Ai là fan của dungeon siege 2 vô đây đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Alexi Laiho, 14/8/05.

1. luxun03

luxun03 C O N T R A

Nếu có cài bản mở rộng thì có thể reset skill được :D .

2. small_cat

small_cat Donkey Kong

à bạn cho mình hỏi về stat point
    về việc thu được stat point trong quá trình đánh quái là random hả bạn
    và mỗi race có 1 số stat bonus ghi trong lúc tạo hero, ví dụ giant là +6 stre, dryad là + 4dex , thì đó là lượng stat mà nó sẽ được tăng thêm mỗi level, hay chỉ là khởi điểm thêm được 1 tí tẹo đó thôi nhỉ

3. neo_hunter

neo_hunter Youtube Master Race

mấy bạn cho mình hỏi mấy bản mod như tiền hay đồ set... thì mình copy vào thư mục nào của game

4. MaxPayne181991

MaxPayne181991 T.E.T.Я.I.S

point nó tự tăng cho phù hợp với weapon đang dùng thì phải, chơi lâu rồi ko nhớ. Hình như nếu bác cầm melee weapon thì nó tăng strength, cầm range weapon thì tăng dexterity, cầm staff+spell thì tăng intelligen, hình như thế:-?

5. Light-DarkMaster

Light-DarkMaster Donkey Kong

Theo cả hai vừa theo vũ khí mình xài lẫn theo đặc tính của chủng tộc khi tăng lv, vì thế mấy thằng khổng lồ mà cho dùng phép thì cũng thuần phép cũng có khi không hơn được bọn Elf nửa mùa.
    Dungeon Siege 3 chắc năm sau là ra rồi, sốt ruột quá.

6. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

mua pet thì bạn vào cái nhà ghi Pet đó, gần cổng dịch chuyển tìm chổ nào có chử PET mà đi qua, còn nếu không đủ chổ cho PEt vô thì đi tới INN vào đó, chạy lại thằng cầm đèn nc với nó để tăng thêm party (tốn tiền) - tùy theo cấp của game ( trong game co 3 cấp - chơi xong 1 cấp đầu nó mở tiếp cấp tiếp theo) - mới chơi lần đầu thì 4 party, lần 2 thì5, lần 3 thì 6 người.
    cách ép đồ thì mua đồ thằng cha có cái cục kim cương màu xanh gần cổng dịch chuyển, và cần 1 món đồ có ghi chử exchange , chữ nó màu đen. thì mới ép đồ được. Lưu ý nó ép được 1 lần thui đó, nên mua nhiều đồ cần ép 1 lần luôn.
    Do mấy hôm nay củng đang chơi lại, các bạn có gì thì hỏi nha - mà nhớ thì mới trả lời được. thân

Chỉnh sửa cuối: 9/6/10
  7. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

8. clamp11

clamp11 Youtube Master Race

Các bác cho e hỏi cái,lúc gặp mấy con Ghost,ko nc với chúng nón đc,nó bảo đến gặp Mage Lyssanore ở Act II,làm nv nó bảo xong thì chả đc jh >"< làm sao để nói chuyện với mấy con Ghost đc??

