Ai thích vẽ vô đây !!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi dykk211, 19/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

2. Santa Slash

Santa Slash Legend of Zelda

3. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Hình như bác Bluelion là người đầu tiên vẽ beastmen hả? Phải nói là tui nể bác cái khoản kiên trì và tỉ mỉ đấy, vẽ từng đường nét một, lại còn vụ chịu khó tẩy nữa chứ, như tui là cứ CLEAR sạch >_< , mà vẽ bức nào lâu quá là tui cũng out luôn, chừng 30' là kịch rồi :p.
    Nét vẽ của bác tui thấy hơi giống kiểu truyện tranh phương tây, nhìn rất lạ. Nói chung là ấn tượng đóa :x(tất nhiên là cái mặt thui, còn phần cơ thể thì bác vẽ sơ sài quá :D). Mà hai bức của bác khác nhau quá... chắc là thấy ko đc để ý nên máu lên chứ gì :))

p/s: nhìn bức vẽ tay của bác Santa Slash hài vãi, tui cũng thích cái kiểu vẽ chibi của bác lắm. Nhưng mà bác bảo:
    nghe cứ như thể đây là "bãi rác" ý=((

4. Bluelion

Cũng ko hẳn là theo trường phái comic. Đúng là nó có mang 1 chút của X Men, một chút nữa của Phong Vân, nhưng cũng có thêm 1 chút của Berserk, 1 chút của Blade of the Immortal, và 1 chút của Bắc Đẩu Thần Quyền. Đây là 3 bộ seinen mà tôi khoái, và nét vẽ của 3 ông tác giả đều có chỗ khác biệt so với nét vẽ đặc trưng của manga nên nó ra thế này. Phần thân vẽ sơ sài là do sau khi vẽ cái mặt xong mới phát hiện ra là ko còn đủ chỗ để vẽ tiếp nữa --> mất hứng. Nếu ko vẽ được toàn thân thì đành vẽ kiểu tượng bán thân vậy.

5. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Nhưng phải công nhận ông ngồi nặn đc bức đó thì cũng nể đó. Con mouse của tôi là chuột quang, ko thích hợp vẽ, đã thế lại đang dở chứng hay chạy lung tung, cho nên tui vẽ lâu mà ko đc là cho nó đi àh >__<

@King of the king: Ặc ặc,... bây giờ tui mới soi đc cái khoảng trắng kì quặc của bác, cảm ơn nhưng tui ko dám nhận cái danh vị đóa đâu, núi cao còn cóa núi cao hơn mà bác :)).

6. Bluelion

Tôi may mắn hơn, ko bị cái đó. Mouse của tôi cũng thuộc loại quang, nhưng nó chỉ giở chứng lúc chơi Counter-Strike thôi (quái lạ) --> Cú headshot ngon lành vậy mà tự dưng bắn thẳng lên trời.

7. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

ke! + với Elf của tui và merman của bác là 2 quái nhân của topic roài.
    Ơ mà quais nhân của tui hiền khô hà XD Không cool như của bác. Có đôi tai mang giống hệt rồng. Gr8!

May mà chưa GO chứ ko thì suýt nữa phải "ăn cơm nguội" :p

p.s: sao mọi người ko vẽ = chuột bi và chơi bằng chuột bi. Tuy bất tiện một chút nhưng là công cụ khá nhất chỉ sau bút vẽ và bảng vẽ cho PC thui.

8. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Ơh,... ờh,... Mắt tui hoa roài, đọc ko hỉu lắm >.< nói rõ hơn chút đc ko :))

p/s: Ai chả bít chuột bi vẽ tốt hơn chuột quang, nhưng nó hay bị dính bửn lắm :)). Còn cái bảng vẽ cho pc cóa bác nào bít nơi bán ko :x, chỉ chỗ đi :'>

9. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

không hiểu phần nào :p ^^ bảo rõ để giải thích! XD

10. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Bác Edit lại bài thì tui hiểu roài, ko cần nữa :)). Mà hôm nay cũng thức khuya àh Satoshi

11. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Chà... Tui là O^2 mà (tự xưng là thế, chẳng biệt có ai đồng ý ko :))) :-" bác không biết ah! Đặc biệt là mùa hè :D

