Album các thành viên dòng tộc Monk GVN

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Rif, 7/8/12.

1. luppin

luppin Mario & Luigi Lão Làng GVN

Giống mình hôm bữa lọ mọ đi act 3 vừa vô đánh mấy con Fallen lóc nhóc hốt được cái plan Gloves 6 opt. Ngay ngày mà giá plan đang hot nữa chứ. Hốt về được hơn 30$ :)).

2. quockhanh1809

quockhanh1809 GAMER Nhân Viên Y Tế

Các bác cho em hỏi 1 con Weap 70x dps, 6xx LoH, Soc thì có giá <1tr ko ? Tính sắm 1 con chơi :D, và nếu dùng thì nếu ép crit dam thì có hiệu quả hơn 1 con 81x dps + 170dex ko ?

3. luppin

Làm gì mà tiết kiệm đến nỗi phải <1tr vậy :|. Gold giờ giá bèo 20k/m, nhịn 1 bữa sáng là có thôi việc gì phải khó khăn thế.

4. quockhanh1809

Tại mình trước giờ ko mua weap nên ko biết giá :D, chứ còn đó khoảng nhiêu vậy bạn ?

5. luppin

Vấn đề là bạn muốn farm act nào?
    Act 2 thì tầm 1 con 400 -500 là đủ.
    Còn act 3 thì phải 600 - 800 tùy gear.
    Nếu túi tiền của bạn hạn chế thì mua 1 con 400 - 500 LoH + socket (hoặc 60 -70 CD + socket) tầm 2m sẽ có 7xx dmg.
    Lưu ý mua con nào có AS cao càng tốt (ít nhất cũng 1.3).

6. quockhanh1809

Cảm ơn bạn nhé, mình Monk LR 2k3, Amor 5k8, All Res 828,dps 18k ( weap 81x dps, 171dex-đang tính thay ) Mình tìm được 1 con weap 70x dps, 30LPSS, soc, 600 LoH - đang bid giá mới 600k nên ko biết khoảng bao nhiêu là vừa

7. NHH

NHH Youtube Master Race

8. Rif

Rif C O N T R A

Tình hình là sau đợt patch preview, các bác Wiz đã bị nerf, các bác 33 thì chưa xem kỹ nên ko biết thế nào. Ko biết tình hình monk của ae chúng ta sẽ như thế nào nhỉ ;)).

Ủa mà nghĩ đi nghĩ lại monk ko buff thì thôi chứ nó có cái cóc khô gì để mà nerf nữa nhỉ =))

9. John Marston

John Marston Donkey Kong

Mình chỉ sợ nó nerf cặp thunderclap với cyclone thôi :6cool_ah:

10. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Nhắc mới nhớ, cặp bài trùng bá đạo của Monk mà bị nerf chắc là Blizz ăn gạch đủ =)))

11. Rif

Rif C O N T R A

Monk đi farm co-op 80% dùng cặp đó, nerf rồi monk biết dùng cái gì :3cool_nosebleed:

12. vu.hoang.long

vu.hoang.long T.E.T.Я.I.S

nerf rùi CDMA lun quá. hy vọng mai có cái patch preview về DH cho đỡ sốt ruột, sống trong lo lắng thế này hại não quá :soldier_baby3:. Chúc ae mông má may mắn trong đợt patch này :)) :1cool_byebye:

13. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

cyclone có cái gì mà các bác thích thế? mình chả dùng bh =)) đi party với mấy monk khác cũng k thấy ai dùng :|

sợ nhất là nó fix cái exploit exploding palm thôi, muôn nerf hay buff gì mặc =))

14. Rif

Rif C O N T R A

Theo quan niệm của mình, mấy bác đi pt mà ko dùng cyclone chủ yếu là do ích kỷ, sợ chết nên dùng chiêu khác để giữ thân. Mình đi pt nếu ko dùng cyclone mà dùng skill khác, sanctuary chẳng hạn, thì mình gần như bất tử, nhưng mình ko dùng.

Bác solo thì ko sao, nhưng nếu đi đánh pt mà chỉ lo cho thân mình khỏi chết thì bác ích kỷ. Mình dùng cyclone để thêm 1 AOE deal dame quái, vừa giúp clear quái nhanh hơn + thu hút quái về phía mình để bảo vệ pt. Ko chỉ có thế, nếu mình dùng DR-Keen eye thì mình lại càng trở nên bất tử với armor lên > 8k, nhưng tại sao mình ko dùng, vì phải bảo vệ pt ranger => cần linh hoạt => dùng FoT thunder cap để giải vây cho pt.

Một vấn đề nữa, các bác ranger (DH full dame) thường dame to nhưng rất dễ chết. Đi với 1 pt mả cả đám đều chỉ lo đi tìm boss ko lo đánh quái => DH phải lo đuổi theo => lúc nào cũng trong hoàn cảnh chung quanh đầy quái => mọi chuyện thế nào bác tự hiểu nhé. Mình cũng đánh ranger nên hiểu cảm nhận của các bác ấy. Mong muốn có 1 pt mà ae biết bảo vệ nhau chứ ko phải mạnh đứa nào đứa đấy sống.

Đây là suy nghĩ của mình, bác tự suy ngẫm xem có đúng ko nhé ;)). Chỉ cần bác có cái tâm vì mọi người thì mọi người lúc nào cũng sẽ rủ bác đi cùng co-op, cùng farm vui vẻ. Còn nếu bác ích kỷ thì thik hợp với solo hơn :1cool_byebye:

15. bachlinhlung

bachlinhlung Mr & Ms Pac-Man

Nghe xong xúc động khóc nước mắt lã chã tí hỏng cái Laptop luôn...chơi mà mạnh ai thằng đó sống thì solo đi chứ Coop làm gì cho lag mạng =))

16. Rif

Rif C O N T R A

E hèm nhân dịp này cho em tự sướng chút, hồi thi tốt nghiệp trung học cơ sở được đến 9 điểm môn văn lận á :4cool_baffle:. Mặc dù trong quá trình học thì toàn lẹt đẹt 5,6 =))

17. John Marston

John Marston Donkey Kong

Mình có cảm tình với monk cũng chỉ vì cái cyclone =)) Đẹp, hoành tráng + gây dmg rất rất bá đạo :D

18. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Một crit hit là một cú quét toàn bộ quái ở quanh người + 1 cyclone ----> quá đẹp, quá hoành tráng :5cool_still_dreamin

19. anhtraimu001

anhtraimu001 Mr & Ms Pac-Man

20. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

100% weapon damage làm gì mà clear hết cả quái thể? quái trắng à? quái trắng thì backslash cũng đủ rồi các bác à =))