ai da choi thap tu chinh(dan tran) tren ps1 roi xin chi giao!

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi final_fantasy_x, 7/6/04.

1. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

dàn quân thì hàng 1 cho mấy tướng đánh như samurai, knight, mấy con rồng, nói chung là DEF cao cao và ATK cũng cao cao thì cho đứng hàng 1
    Hàng 2 là mấy con bắn cung, mage để chưởng, nói chung hàng 2 dành cho loại đánh từ xa hoặc chưởng
    Hàng 3 thì cho mấy con ngựa bơm HP, cure, rùi fairy niệm phép gì đó hay là cho mấy con bắn cung bắn được khoảng cách 3 ô vuông thì được
    Nói chung nếu bạn chơi cấp hard thì mỗi lần bạn đánh nên mang theo 1 con "dụ", cho nó lên tấn công kẻ thù, sau đó kẻ thù tức giận sẽ quay sang đánh bạn, lúc đó bạn chỉ việc dàn quân, chứ còn bạn vừa dàn quân vừa tiến đến kẻ thù sẽ có điều bất lợi là có khi chưa bạn chưa dàn quân xong thì đến lượt kẻ thù của bạn đi, lúc đó đội hình của bạn sẽ bị rối loạn và bạn sẽ gặp khó khăn, khó xếp lại đội hình được và buộc phải tấn công thôi
    Ngược lại, chơi mấy cấp easy hay nomard thì kẻ thù khi đánh bạn hay khi bạn đánh kẻ thù, chúng sẽ tự tiến về bạn, bạn chỉ việc xếp đội hình thôi
    Chú ý là đội hình của bạn không phải lúc nào cũng giữ nguyên mấy hàng 1, 2, 3 mà phải thường xuyên thay đổi cho phù hợp với địa hình và kẻ thù
    Thế thôi

2. MarkWiz

MarkWiz Mr & Ms Pac-Man

Em cám ơn anh Toi5 nhiều nhiều lắm ::). Em mới chơi trò này nên còn ngố lắm, anh tốt quá.

3. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Các bác bàn luận về bản tiếng anh và tiếng nhật thế là chưa đủ đâu theo tôi khác nhau quan trong nhất là tiếng anh chỉ có 1 người chơi đuợc trong khi tiếng nhật có thể 6 người chơi được mỗi người cầm 1 đạo đánh cực hay .nếu 2 người đối kháng thì tuyệt vời ( có thể ngồi cả ngày được ) Ai muốn vào phần đấy và các cách chỉnh khác cứ hỏi về cái đó tôi rất rành

4. Dinadan_z

Dinadan_z Mr & Ms Pac-Man

Cái phần chơi nhiều người mà bác nói thì tui biết lâu rồi,nhưng tui chơi ở nhà nên thường chỉ đánh với máy thôi.(T_T)Tui cũng thường hay vô phần đó đánh lắm,vì trong đó có thể chọn được thời kì nước của Cai và Lance hợp lại thành 1(tuyệt^^).Nếu chơi theo cốt truyện thì ko có.

5. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Các bác đã từng nghe tới vua "tàn sát" chưa,tôi nè.Nói vậy thôi chứ trò này chơi rất dễ.Lúc đầu chỉ cần chọn ra 1 đạo quân thật mạnh với chủ tướng,phó tướng và 1 con phù thủy với 1 chấm đen 1 chấm lửa hoặc 1 chấm đen 1 chấm nước để lúc nó lên level 20 làm chưởng 255 cho nó sướng,up quân nhanh.|Điều quan trọng là phải mua nhiều dơi để về sau làm 255 cho nó điên cuồng.Tổng cộng có 4 thành có thể mua dơi.chỉ cần vào đấy là tiền phải đủ mua 5 con.Sau đó bỏ tất cả đất đai để đi đánh nhau lung tung hết cả lên.Chờ đến lúc tất cả các tướng đội hình chính lên lev 30,dơi lev 20,tốt nhất là có tắc kè vàng rồi đập chết quân xanh nhạt của leonia,chiếm hết vùng đấy,cho con vua với đạo quân mạnh nhất đứng một đầu,găm thêm bất kì con tướng lao động đường phố nào các bác muốn giã lev cond đầu kia là phó tướng và con phù thủy biết dùng đòn 255 và 1lũ dơi lev 20 đảm bảo giữ vững như bàn thạch cái thành quan trong khống chế hết cả 4 thành xung quanh.Rồi lập 1 đạo 3 tướng khác gồm có 1 phù thủy,sau này cóthể dùng 255 hoặc 193 thì tùy,1 con tướng võ sĩ quyền Anh chuyên đấm say rắm đối phương,con này lên lev 30 thì điên cuồng lắm,còn con kia thì tùy,thích sao cũng được.Đạo quân thứ hai này chuyên trách việc lùa và khập chết nhà tím.Sau khi lên lev cao bọn này hết rồi thì nhà tím cũng phải chầu ông vải,lúc ấy lấn ra tí nữa,cướp cái thành giữa biển rồi cho con tướng võ sĩ quyền anh ra chốt.rồi cho thằng ninja đến giã ào một cái lên lev 20 ngay.Các bác phải chắc chắn một điều là ít ra mỗi đạo phải có 1 dơi hoặc 1 thiên thần đen hơặc 1 tắc kè vàng.Cuối cùng giã thêm 3 con tướng tùy ý.Xong đâu đấy rồi với 1 lực lượng tòan 255 kinh hồn,các bác có thể ào một cái làm gọn cả vùng luôn.Lúc đánh con trùm đầu cứ lấy tuyển đi đánh ,thắng là cái chắc.Con trùm sau thì cứ cho thằng tuớng võ sĩ quyền Anh,thằng nịna,1 con tướng chiến bất kì(phải lev 30) hoặc expert đi.Mỗi đạo cần 3 con gựa theo để bọn quỷ giảt dạng đẫu có cắn phải con dễ khống chế chứ để nó cắn phải rồng hoặc dơi thì phiền lắm(tối kị mang rồng theo) vì rồng rất nhạy cảm với các chưởng đánh vào status như đòn tỏa độc của con trùm.Đó là chiến thuật tối cao nhất mà cũng thực dụng nhất của trò này còn bác nào điẹu,muốn vừa giã quân vừa giữ thành thì xin mời mang đội hình lao động đường phố đi đánh trùm cuối nhé,he he

6. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

À còn nữa,có một số chiếu hay như dùng đội hình tòan chó đen lev trwên 20 giết trùm phá đảo mới buồn cười hoặc đội hình 10 con tắc kè vàng do 2 thằng võ sĩ quyền Anh chỉ huy cùng thằng thích khách(ninja)) mang theo tòan ngựa giết trùm nhoằng một cái là xong.Hôm nào rảnh rỗi em post cái file nhớ lên mạng cho các bác tham khảo chơi.Nên nhớ càng giã lâu thì quân càng,mạnh,càng được nhiều các lọ hiếm như lọ thiên thần,tắc kè vàng,khổng lồ đen ,khổng lồ vàng....Phải kết thúc tất cả các nhà khác trước tháng 5 năm 221 đấy nếu không thì gg.Thế nhé,bye.bác nào có gì chưa hiểu gửi tôi tin nhắn cá nhân hoặc post bài tại đây cũng được,tôi sẽ trả lời tất cả các bí mật

7. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Đánh hard cũng đễ lắm,nếu bác để í cái đạo nó đứng gần bác nhất có chó,quỉ hoặc cung càng tót,chỉ cần đứng cách nó 3 ô là nó tự động xông lên ngay(phải bố trí xong hết trước khi đưa nó vào bẫy.Nếu không có 3 con tôi vừa nêu ra thì phải bài binh đâu đấy rồi từ từ tiến quân lên cách nó 2ô là nó cũng vào thôi.Hoặc tốt nhất là bác có dơi lev 10 chỉ cần đứn cách nó 3 ô làm phát chưởng 66(làm giảm giáp và tấn công),lập tức đội bạn tưởng thật xông vào.Hoặc có rồng lev 10 đứng kè cho 1 phát(đừng tiếc MP vì trận đấu kết thúc nhanh lắm,chả đủ thời gian khè hai phát đâu.Lúc giết quân nó thì cứ dùng chưởng tốn nhiều MP nhất để có thêm extra EXP như 108 hoặc 112 hơoăcj 166,193.Lúc đầu bằng đấy kinh nghiệm là nhiều rồi.Bây giờ khuy lắm rồi,mai em lên post cách bắt quân cứ ra tay là bắt được cho các bác tham khảo.Về nhanh ko lát nữa lạnh hết về,ở Anh thời tiết chán vãi.Chào

8. Dinadan_z

Trời ơi!ở đây toàn là người chơi Brigandine từ 4-5 năm trở lên ko àh.bác post mấy cái đó lên làm gì cho mệt thế(*_*)?chắc định kiếm chut' cháo đây mà(^^)

9. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Post lên là để cảnh tỉnh mấy chú tuy chơi lâu nhưng vẫn thích nghệ thuật dùng quân giữ thành mà cuối cùng chả được cái quái gì hết.Kể cho bạn nghe nhé,hôm trước tôi ra hàng thấy một thằng chơi quân cực lởm,tuy rằng cũng giết được 2 đạo nhưng quân thì như cái cục ....Tôi bảo nó là đánh thế ko phá đảo đc đâu.Nó lại mặt dày bảo là đánh như tôi là trâu bò,ko có tí chiến thuật gì cả.Nó bảo có gì thì lên gamevn mà xem mọi người tòan đánh như thế.Nó giấu nick cho nên tôi cố tình làm như vậy để khích nó chư thực ra ko dám múa rìu qua mắt thợ đâu.Nó lại còn bảo là cái gì mà nó là cao thủ trên gamevn môn tàn sát cho nên tôi quyết phải dạy nó một trận.Có gì mạo phạm mong các bác thông cảm nhé.Còn đã chơi bốn năm năm rồi thì cái chiến thuật cũ rích ấy các bác còn ai lạ gì.Chẳng qua tôi muốn một là dạy nó biết thế nào là Brigandine xịn và dạy mấy em newbie(ai biết đâu đấy).Cũng có vài lần tôi xuất thần nghĩ ra vài chiêu hay chẳng hạn như tòan chó lev20 giết trùm hay có 10 tắc kè vàng...nên định khoe thôi.Chả có ý kiếm MP đâu.Nếu muốn kiếm MP thì tôi đi box khác,chả cần ăn xin trong box cái trò tôi thích nhất làm gì

10. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Tái bút,cái bài em post về sơ hở của đối phương phần hard lúc phòng thủ(bài thứ 2 ấy) theo em biết là rất ít người tìm ra cho nên có ý kiến góp vào thôi.Có thể tui là người chơi Brigandine lâu nhất ở đây đóa.(8năm trong nghề từ năm lớp 4 đến năm lớp 12.Mỗi ngày phải chơi ít nhất 3 tiếng ko thì chỉ muốn đập đầu vào tường vì nhạc của nó hay hết sức tưởng tượng,bây giờ nghe 24/24

11. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Tiện hỏi luôn,có bác nào biết có chỗ nào trên chợ giời mua đc tàn sát tiếng Nhật ko,đĩa tui cũ rùi hu hu

12. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Công nhận Bhc cũng là cao thủ trò này đấy nhìn cách nói là tui biết rùi giết chùm cuối nhanh nhất thì chỉ cho toàn thằn lằn vàng lv 30 cộng thiên thần cấp 4 vào vài turn là nó đi toong rùi . Nhưng bác chơi với máy không có nghiaz là chiến thuật bác giỏi đâu . Chiến thuật giỏi hay o phải chơi với người mới biết được . Tui và hai thằng bạn ngày nào chả chiến đấu từ sáng tới tối . Nếu bác đã tự cho mình là cao thủ thì chúng ta làm vài séc giao hữu Okie

13. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Muốn mua đĩa thì ra mini100 pasteur Q1 mà mua. Kể cả đĩa E hoặc J đều có, nếu ko có thì qua 96 Nam phưong7 kế bên mà mua.
    Tóm lại ra ngã tư Pas + Huỳnh Thúc Kháng đều có hết

14. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Ở chợ dời có 1 hàng đấy bác cứ vào 1 trong 2 hàng yến sơn hoặc thịnh trang mà hỏi nhưng đĩa 2 o chơi đuợc đâu vì tui vừa mua ở đấy mà đĩa mới cứng cũng o chạy ::( Tóm lại đĩa tàn sát thì đừng mua ở đó bác có thể lên 149 ngõ Văn Chương

15. Dinadan_z

Ngoài Hà Nội trò Brigandine gọi là Tàn sát àh?hic hic (*_*)tên nghe ghê quá :-s Ở thành phố trò này gọi là Thập tự chinh :cool: tên nghe hay hơn nhiều. #>:)

to Bch:Tui ko như bác,đội hình tui chơi lúc nào cũng có nhiều loại quân.1 đạo quân của tui thường có:1 con rồng,1 con angel(hay 1 demon :cool: ),1 con chó(hay ngựa cung),1 con ngựa(ngựa bơm máu) và 1 con tiên(con bơm sức đỡ).Đội hình của tui là như thế đấy.Tui thích chơi nhiều chủng loại hơn là chỉ chơi 1 loại kô thôi.Bác chỉ chơi 1 loại quân trong đội của mình thì hơi khô khan đấy(^^)

Mấy bác chơi trò này nhiều năm rồi.Thế thì theo mấy bác nước nào là mạnh nhất? :D

16. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Không phải,tôi dùng quân dựa vào tướng đấy chứ.Chẳng hạn quân của thiết giáp hoặc samurai thì dùng nhiều rồng vì bọn này khả năng kiểm sóat quân kém,không bay xa được mà rồng phải tụ vào đánh nó mới vui,cộn thêm khả năng bọc quân cho hàng 1.Với tướng như Ninja thì rất nhiều người nghĩ nên dùng quân cơ động nhưng thực ra không phải thế,cứ cho nó 1 con dơi đỏ,1 con rồng tím(tốt nhất là không nâng cấp 3 vì nâng cấp 3 sẽ bị giảm 1 điểm di chuyển từ 7-7 xuống 6-6,lúc lên lev sẽ được cộng AGI nhiều hơn là rồng tím mập và 1 thằng khổng lò đen.Lúc đi đánh cứ cho nó vào cùng mấy đạo đi chậm như phù thủy,thiết giáp.Một mình thằng ninja có thể một tay diệt sạch ba đạo địch và nếu cần giã quân thì chỉ cần quấy rối tình dục quân nó,đội bạn bị sờ sọang nhiều quá tức không chịu nổi đành phải liều mạng xông lên để bảo tòan trinh tiết(hồi trước đánh tàn sát ăn tiền với 2 thằng,tôi chấp bọn nó,dùng chiến thuật này làm bọn nó tức quá súyt nữa thì táng nhau trong hàng.Trận ấy thắng được 1lít có tiền hút thuốc).Nếu đánh con tướng ninja có khả năng solo cao thì con tướng đấm còn hay hơn nhiều,đội hình nó tôi thướng sắp xếp 1 con dơi đỏ,1con ma cà rồng cấp 3 và 1 ngựa đen.Lúc vào trận,cứ nhằm con phượng đập chết cha nó trước,97 một phát gọi lên,hiếp tướng nó.Nếu các bác thích thay đổi không khí có thể cho 1 tiên vàng vào làm quả 126 tăng độ nguy hiểm của con tướng đấm.Nói chung,quân mình có đa dạng,đẹp mã hay không không quan trọng,cái chính là sự kết hợp hòan hảo giữa quân và tướng.Các bác cứ phải đánh những trận như 8 phát 183 mới biết đời sướng thế nào.Trò này đc gọi là tàn sát vì có những chưởng như thế.Nếu các bác lên quán ps1 Minh béo ở chỗ nhà E4 khu thành công hỏi chuyên gia đánh tàn sát không cần quân tăng máu chính là tớ đóa.

17. oblivion

oblivion Claude, S.A gang boss Lão Làng GVN

troài, cái trò này tưởng là chẳng còn ma nào bàn nữa chứ
    cái trò này trước đây bàn mãi rồi nên là cũng oải bàn tiếp lắm +_+

18. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Êu ông gì ơi,không thích thì đừng có vào mà phá ngang,ai thích chơi trò này,nghiên cứu nó thì mới vào box này nhé.Phải luyện được lên đến đủ hỏa hầu rồi hai hoặc thậm chí sáu người chơi ngang trình nhau mới thấy hết cái xịn của nó.Đừng có tưởng là chỉ phá đảo vài lần,kiếm được vài con dơi đỏ mà ti toe với các bậc trưởng bối ở đây.

19. Bch

Bch Mr & Ms Pac-Man

Các bác thử vote xem nhà nào trâu nhất trong 6 quân lúc đầu quân nào mạnh.Bởi về lâu về dài,nếu biết cách giã thì nhà nào mà chả mạnh.Tôi thì thấy quân tím lúc đầu là mạnh nhất (lại có đến 2 cái thành mua đc dơi trong tổng số 4 thành trên bản đồ) cho nên nó mới bị thiết kế để cho 5 nhà bao vây cùng một lúc.Các bác cứ bày tỏ hết ý kiến của mình về các quân.Xong xuôi đâu đấy hết rồi mới phân tích kĩ lưỡng

20. Legen_agi

Legen_agi T.E.T.Я.I.S

Đao Tím là mạnh nhất .Nói chung trong 6 đạo tím toàn diện nhất Có tất cả các loại quân có thể mua được . Tướng chiến đấu khỏe (Caidor ) Bắn xa hàng khủng (chủ Tướng ) pháp sư hàng hiệu ( pháp sư 3 ngọc + người yêu của thằng chủ tướng )
    Sức chứa lớn
    Các đạo khác hoặc thiếu cái này hoặc thiếu cái kia không bao giờ mua đủ mặt quân
    Nói chung Đối Kháng Chỉ cần Tím và 1 đạo nữa ( Trừ đậo xanh nước biển ) có thể chấp tất cả còn lại