ai da choi thap tu chinh(dan tran) tren ps1 roi xin chi giao!

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi final_fantasy_x, 7/6/04.

1. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

-tất nhiên là trước khi post bài nên đọc hướng dẫn cho mem mới,nếu không thì hơi phiền về seo đó
    -Còn khi nhắc mà vẫn cố tình viết thế thì bị truè điểm là đáng lém :))

2. final_fantasy_x

final_fantasy_x Youtube Master Race

rồi chấp nhận bi6 trừ điểm luôn dù seo thì tui cũng không quan tâm đến cái dzụ này cho lắm.Vậy chỉ tui cách nhập cheat vào thập tự chinh chơi giả lập ps1 trên pc đi tại tui vào mấy cái pox của game thập tự chinh khác mà không có cái nào chỉ hết

3. fanha99

fanha99 Mr & Ms Pac-Man

trùi ui! sao khi đọc xong cà chục trang thảo luận của mấy u. tui đi mua đĩa game này về chơi. mua bản tiếng anh(1CD), chơi bằng ePSXe 1.6, vô bảng đồ được rồi, cho quân đi đánh rồi, nhưng khi vô chế độ attack thì đứng im, không hiểu tại sao nữa. mấy con thú vẫn nhúc nhích trên màn hình nhưng không điều khiển được. có sư huynh nào bị tình trạng này và đã tìm ra cách khắc phục thì xin chỉ giúp. đang máu trò này lắm rùi, nhanh lên nha quý huynh.

4. vuminhtan_84

cái này thì hỏi mấy cha kia chứ tui chỉ chơi ở PS1 thui
    Các bác nhớ trả lời nhé ^^

5. philongtungtroi

philongtungtroi C O N T R A

Tui cũng chịu thua luôn vì PC nhà tui là cực dở nên không thể chơi giả lập được thành ra phải chơi trên PS1 thôi hà. Huynh thông cảm nhé! Có huynh nào biết không giải thích cho huynh fânh99 đi.

6. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Cái này xem chừng thì có vẻ là PC nhà bác nó ko chịu được game này. tút nhất là bac thử dùng trình giả lập khác xem chứ exep nó yêu cầu cấu hình cao hơn các thằng giả lập khác đấy

7. vuminhtan_84

híc,tui dùng giả lập emurayden emulator không chơi được trò này,bó tay wá >.<

8. fanha99

fanha99 Mr & Ms Pac-Man

máy tớ FX52000, CPU AMD 2000+ mà, dư sức giả lập nhưng không biết có cần config gì không? trong khi chơi những trò khác bình thường.

9. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

vvạy thì có nghĩa là đĩa bị lỗi thui, bác thử mua đĩa khác xem chứ trò này thì cũng đau có yêu cầu gì cao về cấu hình đâu.
    chỉ cân nhét đĩa vào là được thui mà ^^ chúc bác thành công

10. final_fantasy_x

đúng đó chắc là đĩa bị lỗi rồi mà cũng không chừng cái gỉa lập bác chỉnh không đúng đó,cái gỉa lập đó tui chơi qua rồi phải vào chỉnh config chọn cấu hình video lại rồi chơi là ok thôi => chúc bạn thành công.

11. fanha99

fanha99 Mr & Ms Pac-Man

vậy u sử dụng chương trình gì và config như thế nào vậy? chiều nay tui đi đổi đĩa khác thử xem sao, nhưng u cứ chỉ tui config nhé.

12. final_fantasy_x

bạn mở chương trình giả lập ps1 lên rồi nhấp vào chữ config =>trong hộp thoại mới xuất hiện bạn chọn pete's dx6 d3d driver 1.62 => bạn hãy nhấp vào chữ config nằm trong hộp thoại đó luôn => sẽ có một màng hình khác xuất hiện,rồi bạn hãy bấm vào chữ nice ở cuối màng hình bên trái xong bấm ok.Vầy là chơi được rồi.Chúc bạn thành công

13. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

mấy cái đó còn phải xem lại bạn có cảd màn hình hay onbỏa,cả phần suond cũng vậy luôn.bạn cứ thù từng cái là tìm ra cái thích hợp nhất cho máy của mình à.

14. vuminhtan_84

khỉ thật cái máy của tui không biết kiểu gì mà emurayden không chạy được,espxe thì cũng chỉ hiện ra cái biểu tượng của Sony là hết :((.Ai chỉ cho tui cách cài espxe1.52 với

15. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Bồ vô phần tài xuống của trang này,nạp vể cái ct khác rồi xài thử xem.
    Coi chùng ct của bạn dã b5 hủ rồi đó.

16. final_fantasy_x

chắc máy của bạn không đủ cấu hình nên mới bị như vậy thôi.Hiện nay theo mình biết thì chương trình emủayden chỉ chạy được trên window 98 trở xuống thôi còn từ win 2000 trở lên thì bó tay.

17. vuminhtan_84

thế thì tui bó tay rùi,đang định cài đĩa đó vào ổ ảo để đỡ tốn thiền mua đĩa,hic.Tui chơi trò này phá đĩa lắm

18. sEphIr

sEphIr Youtube Master Race

các bác chơi Brigadine bản tiếng anh, cái lâu đài của con trùm có nổi lên như bản tiếng nhật ko? Tui chơi chẳng nổi lên dc tức gì đâu á

19. vuminhtan_84

hì,bản tiếng anh thì không có đâu,vì thế nó chỉ điều khiển được mấy quân đó đánh hết các thành là xong,không có thành cuối của trùm đâu ^^.Ấn L2+R1+select hay start để điều khiển quân tím ok

20. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Thật ra bản tiếng nhậtchỉ hay hơn là có fim thui,còn về Itm và weapon thì tệ quá.
    chơi mà không có w hay item thì đâu còn hay nữa.
    hy vọng bản sau có sữa chữa tốt hơn