow lên yếu quá 3-4-5 bẩn nên tui ko khoái. Nhưng phải công nhận là iem Killer doll cute phết.
    Quân xanh bắc cực (Norgard) có nhiều thành nhất trong số các quân xung quanh quân tím mà. Còn Leonia khì nếu biết cách tiến thì cũng khá thuận lợi đó chứ :D

5. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Các ông quá chú trọng đến Rune nên nhiều quân mạnh mà chê. Nếu mnh5 thì cần 2 con Dragon đi theo tướng + 1 angel là đủ rồi >:)

6. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

hị thế 2 dragon + 1 angel + tướng có thể oánh lại được 6 angel và 1 tướng hông (tất cả đã nâng cấp hết nhé)

đối với tớ tướng mạnh yếu không quan trọng bằng run pow cao hay thấp.

7. Gendo_*

Gendo_* Mr & Ms Pac-Man

***thấy các bạn chơi chú trọng rune pow quá tôi chỉ thích tướng mạnh thôi nhưng mà nói cho you biết rằng là 1 con tướng mạnh ko phải ở chỉ số tăng rune pow 3&4&5 hay 7&8&9 mà quang trọng là lúc level 20 chỉ số rune của nó từ 300 trở lên là thuợc hàng top ten rồi đó :x có những con tướng tăng rất yếu nhưng vẫn trong hàng top ten vì rune của nó mạnh sẳn rồi ví dụ như con beast ruler ơ bên nước tím level 10 rune 300 :Rose: hay con búa ông già râu bạc mà ta đi quest thu phục được nó level 1 đó sau này cũng là thứ đữ đó :)):)):))

8. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Oh no
    còn 10 LV cuối thì liệu chỉ số rune pow của con tướng đó có lên qua được số 400 không zị?

đối với tớ thì ko cần piết tướng đó thế lào, chỉ cần piết là khi lên đến LV 30 con tướng phái có chỉ số rune pow > 420 thì tớ mới thích :))

9. Dinadan_*

Dinadan_* Mr & Ms Pac-Man

Ông Julian,ông nói sao mà thèng Cai chỉ chơi tàm tạm thôi àh?nhìn chữ ký của ông cũng biết cũng ông có nhiều kinh nghiệm chơi strategy,thế mà lại nói quân Cai chỉ chơi tàm tạm [-( [-( ông đã chơi quân Cai được bao nhiêu lần rồi mà nói nước nó chỉ chơi tam tạm thôi X( nước Caerleon là 1 trong 3 nước có thể lấy được thiên hạ đấy.2 nước còn lại là Norgard và Iscalio.

Con nhỏ killer doll đó mà tăng run pow 3-4-5 àh?=)) =)) nhìn là biết ông ko chơi quân Iscalio rồi.để tui nói cho ông nghe nhé nó tăng 6-7-8 đó cha nội=)) =))nó còn có giáp độc quyền là lên level ko bao giờ có hàng 0 đâu.(giống Lance bên New almekia đó)

Cái cách đánh của ông người nào chơi cũng dùng cả.chả nhẽ vào màn cuối mà ko mang angel,demon theo sao?vào màn cuối ai chơi cũng mang theo nhiều angel và demon nên đã có nhiêu con chơi phép rồi,vì vậy nên đem theo tướng võ để áp sát thèng trùm đánh đã hơn.nếu mà đem pháp sư ko thì những sẽ ko có chỗ chơi phép đâu.còn thèng lizad man máu 600 mà nhiều ấy àh?chỉ cần thèng trùm nó chưởng cho vài phép sét 193 hay máy cái meteor là nó gặp "god" rồi,chứ ở đó mà phát nhân đạo=))

Đối với ông có thể run pow là quan trọng nhất nhưng với tui sức và skill mới là quan trọng.còn run pow chỉ cần 350 là đủ rồi(^_^)

10. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

có thể là nhàm vì Icalio tớ ko thích chơi nên chỉ chơi có 1 lần thoai. nhưng tớ nhớ là killer doll có run pow ko cao nên tớ ko xem trọng
    Chính vì run pow > 420 nên tớ mới có thể mang đuợc nhiều khổng lồ và thiên thần + ác quỉ. mà khi đã mang nhiều những quân đó rồi thì cần gì đến tướng đánh khi mà con khổng lồ luôn luôn có Str cao hơn các tướng đánh BT, chỉ có một số tướng đánh chính là có khả năng cao hơn thôi. vả lại tớ ko chơi đánh gần, chỉ riêng có con phù thuỷ bàn cuối và ron rồng đá là tớ mới chơi quây đạp thôi, mà 2 con đó thì 1 con đánh trả nhwu đuổi ruồi và một con thì ko đánh trả. Vậy thì cần Skill để làm giề :))

11. Dinadan_*

Đúng là con nhỏ killer doll này sức run pow ko được cao nhưng sức AGI của nó rất mạnh nên đứng phía trước đánh với lại tụi rồng rất đã,nên tui cũng sử dụng nó nhiều.nói chung con nhỏ này chơi cũng được.(thêm 1 điều là nó cũng xinh^_^)

còn nói về cách đánh của ông thì cách này cũng hay nhưng chơi như thế hơi khô khan quá ko?đánh vừa dùng tướng võ,vừa dùng tướng văn chơi mới thích chứ.(^_^)

12. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Cách tui chơi từ xưa đến nay vẫn vậy.

