Ai là Fan của GUNZ thì vào để đòi hỏi sự công bằng !!! Cung cách làm việc của Mod box

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi mask, 7/5/06.

1. mask

mask Mr & Ms Pac-Man

MOD G crazy-wolf viết :

<== ai xác nhận dùm tui.. 400- 500 bài hay là 300-400 trang ??

<== thừa nhận sự sai sót của MOD hay là làm giảm nhẹ đi sai sót của MOD qua lời văn như thế ??? Bà con có hiểu ý ổng ko ?

Link: http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=188198&page=2&pp=10

2. V-Zero

V-Zero Youtube Master Race

Thật lòng thì acc trong gamevn này V-Zero chỉ dùng để xem thôi , chứ ko dùng để thảo luận , dạo này có tin nhắn nói vào đây nói vài câu....

Nhưng xin thưa mấy bác , diễn đàn gamevn thật sự chỉ có bề dày thời gian hoạt động và số lượng bài viết khổng lồ thôi , những bài viết hay theo thời gian dần cũng có....

Chứ nói về cung cách hoạt động của các Mod thì -100 điểm . Ok , đó cũng chỉ là ý kiến của V với cách hoạt động của gamevn .. tất nhiên cũng có người có cách nhìn khác và V ko có ý cãi lại với những người đó

Cái chính mà V muốn nói ở đây là ko nhất thiết phải tranh luận về vấn đề này nọ kia với các Mod hay phản ánh gì , nếu các bạn gamer fan của GUNZ trong này cảm thấy bất mãn về hành động của Mod , thì V đề nghị lập hẳn 1 4rum cho Fan GunZ , hoạt động độc lập , ko ảnh hưởng tới gamevn , vậy là khỏi tranh luận gì cả.... ok

3. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

anh em nói nhìu làm gì?có ai kia nghe thấy đâu mà nói chi cho mệt,nói chung nơi này trở thành hồ câu MP của mấy spammer rồi.(có tui đó)

save mp savemp savempa vmdpamsdpv

4. Born to be Lord

Born to be Lord Mr & Ms Pac-Man

Chấn thế, topic nầy kiến nghị Mod củng gần 3 trang mầ ko có Mod nào vào trả lời thì đủ biết họ có lỗi mầ ko muốn vào nhận rồi, thôi anh em thảo luạn GunZ ở Box Town Hall tiếp đi, giờ đây coi thử xem lịch sử có lập lại lần nửa ko ? :))

5. mask

mask Mr & Ms Pac-Man

Xem ra việc del topic là ko đúng.

Có nhiều khả năng là do server bị lỗi vào tháng trước nên 1 số topic bị mất. Theo như lời của bác Hong Su Vuong thì Mod ko thể del bài viết vĩnh viễn, chỉ có thể move vào box Bài viết chuẩn bị xóa, tại đây chỉ có admin mới có quyền xóa hoặc sẽ bị mất dần theo thời gian.

Nhưng đó chỉ là suy đoán, sự thật thì có trời mới biết được những gì đã xảy ra. BQT cũng như chúng ta không có gì để chứng minh cả. Thôi thì cứ tin là vậy.

Bi giờ, việc chờ câu trả lời của 2 ông MOD thì cũng ko còn ý nghĩa. Sự việc đã vậy, giả sử nó bị xóa thật và vì 1 lý do gì đó nó ko tồn tại trong box Bài chuẩn bị xóa thì cũng chả có MOD, BQT nào ngốc nghếch đến mức tự thừa nhận là mình làm.

Thôi thì đành chấp nhận với lời giải thích trên, và mask sẽ đi xin lỗi BQT vì những lời nói hồ đồ của mình :whew: :whew: :'>

Nhưng cái gì ra cái đó, còn 1 việc nữa là tư cách và sự hiệu quả của MOD box này. Việc này phải làm cho ra lẽ vì lợi ích chung của mọi người. Mong bà con ủng hộ mình.

