Aika Global :Conquer All Nation !!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi b1u3-5ky, 13/9/10.

1. omiph

omiph Mr & Ms Pac-Man

vào được rồi kìa, mọi người vào đi nhé \m/

2. doicatvn

doicatvn Fire in the hole!

vào rùi nhung X-TRAP vẫn còn à

3. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

trên forum GM thông báo fix rồi :-?

4. Inferboy

Inferboy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

tính vào chơi relax mà thấy ae toàn kinh doanh...zZ

5. JuliusCeasar

JuliusCeasar Youtube Master Race

Tỷ giá: 1Tcoin=150Gold
    Thanh Lý 1m =100k có SLL Tại HN và Đà Nẵng các bạn ở nơi khác có thể chuyển khoản cho mình . Uy Tín chất lượng ^^
    Bán buôn bán lẻ ^^
    Liện hệ : Thắng 0975100998
    ThangVeo...............Liberty ( Nation Germania và liên minh nation khác chịu ko có cách nào gd được )

6. QuaiVatToTBung

tình hình là G rất nản :|

mem G 2/3 thì toàn newbie

officer thì ta và BH cũng newbie nốt, Moon thì ko tiếp xúc với anh em nhiều nên chả có tiếng nói :|

1 số mem chơi bên aika NA như AionVN hay xNEOx thì ko chịu dc cảnh G non nớt, tổ chức và raid quá kém nên chán out G :|

officer có kinh nghiệm, tactic như Royalofkind thì cũng farm dun suốt nên nói chả ai chịu nghe

tuần này còn thứ 6,7,CN chọn 1 ngày 1 giờ tổ chức raid đàng hoàng lấy kinh nghiệm ko thì cứ thế này chắc chắn Liberty sẽ ra khỏi Requiem Alliance và tan rã :|

7. SjmSon

SjmSon Mr & Ms Pac-Man

Tình hình nghiêm trọng vậy :| Ta thấy ae chơi cũng vui vẻ mà :D Game mới cần 1 time để ae tìm hiểu game, học tập rút kn chứ, mới vào đâu pro được liền :)

8. blu[e]yes

blu[e]yes Donkey Kong Lão Làng GVN

Chơi đi Inferboy...Lifekers bên pt2 nè..chơi đi ta tài trợ cho :X

9. †flytosky†

†flytosky† Esport News

inferboy nào thế , Ika ngày xưa à ? :x

10. tinhlagihp0504

tinhlagihp0504 Mario & Luigi

Nhiều lúc làm Leader nó khổ thế đấy =.=

11. b1u3-5ky

b1u3-5ky Persian Prince Lão Làng GVN

Sao tình hình thảm hại thế ,tui off vài ngày chơi game off với test Vindictus ko mà G muốn tan rã rồi :-w
    Tên ShootingStar điều hành G kì vậy :-w

12. vthedeath

vthedeath Youtube Master Race

Thì tất cả đâu phải ai cũng Pro đâu!
    Như lúc trước đặt ra là khi AE pro lên 4x hay max 50 thì giúp Newbie cày kéo. Nhưng khi vào thì ai cũng chỉ mạnh ai nấy train, newbie thì vẫn cứ lẹt đẹt, vào G đc ít hôm mừng "hết lớn". Rao kênh G nhờ AE giúp đi Dun là Q thì có thấy ai trả lời đâu, nhiều AE còn bỏ chút thời gian chỉ cho cách rao kênh Shout kiếm pt còn lại thì chỉ đi DUN đúng cấp của mình=> newbie vẫn lẹt đẹt==> hôm sau thấy out khỏi G rồi :(
    @all: ko có ý trách móc gì AE cả, chỉ là đôi lời tâm sự tại mình cũng chưa đóng góp gì được cho AE cả.
    @all 2: Tất cả AE người Việt chúng ta chơi game Global nào cũng đình đám cả ngay cả từ thời MU Korea hay L2 Off nhưng cái bệnh muôn thủa đó là mạnh ai lo cho mình trước tiên( ừ cái này thì đúng) nhưng cũng nên giúp đở những người "đồng hương" của mình cùng tiến bộ. Nhân đây xin kể 1 vài dòng của những gamer hay cũng chính là những con người của người bạn Trung Hoa đó là trong game thì khi đã chơi Offical(đặc điểm của người TQ là gần 80% ko biết tiếng anh và có biết cũng ít dùng tiếng anh) nhưng họ luôn giúp đở nhau khi ra cộng đồng ngoài. Ngay cả trong kinh doanh cũng thế, đối với người trong nước thì mình chưa rỏ, nhưng khi có du khách nước ngoài đến thì ví dụ 1 đường phố cùng kinh doanh 1 mặt hàng, ông chủ bên này bán được hàng cho du khách thì cả ông chủ bên phải và bà chủ bên trái của quán đó đều vổ tay cảm ơn và chúc mừng cho ông chủ đã bán được hàng cho du khách và ...xyza....
    @all 3: chúc AE chơi vui và bỏ qua những nhỏ nhặt, những sân si, những ganh tỵ để cùng nhau giúp đở cùng tiến bộ.

