Ai là fan của dungeon siege 2 vô đây đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Alexi Laiho, 14/8/05.

1. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Con rồng đó bt thui mà :D
    mà khiếp wá sang act 3 thấy 1 đống side quest => chóng cả mặt hix hix

2. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

"Bình thường" wá ha :D
    mà mấy cái side quest của ACT I, II, III cứ dính vô nhau làm mình phải bay tới bay lui mệt wé.
    đang lưỡng lự ko biết nên nuôi pet ko đây, thấy mấy con đó cool wá, tính nuôi con rồng mà ko biết nó lớn lên nhìn có đẹp ko :D

3. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

Hôm nay đi tới Act 2 ròai

Lúc mới đầu nhìn con rắn 3 đầu thấy ơn ớn , nhưng khi nhìn cách ra đòn của nó mà mắc cười , uýnh còn dễ hơn là uýnh với mấy con trùm con . Chắc kiểu này " đi thì khó nhưng giết trùm thì dễ" .

Tui đi đến Act 2 mà hỏi thèng Inn nó vẫn ko cho . Tức quá !!!

Over

4. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Rồng nhìn như con rắn mối => ặc ắc xấu vãi hàng => cóc thèm nuôi nữa :(
    mà con rồng lửa ở act 2 đó bt mà đánh nó cũng chỉ như đánh trong Arena ở inn thôi ( kể ra cũng hơi khó nhỉ :D )
    lên act 3 đánh dã man thiệt các bác có ai biết kiếm bộ set chaos ở đâu kô chỉ giùm tui với mệt wá ( toàn đánh bọn level 36- 37 , đông mấy trăm con , mệt vãi hàng hixhix )

5. yahell4ever

yahell4ever Youtube Master Race

yu nào rành về màu của mấy bộ đồ trong DS2 thì chỉ giùm tui với,hình như đồ vàng là mạnh nhất sau đó đến tím ?nếu có nguyên bộ thì sao huh mấy yu ? với nữa làm sau để biết món đồ hiếm với đồ thường mua ngoài shop( nếu nhìn chỉ số thì nhức đầu wá ) ? thank mấy yu nhìu

6. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

đồ hả ???
    Thế này nha :
    1 - Xịn nhất đó là đồ Vàng : đồ vàng thường là bộ ( tui chưa về nước nên ko biết có Vàng "sô lô" ko ) , nếu đủ bộ nó sẽ cộng rất nhiều thứ cho người đeo nó , tui nè , mới có 3 món trong 1 bộ 8 món mà nó cộng cho tôi vãi khủng lun , đã lém !!!
    2 - kế đó là đồ Tím : đồ này ngang ngửa với đồ vàng và thậm chí còn hơn bởi nó ko đi cùng bộ nên ít cộng hơn , nếu xét về phương diện đơn lẻ thì cái này xịn hơn đồ vàng
    3- Đồ xanh : đồ này thuộc dạng trung bình khá , nó có cộng nhưng khá là dè dặt ( nhưng một số món cộng khá hấp dẫn )
    4 - Đồ Enn : tức là đồ trắng nhưng có chữ En.... màu nâu đi kèm , đồ này để rèn và ép những thứ lặt vặt bạn nhặt trên đường , những thứ mà bạn ko đeo hay cầm được
    6 - Đồ trắng : đồ shit nhất , thứ này dùng để bán hoặc .... làm chật nơi giữ đồ , nói chung là như shit
    7 - Chưa khám phá ra ... đợi về nước
    ( thứ tự này cũng áp dụng cho Amulet , Ring , Weapon , Armo )

OVER
    3-

7. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

thiếu: đồ xanh có 2 loại đó là xanh lá và danh dương, xanh là mạnh hơn xanh dương, hết.
    mấy con pet mình nuôi nó lớn lên thì trông nó có bự hơn ko?

