Ak Fighter Pro V316 04-08-2010

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi HeyHiAll, 4/8/10.

1. HeyHiAll

HeyHiAll Youtube Master Race

NUTKUNG ko kiểm tra được sp đâu, nó chỉ tính toán thôi.
    Ví dụ khiên năng lượng thì có thể biết duy trì được bao nhiêu lâu sẽ hết mana, từ đó suy ra khi nào phải ăn sp.

---------- Post added at 14:55 ---------- Previous post was at 14:51 ----------

Với AkFtPro, nếu thấy sau 60s thì sẽ hết sp, thì cho buff lại sau < 60s, nó sẽ ăn 1 bình sp, khi đó khiên chưa hết tác dụng, đã được bổ sung mana, và cứ vậy ko bao giờ mất khiên được.

2. CoffeeShop

CoffeeShop Mr & Ms Pac-Man

HeyHiAll ui, có cách nào auto 2 skill của 2 stance khác nhau được ko? ví dụ mình muốn con wiz tự đánh skill số 3 của stance thứ 1 và skill số 5 của stance thứ 4 (vị trí của stance trên thanh nhân vật) thì có được ko vậy?

3. HeyHiAll

Thiết kế của AkFtPro cho phép làm được như vậy với mọi nhân vật.
    Tuy nhiên càng làm càng phức tạp và nặng tải CPU, nhiều hotkey, khó sử dụng,....
    Do vậy hiện nay mới làm cho một số nhân vật cần thiết nhất theo yêu cầu của người dùng: Jack, Angie, Wiki,...
    Buff hay Đánh cũng khá giống nhau.
    Buff dc 2 stance bất kỳ thì cũng sẽ đánh dc 2 stance bất kỳ.

Nhưng như hiện nay, cái AI này đã rất phức tạp, và nặng nề.
    Và đã có ý kiến đề nghị làm cho nó đơn giản, nhẹ tải CPU đi nữa ^_^.

Nói tiếp về Auto Mana của NUTKUNG trong trường hợp khiên năng lượng:
    -Khiên năng lượng sẽ mất rất nhanh nếu bị wái đánh nhiều (giống như Hp tụt nhanh nếu wái đánh nhiều).
    -NUTKUNG ko biết wái đánh nhiều hay ít, nó cứ ăn đại mana theo tính toán sẵn trong AI.
    -Bạn cứ thử vào nơi wái đánh rất mạnh, sẽ có thể mất khiên trước khi NUTKUNG ăn sp.
    -Còn AkFtPro thì khiên có duy trì dc hay ko do nghệ thuật của người dùng, có thể điều chỉnh dc thời gian ăn sp bằng cách thay đổi thời gian buff lại skill để nó ăn mana sớm hơn.

Chính xác như vậy, với AkFtPro, có thể làm Wiz bay ko bao giờ bị rớt vì hết mana.

Còn NUTKUNG vì ko biết được lượng mana còn lại, nên phải chờ cho Wiz rớt, rồi ăn mana bay lại.
    Nếu NUTKUNG biết dc lượng mana thì nó có thể giữ cho Wiz bay vô hạn được.

4. redknight3

redknight3 Youtube Master Race

5. HeyHiAll

Tôi thì ko PvP, nên sẽ ko làm AI này với mục tiêu để PvP tốt.
    Tuy nhiên, đã có người dùng AkFtPro để PvP, tự động ăn mana, và nói là rất tốt ^_^.
    Có thể tùy nhân vật, có nhân vật tự ăn mana tốt, có em tự ăn mana ko tốt.
    Còn nghệ thuật của người chơi nữa.

Người ta nói ko nên làm AI với mục tiêu để PvP.
    PvP phải đánh bằng tay thì mới hay mà.

6. redknight3

Nếu nói ''ai với muc tiêu để PVP ý nghĩa của nó là auto tảget auto skill auto chay ... tá lả. Nhưng đây đâu phải là như vậy auto SP chỉ hỗ trợ khi pvp thoi vì GE là game với hệ thông MMC điều khiển 1 lúc 3 char => số lượng skill lớn 1 tay ko thể bao hết các skill. Lúc đó phải chuyển tay để bơm mana nữa thì loạn hết lên. Mà auto SP đâu chỉ phục vụ pvp, nó hỗ trợ train rất tốt. AK co chế độ ăn sp có người bảo tốt người bảo ko tốt nhưng auto sp kiểu nuttkung thì ai cũng bảo tốt vậy mình nên cầu toàn 1 chút phải ko bạn. thân!

