Ai thích vẽ vô đây !!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi dykk211, 19/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. shadowind

shadowind Fire in the hole!

nói thật là số mem kì cựu có thâm niên gắn bó cũng đếm đựoc trên đầu ngón tay,vậy thì so sánh kiểu đó làm gì,đếm lại xem,hơn kém 10 ngừoi tí xíu
    trừ phi bị sứt móng chứ 1 ngón tay có 1 móng tay,có khác biệt ở đâu nhỉ,văn vẻ Ba phi quá

2. brain10master

brain10master Fire in the hole!

kém thì cứ nhận là kém ! Nói bậy bạ vào chỉ tự hạ thấp nhân cách của mình thôi .Vẽ cậu đã thua ASS còn có gì để nói tiếp ? Nói vậy ko có ý là bảo cậu ASS vẽ kém đâu nhé nhưng trình độ của mọi người ở đây cũng ko thua cậu ý .
    Còn muốn nói linh tinh thì vẽ thử con đại bàng như của tôi vẽ đi , hoặc cái hình blade mới up đó . Thời gian vẽ của mỗi bức đấy là 7h liên tục .Bản thân tôi cũng là thí sinh thi ĐH đợt này ( mặc dù ko thi gì liên quan đến vẽ vời ) nên đã rất thông cảm với cậu vì sự eo hẹp thời gian, nhưng nghe cậu nói vậy có vẻ như tôi hơi bị thừa lòng tốt.Miệng thì hô là bận thi cử mà cứ hở ra lại đòi thi vẽ vời . 1 bức tranh ko được đầu tư xứng đáng thí cho dù của 1 họa sĩ nổi tiếng vẽ vẫn xấu thôi. Nếu muốn thi với tôi thi hoặc là vẽ 1 con đại bàng chi tiết hơn bộ công cụ lao động̉a tôi đã vẽ hoặc là chờ đến 10/7 ( khi tôi thi xong cả 2 khối ).

3. Kula__Diamond

Kula__Diamond Youtube Master Race

à.....vẽ con đầu bàng ấy à....chơi thì chơi....nhưng bây giờ thì ko được.....phải học thi rồi...hay là .....ASH.......tiếp chiêu dùm mình nhé....mình phải xa topic này 1 thời gian khá dài....lo thi thôi....ngày thi cận kề rồi.....mình nhường cho ASH tiếp chiêu của brain10...đấy.....giúp mình nhé ASH....trong đây chĩ có mỗi bạn là vẽ cool nhất thôi.....với lại tụi mình chung team mà ...hiiiiii.....nhận lời thách đấu với brain10 nhé....BYE......thi xong gặp lại.......

4. shadowind

shadowind Fire in the hole!

ớ...ngẩn người...thế là thế nào nhỉ...hè này xin mẹ cho đi học 1 khóa Kula học mới dc,hok là hok theo kịp những gì bạn í nói><

5. SUZA

SUZA C O N T R A

thăng legolas thì trán nó cao chứ đâu phải hói:;) , mắt thì tạm vậy đi , nhưng vai nhất quyết bị lệch , cái cổ bác fear vẽ ko phải cắm "giữa" mà là nằm trong khoảng hehe

6. chickencon

chickencon Mr & Ms Pac-Man

Ặc, bắt đầu lộn xộn rồi đấy :)) Ai bận thi cứ thi đi, mất thời gian cãi nhau làm giề... Còn Kula, U ko phải sợ ko có người ra tiếp chiêu... đếm trên đầu móng tay cũng là số tự nhiên hữu hạn đếm được, mà chắc chắn lớn hơn 1 roài :))... đã bảo thi xong đi, muốn chiến tiếp, ko ai chiến thì tui đây chiều :D...
    Thôi, chúc thi tốt nhá, brain và kula ::)...
    @Fear: uhm, phải nói là tranh cậu dùng PS đỉnh thật :D, ko khác mấy cái CG tui vẫn down làm wallpaper ::) Cho tui hỏi chút, học tập kinh nghiệm :p :D vẽ vector trong PS cậu dùng công gì? pen tool sau đó stroke path phải ko? pen tool đi nét xong, sau đó muốn chỉnh sửa lại các point đó thì làm thế nào? Nhờ master chỉ giáo cái :D (tui tự mày mò chọc ngoáy PS nên chả bít, gà, thông cảm :p...)