6. Chipp

Chipp Mega Man

- Bác ko quản lý nó, nhưng bác có "quyền thông báo bài viết xấu", và ngăn chặn nó ngay từ đầu, nếu bác ko muốn chuyện xảy ra trong cái topic mà bác thích. Chẹp, đợi đến khi nhiều rồi, kêu Mod vào xử thì sao xử nỗi hết. Lỗi của các bác cũng có và lỗi của Mod cũng có. Bác muốn gì ở đây giờ. Đổi Mod? Cái topic đó có trở lại ko? Thà lập cái khác, refresh lại, ko sướng và gọn mắt hơn à?
    - Lý dó gì mà bác thấy nó del, bác lại lôi ra đây nói, bác tiếc công sức của mọi người trong đó nhưng bác cũng phải nghĩ đến những yếu tố khác, Mod cũng là người, bác là chủ Clan bác ko quản nỗi cái topic đó, để nó phức tạp rồi cầu cứu, Mod phê wá, chịu ko nỗi del, hay là muốn refresh gì đó, bác lại la làng lên, thế thì có ích gì?

7. mask

mask Mr & Ms Pac-Man

1. Bác hãy hỏi xem cái nick: my_ntvvirus đã mấy lần BUZZ yahoo của 2 vị MOD để nhắc nhở và góp ý việc điều hành. Mọi việc vẫn trơ ra ấy. Tui làm được gì ?

2. Tui là leader của VNsClan, 1 clan trong GUNZ. Topic đó là dành cho mọi người chơi GUNZ chứ ko chỉ phải 1 mình VNsClan. Tôi ko có quyền gì cũng cũng ko có khả năng gì để ổn định topic. Tui cũng nói cho bác hiểu, tui cam đoan là ko 1 member nào của VNsClan kém đạo đức đâu, xem các bài viết về VNsClan bác sẽ hiểu.

3. Trích lại 1 phần bài tui viết trong Ý kiến - Đóng góp để bác hiểu rõ ý tui nhé.
    Link: http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=188198&page=1&pp=10

4. Công nhận là lập lại topic mới sẽ có nhiều cái tốt hơn. Nhưng liệu MOD có set lên làm "Chú ý" nữa hay không ? Các bài viết giá trị trong đó còn hay là không ?

1 phần nữa là tui thấy box này loạn quá, MOD thì bê tha. Vậy tui đòi hỏi như thế có chính đáng cho tôi, cho mọi member và cho diễn đàn hay không ?

8. DragonGolder

DragonGolder Youtube Master Race

thèng Behiep_oi này lộn xộn quá suốt ngày lên 4rum cãi kô hả ??? nếu thấy chướng mắt thì lập 1 cái topic cho VNsclan và những người thích chơi gunz đi,còn thằng nào kô thích thì biến -_-

9. DragonGolder

à mà quên nữa,ajinomoto,david,stom và evil đâu rồi kêu nó lên post cãi dùm đi, chứ mình teo cãi hông lại đâu hiệp ^_^

10. meodanang

meodanang Youtube Master Race

Lão ga` vàng nhiều chuyện ghê -.-
    To các mod: Đã là mod thì mấy pa phải có trách nhiệm xem xét từng bài viết của member & del những bài kô phù hợp (đây cũng là công việc chủ yếu của mod) chứ không phải là del cái vèo 1 topic (điều này tớ kô ủng hộ :cool: ) Nếu bác thấy bài nào vô văn hóa thì del bài đó, còn những bài có ích phải để lại chứ sao làm 1 mạch từ đầu đến cuối thế ??=> vô trách nhiệm. Theo em nghĩ bác Admin nên cách chức 2 lão mod đi => để ông Huân làm cho ổng thỏa mãn #>:) #>:) #>:) #>:)

11. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

vô trách nhiệm , trước khi chửi người ta thì phải đọc hết các link đã gửi trong topic này chứ , thật là vô trách nhiệm.