9. Whydonot_nt

Whydonot_nt Youtube Master Race

Dungeon Siege II – Kinh nghiệm bản thân

Khi mới bắt đầu chơi bạn sẽ có rất nhiều thắc mắc trong game này. Sau đây là những cảm nhận của riêng mình và kinh nghiệm rút ra đc từ khá nhiều lần chơi và phá đảo các cấp độ khác nhau ( cũng chày trật chứ ko giỏi j đâu )
    Nhiều lần chơi là vì để thử hết các loại nhân vật từ loại nhân vật rồi đến hướng phát triển và đội party gồm những ai là có lợi nhất.
    Thứ 1: Chọn nhân vật
    Khi bạn gặp những chỗ khó như quái quá đông hoặc boss thì bạn sẽ thấy nv melee dùng khiên có lợi như thế nào. Với sức chịu đựng gần như vô hạn amor trâu máu trâu kháng trâu nói tóm lại là con trâu. Có những lúc bạn sẽ thấy chỉ còn một mình hắn chiến đấu vì đội đã ngộp hết rồi.
    Thế nên party của mình chắc chắn có nó ( cái bia đỡ đạn của mình )
    Nhân vật này thì dĩ nhiên nếu là lớp haft-giant là mạnh nhất nhưng có thể vì quan điểm thẩm mỹ nên có thể chọn human
    Nhân vật thứ 2 trong party của mình là Natural Magic, nv này cũng rất quan trọng bạn àh, tối quan trọng là khả năng Hearth vì pt của mình có rất nhiều ng đánh khởe chịu đựng yếu nên cái này qtrọng lắm. Cái hay của Natural Magic là có skill Power rate cho Magic nói chung ( đánh Power mới là điểm nhấn trong DS2 ). Cái hay nữa của tên này chính là khả nắng freeze quái sau mỗi đòn đánh. Ngoài những điểm này ra thì chỉ là kn xuất chiêu ice với dmg tầm tầm trung bình và summon. Vì sao hay như vậy lại chỉ có 1 trong pt? vì những điểm hay của nó chỉ cần 1 đứa là đủ rồi cộng với khả năng xuất chiêu tầm thừờng và power tầm thường nên only. Trong game đã cho bạn sẵn Taar rất phù hợp với nv này.
    Nhân vật thứ 3 trong pt là Combat Fire (dùng lửa) . Với những chiêu lửa khả năng đánh rộng dmg cao, cùng với Power dễ sd và dmg cao ghê người ( lv 60 có thể hơn 10k ). Skill hay nhất của Combat Mg có lẽ là tăng Power dmg cho Combat và cả Natural Mg. Với skill này cộng với skill tăng Power rate của Taar thì nghệ thuật đánh Power đã trở thành điểm nhấn trong cách đánh của mình.
    Nhân vật thứ 4 trong pt là Combat Lightning (dùng sét) . Cái lựa chọn này thì tùy ng có ng thích dùng Death hơn nhưng mình thích dùng Lightning vì thẩm mỹ và cũng vì mình rất thích cái Power cuối của con này. Dùng 2 Combat là vì khả năng hỗ trợ cho nhau của skill tăng Power dmg và các bùa tự động. Hai Combat tức là khả năng giết quái cũng cao hơn.
    Nhân vật thứ 5 của mình là Melee Dual, hơi bất ngờ đúng ko? Sau khi phá đảo hệ dễ nhất thì khi lên Elite mình tăng thêm ông này thì cũng phát hiện ra rất nhiều cái hay. Cái hay của tên này là diệt Boss, bạn thử hình dung xem lúc trước còn đánh 4ng thì thừong là khi đánh Boss lúc cuối thường là còn ông Melee khiên đánh, lâu vật vã nhưng biết làm sao đc khi đồ đạc có phải là ngon lành j đâu, mấy tay Magic Boss nó vảy tay cái là ngáp. Lúc này lâu chết ng, kiêu như nó thì ko đánh mất máu mình nhưng mình thì cũng đánh mất quá ít máu của nó chỉ trông chờ vào Power. Nhưng khi lên Elite có thêm tên Dual với khả nằng chịu đòn tốt chỉ thua Khiên, không phải lúc nào cũng sống nhưng thừong là ko ngáp. Với Power cuối của Dual thực sự đánh Boss quá hay, bạn cứ tưởng tưởng Power Natural Fire Lightning dmg từ 6k với 11k mà đánh vào Boss chỉ làm nó mất 1k máu nhưng tên Dual đánh tốc độ cao trong 20s cú nào cũng 1.5k thì quá tuyệt phải ko?
    Đây có thể coi là dũng sĩ diệt Boss...
    Thứ 2: Cách phát triển
    Cách cộng điểm skill là đi theo Power mình chọn, nhưng có lưu ý là kể cả những skill quan trọng và cần thiết thì cũng chỉ cộng đễn 10 cùng lắm 12 vì cộng đồ đạc vào là vừa. Hơn nữa các skill trong DS2 càng lên cao thì 1 điểm cộng càng tăng ít %.
    Các nv khác mình ko nói nhiều về các điểm cộng đb chỉ có lưu ý 2 ng
    Mellee khiên: vì đi theo đường dùng khiên nên các skill ở đường này cộng vào từ 6-8 điểm tùy người. Skill tăng máu có thể là 10đ, skill tăng kháng vật lý tăng bao nhiêu tùy nhưng rất nên có, ngoài ra cho ít nhất 1 điểm vào Overbear để dùng kiếm 2 tay( DS2 có 1 lỗi rất dễ thương là dùng kiếm 2 tay và khiên). 1đ vào Dual wield rồi xđ vào Alacrity tăng speed đánh và cuối cùng là đến Fierce Renewat 10đ tăng Power rate. Còn những điểm còn lại tùy mọi ng.
    Power dùng là Brutal Attack max để đánh B và Whiring Strike max đánh quái thường tập trung đông.
    Melee Dual: ko cộng vào Overbear vì ko dùng đc kiếm 2 tay nhưng lại cho 1đ vào skill dùng khiên để có thể cộng điểm vào skill tăng amor
    Power dùng là Waves Of Force để đánh 1 lũ quái tập trung đông hơi theo đường thẳng và cuối cùng là điểm nhấn Elemental Race để diệt B
    Combat Lightning dùng Power là Gathered Bolt
    Combat Fire dùng P là Detonation
    Natural dùng P là Icicle Blast
    Nói chung như mình nói đánh Power mới là chính vì đến tầm lv5x trở lên thì rate khủng khiếp đánh liên tục. Thế nhưng xuất chiêu ntn vào lúc nào thì là kinh nghiệm của ng chơi khó nói đc.

