Ai là fan của dungeon siege 2 vô đây đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Alexi Laiho, 14/8/05.

1. Guardian-Angel

Guardian-Angel Youtube Master Race

có ai ở cần thơ mua được đĩa chưa dzậy, chán quá, tới giờ vẫn chưa có.

2. aloola

aloola T.E.T.Я.I.S

cái này có phần tấn công tự động đó, vào phần option mà chỉnh

3. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

giời ạ !!! tìm mãi mới thấy cái box nói về cái nầy
    Hiện tại đang đi Act 1 nhưng có điều là các quest phụ đã làm gần hết !!! chỉ còn 3-4 quest nữa là xong ( chưa làm xong quest chính ) .
    Cảm nhận ban đầu là : Ấn tượng . Hưng phấn . Mệt mỏi ( Ngồi chảy mồ hôi đít ) .
    Đây là trò chơi mà tui khoái vào loại 1 , có bác nào hỏi về quest phụ trong Act một thì cứ nói ra , tôi sẽ trả lời , còn quest chính thì xin miễn : "cứ đâm thẳng xuyên thủng" là xong

Ban đầu tui chọn " Cung thủ " và chỉ cho nó chơi cung cho nên Ranger của nó ngất ngưởng , tiếp đó đến chú Melee cũng cho cầy y chang , 2 chú Natural Magic (1 bơm máu và các phép tăng sức mạnh và đề kháng , 1 kill ) như vậy là có 4 và mỗi chú đi theo trường phái riêng và tuyệt đối trung thành .
    Đồ trong này đúng là bao la nhưng tiền lại quá bèo . Giáp gì đâu mà đắt vãi , lúc giàu nhất cũng chỉ có 7523 đồng , vậy mà cái áo giáp nó chơi tới >9000 , đành ngậm ngùi vậy .

Lời khuyên của tui ( theo DS 1 ) , 2 con cung , 3 con str , 2 natural Ma , 1 con Combat Ma là đội hình khá lý tưởng trong DS 1 , nếu trong DS 2 mà có đầy đủ như thế này , tui sẽ giữ nguyên như thế này mà uýnh .

Hiện tại tui có thắc mắc , tui đã có 4 thằng , nhưng muốn có thêm thằng thứ 5 thì sang hỏi "Inner" nó nói "Sorry" vậy là seo và làm cách nào có tiếp thènh thứ 5

OVER

4. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

hình như phải qua chapter sau nó mới cho thêm thằng vô, max là 6 thằng :D

5. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Hiện tại tôi cũng đang chơi Act I.
    Theo tôi việc làm quest chính dễ như húp cháo, trong khi đó lam` quest phụ thì nhiều khi khá khó.
    Bác nào làm mấy cái quest có mấy con quái vật canh đồ không. toàn các con lvl từ 22 - 30 trong khi mình đó mình có lvl < 24.
    Mấy con nay` đánh e` cổ mới xong.

6. the_unknown_89

chỉnh mã bất tử :'>
    tui đánh mấy con đó phải chơi vậy ko hà, chứ nếu ko sa mà đánh lại???nguyên một đám gần 2 chục đứa lv 2x còn bên mình có 4 đứa ốm đói lv 14>>>đánh lại chết liền >________<

7. fan_alpha

fan_alpha Youtube Master Race

È è, mọi người có ai muốn trainer của DSII kô? Nếu ai biết thì tui kô nói, chưa biết thì mới xin góp thôi.
    1cái - Fast Health Recovery, Unlimited Mana, Gold, Skill Points, Fast Level Up.
    1cái - Get $10 million gold.
    Tui chỉ hỏi thế, ai cần PM cho tui. Đây chỉ là trainer để mọi người nghịch cho vui vậy thôi, chứ cũng bít trò nầy thuộc mức độ dễ.
    Không biết cho cái này ở đây có bị sao kô nhi?
    (Hi vọng kô bị trừ điểm, Hi vọng kô bị trừ điểm, Hi vọng kô bị trừ điểm, )

8. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Ặc ặc trò này mà chơi trainer làm chi dễ vãi cả .... :D
    Chục con level 2x hả => chuyện nhỏ như con thỏ ngồi trong giỏ mồm ăn cỏ=> vì tui đã level 3x rồi :D
    Nhưng mà có bác nào biết cách lấy thêm party kô tui mới đc có 4 đứa nè huhu giúp tui với :((

9. badiep

badiep Youtube Master Race

Mấy bác đã có ai lấy được đủ bộ đồ Chao Avatar ? Phá băng rồi mà chỉ kiếm được có 3 món ?

10. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cho mình hỏi về cách tăng số luợng pt lên
    với lại khi chơi có ai bị lỗi như mình ko?Thỉng thoảng đang chơi nó hiện bảng gì đó đợi 1 lúc thì nó hiện thêm cái "Send "Don't Send" gì đó
    Bạn nào bít cách khắc phục chỉ giùm.Thanks

11. Marsara

Marsara Mr & Ms Pac-Man

Muốn increase party size thì gặp inn keeper trong inn( có hình cái nến trên đầu)
    Còn lỗi "dont send" thì do windows rồi>>>>>>> botay.com.Bác update driver card màn hình lên coi
    Nuôi pets thì ko nên vì rất tốn kém,mà lại.............trông xấu :D Đặc biệt là con .....lừa lol

12. dinhquan81

dinhquan81 Youtube Master Race

Đúng là gặp cái bà có ngọn nến trên đầu là để tăng số lượng party nhưng nếu chơi cấp độ khó đầu thì tối đa chĩ có 4 thành viên và level max là 3x , nếu chơi 2 cấp độ còn lậi thì số party mới nhiều lên , level cũng vậy . Tui cũng biết nuôi thú hơi cực but hông biết mấy con thú xịn ( làm quest mới có ) , ko biết có dữ dằn hông ( như con sói chẳng hạn ) , tiền trong này lụm khổ bà cố , but về sau thì đỡ hơn . Đang chơi khoảng giữa Act 2 gặp mấy con ngoài đường cũng thấy mệt rồi chưa cần tới trùm .

13. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

Chú này chán quá , mất cả hứng . Cái nhiệm vụ đó chỉ khi nào chú đủ trình mới nên nhảy vào . Híc !!! nó đã cảnh báo chú roài , vậy mà vẫn cãi mệnh trời , chơi thế này chán lém . Còn trainer hả ?? đây thừa mứa nha , nhưng game đỉnh thì ko nên xài mất hay , phải die đi die lại mấy lần mới lên tay được chứ !!!

Ko biết như thế nào mới chỉ có 4 thèng ko hà ??? chán quá !!!

Có chú nào ở đây thích xài đồ bộ ko ??? tui thì cũng hơi khoái .

OVER

14. Batítatdn

Batítatdn Youtube Master Race

Các huynh làm ơn chỉ cách tăng chỉ số nature power đi chứ con elf của đệ tăng toàn là ranged ko hà

15. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Trời ạ ông muốn tăng nature power thì phải xài phép nature nó mới tăng đc chứ còn xài cung thì chỉ tăng range thôi
    chắc lần đầu chơi hả level bao nhiêu rồi tội nghiệp

16. the_unknown_89

đã nghiên cứu lại: max chỉ có 4 đừa thôi thì phải :D
    P/S: chơi cheat là 1 nghệ thuật, và người chơi cheat cũng là 1 nghệ sĩ =))

17. Machineguns

Machineguns T.E.T.Я.I.S

Đồ thì tàm tạm, vũ khí nhìn hơi choáng :D. Đẹp, những vũ khí nó có cộng băng thì mày đỏ có pha thêm khói trắng, cộng lưả thì vàng thêm lưả cháy hứng hực.. đồ thì tạm nhưng vũ khí rất OK.

Bác gì ấy cho tui hỏi nó kêu đánh sập cái ngôi đền đó (ngôi đền cuối cùng) thì đánh sập bằng cách nào? Cái này là NV phụ nhưng bác chỉ tui xem.

18. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Cái này tự dưng mấy cái nút bấm nó thay đổi làm khó chịu quá. Để như phần 1 tui thấy hay hơn, phần 1 chỉ cần giữ nguyên chuột là nó chạy, rồi chỉ cần click vào là nó đánh ( đánh auto luôn, còn cái DS2 này phải giữ chuột phải ). Làm mấy khúc chạy trùm chạy chết bà luôn, bấm chuột trái như điên <== dở wé <== giá như nó cho giữ nguyên chuột trái.
    _Ngoài ra, ko có cái gì để phàn nàn cả :D ... quá đã :D ( àh, trừ mấy cái lồng tiếng của nhân vật hơi bị ẹ )

19. the_unknown_89

vô option chỉnh lại cho nó giống như DS1 là xong, chỉ việc click 1 cái và ngồi chơi xơi nước :D
    khúc nào căng thẳng quá thì pause lại rồi đưa ra kế hoạch tác chiến :D
    lống tiếng nhân vật thấy cũng good mà đâu có ẹ đâu :D

20. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

-Đương nhiên là khoái rùi , nhất là đủ bộ nó cộng thêm 1 đống chỉ số...
    -Còn chơi cheats thì em ko thích>>> mất hay đi..Nếu chỗ nào các bác thấy khó wá thì vừa đánh vừa chạy dụ bọn quái vật vào chỗ hẹp hay chia lẻ nó ra mà "thịt " chứ " lý cố " làm gì để phải về làng chứ :;) :;)