ai PRO lllidan stormrage chỉ giáo cho mình với

Thảo luận trong 'Warcraft' bắt đầu bởi leminhquyet, 8/1/09.

1. redvirus

redvirus Mega Man

demon mới vào turn 1 chẳng sợ con nào chung cửa :| , hell - archi - buzz , nó đè ra nó burn thì lũ kia cũng ăn cám

lulu nếu chơi nghiêm túc thì khá khó đấy , vì ko có skill out combat , mới tập chơi ko biết hút quân vào giữa , ko biết micro đệ cũng ko đc hiệu quả tối ưu

con đầu tiên mà tui thấy dễ chơi + đơn giản nhất là marine với lại con zuhx ( ko biết ghi đúng ko :'> ) , farm = đệ có tàng hình hoặc trói dễ chạy , str - trâu máu

2. Kenji_r2006

Kenji_r2006 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mới tập đánh nên đánh Arthas ............ farm sao cho cờ bảng .......... Phối hợp Stun bơm máu cho đồng đội rồi quây xác đối phương giết cave :( ................
    Đánh Demon thì cũng dễ thôi ........... ngồi nhà cho an toàn , chờ đồng đội dồn tiền mua nhẫn , mua súng rồi ra hóa Chaos bắn tằng tằng tằng .......... giết đc nó thì đánh típ , thua thì quit luôn đánh trận khác :)

3. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

team 1 mới chơi thì súng điện là dễ nhất rồi, hoặc chim chao cũng tốt, farm nhanh, cũng thuộc hàng chiến
    _lulu h hết xài, mua 2 cái giải phép, mỗi cái dc 3 lần lulu ko cách ji` git dc

4. King of paladins

King of paladins Dragon Quest Lão Làng GVN

Người ta mới tập chơi mà đã chỉ cho họ đánh mấy con chính thì mình thấy không ổn tí nào. Nhớ hồi mới tập chơi thì lúc đó chẳng có cái kiểu dồn diếc gì, cứ thằng nào chăn khỏe thì lên đồ tốt. Mấy bản trước bản 17.7 thì một trận 2-3 cái búa sét là truyện bình thường. Nhưng giờ đánh tướng chính thì sẽ được đồng đội dồn, sức ép tâm lý quá lớn làm sao mà đánh được. Lulu thì chẳng cần kinh nghiệm gì nhiều( vì có phải táng nhau đâu mà cần kinh nghiệm?), truyện hút quái thì thực sự không cần thiết trong trận đánh 3-3, mà ép cổng tốt thì còn có thể khiến nó liệt cả cái cổng giữa nữa chứ.

Còn chim chaos thì đến những người chơi thuộc tầm trung bình đánh con này còn không nổi nữa là người mới tập chơi, bắt họ phải từ vực đánh xuống rồi lại vọt lên với cơ số máu yếu như thế thì quá khó đó.

5. ruc

ruc T.E.T.Я.I.S

Chim chaos so với demon là quá dễ rùi còn gì ::)

6. lonely19021

lonely19021 Mr & Ms Pac-Man

Mới tập đánh thì lấy chim chaos hoặc Jim :)) đơn giản nhất :)>-

7. King of paladins

King of paladins Dragon Quest Lão Làng GVN

Dễ hơn ở chỗ nào? Demon cho chết 7 mạng mà khi có nhẫn với súng thì cứ xông thẳng vào pằng pằng chéo chéo một tí là bên kia toi ngay ( thì chỉ có gà mới ra giết demon 7 mạng trong khi farmer chính của team 1 lại được farrm thả cổng). Chim chaos kể cả khi có nhẫn + súng thì vẫn phải bay qua lượn lại mới mong pk thắng được