10. [T]Knight

[T]Knight Mario & Luigi Lão Làng GVN

@ Whydonot_nt ông có rất nhiều điểm chung với tui :)
    1. main là mele dung khiên - power chỉ dùng mỗi chiêu hút quái
    2. cách build theo power ( cái này chỉ dùng ở phần 1 , lên elite là phải reset lai để build đều skill vì lý do skill + từ đồ rất nhiều có khi còn hơn cả điểm bản thân )

Những chỗ khác của tui :
    Lên elite và end game 6 char đội hình như sau:

2. mele ( 1 khiên ,1 2 hand )

2 archer ( 1 acher thuần vs 1 blood ass )

1.combat magic light

1 nature magic

Đội hình của mình phân làm 3 tuyến :

Tuyến 1 :Mele : 1 tank ko cần nói rồi nv của nó chỉ là tank , hút mob. 2 hand : tai sao tui lại chọn mele 2 hand là vì khả năng stun skill của nó quá good + power aoe rộng + stun phối hợp với mele tank ở tuyến 1 quả là tuyệt vời.=> quái ít có cơ hội tấn công các tuyến sau

Tuyến 2 : Mage combat light vì sao mình trọn ? ok vì khả năng sau : khả năng đánh từ xa, đánh lan sang bên canh. dam min và dam max tuy cách xa nhau nhưng hãy nhìn số damg max mà xem 1 con số khổng lồ.Phối hợp với max skill Quic casting + arc jiji ý thì là 1 damg dealer aoe khá nguy hiểm. casting nhanh sẽ có nhiều cơ hợi nhảy max damg :)

Trong ds2 tui rất khoái nhất char bowman vì khi tăng max tỉ lẹ crit + crit damg + khả năng xuyên táo + bắn xa thì archer đúng là sát thủ, với 2 archer ngoài mini boss và boss ra ko có con mob nào có thể tiến lại gần đội hình của tôi. Power thì mình học mỗi chiêu add sét vào mũi tên bắn tằng tằng nghe thật vui tai,

Tuyến 3 : nature magic : chỉ học max healer và power ( mình quên tên rồi ) đại khái là làm cho nv bất khả xâm phạm trong 1 time nhất định. Thực sự để mà nói tuyến này chỉ dùng đến khi gặp mini boss và boss thôi bình thường dùng nó để buff các spell tăng % crit và crit damg etc.. để hỗ chợ cho 2 con archer bắn càng đau hơn.

