Ai là fan của dungeon siege 2 vô đây đi

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Alexi Laiho, 14/8/05.

1. Machineguns

Machineguns T.E.T.Я.I.S

Hở? Tui 1 nỏ mà chơi sạch từ act 1 đến act 3 đó, he he, nó được cái đánh kô mất gì ráo, dùng chiến thuật đánh từ xa, xé nhỏ tụi nó ra xử ngọt. Ngoài cái critical ra còn nhiều tuyệt chiêu khác mạnh hơn, bự hơn, gom 1 đám vô bắn 1 lúc :)). Nâng đám đó lên LVL 3 thì khỏi chê. Magic mạnh nhưng tốn mana bỏ xừ :D. Nói chung tùy sở thích từng người chơi thôi :D

2. long_tonkehai

long_tonkehai Youtube Master Race

rui pó tay cái thèng cha thuyhan rùi đó,thôi thì kệ mẹ nó

À mà cho tui hỏi trong DS2 muốn party 6 đứa thì làm sao.Tui đã nói chuyện con mẹ có cái nến trên đầu thì nó chỉ cho party có 4 đứa thui làm sao bi giờ,tui đang chơi ở act 2

3. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

muốn 6 đứa => bác phải chơi phần elite => finish game ở veteran sẽ đc
    tui đang chơi nè 6 đứa đánh sướng bét nhè hehehe ( chơi 3 thằng melee lận ) :D
    XIN LỖI BÁC MOD BÁC ĐỪNG TREO NICK EM NHA
    F * * C thằng chó thuyhan spam bài làm tao loạn cả mắt F * * C You !!!!

4. buiducduong

buiducduong Mr & Ms Pac-Man

có cái hang trong sa mạc act 1 đi vào có cái nha tù có thằng cha trong đó mà cứu nó không được,nó bảo fải dùng vũ khí đặc biệt,vậy vũ khí đó là gì vậy hả mấy bác

5. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

dek nhớ !!! chú post hình lên coi , kiểu này chắc tui chết lun . đi xa như vậy mà cứ phải vận công nhớ lại thì ... nổ não .

Chú post cái hình hay chí ít là cái nhiệm vụ ( tiếng Anh ) lên cho anh em còn biết mà lần .

OVER

6. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

úi giời có gì đâu muốn cứu thằng đó bác phải đi làm xong cái nv arinth staff ở act 2
    sau đó lấy đc cái staff đó rồi quay lại đập vỡ cái nhà tù , kíu đc nó => nó dông thẳng luôn rồi sau đó mình phải tìm và gít nó
    to mọi người : tui đang định làm cái guide về tất cả các nv phụ có ai hưởng ứng kô :D

7. Machineguns

Machineguns T.E.T.Я.I.S

Làm đi, tui xong hết NV chính rồi còn NV phụ cái có cái kô. Bác làm chu tui nhờ với.

8. fresus

fresus Youtube Master Race

Xin hỏi nhiệm vụ của thằng Ảmen thì 2 cây nấm thứ nhất và thứ hai ở đâu vậy (chính xác một chút) và làm sao lấy được nhiệm vụ thứ 10 của Act 2 ?cám ôn trước thank nhìu

9. dinhquan81

dinhquan81 Youtube Master Race

máy tui xài ati 9550 128 bit mà chỉnh lên bị giựt quá , bác gtamaster xài fx 5700 ultra là quá ok rùi , có ai còn nhớ cái thang máy cần finala mới xuống được ko , nếu ai có finala rùi thì quay lại chỗ đó xuống thang máy sẽ tìm thấy 1 tấm bản đồ về chỗ đóng quân của bọn quỷ , và được nhận thêm 1 quest phụ của ACT 2 nữa , đó là đi tìm diệt mấy cái căn cứ bí mật này . Bác gtamaster làm cái guide đi tui ủng hộ hết mình .

10. buiducduong

buiducduong Mr & Ms Pac-Man

cám ơn bác gtamaster nhé,để em chơi thử coi sao,có gì mòng bác chỉ giáo,àh mà bác cho em Y!M của bác đi để có gì em hỏi cho nhanh

11. blackrose

blackrose Mr & Ms Pac-Man

Mừng quá, cuối cùng cũng tìm được cái Box của DS2 roài ::) .
    Hì nhờ mấy bác mà mấy cái Q phụ lèm khỏe quá, tại lo chăm bẳm cày level nên chưa giải Q phụ.