7. brain10master

giữa Ctrl và click chuột vào các point đó và bắt đầu di chuyển thành nét thôi !

8. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

Đúng là cái hình em Elf của bá Fear vai bên trái hơi lệch .
    Ngoài ra em chả dám chê điểm nào :|
    Có điều em thích Elf nữ cầm cung hơn là cầm kiếm :D

9. anima99998

anima99998 Mega Man

spread around đi.
    mà GVN đổi luật rồi, 1000pt mới được 1 hạt, nên tớ trở về 1 hạt như mọi người, mặc dù rank vẫn hơn :-"

trong đây ai sơn ghế monet mà giống như mình cũng trên đầu ngón tay :-" thử thì biết, may ra bác fear thui ;))

Mấy bác trong đây lập nick từ lâu nên rep power khá cao, rep cho mình tí nào :| đang đua lên 2000 point :((

@shadow: cái hình bloody roar đâu?

10. canhden

canhden C O N T R A Lão Làng GVN

ai bảo elf nữ cầm cug n hơn.đấy là elf trong mu thôi.elf trong các chuyện khác toàn cầm kiếm,chưởng phép như điên.chẹp.lại chat nhảm.
    fear pts giỏi nhể.có kinh ng j bày cho tui với.thấy khó quá.><

11. Fear83

Fear83 C O N T R A

Tui dùng pen nhưng là shape layers, hồi đầu cũng dùng path/stroke nhưng về sau thấy nó khó chỉnh sửa và tô màu cũng ko tiện nên chuyển sang kiểu kia. Mặc dù kiểu này vẽ nét rất lâu nhưng nét có thể dày mỏng tùy ý và dễ chỉnh. Nếu dùng path thì khi path biến mất có thể tìm lại bằng cách vào tab Paths (cùng chỗ với Layers/Channels). Muốn dễ tìm, mỗi path một layer thì vẽ xong path tạo vector mask ngay là ổn (chuột phải --> create vector mask), khi cần chỉ cần click vào cái layer là path hiện ra.

12. canhden

canhden C O N T R A Lão Làng GVN

tối nay về quê rồi.ở nhà chỉ có mỗi cái lap của papa, ko tô màu kịp rồi.post cái rồi chuồn.chém thoải mái.^^

13. anima99998

anima99998 Mega Man

what the heck?? hồi học lớp 3 tui vẽ cũng cỡ này

mà thôi, không chém, vì biết là bác nice sẽ handle việc này

14. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Ờ trong claymore, nhân vật không phải elf ,mà là chỉ "giống elf" thôi , trán hói ở đây là do con này nó thế. Ko tin cứ đọc chuyện nhé :| . Cầm kiếm vì đây là 1 clay more. Nói chung bức của bác ấy đúng đó , theo tớ thì..cái mắt hơi xấu thôi. Nhìn dại dại, biết là con này (cái gì mà chém nhanh ấy quên tên rồi ) nó depress thì thế nhưng mà trông ko có hồn cho lắm. Công nhận mắt xích vào 1 tí thì đỡ. :D

Ờ bạn Kula ơi,trước khi bạn đi tớ ngả mũ chào "bái phục" bạn cái nhỉ ^ ^ .Tranh bạn ấy vẽ "đẹp" quá.

15. SUZA

SUZA C O N T R A

16. brain10master

Bức này có ý tưởng đấy SUZA ! Vấn đề who is who ?

17. SUZA

SUZA C O N T R A

tớ nói là mỗi người tự tìm cho mình 1 chỗ đi mà :D co 8 characters trong này :D , brain thích ai thì chọn kha` kha` , by the way , brain sắp thi đại học phải ko , chúc thi may mắn nhé :D

18. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Đầu ngón tay với đầu móng tay khác nhau à =))
    Công nhận, vẽ xấu như thế thì đếm trên đầu ngón chân :))
    Muốn biết người ta thể hiện thì chịu khó lật lại...thùng rỗng kêu to kêu cố đập bẹp đấy.

19. ZerO_7

ZerO_7 Youtube Master Race

nhân vật manga điển hình 1

20. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

Đừng tô màu vào có khi còn đẹp hơn :|
    Nếu muốn vẽ phác kiểu họa sĩ mâng thì chỉ nên vẽ nét thôi , và tay hơi " phóng túng " chút :))
    ---->vớ vẩn :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.