Đúng như bạn nói 5x thì toàn đánh = power :)) , bắn càng nhanh hay bị mob cắn càng nhiều thì power re change càng nhanh + với dư điểm thì + vào skill power rechange rate thì đúng là hành hạ lũ mob. Mele hút mob > mele aoe stun > mage aoe light > acher bắn tên add sét > mage nature buff skill bất khả xâm phạm => oánh boss dễ như bỡn. mà boss khó nhất chắc chỉ có con Dark magic hay arch mage ji ji ý ( thủ hạ của vaildis )

Cần phải nói đến cách dung spell nữa nhưng hôm nay muộn quá rồi ko dám thức khuya nữa, chỉ có 1 câu : "spell nếu biết kết hợp thì sẽ rất khủng khiếp "

Chỉnh sửa cuối: 21/6/10
  11. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Team kiểu gì vào gặp con boss Dark Mage cũng ngất :D
    Mình đánh với nó chết đi chết lại, tốc muốn hộc máu, vừa đánh vừa văng tục chửi bậy ^^
    Đội hình team mình trước khi có công chúa làm Melee thì Mage + 2 Druid + 1 Archer, team đánh tầm xa, nói chung là ko con Mob nào có thể đụng được đến bạn. Melee công nhận đánh mạnh kinh, nhưng chả thấy NPC nào đẹp cả >.< . Khó chịu ở chỗ, Melee sẽ chạy loăng quăng để tank nên team sẽ tách làm 2 nhóm rời rạc.
    Một điều khá dở là thiết kế phục trang trong game quá xấu, texture thì lem nhem.

12. [T]Knight

Hê hê đúng là dark mage là khó nhai nhất, nhưng nó chỉ thực sự nguy hiểm khi xuất hiên các trùy gai từ những cái cọc xung quanh,nếu bị dính trùy gai thì 1 hit ko. Nhưng sau nhiều làn đánh ( farm đò ý mà ) mình đã tìm ra đc điểm yếu của nó , và đó cũng là lý do mình chơi 2 bow luôn.

Khi đánh nhau với dark magic trong cái ngôi đền của nó , bạn sẽ hặp khó khăn khi phải đối đầu với các trùy gai xuất hiện từ phía các cột đá xung quanh Dark Mage, các trùy gai này rất mạn có thể 1 hít kill ngay nv của bạn và làm NV chết hẳn ko hồi sinh ( hiện bia mộ trên avata nhân vật ).

Cách khắc phục như sau : khi thấy các cột đá xuất hiện vòng sương trắng xung quanh thì ngay lập tức điều khiển NV của bạn chạy đến chạm vào thì team của bạn sẽ đc buff 1 thứ giống như power của nature magic buff bất khả xâm phạm trong khoảng thời gian ngắn.Cái này không quan trong bạn làm cũng đc mà ko làm cũng đc, Cái quan trong nhất là để ý khi nào các cột đá xuất hiện vòng sương màu tím thì phải cho toàn bộ team tấn công các cột đá nhằm phá vỡ vòng sáng tím đó vì các vòng sáng tím chính là lúc báo hiệu các chùy gai sẽ đc bắn ra từ cột đá này.Nếu bạn phá vỡ đc nó trc khi các trùy gai đc bắn ra thì đảm bảo team của bạn sẽ ko có nv nào bị chết, và đội hình 2 archer quá good để làm việc này.