8. Robin13

Robin13 Youtube Master Race

=((mới tập chơi thì
    Bước 1: đánh nhau với máy tập fram = Skill (cái này quan trọng vì có lần tui gặp 1 bạn Demon nhào vô 15' sau out ra fram dc ...13 con) và óanh... con nào ít máu trước
    Bước 2: chạy qua chạy lai--->thấy nó gần hết máu -->bụp hoặc đứng đó bấm stop liên tục chờ nó gần hết máu thả tay ra :>
    Bước3: óanh nhau 1-1, đương nhin là dẹp mana burn wa 1 bên trừ khi nó bắt chỉ đi mid , cứ né nó mà fram tìn lên thôi :devil: nó có là con gì đi chăng nữa mà damage mình kém nó 50-70 và máu mình kém nó chừng 1k or 2k thì nó cũng chả làm gì dc mình đâu :devil: trừ thằng khùng Zolt X( nếu óanh ko lại nó thì mình ... phá nhà , cỡ nào cũng win :p )
    Bước 4: óanh đồng đội, theo kinh nghiệm của mình thì cái này là .... hên xui =(( tỉ lệ thắng thua sẽ dc quyết định tùy theo đồng đội nhưng 70% là về mình vì mình phải " fram nhiệt tình nhưng ko dc tham lính, vừa fram vừa coi bản đồ để phối hợp và ..... cắm mắt, biết đánh con nào trước , con nào sau và cuối cùng là... biết cách chạy )ps: chạy cũng phải có cách đó chứ ko phải chỉ bấm chuột phải về nhà thôi ko đâu
    2-2: cách 1 : đi đường ko có người mà fram
    cách 2: đi đè mấy con frammer của nó cho frammer mình lên (mình xài cách này :devil: vui lằm :> )
    còn 1 đội mà ra siu nhân + demon thì ..... tăng crit +stun rồi fram nhiệt tình mà thôi :devil:

3-3: đè chết hết :hug: me thằng nào có chiu gọi creep( còn gọi là tạo lính) ra xin nó vài lít mana :devil: còn ko thì cứ me tướng nào của nó mà mình thấy fram dễ nhất thì cứ mana mà phá :>

4-4: thiên đường của demon khi có 1 supporter tốt như Cyrax,Angeline,Angel,Ghost nếu biết cách phối hợp bạn có thể kill tướng ngay turn đầu tiên ra cửa , tui thì toàn chơi cyrax + demon ra kill tướng
    VD: chạy ra 1 cửa chỉ có 1 tướng C trói nó lại D bay lên hút mana rồi óanh nhử nhử mấy cái.. đợi delay chiu trói rồi finish nó ( nếu nó là tướng streng và có chiu tàng hình và mana shied ) còn ko thì ... quăng hết nồi niêu xoong chảo vào mặt nó --->100% chết là cái chắc

5-5: giống như 44 nhung khá nguy hiểm và nếu có thể thì bạn chỉ nên làm supporter và cho mấy con nào có avatar lên làm sweeper vì .... stun nhìu lắm

còn về item thì thế này

turn 1: giàu thì giáp lửa mắt,mana và chạy nhanh, nghèo thì mana mắt thôi
    turn 2: nếu có giáp lửa rồi thì ngọc trừ giáp cái này cực kì quan trọng vì theo như mình thấy thì demon lúc đầu thủ+Fram = ngọc trừ giáp và công = skill về sau có thể lên sét nhưng mình thì toàn để trừ giáp để ghép mis thội và bắn cho thấm :D
    Turn3:giày , mắt etc và etc
    Turn4:Trống 1k 10 gỗ etc
    từ đây trở đi tùy theo cách đánh của bạn mà thôi có người thì lên sách trước có người thì lên nhẫn trước nhưng mình chơi thì như vầy

giáp lủa--ngọc--giày---trống--nhẫn--súng(giàu hay nghèo cũng có mua cho dc 1 trong 2 cái súng frost hoặc atila) rồi sách mà tiến
    :>
    rồi giáp ghép hết etc etc rồi win :devil:

đây là kinh nghiệm của mình sau 2 năm chơi dday nếu có chỗ nào mà thấy dở quá thì góp ý cho mình bik để còn sửa lại nhá

9. ruc

ruc T.E.T.Я.I.S

Theo mình demon ko cần mua trống, solo thì phí slot, team thì có aura của rapha :-?

10. hakunamatata

hakunamatata The Warrior of Light Lão Làng GVN

fram =))
    Nói như cái ông ở post #28 thì ai chả nói đc =))
    demon máu gián,ko qua đc mắt,nó chả đì cho chết mẹ thì thôi =)).

