Ai là fan của Street Fighter thì xin vào đây

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi The secret man, 30/8/04.

1. Venus Caster

Venus Caster T.E.T.Я.I.S

Có bạn nào đã từng chơi SF 3rd strike cho mình hỏi chút nhé ? Không biết có đúng chỗ không nhưng tại mình không tìm thấy 2pic của 3rd strike :|
    Mình muốn hỏi là làm cách nào để lấy được hidden costume vậy ?
    Và muốn biết 1 số skill của các nhân vật nữa...
    Cảm ơn trước ... :)
    P/S: Bản SF III 3rd với SF EX3 thì cái nào hay hơn vậy ?

2. nhomhoanmy

nhomhoanmy Fire in the hole! Lão Làng GVN

Sorry vì đào mộ ... Nhưng ai còn chơi SF3 thì pm mình qua tin nhắn nhé :) ..

3. HoOaiTuongQuan

HoOaiTuongQuan Youtube Master Race

Chào các bạn, mình là lính mới trong làng SF. Mình mới chơi SF4 (PC) nhưng ko biết dùng super combo hay ultra combo thế nào. Mình có xem hướng dẫn của game nhưng ko thể làm theo được. Bạn nào biết giúp mình với! Hay tại mình dùng bàn phím nên ko thực hiện được?

4. nhomhoanmy

nhomhoanmy Fire in the hole! Lão Làng GVN

Có topic thảo luận về SF4 tại HN đó. vào đó mà thảo luận. Nơi này chỉ bàn về các bản cũ thôi :D

5. Hisashi Mitsui

Hisashi Mitsui C O N T R A

Mình vẫn hay đánh SF III 3rd Strike với Alpha 2 trên GGPO nè :D

6. HoOaiTuongQuan

HoOaiTuongQuan Youtube Master Race

Uhm. Thế thôi vậy. Thanks nhiều.

7. duybatthan

duybatthan Youtube Master Race

danh sf3zero an pha ben arclive thi add nick duybatthan se danh cho ban xem minh choi kof hay thi cai nay it ra cung khá ban yen tam nhe

8. www_pftmclub_vn

www_pftmclub_vn Fire in the hole!

Biết là đào mộ nhưng chỉ có SF4 mà các bản cũ ko đc thảo luận thì chán quá..
    Còn ai oánh SF3, có làm nguyên 1 topic chơi online SF3, để khi nào copy

[video]aneoGyY3POY[/video]

Trận này matoko đánh hay thật, đúng là chars xịn

Cái combo này của Yang hay quá, xài high jump cancel tận 2 lần mà vẫn combo đc :-o
    [video]aneoGyY3POY[/video]

9. Hisashi Mitsui

Ai đánh 3rd Strike trên GGPO thì add nick mình nhé: hisashi_mitsui892002
    Main của mình là Elena :)

---------- Post added at 02:35 ---------- Previous post was at 02:06 ----------

Sorry vì post 2 bài liên tiếp. Mình thấy combo vid chỉ coi cho đẹp mắt chứ đánh thật ít ai mà đánh đc vậy và cũng ít ai để cho đánh túi bụi kiểu đó :))
    Về Yang thì mình thấy các cao thủ đánh Yang như Furo hay KO thường gần như không đụng đến SA bao giờ (nếu có thì cũng chẳng ai chọn SA1 như trong vid cả, vì những chiêu chỉ có một bar này triệt tiêu mất cái lợi hại của EX move). Cái nữa là chiêu EX-Fist Slashes của Yang phải nói là EX move nhất nhì trong 3S, chiến thuật của hầu hết người đánh Yang lệ thuộc vào move này, dam cao, nhanh stun, speed khủng và quan trọng là dễ cancel.
    Có một cao thủ đánh Yang khá đặc biệt là Roshihikari, tay này thường dùng SA3 và thường chain với tốc độ chóng mặt để đánh lên đến gần 30 hit :| . Mình đã từng bỏ công để luyện SA3 này nhưng cuối cùng cũng đầu hàng để trở về kiểu đánh quen thuộc =.= . Xem vid dưới sẽ rõ:
    http://www.youtube.com/watch?v=l_U8LVumNvY

---------- Post added at 02:40 ---------- Previous post was at 02:35 ----------

Cuối cùng mình muốn nói là 3S vẫn là một game rất phổ biến và vẫn đang thi đấu thường xuyên tại Nhật, bản 3S Online phát hành trên XBLA và PSN năm sau sẽ nhắc nhở cho thế giới biết 3S chứ không phải SSFIV mới là game 2D fighting hay nhất mọi thời đại.

10. amoni

amoni Mega Man

Nhìn 3rd Strike EVO Final có Daigo đấu với ai đó chơi Yun? Combo 1 phát mất nửa cột máu thấy mà ớn.

Bản SF4 nếu có chế độ Parry vào thì có lẽ sẽ khác, nhưng như thế đồng nghĩa ai cũng Counter được

11. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Nhưng cũng đồng nghĩ sẽ có nhiều high light hơn hẳn cũng như nhiều tình huống ăn thua hơn nhiều SF4 bây giờ, SF4 không có parry là ép chết những người chơi rồi.. Mà nói đâu xa,giả sử SF3 không có parry thì Daigo làm gì có quả kinh điển EVO, làm gì được người ta nhắc và nhớ đến nhiều nhất mỗi khi nghĩ về Daigo chứ....:))

12. Hisashi Mitsui

Thế nên 3S mới có nhiều khoảnh khắc đáng nhớ và nghẹt thở hơn là SF IV, ngay đến Daigo còn phát biểu SF IV chỉ là game SF mới nhất chứ không phải là hay nhất mà :D . Có một thằng đánh SF IV rất nổi tiếng là Mago thì đánh 3S chả ra đâu cả. Daigo hay Tokido bây giờ chơi SSFIV là chính mình nghĩ một phần vì bọn Mỹ nó chuộng bản này hơn, mà chơi với Mỹ nhiều hơn thì tiền vào túi nhiều hơn :)) .
    Parry làm cho 3S trở thành game SF chủ động và mang tính cống hiến cao nhất, triệt tiêu hoàn toàn kiểu đánh turtle rất buồn ngủ, cũng chẳng ai đánh Ryu mà đứng spam hadouken điên cuồng như SF IV cả! Cái nữa parry là kĩ thuật rất khó để master nên không có chuyện ai cũng counter đc như bác gì ở trên nói đâu :D .
    Và cái cuối cùng là ở đây có ai đánh 3S online không?

13. khoasv1991

khoasv1991 Youtube Master Race

bạn ơi cho mình hỏi mình cài bản 4.5g về trên máy pc win 8 mà khi bật lên màn hình đen thui giờ làm sao khắc phục hả bạn? thank

- - - Updated - - -

mình cài trên pc win 8 bản 4.5G khi mở lên chơi thì nó hiện màn hình đen bạn nào sửa được giúp mình với. thank.

14. batungkiem

batungkiem Youtube Master Race

chơi haòi ko biết chán luôn ấy chứ....

15. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

ở việt nam game đối kháng ít được quân tâm không như bên nhật hay bên âu mĩ toàn game thùng nhìn mà thích :4cool_beauty: cộng đồng lơn đông dã man VN không được 1 góc nhỏ

mình là fan của KOF :6cool_smile: :x :x :x tuy không phải fan của ST nhưng thấy cũng hay

mà vn có game đối kháng getamped online ở vn cũng chỉ tương đối người chơi