Thực sự để mà nói Dark mage đánh chỉ gãi ngứa thôi , còn các trùy gai bắn ra từ các cột đá mới là nỗi khiếp đảm. Chỉ cần bạn phá vỡ đc nó trc khi nó bắn ra là bạn nắm trắc phần thắng. :))

Cái này ko trách đc game làm từ 2005 với mình thì hồi đó chơi game này là đỉnh nhất rồi, đến h đã 5 năm trôi qua lâu lâu mình vẫn lôi ra chơi đó :). mình vẫn mong muốn có đc 1 game mới co game play giống thế này nhưng đợi hoài ko có thấy. Dragon Age có vẻ giống giống 1 chút nhưng lối chơi chậm dãi quá mình cũng ko ưa là mấy, chơi Dragon Age mình hay bị ngủ gật :(

13. Whydonot_nt

Bạn Knight nói về cách diệt Dark mage rất đúng ý mình
    Lần đầu tiên gặp nó thấy nó đánh mãi mình ko sao chắc mẩm con này yếu ai ngờ lúc sau thấy con Khiên đóng bia mộ tức hộc máu
    Nhìn đi nhìn lại hóa ra có con rết nó chạy ra từ cột đá như trò rắn săn mồi trong Nokia1110i nó lao vào thì ông trời cũng đóng mộ.
    Thế là mình nghĩ ra cách đánh. Kể đánh Valdis lần đầu cũng thế chết khổ đánh mãi nó ko mất máu, vô tình đập vào cái cột ( sau mới biết là mắt j đấy ) nó chiếu sáng vào Val thấy Val lăn ra làm thêm mấy phát nữa lúc đó mới thấy trận chiến sáng sủa.
    Còn về cách chọn Char thì do ý thích thôi mình cũng ko nói team mình là mạnh nhất. Mình chọn 2 Combat là do tiếc rẻ cái skill tằng Power damg. Còn Ranger mình phải thừa nhận khả năng bắn Crit và khả năng Power rate siêu khủng, nhanh nhất trong những char. Mình đang chuyển sang nghiên cứu đánh Bowman đây.
    P/s: Knight có thể nói rõ hơn về ý của bạn là kết hợp spell ko? mình ko hiểu bạn định nói j
    Ah mình muốn biết reset skill ở đâu vậy, hay phải là DS2 BW vì mình là bản thường 2.2
    Chỉ mình với nhé

14. [T]Knight

Spell là các phép mình có thể mua trong shop rồi add vào spell book ý, không nên dùng spell summon vừa tốn mana lại cũng chả giúp ích gì mấy đứng cast thì lại lâu. Mình đã bỏ rất nhiều thời gian để thử và nghiên cứu các spell hỗ trợ " dạng buff " để lát nữa mình vào game xem xem lâu quá mình ko chơi nên quên hết rồi.

Còn về phần reset skill thì cài bản mở rông BW là có mà. nếu bạn muốn có thể tải bạn mod về là có thể rs skill ngay tại thành đầu tiên và 1 chỗ nữa quên mất rồi hehe.

team 2 Mele là đúng sách rồi :) , Vào Arena mà ko có mấy chú này thì chỉ có dắt team mà chạy lòng vòng thôi :))

---------- Post added at 15:11 ---------- Previous post was at 13:48 ----------

Đây đây cách kết hợp các spell đây ( ý mình là kết hợp các spell phù hợp với cách build team và từng nhân vật ý mà :D )

Spell có rất nhiều loại mà cái nào cũng hay, nhưng mình chỉ dùng những cái mà mình cho là hay và hợp với team mình nhất. Spell gồm combat magic spell và nature magic spell.Nhưng các spell này ngoài việc yêu cầu đủ lv Combat/nature magic còn yêu cầu thêm Lv Mele và range tùy vào spell. Như vậy để dùng đc các loại spelll hữu ích này thì NV của bạn sẽ phải đi theo hướng hybrid .Vd con archer của mình muốn dùng đc spell hỗ trợ của nó là Mark of the harvest : yêu cầu combat magic lv 19 , ranger lv 2 :

Như vậy archer của mình ngoài việc luyện lv ranger còn phải luyện để tăng lv combat magic để phát huy hết khả năng của spell. Nhưng bạn yên tâm 2 cái này khi đánh nó sẽ tự động lên lv nếu bạn sử dụng spell :D , chứ ko cần phải cho archer bắn phép để luyện đâu. Đây là bảng class start của mình :[​IMG]

Okie vậy là đã hiểu về cách sử dụng Spell. Spell có 2 kiểu buff, buff toàn đội và chỉ buff cho riêng mình.

