ai da choi thap tu chinh(dan tran) tren ps1 roi xin chi giao!

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi final_fantasy_x, 7/6/04.

1. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

thế thì bó tay rùi,đĩa tiếng nhật hay hơn tiếng anh nhiều vì đĩa tiếng nhật thì quái vật trang bị được,nhiều đồ,tướng hơn,vũ khí có nhiều loại chứ không phải là ít hơn đĩa tiếng anh kia.Nói chung đĩa tiếng nhật hay hơn đĩa tiếng anh nhiều[-x

2. R.KenShin

R.KenShin Donkey Kong

Có ai biết cài chương trình giả lập ..hãy giúp ken viêc này được ko?Ken chơi trò này nhưng ở nhà có máy vi tính ko biết cài chương ttrình giả lập ra sao?Mong các bạn giúp đỡ ? [-o<

3. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

@R.Kenshin : ra 1 chỗ bán disk PC , nói đưa cho 1 cái disk software hỗ trợ game , sẽ có trình giả lập PS , muốn cài cho dễ thì xài trình VGS nhưng chỉ chạy trên win98 thôi , mua về rồi post lên đây , anh em chỉ cho .

4. sEphIr

sEphIr Youtube Master Race

Ko xài VGS cũng ko dc nữa oá
    Tui xài ePSXe thì mỗi khi vào trận đấu là đứng
    KO bít có cái Plugin nào để sửa lỗi này ko nhỉ?

5. Cloud3004

Cloud3004 Youtube Master Race

ui ông anh ale đang chơi trò tales of phantasia vậy ông có cheat code không nếu có thì cho tui xin đi vả còn điều này nữa ông có thể cho tui biết có bao nhiêu nhân vật chính không

6. fanha99

fanha99 Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn mấy huynh đã nhiệt tình giúp đỡ.
    sau khi post bài hôm trước, Fanha ra đổi lại bản tiếng nhật 2CD, về chơi ngon lành, không cần config lại gì hết trơn. chơi đội đỏ gần về nước 2 lần rồi, lần đầu chơi easy, lần 2 chơi normal. còn thành cuối(trên đảo) chưa đánh. tí nữa, sau khi post bài này sẽ đánh. không biết quân của nó là gì nên chưa có chiến thuật ứng phó.
    một lần nữa cám ơn mấy huynh!

7. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

nếu như mà muốn biết thêm chi tiết về trò này thì bạn cứ qua bên box thảo luận chung của game chiến thuật đi. trong đó dã bàn kỹ lắm rồi đó, có thể nói là gần như tất cả những gì có liên quan đến trò này

8. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Trò thập tự chinh tiếng nhật này tui kiếm hoài mà không tìm ra code của nó,rầu ghê:((
    bạn nào có thì chỉ giùm nha.
    Bờm nè,định mua trò đó sao mà nhắc tới nó vậy hả>:)

9. vuminhtan_84

trời ạh,HK đã nói là vào mấy box của trò này ở game chiến thuật để xem mà.Cứ post bài thế này thì bó tay

10. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

kiếm được thì tui đâu có hỏi hoài,vừa mỏi tay đánh lại còn dễ bị hiểu lầm là câu bài nữ chứ:((
    ông viếtcho tui link đi dể tui vô kiếm.

11. ale

Plugin cập nhật ngoài tiệm thiếu gì , còn ko thì lên google mà search ...
    Nhưng máy bị đứng có nhiều lỗi lắm , nên test lại cái Video Card của nó xem có phù hợp ko !? hiện tui đang xài ver.1.5.2 , đọc trơn nhưng chất lượng Sound ko cao .

Brigandine - G.E ko có code đâu mấy bạn ơi :))

Tiếc quá tui ko có code trò này , và dạo này busy wá nên mới chơi 1/2h àh , sorry ko thể giúp .

12. sEphIr

sEphIr Youtube Master Race

Ko có Code thì xài ArtMoney đỡ đi, Rune Power, HP,... sữa đc hít trơn hà :)) Ko những thế mà còn sửa lại HP của đối phương nữa chứ, quá tiện

13. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

cái gì chứ hả? có code cho bất tử đồ chơi và bình mà. như vậy cũng ko phải là code hay seo chứ
    to cái you gì đó. ông cứ qua bên box game chiến thuật vào trong thảo luận chung mà xem. trong đó có đầy đủ tất cả các hướng dẫn và bàn luận về trò này. ok

14. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Tui có cái mánh này,nói lên choa anh em coit thừ nha..Đólà
    1.chơi với 2nước,cảnh cuối cho diệt hết 4 nước còn lại rồi đem 2 nước mình chơi ""đánh cuội"" với nhau dể tăng lv và trao đổi W với nhau
    2.chọn 1 nước,diệ hết chứa lại 1 nước với 1 thành.thành kế bện nó mình mua 1 đống monster ruùiđể đó,rút quân qua thành kế bên>>nó thấy vauy65 liền nhày vố chiếm liến:))>>lúc đó đem quân dánh ngược lại.nó liền đem đám quân lv1 mình bố thí cho ra đỡ.lúc đó mình dễ dàng hạ nó để lên lv.cứ lặp lại vài trận lả lv quân mình tăng lên liền >:)

15. ale

Cách của bạn khá hay but ... ai cũng bít cả rồi ^^ .

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

cái trò này xưa rồi chú ơi. khi mà người nào mới chơi TTC thường hay chơi trò này lắm
    tui có một chiến thuật này hay lắm. mọi người xem nha
    đánh cho tất cho các nước khác về trời, chỉ còn lại một nước. chừng lại cho nó đúng một thành.
    thật ra trò này đã có nói trong bên box chiến thuật rồi. mọi người qua đó xem nha
    ok

17. vuminhtan_84

hờ hơ,để lại cho nó 1 thành rùi seo đó thì đánh đến khi wái vật của nó gần chít rùi retreat chứ gì,cũng được đoá^^

18. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

các ku nói chẳng suy nghĩ gì cả. để lại cho nó có mỗi một thành thì nó âm Mana. đến lúc đó lấy gì cho quái vật của nó sống?
    Lúc đó thì có để thành chống có quái vật trog kho nó cũng chưa chắc đã tấn công. ít nhất cũng phải để cho nó 4 thành chứ.

19. vuminhtan_84

tất nhiên là tui cũng đang định nói như thế đó.Đánh mấy con kia mà lỡ tay thì chẳng còn để mà lên Exp nữa^^

20. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

buồn cười thiệt,một mặt thì chê cách của tui,chê xong rùi lại đem nó ra bàn tán,vậy chê tui làm cái quái gì.
    Cách của tui là chọn thành gần có mấy con dragon,mua cho quan nó rùi đem ra xử,lên exp lẹ lắm.