Ai thích vẽ vô đây !!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi dykk211, 19/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Tình hình của bác Bluelion theo tui thấy là dân ghiền thể loại thần thoại từa tựa như LoTR, WC, hay LA2... Cho nên tui nghĩ bác ấy không thích vẽ môi mỏng dính như kiểu giả tả trong manga đâu. Có khi lại khoái môi cong và bóng bóng như trong mấy game 3D á! Nếu đúng thì khuyên bác Bluelion nên đi hỏi mấy bác H-Maniax để xin ít bộ H-anime về mà xem chúng nó vẽ như thế nào roài học theo thôi. Nhanh! Tiện! Hiệu quả! :-" (gomen ne Hana-san XD!).

2. m3Noa

m3Noa C O N T R A

hà hàh, tui cũng là dân chơi cái thể loại thần thoại đó đấy chứ, ko nhìn ko nhìn thấy chỗ chữ kí của tui là Titan Quest àh :'>. Trước đây khoái chơi đế chế nên một thời vẽ truyện tranh về đề tài chiến tranh đấy chứ, toàn gươm giáo, ngựa nghiếc ko hà, có điều vẽ mấy cảnh chiến đó lâu quá, mỗi bức ít nhất gần trăm thèng với đủ vũ khí giáp trụ ---> nên đc mấy trang ròi bỏ :p

3. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Ai biêt đâu! Tui không rành vụ online lắm. Thích trò nào thực sự thì tui chơi đến cùng luôn. Người ta gọi là bị "ám thị" >_<
    Vụ gươm giáo thì trong kho hình riêng của tui có ngàn bức +với ở nhà ông già mua về nhiều vũ khí để trưng trong phòng khách lắm ^^ Tha hồ tư liệu để sáng tạo. Thỉnh thoảng còn chắp ghép các loại vũ khí với nhau. :D Ngộ ngộ XD

4. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Xin đính chính là game tui chơi đêk phải online àh nha :)). Còn vụ vũ khí hả, đây ko có tư liệu, đc cái trí tưởng tượng cũng khá nên cũng nghĩ ra đc vài cái cũng khá hay ho >____<

5. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

+__+
    mới đi ra ngoài chút xíu mà mấy cha này quất lên mất trang đọc mỏi cả mắt+__+
    to all: có ai dự tính vẽ truyện thì họp nhóm lại, rồi suy nghĩ ^^( tui chắc không thể^^)
    chú m3noa có tấm nào vẽ cánh tay không, cho coi cái^^ theo tui nghĩ là bàn tay là khó vẽ nhất

6. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Uhm, tui cũng thấy ban2 tay khó vẽ thật . Tui đọc đâu đó vẽ bàn tay cũng phải tuân theo qluật phối cảnh, thêm tí bóng nhẹ nhẹ cho bàn tay trông thật, ko phẳng lì :D

AH, mấy bác đang bàn về vẽ girl hả . Tui góp thêm các ý mà các bác chưa nói đó là khi vẽ girl thì cổ phải thon nhỏ, chứ cổ mà vẽ chiều ngang từ xương hàm xuống như của nam thì T____T . . . lực sĩ (vẽ chính diện)

Họp nhóm vẽ tt, nhưng mỗi người một nơi sao tham gia XD

PS : Xin hỏi có ai biết cái WACOM tablet bán ở đâu ko ? Tui ở HCM .

7. StarShaper

StarShaper Mario & Luigi

Đã muốn là sẽ làm được, vấn đề là có quyết tâm hay ko thui. Làm tt ko phải chỉ cần vẽ đẹp mà còn phải cần ý tưởng hay, bởi nếu tranh vẽ đẹp mà cốt truyện chicken thì cũng chẳng ma nào đọc. :D . Mà thôi ko gượng ép đâu. :wink: , tui chỉ có nhiệm vụ tìm ng` có chí hướng cho thèng Pou Pou ham làm tt bên forum của tui thui.

