Ai là fan của dungeon siege 2 vô đây đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Alexi Laiho, 14/8/05.

1. DemonII

DemonII Youtube Master Race

xem nào có ai làm hết quét phụ chưa. tui còn thiếu 1 cái quest ở act II nữa thôi.
    có ai đã di xuống cái hầm mà có mấy cây nấm mọc thành hình tròn chưa

2. shivando

shivando Youtube Master Race

Mình chơi đến ACT III rồi . Mới mua Dragon ( rồng ) rồi nuôi nó lên cấp 4 ( co 5 cấp là hết cỡ thì phải ) . Sao nuôi nó như thế mà nó chỉ bự lên , không mọc chân để chở hay mọc cánh gì hết vậy ?!? . Nếu ai đã có rồng mọc cánh rồi thì chỉ cho mình với .
    Chơi thích nhất la rồng mà nó không mọc cánh cũng như không ! hu hu

3. shivando

shivando Youtube Master Race

Mình chơi đến ACT III rồi . Mới mua Dragon ( rồng ) rồi nuôi nó lên cấp 4 ( co 5 cấp là hết cỡ thì phải ) . Sao nuôi nó như thế mà nó chỉ bự lên , không mọc chân để chở hay mọc cánh gì hết vậy ?!? . Nếu ai đã có rồng mọc cánh rồi thì chỉ cho mình với .
    Chơi thích nhất la rồng mà nó không mọc cánh cũng như không ! hu hu

4. lady-yuna

lady-yuna T.E.T.Я.I.S

ah rồng chỉ bự lên chứ ko có bay được đâu thông cảm nha tại nhà sản xuất ko cho nó bay vậy có ai bít chổ nhận Q phụ từ ACT I đến III ko vậy

5. Dickyhp

Dickyhp Youtube Master Race

Cho tui hỏi cái màn sa mac. ở act1 co chỗ tượng đá hỏi về các người anh hung` đên' thăm cái tượng chết tiệt đó thì phải trả lo`i ra sao ai truơc ai sau.Tôi đoc co thây1 ban nói cu trả loi` sai di dể đánh mini boss kiếm đồ thấy cung hay nhưng vẫn muốn trả lời đúng xem sao.Làm ơn chi? dum`.
    ah` còn mấy cái " shire" nằm dọc đuờng đó ể làm j` vay

6. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Shrine để đọc thần chú chứ chi ! Còn về câu hỏi của bức tượng thì tay đó cũng đã trả lời rồi mà, còn không thì lên GameFAQs mà kiếm walkthru...

7. DemonII

Sao chẳng có ai trả lời hết vậy, làm sao để xuống được cái hang có mấy cây nấm mọc thành hình tròn vậy.
    ah còn nữa có ai tìm đủ bộ giáp myst... set gì đó chưa.Mình tìm mới được 2 cái thôi là cái nón ở trong hang "elven prison" ở sa mạc còn một cái khi đánh xong cái aman'lu arena, vậy thì cái thứ 3 ở đâu vậy giúp mình với.

8. DemonII

hướng dẫn làm nhiệm vụ:lelani sorow
    lelani cho mình con búp bê thì mình mang con búp bê cho 1 đứa ờ chỗ thác nước trong làng.mình đổi con búp bê lấy chai rượu, có chai rượu mình đổi với 1 đứa ở sa mạc gần cổng nối giữa vùng đất của Dryad với sa mạc lấy miếng thịt, đem miếng thịt cho 1 đứa ở trong INN lấy bức tượng, đem bức tượng tới 1 thằng lính ở khúc cuối cái actII chỗ mình đánh con rồng lấy cái đầu quỷ, đem cái đầu quỷ tới chỗ 1 tên gần cây cầu mà đứa Finala sửa lấy chai nước, đem chai nước tới ACTIII trên đường đi mở nguồn nước cho người dân thì có một cái hang bí mật(ấn nút trên bức tường đổ vỡ) xuống cái hang đổi chai nước lấy cuốn sách(chắc vậy), đem cuốn sách tới 1 tên half-giant trên bức tường thành ACTIII lấy cái lông chim, đem cái lông tới 1 bà ở trong làng aman'lu lấy cái đèn cuối cùng đem cái đèn cho lelani thế là xong.
    muốn tìm các con đường bí mật thì kéo thanh bản đồ ở góc phải cho bản đồ to lên tìm những điểm màu xanh dương đó là những công tắc bí mật.

9. caothulata

caothulata T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi thăm ,khi vào phần II,không hiều sao khi mình gặp lại những nhân vật trên đuờng ( mà mình đã gập ở phần 1 thì ko thề nào mời họ và nhóm dc,cho dù là còn dư chỗ,đến khi về lai INN cũng ko mời dc,còn nếu dùng những nhân vật này ờ phần 1 thí quá đễ chếtmsao mà cày lên lv dc,chênh lệch quá,bà con chì dùm cái nghe

10. lonely_hero

lonely_hero Mr & Ms Pac-Man

Trò này chơi dc trên WIN98 ko vậy
    Đừng trừ MP,please.
    Đừng trừ MP,please.
    Đừng trừ MP,please.
    Đừng trừ MP,please.
    Đừng trừ MP,please.
    Đừng trừ MP,please.

11. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Phải disband nhân vật đang ở trong nhóm (thậm chí đang ở trong Inn) thì mới thu phục nhân vật mới được, nhưng có 1 điều kỳ lạ là class của các nhân vật mới này bị thay đổi hết, VD : Lothar là half-giant chuyên về melee lại đổi class thành Combat Mage, mà ai thì cũng biết Lothar có chỉ số Intelligence "rất tuyệt" thế mà để hắn chơi phép thì... bó tay toàn tập ::( , còn Deru bị chuyển thành Nature Mage trong khi class cũ là cung...

12. yosuhaka

yosuhaka Youtube Master Race

Mấy cái cây nâm đó là quest của thăng bắn cung đưng ở INN của Aman'lu. Cho nó nhập bọn rùi đi đến đó là nó active quest thui. Thế cho hỏi sao tui bị kẹt ở 2ndquest ACT II của con eva. Mình Add Eva vào và đi tới mấy cái hang nhưng nó đều không cho vào???????????

13. Frozen-Star

Frozen-Star Mr & Ms Pac-Man

Giúp em cái Quest "Familiar Heiloom" ở phần Secondary Quest, Act I, nhận từ một người ở Azunite Desert. Có một thằng thiên thần đá đứng canh cổng và nó ra cái câu đố quái quỷ gì đó, chẳng biết trả lời ra sao cả. Bác nào biết thứ tự câu trả lời thì chỉ giùm em nha. ^^

14. emtraisieunhan

emtraisieunhan Mario & Luigi

cho hỏi cái quest làng 3 đó............giết xong 3 con Dark wizard roài xong sao nữa.......ko thấy đường nữa.........về làng thấy ngôi sao nhưng ko thể tìm thấy cái thèng có ngôi sao đấy ở đâu hix

15. DemonII

có phải cứ cho thằng bắn cung di theo tới chổ cây nấm là sẽ có nhiệm vụ phải không hay là phải nói chuyện với ai nữa.
    Còn giết xong 3 tên DW thì về làng tới chỗ ông vua trong làng ấy
    Có ai tìm được cái món đồ Myst...set thứ 3 chưa vậy.

16. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

To Frozen-Star: Cái thằng ấy bác muốn nó mở cửa thì phải trả lời theo thứ tự 3-4-1-2 (hoặc 3-4-2-1 tui ko nhớ rõ nhưng chỉ trong 2 cái này thôi). Hì, nhưng trước hết cứ nhè 1-2-3-4 mà tương cho no ra boss --> đánh --> kiếm đồ. Tui kiếm được 2 cái unique liền đóa.

17. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

To TuDragon: đại ca nói thế nào chứ nv của trong nhóm mà disband thì nó về inn. Về inn ko disband nó được đâu. Thôi đành cày con cũ thôi chớ biết làm seo được

18. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Ẹc ẹc. Bác nào cũng mang theo đội hình 5-6 chú nhưng em chỉ mang theo có 4 chú tất cả gồm 1 mele dùng dual-weld (song đao í mà) độc chiêu waves of power và elemental rage, 1 cung thunderous shoot tầng 3, 1 nature mage dùng master healing cascade, wrath of the bear, bơm kháng mele và ranged 39% (thông cảm em ko nhớ tên chưởng), và cuối cùng là cho đánh master icebolt (cái này thì tùy, có thể dùng chưởng chiến khác) còn độc chiêu thì là glacial aula tầng 3 và cái chiêu gì đó giúp cả đội không bị mất máu khi đánh (lợi khi đụng trùm). 1 combat mage dùng cripple và master call lighting với độc chiêu gathered bolt và detonation. Nhưng hệ elite bọn quái trên đường đánh trùm Valdis được bơm máu = lighting và death nên phải chơi fire magic đi kèm. Còn theo em thì bộ đồ khủng nhất là Mithil Unique, nếu set full thì hơn cả hoàng kim :D . Em mặc nó vào + mấy cái nhẫn xịn thì máu là 5200 amor ~1400 lận, đánh mãi ko mất máu ;;) . Bác nào biết cách set đồ thì chia sẻ kinh nghiệm nha. Chỉ ức chế nhất là mấy em magic rất dễ bị chết đầu nước khi đánh trùm khủng (thằng rồng chẳng hạn) còn mấy em kia thì miễn bàn :wink: .

19. hellarmy89

hellarmy89 Youtube Master Race

tui bí rùi tui tới cái cửa biến thứ 3 ở dưới tầng hầm gì đó hổng bít tên cái mũi tên nó cứ chỉ về phía trước ma khổ nỗi phía trước hết đường rùi làm chi giùm nha

20. dark_electron

dark_electron Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi với, sao tui đến chỗ cuối ACT1 làm nhiệm vụ subquest The Secret of Xiala's Temple (tên của cái con bồ thằng Azunai đó, quên mất rồi) mà sao không tìm được viên đá màu đỏ vậy. Cái chồng đá Red Stones để mở mấy cánh cửa bí mật lấy Chant of Scholar đó. Hay là chỗ này game của tui bị Glitch rồi? Có ai biết chỉ giúp tui với nhá. Đa tạ đa tạ....