Về team của mình mình chú trọng vào archer nên mình sẽ yêu tiên cho taar buff spell Wrath of the bear tăng % damg crit rất là ngầu :)

Ngoài ra còn cho taar buff spell tăng máu :
    ---------------> taar dung 2 spell này buff đc cho toàn đội :D

Okie vậy là cả đội đã có đc 2 buff spell, giới hạn max của buff là 3 ( các buff và debuff từ quái vật và chans ko tính nha )

1 Buff còn lại thì tùy theo sở thích và nv đó là gì thì dùng cái đấy. Ví dụ char mele tank của mình dùng cái spell tăng giáp:

mele 2 hand thì dùng spell tang tỉ lệ stun ( ôi tuyệt vời )

Combat magic tăng armor :
    ngaòi ra Combat magic còn có thể dùng các spell debuff rất nguy hiểm : Decay armor, blind .... nhiều lắm và cả chiêu này nữa :[​IMG] ( thật tuyệt phải không hehe )

2 con archer dùng các spell đặc biệt của blood ass rất là ngon, mình vd 1 chiêu :

Đó chính là cách mình kết hợp spell. Phải nói nếu dùng đúng thì sẽ có 1 đội hình khủng khiếp, như hổ chắp thêm cánh. Mình đang có dự định sau khi thùa skill poit thì sẽ + thêm vào các skill hỗ trợ cho spell và đưa các spell lên 1 tầm cao mới,các skill hỗ trợ spell vd như : Nature magic có : emveloping embrake , Feral wath...., Combat magic có : Debilation.....

15. Whydonot_nt

Ah ra là ý bạn kết hợp spell là vậy ntn thì mình biết rồi chẳng qua mình ko kết hợp phức tạp đc như bạn
    Bởi vì thế này rất nhiều spell tự động của bạn yêu cầu hybrid đk? mà điều này đối với mình sd bản thường 2.2 thì hơi phiêu du. Mình hiểu nôm na là muốn tăng lv đặc tính j thì cho char đánh đặc tính đó. Như vậy lv đặc tính <= lv char, bạn đang là combat mà chuyển cung bắn 1 thời gian để tăng lv ranger thì hơi nản
    Có 1 điều phải công nhận Archer của bạn với kiểu buff spell và cộng thêm những đặc tính như mình nói ở trên thì công nhận khủng, chỉ có điều lúc đầu con này hơi yếu mà mình ko chịu đc khổ. hehe
    Thế nên khi tầm 5x rồi power rate rất cao rồi thì đánh toàn power nên mình thấy team mình cũng tạm đc

---------- Post added at 16:50 ---------- Previous post was at 16:46 ----------

À bạn đang dùng mod ah dành cho bản nào đấy có hay ko
    Nếu dùng cho bản thường thì share cho mình thử xem đồ đạc spell thế nào
    P/s: mình đang thử cho con Natural của mình theo trường phải summon và Heal là chính vì con này đánh Ice tầm thường thế mà bạn lại nói là summon đuối thì mình suy nghĩ lại
    đang team mới 2 melee 2 combat 1 natural 1 ranger

---------- Post added at 16:56 ---------- Previous post was at 16:50 ----------

1 điều nữa để ý kỹ thì cái điều luyện lv đặc tính thì bạn viết rồi hóa ra là vậy
    nhưng bản DS của bạn khác của mình ở chỗ là chỗ chứa auto spell của bạn để đc 4 spell trong khi mình là 2 khủng là phải
    mình chưa bao h đánh cái nào khác bản thừong up 2.2

---------- Post added at 16:59 ---------- Previous post was at 16:56 ----------

Nên mấy cái spell bạn dùng mình thấy ko có trong bản của mình, bỏ mộng vậy

16. adult_badboy

adult_badboy Youtube Master Race

sao team của t-knight lại có drevin vậy ??

