AI LÀ FAN CỦA LANGRISSER THÌ VÀO DÂY(THẢO LUÂN)

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Foulu1, 10/4/04.

1. hoanghai-ch42

hoanghai-ch42 Youtube Master Race

tui trả lời đây : Mình có thể chọn 4 loại quân để theo
    Quân khởi nghĩa : cứ đi bình thường
    Quân triều đình : ở map 1 và 2 không được đánh thằng ngựa phe nó ,đến map 7 thì 2 thằng ngựa của nó giúp mình đánh quân ma và cuối map có chọn lựa theo quân khởi nghĩa or triều đình
    Quân ma : theo quân triều đình đến map 11 (map lấy thanh Langrisser ) cho tướng lấy thanh langrisser thì có sự chọn lựa theo quân triều đình or quân ma
    Không theo quân nào (tướng tự đứng ra làm vua và lập lại trật tự thế giới ) : theo quân ma đến map 15 or map 16 sẽ có chọn lựa để tiếp tục theo quân ma hoặc tự mình làm chủ
    tui trả lời đúng ko hả?

2. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

chưa chính xác, cậu chỉ mới trả lời đúng được thời điểm để chọn quân theo nhưng vẫn chưa trả lời được yếu tố cần thiết để chọn quân đó. cách của cậu nói là khi đi tới map 11 có thể chọn 2 quân nhưng tôi có thể chọn 1 quân duy nhất không cần chọn quân triều đình. và khi đi đến map 16 tôi có thể lấy trực tiếp luôn quân quỷ mà không cần phải hỏi ý kiến chọn quân triuề đình hay quân quỷ. cậu có thể edit lại tiếp tục để bổ sung những phần thiếu xót. vẫn còn thời hạn để trả lời.

3. hoanghai-ch42

Cái đó thì tui chịu thui ,lúc tui chơi L2 thì tui chỉ chỉnh được như thế chứ tui ko chỉnh đốt giai đoạn được ,có gì ông giải đáp luôn đi
    À tui có tin mới về L4 đây ,theo như mấy you thì L4 ko lựa chọn loại quân để theo hả ,nhưng tui biết là trong L4 ta có thể chọn 3 loại quân khác nhau đó ,vấn đề này tui đang nghiên cứu (hiện tại tui đang chơi loại quân thứ 2 là hợp tác với phe quỷ ) khi nào xong tui sẽ post lên để các you xem ok?

4. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Cái này hình như runan đã có trình bày rồi thỉ phải.Không biết có u nào làm y chang mà trật không, nói tui biết 1 tiếng để kiểm tra lại.

5. Chiplucky

ồ, runan có nói rồi à ? tôi không biết, cậu thử post lại xem, biết đâu có gì khác với tôi chăng. tham gia cho topic xom tụ một chút đó mà.

_ to hoanghai_ch42: cái này không phải đốt giai đoạn mà là đi lấy chắc luôn quân đó không cần phải chọn điều kiện chi cho mất công đó mà. đợi runan post ra câu trả lời luôn xem.

6. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Trời ơi sao ko ai trả lời cho mình cây guơm giá 15k và cây guơm giá 1750(ngay dưới cây 15k trong của hàng bán đồ bonus) có tác dụng gì?Ngoài ra gậy biến rồng của phù thuỷ có tác dụng gì?LÀm phuớc trả lời đi mà.(L5)
    Hì hì cho hỏi thêm trong đây có ai luyện tuớng trong L5 mà có 1 đống skill như:regen,paralyze,Troop Regen..và còn 1 số nữa mình ko biết chức năng.

7. hoanghai-ch42

to :dark slayer 83
    thanh gươm giá 1750 có công dụng khi mình sử dụng mỗi lần đánh chết đối phương nó sẽ tăng gấp đôi điểm kinh nghiệm cho mình ,còn thanh gươm giá 15k và cây gậy hóa rồng thì tui chưa sử dụng bao giờ vì nó mắc quá
    À tiện thể cho mình hỏi trong L4 you có đi được đạo quân của quỷ ko ,tui đang thử mà chưa được hình như nó đòi hỏi một số điều kiện gì đó mà tui chưa tìm ra ,nếu you biết thì chỉ giùp tui đi

8. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

to thegioibongtoi cái trò mà ông nói là cái 1 hay là 2 gì đó
    có phải thằng tướng nó mang theo cái lưỡi hái , tóc tím , mặc áo trắng có phải ko
    trò này mình đang chơi hay cái mấy thằng kia đi thấy khó quá thế là ổng mang đi đổi luôn hà

9. dark_slayer_83

Cái mà Kitty nói ko phải là L.Mà là 1 trò hoàn toàn khác.Ở VN nói gọi là Huyết Ma.Từ cách chơi đến nội dung hoàn toàn khác L.