11. Robin13

hakunamatata: mình hem hỉu bạn nói "ko qua dc mắt " :-/ là nghĩa gì nhưng fram ở đây mình nói là fram nghiêng về ngọc trừ giáp và giáp lủa để dễ ăn những con lính nhỏ ( có cái giáp lửa thì fram đỡ mệt hơn nhìu ) còn demon bị đè thì mình đồng ý nhưng turn 1 thằng nào đè dc demon ?trừ mấy thằng tạo đệ khủng như Pit Lord thôi (mà nếu di chuyển tốt thì cũng chả ai đè dc demon lúc turn 1 cả) mình chơi demon chỉ ngại nhất là Buzz,Licking(ko tài nào hút mana nó dc trừ khi chọi stun),Hellfire và Pit lord
    vì máu ít nên mình mới mua mắt và mana đầutiên đó bạn và trong lúc từ early đến khi cầm súng là luôn luôn có 1 slot cho mắt
    và nếu bạn muốn "thử nghiệm" thì nick gg mình là Zjc có gì cứ pm vào làm 1 trận ::)

12. hakunamatata

hakunamatata The Warrior of Light Lão Làng GVN

farm chứ ko phải là fram bố ạ =))
    với lại chuyện demon ko đi qua đc mắt mà cũng ko biết à =))

13. Robin13

mình ghi fram wen rồi ko sửa được =))
    còn chuyện cắm mắt giữa đường lên đồi ấy hả---vậy mắt mình mang theo suốt từ early tới lúc súng là để trưng hả :-"
    @ruc: mình nghĩ mua trống thì sẽ dễ dàng chạy + kill tướng hơn và đánh nhanh hơn 1 tí ( cái này cũng là thói quen, gặp bên mình ko có aura là mua à :D )

14. C_I_A

C_I_A Donkey Kong

demon đánh 1 vs 1 thì cứ giã 1 ngọc độc rồi chăn chay lên nhẫn còn đánh đông thì chỉ có nước chờ nó bơm cho thôi

15. redvirus

redvirus Mega Man

thay cái trống = cái xì-po hay hơn ko ?

16. leminhquyet

leminhquyet Youtube Master Race

bạn cho tớ hỏi với ulti là gì vậy. ^^. thông cảm new mờ.
    ah cho tớ hỏi lun thế demon lúc nào cũng phải mang mắt là sao?. mang là lun để trong ô slot hay là mang xong cắm ở những chỗ cầu thang để lên đồi??.
    giải thích dùm tớ với ::(:-/

17. leminhquyet

leminhquyet Youtube Master Race

Robin13 ui. bạn giả thích dùm mình với:D. bạn nói:
    bạn nói ghép mis là gì vậy. có phải là viên ngọc tròn màu hồng góc trái dưới cùng của nhà ép đồ hok.
    QUOTE=Robin13;10020867]=(( Turn3:giày , mắt etc và etc D [/QUOTE]
    thế etc là gì thía hở bạn :-/
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    các bạn cho mình hỏi thêm 1 câu nữa với. thế với DH thì theo các bạn trước khi lên wing ( nhà sách bị biến hình ) thì các chỉ số (HP, mana, Str, Agi, Intel, Damage ) trắng và xanh nên ở khoảng bao nhiu là hợp lí khi :
    1 vs 1
    2 vs 2
    3 vs 3
    4 vs 4
    5 vs 5
    nếu có thể xác định dc những mốc như vậy thì pm mình với
    thank tất cả các bạn rất nhì:hug:u

18. Robin13

đầu tiên: ghép miss: đúng như bạn nói ( vừa có miss +trừ giáp +chaos+stun+crit= cha người ta rồi :D )
    etc là "vân vân" tùy theo cách bạn đánh mà mang đồ theo các slot còn thiếu có khi cục máu, giấy chạy hay cục mana hoặc cọc máu để cắm chặn đường ::)

còn về máu và damage :mình nghĩ HP bạn nên trên 4k 1 chút ( tối thiểu đó ) nếu nó hem có avatar,crit còn nó có thì cỡ 5,6 k gì đó và nếu nó có crit thì nhất thiết phải ghép cái móng để chống crit ( dc cái nào hay cái đó, mình ghét nhất là xài móng ::( phí tiền,tốn slot mà ích lợi chả dc bao nhiu ) lấy tiền mua móng bem vô HP còn hơn

damage : :D bạn chaos và crit nên damage trắng chỉ cần 150>>> là ok :devil: chắc chỉ có mấy con nào có tỉ lệ giáp cộng màu xanh cao hay avatar(chống crit) nào máu 8k>> mới trụ nổi con demon này vì bắn trừ giáp nên..... thấm lắm :'>