Không lấy hoa lá cành làm chủ đạo mà lấy việc tổn thất quân nhiều hay ít làm mục địch thoai. Cách đánh của tui tuy khô khan nhưng đảm bảo là không một quân nào bị giảm dưới mức nửa máu khi đánh nhau với bọ phù thuỷ.

13. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Dùng tướng văn trong trò nay là một sai lầm >:)
    đâu như ROT đâu mà cần tướng văn . ở thời loạn này cần võ tướng nhiều hơn à >:)

14. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

tướng văn mà bạn nói tức là mấy thèng đánh phép chứ gì. có chúng nó cho vui cho nó muôn màu muôn vẻ. mà tướng phép đánh phép cho lính nó chít lẹ nhanh lên lv

15. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Phài chi có thằng chuên tăng hp hay chiến đấu thì còn đỡ, nhiều thằng ko có tác dụng gì hết mới tức chứ, cái gì cũng dở hết >:)

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

ủa là sao vậy bạn. bạn nói gì mà mình chẳng hiểu gì cả
    có thể thông dịnh lại được hông?

17. phat1987

phat1987 Mr & Ms Pac-Man

tướng phép chỉ lợi là đánh được nhiều con thôi nhưng ko hết mp thì ko làm được gì hết
    mình cũng ưu tiên cho mấy thằng có điểm cầm quân cao . còn mấy đứa điểm thấp thì no xài
    . mình chơi tướng đỏ lên lv 30 sao lúc có chiêu điện 193 và lúc thì ko .
    chiêu băng 49 điểm có công dụng gì

18. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Nếu đối chiếu với bản tiếng Anh thi còn biết sơ sơ, chứ có mấy phép hỗ trợhay đánh ma không hiểucôngdụng gì hết.
    Bản này lại ko có cảnh 1chọi 1 như bản tiếng Anh, >:)

19. Gendo_*

Gendo_* Mr & Ms Pac-Man

***để tôi nói cho bạn biết công dụng của một số phép hổ trợ :x
    :Rose:
    :x phép 49 điểm thuộc yếu tố băng là tăng sức chống magic
    :x phép 88 điểm thuộc yếu tố trắng là tăng 1/2 EXP và cộng 100% sức đánh trúng
    :x phép 59 điểm thuộc yếu tố sét là tăng sức đi,phép 61 điểm là tăng sức đở (30 def)
    :x phép 64 điểm thuộc yếu tố lửa là tăng sức đánh (50 at)

:Rose:bạn chơi tướng đỏ muốn có chiêu điện 193 điểm thì phải tiêu diệt được nước tím và chiếm được thủ đô của nước tím (mách cho bạn biết là khi đó tướng đỏ sẽ mặt giáp tăng 10 def và strong lúc này 100 sẽ được 280,1 viên ngọc xanh lá nữa ngoài ra lúc đó mỗi lần tăng level sức cũng tăng nhiều hơn cho nên muốn tướng đỏ mạnh thì hãy đợi lúc mặt giáp rồi mới luyện :x:x:x

20. Dinadan_*

Bạn muốn thèng Lance có chiêu sét 193 thì bạn phải giết được thèng Zemeckis(bên quân tím đó)và phải chiếm được thành giữa(thành lớn nhất của Zemeckis đó).sau khi bạn làm được 2 điều trên thì Lance sẽ có chiêu 193 hoi(^_^).

Còn chiêu băng 49 MP có tác dụng giảm sức thiệt hại của Magic đó(rất hiệu quả khi đánh với pháp sư^_^).

=)) Dùng tướng văn trong trò này là sai lầm ư?=))nghe là biết ông mới chơi Brigandine rồi.=))nếu ông ko dùng tướng văn vậy là ông đánh trận nào cũng dùng tướng võ hết phải ko?nếu là như thế tui dám cá là 1 trận của ông đánh ít nhất cũng phải mất từ 30 đến 60 phút rồi(bởi vì ko có pháp sư đánh mà #>:)) ông chơi mà ko dùng pháp sư thì đánh 1 trận chắc tới tết đó=))chơi trò nào cũng phải dùng pháp sư thôi,chứ đừng có nói đến trò brigandine này(strategy càng phải sử dụng #>:) )