12. NowAngel4

NowAngel4 Mr & Ms Pac-Man

hình như chuyện này có dín tới tôi có lần tôi hỏng biết vô đâu (gamevn) thì có thằng kia nó post vậy chĩ hack gunz tôi vô và thế là có 1 cuộc cãi vã với nó hihi1089 đã bị game over rồi nãn thiệt từ khi bị khóa tới giờ chua7 vô diễn đàn Gamevn nữa nghĩ tơi giờ

13. quoclong88

quoclong88 T.E.T.Я.I.S

giờ kêu la có lẽ là vô ích rùi ... cái topic cũ đã bị del đi ko còn dấu vết (ko biết ai del) ... cái box này thì loạn xà ngầu ... spam tùm lum ... mod ko quản lí ... buồn ... cách giải quyết bây giờ là làm topic thảo luận chung về gunz mới thui ... đôi lời muốn nói vậy thôi ...

14. motorolan

motorolan T.E.T.Я.I.S

Mod làm việc quy cách như thế là ko được rồi , nhớ nghe ý kiến của các mem để sửa đổi , cho các thành viên chửi nhau 1 cảnh cáo, phải để người khác họ tôn trọng mình chớ , với lại mỗi box phải có một chủ đề nào đó nhất định để mọi người bàn chứ cứ để mem chat nhảm thì thà xóa đi còn hơn

15. mask

mask Mr & Ms Pac-Man

Nhân việc các bạn có ý kiến về MOD, mượn acc của mask viết đôi dòng (acc của mình không dùng, hoặc ko đăng ký lấy 1 cái mà dùng lại đi xài của người khác, củ chuối thật, nhưng đăng ký đến chục lần rồi mà có cái nào được quyền viết bài đâu. vô lý, sao ko nhờ quản trị xem dùm. gởi mail rồi, có thấy cha nội nào trả lời đâu)
    Theo dõi cái diễn đàn này lâu rồi mà các cậu vẫn than vãn chuyện MOD box à. Chuyện này ko cần nói, nói cũng thừa. Vì đơn giản 1 điều: ai là MOD và MOD là ai, có trời mới biết. Lúc đầu được bầu làm MOD tay nào chả thấy vinh dự, rồi có làm mãi được đâu:
    Ông này thì đang vào đợt thi
    Ông khác thì hết tiền vào net
    Có ông đang ở chỗ làm có mạng ngon, thấy chỗ khác mạng hoành tráng hơn, lương cao hơn thế là nhảy sang, công việc nhiều lên quên luôn mình là MOD box.
    Có ông thì biết bơi nhưng lại dở hơi, chơi game nhiều quá, lên NEt nhiều quá ko chăm sóc bồ thế là nó giận, nó giận thì ông già nó không giúp cho công việc sau này, nó giận mà lởm khởm nó bye thì mất đi 1 tương lai đã trong tầm tay...vân vân và vân... abc chấm com gì đấy ... thế là phải quay sang dỗ nó, quên luôn game, quên luôn mình là mod....