13. Inferboy

Inferboy Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Dạo này bận học ghê wá, nghỉ game cũng lâu mà thôi h chắc off luôn :P tính dụ khịa àh tên hoodcat kia.

Trời ông này nhớ dai kinh khủng ^^

14. Bietly00

Bietly00 Mario & Luigi

Nói đâu ko biết chứ gamervn chơi game nước ngoài thì tinh thần đoàn kết là con số 0 nên mới các G của VN thường ko đc đánh giá cao vì thế

Nói đâu cho xa hôm trước mới chơi lẹt đẹt lv 1x GM thì ko buff cho gamer nữa gặp đc 1 bạn G liberty tên Kotexstyle đang thấy đứng rao mua đồ Priest 48 chạy lại gần để xin buff mình vừa chạy đến gần phát bạn ấy phi luôn cứ như sợ "dịch hạch" ấy đến khi đánh đc câu xin buff chạy lại bạn ấy lần nữa thì bạn ấy phi vèo ra đám đông =))=)) nhưng ko hẳn ai cũng như bạn ấy vd nhu Sjmson 1 MG chỉ quen trên diễn đàn nhưng rất tận tình giúp mình đi dungeon

Chơi game trong nước thì ko dám nói nhiều chứ game global thì người việt với nhau thì nên giúp đỡ nhau chứ cứ cái kiểu lv cao chảnh nhìn newbie kiểu thằng này mới 1x thì giúp đc gi cho G hay cho mình đâu mà phải giúp nó , thế nên ae newbie chóng nản dẫn đến chán game suy ra chỉ còn các anh pro chơi với nước ngoài :)

Chỉnh sửa cuối: 17/9/10
  15. mikapukinuriko

mikapukinuriko Dragon Quest

cái này là bị kick chứ hok phải tự thân out G :-??

16. vthedeath

vthedeath Youtube Master Race

Thì out là bị kick đó :)) (tại hạ chứ ai :)))

17. greenhope

greenhope The Warrior of Light

Hóa ra lúc AllStars tan rã đc giới thiệu qua guild nước ngoài trông có vẻ sáng sủa hơn nhỉ, mà mình thấy guild nước ngoài cũng có giúp nhau nhiều lắm đâu, đi raid thì thằng Death chủ guild Rampage trong Alliance kêu gào khản cổ cũng đc có 2 pt raid thôi mà.

Giúp newbie đi dun thì thấy bọn Indonesia guild Garuda lvl 47-48 cũng chịu giúp newbie 3x đi EVG rất thường xuyên.

18. gameno1

gameno1 Youtube Master Race

Chả hiểu sao giờ vào game khó thế.Ko vào nổi chỗ để chọn Char.

19. QuaiVatToTBung

cũng chả ko muốn giúp nhưng bạn nào 3x thì đừng nghĩ 50 là rãnh rỗi :|

nói thật cắm đầu vào dun farm phờ râu 1 ngày mới dc vài trăm k

mà clear 1 cái LME cũng gần 1h :|

ta và BH cũng đang mong pally và cle nào xung phong giúp Q dun cho mem lv thấp nhưng nhìn chung vẫn chưa ai xung phong :|

PS: sắp tới mình định rút ngắn time trong game để tập trung việc học ( mình đang sinh viên năm 3) moon cố gắng điều hành G nhé :|

20. KotexStyle

KotexStyle Donkey Kong

Bạn nhờ buff khì nào vậy ? chắc lúc đó đang bận xem hàng không để ý , giữa 1 cái chợ đông nghẹt người bạn lao vào đó xin buff thì sao người khác thấy được ... thông cảm nhé , ai nhờ buff mình đều buff cả , và 1 điều là mình không có bless , ai cũng biết ^^ . Ghê thật chỉ sơ ý 1 chút là tên tuổi lên tivi :( . nick game bạn là gì thế vào add mình đi , có đí dungeon hay cần gì mình giúp cho ^^
    Thân !!!

Chỉnh sửa cuối: 17/9/10