7. HeyHiAll

Cầu toàn với mục tiêu rõ ràng thôi.
    AFK tốt là đạt mục tiêu rồi. Những cái khác chỉ là ăn theo thôi.

---------- Post added at 17:32 ---------- Previous post was at 17:24 ----------

@Amoni:
    Buff của Ele lòe loẹt quá, làm máy nặng kinh khủng luôn.
    Chạy rồi nè.
    Buff skill 2 stance bất kỳ, thời gian 60, 120, 200.
    Suy nghĩ kỹ lại xem cần các thời gian chính xác là bao nhiêu để sau này khỏi ý kiến ;)).

8. MagicOne

MagicOne Mario & Luigi Lão Làng GVN

Hậu quả của việc này là đi săn boss sẽ ko biết cách đánh, gây rối loạn đội hình. PVP thì cứ để tay phải ở vị trí IK, và OL.

9. HeyHiAll

@RedKnight3:
    Tôi không PvP, nên (có thể) ko thấy auto mana của NUTKUNG hay.
    Nhưng theo cách viết trong AI của NUTKUNG thì tôi chẳng thấy hay tí nào hết.
    Vậy sao tôi làm theo cách mà chính tôi ko thấy cách đó là hay.

10. redknight3

bạn đùa ah? Tay phải càm IKOL thì tay nào cầm chuột? nếu bạn nói pvp ko cần cầm chuọt thì.....

---------- Post added at 18:10 ---------- Previous post was at 18:06 ----------

Vậy bạn có thể giúp mình thay cái auto mana kiểu nuttkung đcj ko ? :( mặc dù nó ko hay nhưng bạn giúp đỡ mình nhé

11. HeyHiAll

Còn những nhân vật nào cần làm buff skill 2 nữa, nói luôn để làm. Chỉ việc thêm JobName (như Warlock, Hellena,...) vào là xong thôi.
    -Skill buff có thể ko phải là 2, nhưng phải biết chính xác là skill số mấy, ko thay đổi theo ý người dùng đc.
    -Stance buff thì bất kỳ, do người dùng quyết định. Chọn sai ráng chịu.

---------- Post added at 18:20 ---------- Previous post was at 18:14 ----------

Không. Vì cách đó ko thay thế cái AutoSp của tôi đc.
    Nó thua cái AutoSp của tôi trong rất nhiều trường hợp khác.

---------- Post added at 18:28 ---------- Previous post was at 18:20 ----------

Không. Vì cách đó ko thay thế cái AutoSp của tôi đc.
    Nó thua cái AutoSp của tôi trong rất nhiều trường hợp khác.

Tôi sẽ ko bao giờ bỏ đi một cái tôi thấy hay, rồi thay bằng một cái tôi thấy ko hay.

Trừ trường hợp bạn thuê tôi, làm riêng cho bạn một phiên bản đặc biệt, với giá tôi thấy chấp nhận được (khá mắc đấy) ;)).

12. amoni

amoni Mega Man

Thế là ngon rồi đồng chí. Buff nó lv 10 tận 200s. Để 2 cái kia chắc ăn là ngon rồi. hellena thì y chang Ele luôn.

ĐỒng chí chỉ cách ngộ xài xây 2 stance của Angie đi. Switch sang ntn, bấm kiểu gì. Chứ bật lên xong xây vẫn thấy thế, thay vì xây 2 stance nó xây toàn bộ của 1 stance.