8. Kaput

Kaput Mr & Ms Pac-Man

chúng nó chỉ bự hơn hoàn toàn theo kiểu phóng to lên thôi , chứ không có thay đổi gì về hình dáng từ baby --> mature :D . Đang nuôi con direwolf lúc mới mua bé như con mèo giờ to như con ngựa rồi mature rồi cho ăn không ăn nữa hic , quen đồ linh tinh vứt cho nó ăn giờ chả biết vứt đâu hết , nhưng mòh nó lớn nó có cái aura phê thiệt :D : Phản hồi lại 60% melee damage yeahhh

9. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

Tui vẫn chưa lấy được con thứ 5 , chắc phải lên lvl 34 nó mới cho tiếp . Chắc vậy quá !!!

Hiện tại đang lvl 27 , híc , có chú nào cần học hỏi về tuyệt chiêu tìm những căn phòng bí mật ko ?? tui biết cách khám phá ra căn phòng đó mà ko phải mầy mò kiểu " rê chuột " gian nan !!! nếu mún tui chỉ cách cho .

Chắc tui ko nuôi pet được đâu , đang dành chỗ cho Combat nên ko có chỗ cho pet , phải đầy đủ đội hình mới nghĩ đến chuyện nuôi thú , cũng như có con rồi mới " có bồ "

OVER

10. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Bác Ghing nói tìm phòng bí mật là nv ở đâu thế
    nói cho tui biết với tui khoái làm side quest lém ( làm side quest nhiều nên bây h mới chơi act 3 đã level 40 hehehe nhưng mà vẫn ghét bọn chó chít mỏ đen ( morden ) đông gì mà đông khiếp => đánh mệt lao động đường phố )
    có ai biết kiếm cái amulet trong bộ nexus ở đâu kô chỉ tui với tui có 4 cái nhẫn rồi thiếu mỗi cái amulet tìm hoài kô thấy :(

11. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

Hình như chú này ko đọc kỹ thì phải ???
    tui bảo là cách kiếm mấy cái căn phòng bí mật chứ đâu phải đi làm nhiệm vụ tìm căn phòng bí mật . Mấy cái căn phòng khi mà chú tìm được sẽ hiện lên thông báo là " phát hiện ra một nơi bí mật " ở cuối góc dưới bên trái !!! Hiểu ko ???
    Nhân tiện cũng post lun về cách kiếm , những người biết ròai thì thôi còn những người chưa biết thì cố lên nha !!!

Hãy chú ý đến bản đồ nhỏ , Chấm chính giữa là của bạn , hãy để ý xung quanh ( trên map ) . Bạn sẽ thấy thỉnh thoảng có nhưng chấm mầu Xanh Thẫm nho nhỏ . Đi đến đó bạn sẽ chẳng nhìn thấy gì ngoài phong cảnh . Hãy rê chuột xung quanh chỗ đó . Chắc chắn một điều là sẽ có một tảng đá , một bức tượng sẽ là nút nhấn để mở cửa bí mật . Trong đó thường là những món đồ Xanh , đôi khi sẽ kiếm được những món đồ Vàng đắt giá .

Thêm một tuyệt chiêu nữa . Nếu bạn đánh boss xong , save lại , thoát ra ngoài , rồi lại vào lại , boss sẽ lại xuất hiện . Bạn giết boss tiếp , nhưng lần này đồ mà boss cho bạn sẽ khác hoàn tòan . Tui đã thử nhiều lần như vậy và đã kiếm được những món đồ khá là hoàn hảo .

Lời khuyên của tui là :
    - Nên đi ngược lại mũi tên chỉ đường
    - Đánh du kích , ko nên làm hero
    - Theo kinh nghiệm cho thấy : bọn địch thường tấn công vào con mình đang chọn . Nên chuyển con mình đang chọn xang con Melee , như vậy những đòn tấn công của địch sẽ chuyển xang con Melee , đỡ hơn rất nhiều . Cách chuyển thì nhấn F1->F6 ( nếu đã có đủ )
    - Tốt nhất nên xài những đòn Stun ( xỉu ) , đòn này đặc biệt hữu dụng đối với trùm . Tui có 2 con Nature Ma nên có thêm đòn " Freeze " nữa , tức là đông cứng . Đã phải biết khi diệt trùm , nó dính đòn này chỉ còn nước là đứng im chịu chết .
    - Đừng nên cho những nhân vật của mình đi theo nhiều trường phái . Nên cho đi theo 1 và chỉ một thôi . Tôi lvl 27 mà đã chơi ngon lành lvl 32 nè !!! thằng boss này đứng yên cho chúng tui đánh . Vừa mới giơ tay lên thì đã bị đông cứng , nhìn trông rất tức cười