17. [T]Knight

Cái này mình cài bản mod nó add thêm 2 nhân vật nữa Drevin mà bạn thấy đó là Drevan em của Drevin vì Drevin đã bị vaildis kill ngay từ đầu game rùi :)). Bản mod mình sẽ giwosi thiệu với các bạn sau ít phút nữa :)

@ Whydonot : mình sẽ cung cấp cho bạn bạn mod rất hay ko can thiệp vào game nhiều mà nó còn khiến game khó đi 15 % nữa :D, 1 trải nghiệm mới phải không. Theo ý mình để chơi đc ds2 với tất cả cảm nhận bạn nên cài cả bản mở rông BW vào đi có cải thiện 1 chút về đồ họa đấy. nếu cần link mình sẽ đưa.
    , quên chưa nói với bạn bạn cứ yên tâm giữ file save này lại vì các bản mod nó có cái gọi là Ds2 all save nên bạn chơi đc với tất cả file save hehehe

---------- Post added 22-06-2010 at 00:01 ---------- Previous post was 21-06-2010 at 23:21 ----------

Sau đây mình sẽ giới thiệu với các bạn 1 bản mod mà theo mình thấy cực kỳ hay , nó sửa những bug của game và các khuyết điểm đang ra ko nên có của game.Mà lại ko hề biến nv của bạn chở thành God. bản mod tăng 15% độ khó add thêm 2 kiểu nhân vật mới ( mele hybrid Combat magic , Ranger hybrid Nature magic có chiêu multi arrow khủng quá nên mình ko choi :) ) khá nhiều spell , item, thay đổi lại số o trong spell book => đã khiến cho nghệ thuật đánh spell book lên đến đỉnh điểm.Theo cảm nhận của mình chơi bản mod này càng cảm thấy ds2 hay hơn rất nhiều, khó đánh hơn NV mình die nhiều hơn nên càng phải cân nhắc về cách dùng đồ và + skill :D

Yêu cầu trc khi cài mod : nên cài bản mở rông BW trước vì đa số mod dành cho bản BW, những ai hy vong bản mod sẽ khiến nhân vật của bạn trở thành thánh thần thì không cần xem vì đây là các bản mod đi theo hướng giữ nguyên bản gốc chỉ thay đổi những khiếm khuyết của DS2.

Các bạn vào trang này : http://www.dungeonsiege2.net/ds2fun/mods/ có khá nhiều thứ hay để bạn xem. Nếu cảm thấy thích cái nào thì cứ down những bản mod này cùng 1 tác giả nên nó hoàn toàn ko xung đột nhau.

Tiếp theo mình giới thiệu bản mod mình đang dùng nó tập hợp gần như là hết cản mod nhỏ trong trang đó : bản mod " Aranna Legacy Mod, Alpha 2q" ( dùng cho ver 2.3 - BW ) >>>>> download here <<<<<

Đây là bản mod được phát triển từ bản mod tiền nhiệm trc nó là Hotfix Mod, Beta 4f ( dùng cho ver 2.2 ) >>> Link down <<<
    Thông tin của bản mod hot fix cho những ai thích xem :