Có điều em xin đính chính lại như sau, trong trò này thì mạnh nhất phải mấy thằng melee, có thể lúc đầu nó hơi yếu nhưng nếu mặc đồ phù hợp và tăng point đúng đắn thì mạnh vãi. Sau này đánh thằng trùm lúc về nước lần 2, thằng khỉ đó HP 460000 mà đánh như trâu, phải cất hết đệ dẫn 2 đứa melee vào đánh cuối cùng cũng giết được, đánh gần 20 phút ::( . Chơi trò này mà đi solo thì được cái tiết kiệm tài nguyên và tiền bạc nhưng em thì khoái chơi melee nên chỉ chơi đội hình 2 melee với 1 con pet thôi, con lap dragon đó, nuôi nó lớn lên nhìn cũng được lắm khạc cục lửa multi cũng khá, thật ra con sói cũng khá lắm, def không cao lắm nhưng Atk pow với Hp thì ngút ngàn.

Còn về đồ trong game thì có nhiều bộ đã lém, đồ vàng kiếm đủ bộ thì ngon nhưng cũng không nên quá câu nệ vào nó, đủ bộ thì không nói gì chứ không đủ bộ thì nhiều khi còn yếu hơn đồ thường. Mặc đồ thì cứ như sau là ổn:

Melee: Mặc đồ tăng str là ổn
    Ranger: Đồ tăng Dex là ổn
    natural & combat: Đồ Int là xong.

Mình chuyên chơi melee nên xin được nói đôi điều về mấy char melee (chơi melee nên nhớ là đánh mon bằng chuột phải và để im đó là nó tự rượt con mon minh đã chọn đánh dù mình không chỉ vào con mon đó nữa, cái này cho đỡ mỏi tay).
    Chơi melee thì tui thấy có 2 đường chính:

+Xài vũ khí 1 tay: Thủ mạnh, máu trâu, chơi đường này khi trong đội hình lấy mage (mấy con natural với combat) làm chủ lực hoặc lấy ranger làm chủ lực. chơi đường này thì khi học skill chủ yếu đi theo nhánh trên

+Xài vũ khí 2 tay (tui đang luyện theo đường này): Thủ bình thường thôi, cao hơn ranger một chút nhưng bù lại, damge mạnh khủng. Nếu chơi đường này thì phải đặt melee làm trung tâm trận chiến nếu không coi chừng nó chết vì melee dù gì đi nữa vẫn thường ăn đạn trước tiên. Chơi theo đường này ngoài vũ khí xịn thì khi mặc đồ cần coi trọng def (vũ khí thì nếu được mang đồ + min damge ưu tiên hơn). Chơi đường này thì skill point theo nhánh dưới.

Ngoài ra do các bạn ít nuôi pet nên mình xin nêu ra một vài đặc điểm về pet:
    Pet không như người, bạn không thể mang item được, chúng sẽ mạnh lên sau khi lên level hoặc thăng cấp trưởng thành. Cái này thì ai cũng biết muốn Pet lên cấp thì cho chúng ăn đồ mà đồ chữ xanh lá cây là hợp nhất. Tuy nhiên để có hiệu quả thì không nên cho nó ăn tạp nham, đồ càng tạp thì khi trưởng thành lên 1 cấp pet không mạnh lên bao nhiêu cả, vì thế nên tùy theo đặc tính của từng Pet mà cho chúng ăn đồ của mình.

Đồ ăn và thuộc tính:
    Amor, Glove, Boot, Helm (melee): +amor với str.
    Amor, Glove, Boot, Helm (Ranger): + amor với Dex
    Amor, Glove, Boot, Helm (Combat @ Natural): + amor với Int.
    Weapon melee: damage với str
    Weapon Rager: damage với Dex
    Weapon mage: damage với Int
    tương tự cho Ring với amulet .

Mỗi Pet có 5 cấp trưởng thành, qua mỗi cấp thì con pet của bạn lại mạnh hơn và to hơn (mạnh hơn nhiều hay ít là do bạn cho nó ăn những gì thôi). Ngoài ra pet không như người, chúng chỉ có 4 ô về tuyệt chiêu, mỗi con có 1 ô về đánh, 1 ô về phép, 1 ô về skill đặc biệt và 1 ô về chiêu auto (chỉ cần dắt nó theo là được hưởng thuộc tính đặc biệt của nó). Các ô này sẽ dần dần xuất hiện theo sự trưởng thành của Pet. Pet có những ưu nhược riêng của mình nên đừng coi thường chúng.
    Ưu: Máu nhiều, def cao.
    Khuyết: Trừ damage của Pet melee và Ranger (chỉ có bò cạp là thuộc loại này) thì natural và combat khá yếu.