OVER

12. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

mẤY bác ơi làm sao chơi online trò này được bây giờ ????????? Nó cứ báo cd key dỏm hoài

13. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

Các trò này muốn chơi online thì thường bác phải có bản " xịn " cơ , chứ mấy bản crack này không chơi online được đâu......

14. Machineguns

Machineguns T.E.T.Я.I.S

có ai chơi đơn thân độc mã 1 người duy nhất không zậy? Tui thấy chơi 1 người cũng có cái hay. Dễ điều khiển, lên LVL cao, đỡ tốn tiền.... Đánh mấy con trùm mà chơi 1 người tui thấy dễ hơn chơi cả đám. Nói chung chơi 1 con thì chăm lo cho nó tốt hơn :D mà bác nào biết làm sao hiểu mấy con ma nói cái gì không ?

15. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Ặc
    cao thủ cao thủ !! bái phục !
    chơi 1 mình => em vái bác cả nón chơi 5 con level 40 ( 1 con 35 do vào sau ) mà đánh thỉnh thoảng cón phải chạy té khói nữa là chơi 1 người
    nếu bác chơi 1 người mà qua đc cái city của bọn mỏ đen thỉ em xin vái bác = sư phụ ặc ặc siêu wá :-SS

16. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Muốn hiểu đc con ma nói thì phải cho char đứng vào vòng tròn tên là Incantation shrine rồi vô phần chant chọn lấy chant vox motern ( chant of the dead - làm xong nv chỗ con mage bán máu và mana ở amanlu mới lấy đc )
    nói thêm phát nữa : trò này mà chơi 1 người => chắc bác là 1 đại cao thủ ( hôm nào cho em thảo dính nhưng mà bác chơi 1 người thì thà vứt chò này vô sọt rác rồi mua diablo về mà chơi bác súng máy ạ ( trình bác chắc phải cỡ tên lửa :))

17. Machineguns

Machineguns T.E.T.Я.I.S

Trời, nói thiệt mà, không tin mời bác đến nhà tui mà xem, tui nói thiệt đó. Chơi 1 con nhưng con của tui chơi cung - nỏ, ít bị hội đồng lắm. Tui chơi đến ACT III rồi, LVL 36. Chơi 1 con rất dễ điều khiển, nếu chơi kiếm thì hơi khó nhưng chơi nỏ thì chỉ việc đứng xa xa mà xẻo. Không tin thì khoan nói nhe bác giới thiệu cho tui 1 chương trình nào đó ghi ra film tui chơi 1 đoạn cho pà con coi :D. Hix, tui biết nói ra kô ai tin mờ.... T_T.
    Thui, để mai tui làm 1 đoạn nhe up lên nhe, tui cũng mới sang ACT III, chưa làm 1 nhiệm vụ nào hết, sẵn mai tui ghi lại cho, trong thời gian đó đừng ai nói tui xạo vội nhe, bùn lắm đó.
    Bi bi.

18. long_tonkehai

long_tonkehai Youtube Master Race

Cho tui hỏi cái nhiệm vụ ở sa mạc làm thế nào để qua,mò hoài ko được nên mới lên đây mong mấy bồ chỉ giúp mình cám ơn nhiều
    thank you more more .... more

19. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Nhiệm vụ ở xa mạc ở act mấy nói rõ ra tui chỉ cho quên mất rồi :D

20. Marsara

Marsara Mr & Ms Pac-Man

Có gì đâu,mình đông người chơi giết một con trong 1s thì ông ý giết trong............1 phút :D,cái chính là thời gian chơi thôi,chứ con hit and run rồi xài power thì nếu cố cũng qua được thôi,đáng khâm phục.......là đức tính kiên nhẫn của ổng