10. Chiplucky

cái mà kitty nói hình như cũng không phải là huyết ma nữa. Tôi thấy trong huyết ma hình như không có cái này thì phải. truớc đây tôi có lập 1 topic nói về huyết ma nhưng không có ai bàn luận hết. hic

11. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

nó đâu có phải là Huyết Ma đâu . mình thấy là trên cái hộp nó có ghi rõ ràng tên Langrisser mà , có điều là mình ko có chú ý là cái mấy thui hà .
    nói hơn lạc chủ đề có bị cái gì ko đây ta

12. dark_slayer_83

VẬy thí bó tay.Uh anh em cho hỏi trong anh em có ai có bộ L trên PS 2 ko vậy?Bản trên Ps 2 giống L6 mình ra ngoài Pasteur kiếm nhưng chỉ có Demo thui.

13. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

nói rõ chút đi được ko , vậy mình ko hiểu gì hết trơn á
    hiện nay đang chơi cái cũng trên PSII . thằng tướng tóc đỏ , khi đi đến đúng giai đoạn thì trong album nó có hình ảnh của mấy cái bản trước và nhân vật của từng bản một . ko biết có phải 83 hỏi cái này ko vậy ?

14. dark_slayer_83

Tui có được chơi đâu mà biết vì ra tiệm nó nói disk này bị cắt ra CD chơi tới đâu hay tới đó(có 10k à->ko phải bản full) liều mạng mua về chơi đúng được 5' là văng,cảnh mới vào là con bé tóc hồng thắt 2 cái biếm nói chuyện(hình như giống L6).Kitty có là phước cho tui muợn đi,hay bán,cho thuê cũng được.
    Nói ngoài lề tý,Kitty có thể burn cho tui bản Nữ Sinh Nổi Loạn ko?Thằng cha bóng đêm mất tích luôn rùi,tui vừa thi xong học phần nên được nghỉ,ko có gì chơi cả chán quá.

15. THEGIOIBONGTOI

THEGIOIBONGTOI Youtube Master Race

Vậy bạn nào có cheat code của trò này không chi với . Tui đã thử nhiều cách mà vẫn không tìm được code của nó
    Tui đang chơi trên dạng PS 2

16. dark_slayer_83

To TGBT:send cho tui bộ Nữ Sinh nỗi loạn xong rùi tui sẽ cho code(ko phải là ép buột ông nhưng tại vì ông lề mề lâu lắc quá,đợi mãi chả thấy disk đâu cả.

17. THEGIOIBONGTOI

THEGIOIBONGTOI Youtube Master Race

Yên tâm đi Bạn cho tui biết Địa chỉ đi rồi tui sẽ gửi về cho bạn
    Còn bạn Tui sẽ cho bạn biết đia chỉ cua tui Bạn gửi tiền về địa chỉ dưới
    Tui sẽ gửi đĩa cho bạn sau
    Đia chỉ của tui là 110/18 . đường Thống nhất . F 11. Gò vấp TPHCM
    Chúc bạn may mắn nha

18. dark_slayer_83

Ông tên chi để tui tới lấy cho dễ(nhà tui trong hẻm lại khó kiếm nên ko muốn làm phiền ông.
    Còn bản L trên Ps2 là bản mấy(của ông) vì nó có tới 4 bản lận đó.

19. Foulu1

Foulu1 Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy các bạn thảo luận rất là xôm tụ nhưng có ai từng dọc bài của mình chưa vậy.Nếu rồi có bạn nào trả lời mấy câu hỏi giùm mình dc ko?Mình thấy có một số bạn rành về L5 lắm va minh sẽ trả lời cho một bạn hỏi dây
    Regend dung dể tăng máutừ từ .Tất nhiên Troop thì mạnh hơn
    Palaryze dùng dể chống phép thuật
    Còn nữa nè có bạn nao biết cách lấy tướng NINJA ko vay?
    Nếu biết thì noi thừ cho mình xem(nó nằm ở L5 do)

RẤT VUI KHI BAI CỦA MÌNH XÔM TỤ THẾ
    :> :> :> :> :> :> :> :> :>

20. nhat_hao

nhat_hao Mr & Ms Pac-Man

Langisser 5
    Có ai chỉ giùm tui cách lấy map?1 và ?2 đi cái ông gì dark_saler gì nói sai hết làm tui kiếm ko ra ở map 8 có khe nứt ko phải chọn đồng ý mà có 3 lựa chọn tui chọn hàng 1 còn tới map mà có cây mọc chỗ bờ vực tui chỉ cho 1 thằng tướng chính tới chỗ cái cây nhưng ko có chuyện gì xảy ra cả(mấy ông nói là chừa 1 thằng chưa qua cầu đây tui chừa hết luôn mà cũng chẳng có chuyện gì xảy ra)mà cái map nay bên phải có cái khe nứt và cung có 3 lựa chọn có phải đây là chỗ để có map ?! nếu ai biết chỉ giùm tui.
    Chỉ giùm cách lấy lính quái điểu luôn [-o< [-o< [-o<