12. StarShaper

StarShaper Mario & Luigi

Giờ mới để ý hình như m3noa chỉ vẽ 1 em, 1 kiểu tóc từ hồi đầu tới giờ thì phải. Nhìn tấm nào cũng giống nhau. :D

13. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Đơn giản là với điều kiện hiện giờ thì chỉ vẽ đc cái kỉu đó thôi, Vẽ tóc dài thì đường thẳng ko hợp + chuột lởm, còn tóc ngắn hơn thì chưa thử + ko thix >_<. mà mấy bức đóa có giống nhau lắm đâu :))

14. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Ah! Lão SS đây roài! PM từ tối. Mà chả thấy phúc đáp lại gì cả :-w

15. StarShaper

StarShaper Mario & Luigi

Ác, giờ mới để ý, so ghi. -_-, cả topic có mỗi mình bác SATOSHI thích làm truyện tranh thui. :)) , vậy là mới có 2 người. Chưa đủ sức. Nếu ai vẽ ko khá thì làm phần kịch bản. Mà giờ ..........

16. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Định bàn vụ manga off hả :)), Hồi trước cũng có làm mấy trang truyện tranh, lúc đầu còn vẽ tử tế, sao toàn thành truyện hài =)), chết cười.

17. king of the king

king of the king Mr & Ms Pac-Man

Lại SILICOM :139,Lò Đúc,HN
    36,Hoàng Hoa Thám,Đà Nẵng
    30-32,Yersin,Q1,TP HCM
    G-Pen340 khổ 3x4inch :40$
    G-Pen450 khổ 4x5inch :60$

18. Bluelion

Hờ hờ... thật ra thì... thằng này là NV chính trong fic tôi đang viết, lấy bối cảnh thần thoại kiểu như trong Lord of the Ring vậy. Nó là 1 thằng dị nhân đúng nghĩa với mắt rắn, tai rồng, nanh sói, vuốt hổ.

--> Vẽ bán thân, ko thấy vuốt. Còn nanh thì... ko phải sở trường, chưa vẽ đc.

Mà theo mấy bác, điều cốt yếu khi vẽ NV nữ là gì ? Tôi ko vẽ đc NV nữ (hay nói đúng hơn là ko vẽ đc đứa con gái nào nhìn cho ra con gái) --> Mất hết 1 tháng ròng để bỏ cái thói quen chết tiệt là cứ đặt bút xuống vẽ là vẽ luôn... râu =)) Giờ đỡ hơn, nhưng NV nhìn vẫn bị "nam hóa".

19. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

theo tui thấy:
    Đa phần nhân vật nữ thường có nhiều nét tròn, từ mặt, đầu roài đi xuống dưới, rất nhiều đường cong. Vì thế vẽ nhân vật nữ bằng trang imagination at work là một kiệt tác đó. (hê! không tính nhiều trường hợp vẽ mặt bằng đường line như bác m3Noa đâu nha)
    Ngoài ra! Mắt + Lông mi + Lông mày. Chủ yếu là Mắt to, tròn và mọng nước. Lông mi dài, lông mày thon. Tất nhiên nếu cố tình, thì vẫn vẽ đc lông mi ngắn hoặc lông mày dày. Không thiếu phụ nữ như vậy.
    Vai nhỏ, tròn. Nè nè! Đừng có mà lôi mấy chị Lực sĩ cử tạ hay thể hình ra nhé ^:)^
    Phần hot và cũng khá quan trọng: Môi + Ngực :-" #>:)
    Kí nì tui chỉ có thể biết vẽ ngực thoai. Môi là điểm yếu của tui .___.

20. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Vẽ manga thì môi con gái cứ cho nó nhỏ và mỏng dính vào :)), đường nét mũi cũng ko cần vẽ rõ như thể là chỉ cần thể hiện là có sự xuất hiện của mũi vậy (cái này là vẽ chính diện nhá :D). Khuôn mặt con gái thì cũng ngắn hơn con trai... Nếu thấy khó hiểu cứ xem tạm mấy bức tôi vẽ vậy :)).
    Vẽ kiểu này còn dễ chứ vẽ tả thực thì thôi rồi, khó nhất là mũi và môi đó :|.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.