1-1: máu từ kém nó 2000>>> vượt càng tốt :D damage càng to càng tốt cỡ 250>>>
    2-2: máu cỡ 5-6k damage theo mình thì 200>>
    3-3: máu 6k >> damage chừng 150-170 là đủ xài rồi
    4-4: máu ... càng to càng tốt chừng 7-7,5k>> o_0 ===> khủng damage íu thôi cũng dc cỡ 150>> :D
    5-5: làm cave máu cỡ 3 k còn nếu bên mình ko có avatar thì thế này
    coi bên nó stun nhìu ko, coi bồ mình đánh dc ko
    và mình nghĩ máu cỡ 5 k là dc còn :((lại dồn damage vì 5-5 tình chiến thuật rất cao và nếu đồng đội mình đánh tốt thì mình chỉ việc lo tỉa suportter của nó thôi dù cho nó có chọi bao nhiu chiu vào mình đi chăng nữa mà con tướng Sweeper của nó bị đồng đội mình phá thì nó cũng chả làm ăn gì dc đâu
    :devil: còn nều đồng đội mìnhko phối hợp tốt thì .... quay về phá nhà mình ::( 5-5 ko phối hợp để gank thì ......
    còn 1 trường hợp hay gặp nữa là tụi nó là tướng supporter và có lẽ có mấy đứa lai ( hybird ) giũa dòng fram và Sweeper thì tụi nó thường.... chảnh như con Mediv hay Stoner ::( ko cho mình tiền, tự mua nhẫn,tự lên súng và .... tự chết :whew:
    thì mình lúc đầu có fram dành gỗ lên cái nhẫn tiền dư thì mua sách máu đừng để dành từ đó sách thôi đùng có súng ::( ề sau khi nhà đổi rồi mới súng

19. thekiller_vt

thekiller_vt Youtube Master Race

Các Lối đánh Của Mấy Pác Cổ điển Quá Rồi Ko Hợp Thời Nữa đâu, Sau Khi Trùm 1 Ra Thì Phải Lên Dc Cái Súng Và Nhẫn.
    đánh 1 1 Thì Hp= 4k,agi=180, Là ổn Ko Cần Nhiều
    2 2 Thì Chỉ Số Nhiêu đó Mà Tiến(do Có đồng đội Bơm Cho)
    Còn đánh Như Mấy Cái Kiểu Kia Thì Nó đè Cho Chết,
    Tui Sẽ Cho Bạn 2 Cách Lên đồ Khi Solo
    1 Là Nếu Bị đè Thì Demon Chỉ Cần Lên :giày,ngọc độc, Flame,súng Nhỏ,mắt.ko Cần Lên Nhẫn(tại Vì Demon Tướng Agi Nên Có Súng Nhỏ Vào Là Kiếm Tiền Tốt Rùi đúc Sách Agi Và Máu Là Dc,rồi Sau Khi đổi Nhà Lên Giáp God,rồi Steekin,ko Cần Lên Súng To.sau Khi Lên Giáp Xong Thì Nếu Thích Thì đổi Súng Còn Ko Thì Thắng Rồi Ko Cần Lo Nhiều
    Cách 2: Ko Bị Ai đì:giày, Ngọc độc,flame,nhẫn,súng To,măt(rồi đi ép Team 2 Phá Trùm Phá Lính Thoải Mái)cách Này Là Tốt Nhất Nhưng Phải đánh Pro Mới Chơi Dc.
    Còn Chuyện Tại Sao Demon Phải Cắm Mắt Vì: Demon Có 1 Lỗi Lớn Là Do Nó Bị Mù,nên Team 2 Chỉ Cần Cắm Mắt Ngay Cái đường Lên Xuống đồi Là Demon Ko đi Dc,cho Nên Phải Mang Theo Mắt Thương Xuyên Ko Thì Bị Team 2 Giam Trên đồi Luôn,những Con Cũng Bị Lỗi Này Là Kimari.

20. Kenji_r2006

Kenji_r2006 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Đánh solo thì HP 6~7k agi 150 ( có nhẫn + súng + giáp )
    Team : HP 5k~ 6k + agi 150 + ( có nhẫn , súng )
    Luật cắm mắt chặn đồi bỏ rồi , thằng nào cắm mình thì cứ chửi nó ;)) ......... Nếu cảm giác tốt thì khỏi mang mắt
    Đánh với Blake thì bắt buộc mang mắt .......... nhưng cắm theo kiểu farm ở đâu cắm ở đấy chứ ko cắm lung tung :)