Nếu có ý định nuôi pet thì mình nghĩ nên nuôi sói, con sói của mình level 62 máu hơn 4000, đánh rất mạnh, thủ cũng rất cao, nói chung khi đánh số đông thả nó đó nó không chết nổi đâu. Tuy nhiên Pet đẹp nhất là Lap Dragon, khi lên cấp 5 cap bằng mình, khá to và chiêu thức multi, khạc cục lửa khá to :D .

Có điều nếu muốn được ngắm nghía con char của mình cho mãn nhãn thì các bạn nên chơi melee vì đồ con này cool nhất, đặc biệt càng về sau có nhiều bộ trông ngầu không thể tưởng.

12. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

GUIDE CHI TIẾT QUEST PHỤ CỦA DUNGEON SIEGE 2 :
    1.A DARK OHM ( nói chuyện với mage lyssanore để lấy quest )
    _đi vei'kesh forest south teleporter
    _tìm 1 cái cave ở gần đó ( bên dưới cái teleporter )
    _tìm chant of the dead trong đó và mang về cho mage lyssanore
    _kết thúc nv-đc chant of the dead
    2.TWYLES' BROKEN STAFF (tìm twyles trong amanlu )
    _đi tìm 1 cái gọi là rainbow trinket (đánh quái vật có thể rơi ra hoặc vô shop tìm mua
    _kết thúc nv
    3.SPIRIT OF ARANA guide hoàn chỉnh
    _dùng chant of the dead nói chuyện với 1 con ma bất kỳ -lấy quest
    1) tìm ở fall, eirulan town
    2)Lost valley of azunite , ngay gần Ancient Azunite Shrine
    3)Har'ku cave , ngay bên ngoài eirulan, gần cây cầu lúc mới chơi act 1 ( kô nhớ rõ lắm :p )
    4)Western Greilyn Forest teleporter rồi rẽ west đi đến gần 1 cái har'ku cave
    5)Kithraya Valley teleporter - đi east - đến Eastern Greilyn Beach - đi qua Lower Kithraya Caverns sẽ tìm thấy - mệt à nha :whew:
    6) đi qua cái Morden Tower thứ 2 lúc mình đót ở act 1 tìm 1 cái thác xung quanh đấy - đi vô trong thác - thấy liền :;)
    7)Temple of Xeria teleporter-rẽ west-rối rẽ north đến khi thấy 1 cái incan shrine - có con ma ở quanh đó(ở trên 1 cái cầu thang )
    8)đến Snowbrook Haven Servant's Quarters , rồi đi tìm xung quanh đấy sẽ thấy 1 cánh cửa tự động mở ra -con ma trong đó )
    9)tầng trên của Aman'lu Inn
    10)trong vai'kesh grotto ở gần Arinth Ravine
    11)Azunite Burial Ground- thấy 1 cái phòng lớn - đi east tìm 1 cái button để xuồng phòng bí mật
    12)tầng hầm nhà con Twyles
    13)southwest của thành phố karathial trên cái bức tường cao nhất ý
    14)east của Eastern Plain of Tears
    15)Upper Mines of Kaderak (East) teleporter rối đi north sẽ thấy con ma
    16)ở trong Darthrul city đi về phía southeast
    17)Grallan trial ( ở cuối act 3 )
    18)Ở trong Zaramoth's Horns ( cuối act 3 )
    nv kết thúc
    4.Viper claw nói chuyện với Eumenidie ở amalu để lấy quest
    _jagged arrow head : vô shop mua hoặc đi đánh
    mấy cái kia cũng thế khỏi guide nữa nha - mệt lém :D
    5.Arinth's legendary staff : gặp Eolanda ở amanlu nhận quest
    _Focusing Stone: Western Cliffs of Azunai teleporter rồi vô isteru's carvern -tìm xung quanh sẽ thấy 1 cái button để xuống 1 nơi bí mật - nói chuyện với con ma duới đó để lấy stone
    _Jeweled Shaft:đi Snowbrook Valley tính từ cái teleporter -đi west- đi qua cây cầu rồi rẽ phải - thấy 1 cái thang máy - vô đó xuống lấy đồ - okie
    _Carved Rod :đi amanlu hill teleporter rồi đi north đến khi kô đi đc nuẵ thì tìm xung quanh đấy sẽ thấy cái secret door - okie
    mang đồ về - mission completed
    6.Arinth the Mad phải equip cái arinth staff
    đến lost valley of azunai rồi đi east sẽ đến Lost Elven Ruins => vô đó sự dụng khả năng tìm đường bấm mấy cái nút sẽ đến đc chỗ thèng cha arinth - lấy cái gậy của nó đập cửa cho nó chạy ra, nó sẽ kêu : F* * K you my friend :>
    rồi biến - tổ sư thèng mất dạy cho nên phải đuổi theo kill nó ( dã man quá :-s )
    _vô Elen'lu Isles teleporter rồi đi tìm Temple of Istaura and Isteru ( ngay gần đó thui chịu khó tìm :D ) vô gít nó #>:) => xong nv
    7. ( em mệt wa' rồi cho em nghỉ tí :whew:

13. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

các huynh ơi,giúp đệ với.tại sao đệ chỉ tìm được 2 người đi cùng thôi:heru và lothar.Còn 1 người dìng Combat thì không tìm được.Giúp đệ với.
    À,mà cách tăng các chỉ số phép là như thế nào vậy.Chỉ cho đệ với

14. fan_alpha

fan_alpha Youtube Master Race

Mọi người cho hỏi. khi lên Veteral thì có giữ party cũ kô? Nhiệm vụ mới à? Hay là vẫn thế nhưng khó hơn? Tui chơi từ đầu đến ACT II rồi, không đổi nhân vật, mới đầu thế nào sau vẫn vậy, party toàn những đứa trung thành. Liệu thế có được kô? Hay là lấy những đứa mới thì mạnh hơn vậy?

15. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Lên veteran hay lên elite cũng thế thôi tất cả những con theo mình từ trước đến nay đều vẫn theo mình cả , còn nv thì phải làm lại từ đầu, những con chưa vào từ trước thì tùy theo cấp độ game level nó sẽ cao lên khi mình thu nạp thêm
    VD: deru lên veteran khi mới thu nạp sẽ đc level 40 , lên elite là level 70

16. fresus

fresus Youtube Master Race

combat thì khi đến amanlu sẽ tìm được con tăng chỉ số thế nào hả =)) =)) =)) =)) tui cũng ko bít . 30 char chưa nhỉ ai đếm hộ với 30 char30 char30 char30 char30 char

17. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Trời ;;) ;;)
    đầu tiên cho tui hỏi con heru là con nào thế :> :> ::(
    co' con combat tên finala ở act 2 chapter 2 đấy ( tìm dễ ợt )
    còn tăng chỉ số phép là sao ko hiếu thử nói chi tiểt ra tui mới hướng dẫn đc chứ :;)
    CHÁN QUÁ CHƠI XONG CẢ 3 CẤP ĐỘ RỒI CHƠI GÌ TIẾP ĐÂY ::( ::(

18. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

heru chắc là deru đó :d
    chơi cả 3 cấp độ rồi thì chơi lại từ đầu luyện con khác :'>

19. Spirit's Tears

Spirit's Tears Mr & Ms Pac-Man

hi, tui mới mua dc trò này, ko bít có phải "hàng giả" ko mà seo tui thấy thất vọng was trời: hình ảnh thì xấu hoắc (nhân vaatj nhợt nhạt, max hết mà vẫn chả khá hơn bao nhiêu), mới cái menu game là tui đac thấy chán rùi.. chả có sắc nét thí nào.., cảnh vật thì lộn xộn, mấy cái thùng đồ khó nhận ra.... chỉ đc cái có nhiều đồ mà thui.. ko bít có phải do ban đầu nó vậy ko... hy vọng veef sau sẽ khá hơn...

Save game thì bất tiện wa', cứ mỗi khi nghỉ thì lại bị trở về một đoạn.., chả cho save thành nhiều file để load khi cần...

àa, cho tui hỏi mua pet ở đâu vậy

20. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

cái game này nó làm giống như diablo ở chức năng save: save xong lần sau load lại là trở về làng liền :D
    còn về hình ảnh: đối với 1 game RPG như vậy là khá rồi+cái requirements của nó thấp, máy bình thường cũng chơi đc :D
    chơi nhiều sẽ quen mắt>>dễ nhận diện mấy cái thùng hơn :D