[spoil]Mod with bug fixes and some further game enhancements, key features:
    - Many small fixes: tuned drops for vet/elite,
    fixed spells, revised weapons and armors,
    pet related tunings, ... <= hold mouse above
    - Increased game difficluty for vet/elite.
    - Tuned experience calculation.
    - Several mod options to customize for
    example the game speed.
    - Extra store with entchantable goods only.
    - Expanded skill point limit by items.
    - Every 5th level +1 skill point if multi-classed.
    - New NPC to reset skill point allocation.
    - Bows got finally bowstrings and quivers.
    - Auto-selection of best available chant.
    - Better party member support:
    - Members won't start a banter-talk when
    enemies are close.
    - Improved auto-boost/-level when you
    (re)add a low-leveled char to your party.
    - Six members in mercenary mode allowed.
    - Disband members forever from the Inn
    or release them by the Necromancer.
    - Enhanced auto-casting support:
    - 4 auto-cast slots (or even 6).
    - Smart timer-refreshing for buff spells.
    - Partially improved AI for casting curses.
    - Expanded summoning support:
    - Up to 4 summoned monsters per mage.
    - No summon-auto-casting in good towns.
    - Summon size depends on spell level I-IV.
    - Spell to summon your Tresor/Stash.
    - Combat/nature magic multi-classing support.
    - Arrow multi-shot and long-range shot.
    - If wished your town portal teleporter form
    the previous game session will stay open.
    - Some additional map secrets.
    - New player items:
    - Morden Shield & Morden Sword (2H)
    - Snowbrook Sword, Zombie-Legion Sword,
    Raider Sword, Hero Broad-Sword - all 1H
    - Snowbrook Armor for Archer & Swordman
    - Haku-, Taclak- and Harpy-Javelins
    - Vai'kesh (Heavy) Long Bow
    - Further variations of Windstone Armor
    - More attractive Enchanting:
    - Tuned reagent sequence along gameplay
    with fixed/revised reagent bonuses.
    - 6/9/12/16 squares for enchantable items.
    - Some new reagents.
    - Additional shop with enchantable items.
    - Extra spells:
    - 3 Ranged/Nature exp-splitting buffs.
    - 3 Melee/Combat exp-splitting buffs.
    - For dual-magic 1 exp-splitting buff and
    Ghost Summon and Harpy Summon.
    Additional actors to hire:
    - Drovan (Drevin's stepbrother at Aman'lu)
    - Soldier Kiernan at Snowbrook castle[/spoil]

Cách cài đặt :(khi bạn down mod nó rẽ ra 1 trang hướng dẫn ) nhưng mình hướng dẫn tóp tắt ở đây:
    1.Copy cái mod này vào trong thư mục resources , nếu bạn chơi bản mở rông thì cho vào thư mục resources của bản mở rộng BW

2. Bạn cài cái All*Saves để chơi với các file save của bạn .Link >>>all save cho ver 2.2 <<< và cho bản BW thì down ở đây: >>> all save cho ver 2.3 BW <<<

Một lần nữa mình khuyên các bạn nên cài đầy đủ bản mở rộng BW để chơi với bản mod này đc tốt hơn và hay hơn

18. Whydonot_nt

Mình đang down BW nhưng mấy cái link bạn đưa die hết rồi

19. [T]Knight

20. Whydonot_nt

Ko mở đc Knight à.Link này nó ko hợp mình gặp mình là die hehe
    Thôi mình nghiên cứu bản chuẩn vậy ko chơi mod nữa
    Thực ra game này cho lập team là hơi hiếm trong làng game nhập vai nhưng cho lập party 6 thằng mà nhiều khi vẫn cảm thấy hơi thiếu
    VD mình cần 2 melee là chắc
    thêm 2 combat đánh damg cho to
    thêm 1 Natural dĩ nhiên rồi
    thêm 2 ranger nữa thủ cho khỏe, nghĩ thế nào cũng ko tìm ra team chuẩn, he
    Mình đag đánh lại thử team 1 melee dual thôi xem đi đc ko

---------- Post added at 15:55 ---------- Previous post was at 15:48 ----------

Ko mở đc Knight à.Link này nó ko hợp mình gặp mình là die hehe
    Thôi mình nghiên cứu bản chuẩn vậy ko chơi mod nữa
    Thực ra game này cho lập team là hơi hiếm trong làng game nhập vai nhưng cho lập party 6 thằng mà nhiều khi vẫn cảm thấy hơi thiếu
    VD mình cần 2 melee là chắc
    thêm 2 combat đánh damg cho to
    thêm 1 Natural dĩ nhiên rồi
    thêm 2 ranger nữa thủ cho khỏe, nghĩ thế nào cũng ko tìm ra team chuẩn, he
    Mình đag đánh lại thử team 1 melee dual thôi xem đi đc ko