Có ông vợ đi làm ở nhà trông con tiện thể chơi game, gửi bài. Trông con 1 mạch đến khi nó 2 tuổi thì cũng đủ điểm, đủ tiêu chuẩn là MOD, thế là làm thử cho oách với anh em trong Guil/ Clan. Rồi một ngày kia bị vợ nó chửi là đồ ăn bám, lại còn tiêu xài tiền nét của vợ, tức quá hộc máu như bị 1 phát Sturn GUNZ giữa mặt, đập máy tính, cắt điện thoại lao ra kiếm tiền, quên luôn mình đang là MOD...
    ....
    Có biết bao ông MOD như thế, thế là MOD đang là ông nọ, chuyển sang ông kia, cứ lung tung cả lên.
    ....
    Các bác admin đưa hẳn lên 4rum mấy trang nội quy, quy định abc rất chặt chẽ. MOD đọc xong (có đọc hay ko ai biết) gật gù gửi ngay 1 email xin hứa (thậm chí thề thốt - như là thề thốt với 1 con bồ nào đấy) em sẽ tuân thủ đúng quy định, làm 4rum trong sạch, dạng dỡ. Rồi một ngày kia có thằng nó chửi mình trên diễn đàn tức quá, del bài của nó luôn, "ai mà biết được. có gì hỏi các bác admin chắc là do server chứ tôi là MOD đàng hoàng làm cái đó làm gì!", các bác admin thì bận trăm công nghìn việc, xử lý email ở cơ quan còn chưa xong, sao đủ thời gian xử lý mấy cái email bên này.... có cả x30 nguyên nhân, thế là bác admin này nhờ bác admin khác làm hộ. Bên cơ quan đã có cả 1 đống quy trình quản lý thông tin làm theo còn chưa kịp nữa là lo quy trình bên naỳ thế là đành nhờ miệng nhau để xử lý cho nhanh. Bác admin anh vừa tạo ra mấy cái utility này thì bác admin em chưa biết gì thấy nó lạ lạ, thừa thừa thế là delete nó đi, xong! amen, cầu chúa phù hộ! mất rồi lấy lại làm gì, vả lại mình cho chúng nó 1 diễn đàn tham gia miễn phí sướng quá rồi, chúng nó còn kêu ca cái gì. Hòm thư đầy đến ngày nó tự dọn dẹp thế là lại chả còn cái email kêu ca nào trong hộp thư nữa. THế rồi ngày lại qua ngày, gạo phải nấu, cơm phải ăn, ăn rồi còn ngủ, nghỉ,.... 4rum thì có sẵn đường truyền, thông số, cấu hình lập sẵn rồi, cứ thế mà chạy, quan tâm làm gì, có mấy đệ tử và 1 group MOD lo rồi, thi thoảng ghé qua xem tí cho vui.
    Lúc nào đó cái máy chủ nâng cấp lên, cái 4rum nằm ở 1 góc nào đó của ổ đĩa cũng được ăn theo, chả mất gì, thế là thông báo diễn đàn đã được nâng cấp, nghe hoành tráng và đầy lợi ích chưa....

Nghe tôi nói điếc tai chưa? đọc toét mắt chưa....
    Nói tóm lại, diễn đàn cũng chỉ là 1 sân chơi, bảo nhau mà chơi, chơi cho vui, cho dài lâu. NET đã là một môi trường ảo cũng đừng mong đợi nhiều ở nó làm gì; chắc chắn, hiện hữu như cái tHáp đôi ở Mỹ còn bị đánh sập nữa là.
    Dầu sao ta cũng tạo được hình ảnh của ta trên môi trường này, thế là được. Các cái râu ria, tôm tép, bỏ qua cho thư thái tâm hồn.
    Thôi bàn bạc thảo luận đến đây thôi, anh em ta đi làm 1 chén nào!
    -------------------------------------------
    Sleepingman
    Thà muôn kiếp ngủ vùi miền cực lạc
    Còn hơn nhìn đen bạc cõi nhân gian

16. ownerdeptrai

ownerdeptrai Youtube Master Race

hix tôi down gunz về rồi up nó ra lâu quá chạy được ít % rồi chạy hông được nữa làm sao để được chơi đây chời ! thật

17. DragonGolder

chừng nào mấy tụi bây cãi xong cho teo bít teo zdo đóng góp ý kiến xây để xây dựng topic nài..... CÁO LUI :))

18. princekai

princekai C O N T R A

ái dà, các mod nghe chửi vậy mà ko bít đường mà sorry or giải hòa cho mối quan hệ giữa mem và mod được êm xuôi đi chứ, thay vì ở đây cãi lộn thì các mod hãy lập thẳng 1 box (sub box cũng ok) dành cho GUNZ đi, Cửu Long Tranh Bá gì đó vừa mới ra đã có box trong khi GUNZ có lâu rùi sao chưa có box mà lại là game online được đông đảo gamers trong GVN chơi nữa chứ => các mod hãy xem xét lại đi nhé, ko công bằng tí nào cả !!!!

19. Born to be Lord

Born to be Lord Mr & Ms Pac-Man

Cao bòi không gian pa ơi :))

Mem GunZ gay với Mod vậy thì chấc tới năm sau chuyện lập Box GunZ vẩn thỉ là giấc mơ :))

20. davidhuynhvan

davidhuynhvan I'm Hunter Games !

Không có gì để ý kiến, ai có ý kiến gì thì ý kiến, nhưng nhớ suy nghĩ trước khi nói, và hãy nghị xem mình biết được gì rồi.