Bác Ak tính giá cắt cổ 1 tí nhé ;)), có gì làm vốn phát triển auto giúp anh em lâu dài ;))

13. redknight3

[/QUOTE] Trừ trường hợp bạn thuê tôi, làm riêng cho bạn một phiên bản đặc biệt, với giá tôi thấy chấp nhận được (khá mắc đấy) ;)).[/QUOTE]

hì giá cả thế nào vậy bạn ? mình chỉ cần thay cái auto sp như của nuttkung thôi bạn cứ sms or call 01284530395 điều kiện giá cả của bạn nhé thx bạn nhiều

---------- Post added at 18:43 ---------- Previous post was at 18:42 ----------

@Amoni: Lão Amoni cấm xúc xiểm nhá ta uýnh chết h :D

14. amoni

amoni Mega Man

Xúc xiểm gì đâu, chỉ là tư vấn thôi mà ;)).

Giờ đồng chí AK tìm cách tích hợp cái vụ hiển thị thông tin về auto như MelodyLove đưa lên mấy trang trước là đẹp =)). Với vụ Rio buff nữa :-l

15. HeyHiAll

Vi du Angie o vi tri 1:

A/Base Stance
    A1/Chuyen swich sang Base Stance:
    Bam Ctrl+ I de thay hien len dong "Char 1 skill siwch to Base Stance"
    (Mac dinh thi Angie dc dat san Base Stance = 2)

A2/Chuyen bang tay Angie sang base stance (2, xay dung) de nhin dc la minh muon xay cai gi (khong nhat thiet)

A3/ON cac thu muon xay cua Base Stance (2)
    -Bam Shift W de thay "... summon 2 Base Stance ON" (Sung)
    -Bam Shift T de thay "... summon 5 Base Stance ON" (Phao)
    .....

B/Advanced Stance
    B1/Chuyen swich sang Adva Stance:
    Bam Ctrl+ I de thay hien len dong "Char 1 skill siwch to Adva Stance"
    (Mac dinh thi Angie dc dat san Adva Stance = 3)

B2/Chuyen bang tay Angie sang adva stance (3, thiet bi phong thu) de nhin dc la minh muon xay cai gi (khong nhat thiet)

B3/ON cac thu muon xay cua Adva Stance (3)
    -Bam Shift E de thay "... summon 3 Adva Stance ON" (May chem)
    -Bam Shift T de thay "... summon 5 Adva Stance ON" (Quat Gio)
    .....

Tra Angie (bang tay) ve Base Stance (2)
    Xong.

Bam Space
    Bam Shift 4 bat AutoKeep = ON

Neu vi tri cua Angie la 2 thi thay vi Ctrl I, bam Ctrl+Shift I
    Neu vi tri cua Angie la 3 thi thay vi Ctrl I, bam Shift I
    .....

16. amoni

amoni Mega Man

Thanks đồng chí, trước bấm loạn cái gì lên chả hiểu, giờ thì ngon rồi.

Đồng chí xem thử xem có làm được cái này không. Cái này rất hữu dụng với những ai không nhớ hết setting của Auto

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=15783269

17. HeyHiAll

Ak Fighter Pro 2V318 08-08-2010
    -Thêm buff skill số 2, stance bất kỳ (do người dùng đặt bằng Advanced Stance) cho Ele và Hellena.
    -Chọn thời gian buff 60s/120s/200s/Tắt bằng Ctrl+Shift I/K/"," tương ứng với các vị trí số 1/2/3.

Tải về bằng link ở trang đầu tiên.

18. MyBoss

MyBoss Mr & Ms Pac-Man

AK cho mình hỏi đánh team Musk calyce scout thì để scout buff mà không được, nhặt cũng không được. Mấy team khác thì không sao mà team này để scout ở slot 3 ko buff, ko nhặt. Nó bị sao vậy.

19. monsterdra

monsterdra Youtube Master Race

còn về thằng "Rio" sao akiet cho nó buf advance stace tùy từng skill đc ko không nhất thiết phải skill 1 > Buf xong nó tự quay lại stance base =1 mà đánh

20. MagicOne

MagicOne Mario & Luigi Lão Làng GVN

tình hình là đang gặp 1 sự cố ko bít có phải do auto hay ko.
    Train ở hang ngầm bahama, bị ngta giết, về làng, chạy ra vùng đất thối rữa để vào hang ngầm trở lại thì bị crash, crash ở cái đoạn ra vùng đất thối rữa, chắc là lỗi init. Bị 2 3 lần như vậy rồi, bác akiet xem lại giúp em với.