8. hdht_gamer

to SS : quyết tâm lắm chứ, hỏi bác Satoshi ấy, tui với bác ấy ấp ủ nhiều lắm . Nhưng tui ko biết là làm tt thì phải họp nhóm mới làm được . Ah mà tui vẽ cũng ko đẹp, đang rèn, quan trọng với tui là sau bao đêm mất ngủ, vẫn chưa ra được 1 cái kịch bản nào đơn giản nhưng hoàn chỉnh cả ^___^ mới có 2 nv chính T___T . Nếu có được kịch bản rồi thì cv tiếp theo là gì . . . hồi sau rồi tính :D .
    Nếu họp nhóm là làm sao ? 1 người kịch bản, vài người vẽ hả ? Sorry chưa có kinh nghiệm, mong chỉ giáo thêm :)

9. duabemoiyeu

tui thì không được rồi ( nhìn lí lịch của tui thì bít ^^ )
    còn về phần vẽ phải có nhiều người, ai vẽ đẹp nhất bầu ra cho người đó vẽ trước
    sau đó lấy bản mẫu của người vẽ đem cho mấy ông pro pro chút cỡ star shaper or......
    nếu có nét không được được đẹp thì chỉnh lại chút, còn cốt truyện phải họp lại mới bàn được +__+
    edit: tui thì vẽ chỉ trên bút chì thôi, chứ vẽ trên PC ( mấy ông thấy rồi) không được chuyên nghiệp cho lắm

10. hdht_gamer

to duabemoiyeu : huh, làm tt đương nhiên là vẽ chì, công đoạn cuối mới dùng bút sắt đi lại nét :D ko lẽ bác tính dùng con PC với cái trang ấy để vẽ tt ah :)) (j/k) . Có chăng là phải xài cái WACOM Tablet đó, mới search cái CTE-640 giá 289 đồng Sing . Có tiền mua em này chắc bb xbox360 quá T___T

11. duabemoiyeu

có thấy tui sống ở đâu ko ? :| mà đòi vẽ chì :|
    cha này làm tui cười quá xá :)) ông ở đâu ?

12. hdht_gamer

to duabemoiyeu : Ủa, sống ở đó thì ko có chì để vẽ hả bác :D Tui ko hiểu
    Hay là lại ngại tiền máy scan, ko scan được cho anh em thưởng lãm . j/k
    Nói chung nếu có đam mê dù bác ở đâu cũng có thể thực hiện ước mơ làm ^___^
    Tui hả, HCM chứ ở đâu .

13. duabemoiyeu

đưa chiền đây tui mua máy scan, rồi scan cho anh em xem =))
    tiền không có bác ơi +____+
    mong năm sau về việt nam, gặp mấy bác làm vài bức chơi ^______^
    ờ mà thui, đi ngủ đây ^^
    có gì anh em mai nói chuyện tiếp ^^

14. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

15. dykk211

dykk211 Mr & Ms Pac-Man

:;)Chủ topic oline đây , kịch bản ư , để thằng bạn tui viết cho . Cốt truyện rất hay nhưng có lẽ lời văn ko được hay lắm ( bọn em moi 14 tuổi thui mà !!) . Để hôm nào em mượn rùi post lên cho các bác đọc thử nhé , tất nhiên là chỉ vài trang đầu cho các bác đọc thử xem thế nào đã nhá !!!!!!! ::) ::(

16. hdht_gamer

14t mà có đầu đủ kịch bản rồi ah ^___^ khá wá .

17. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

18. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

Trời ơi !! Vậy sao ko bảo nó muốn vẽ... toàn thân ???

19. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

Cuối cùng cũng có thời gian để vẽ .Bắt đầu thích vẽ trên này rùi,hay phết!
    Đây là bức vẽ thứ 3 của mình ,mình thấy nó cũng tàm tạm,mọi người xem thử nhe' :D :D
    http://[email protected]&to_name=&_lscid=184982417

20. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

@ Bluelion: Cái đó thì... Tiếc quá! Ra trường lâu rùi chưa thử hỏi nó ;))

@Tui ko tin: wé! Hay quá! =D>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.