Album các thành viên dòng tộc Monk GVN

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Rif, 7/8/12.

1. Rif

Rif C O N T R A

2. Nobody23

Nobody23 Mario & Luigi

3. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Dam của bạn tương đương mình, gear thì ngon hơn. Mình chỉ thắc mắc tại sao bạn chọn mấy passive kia (trừ One with everything) :3cool_nosebleed:

4. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

^ LoH ít quá, damage đã ko thuộc dạng godlike thì nên tăng LoH để survive trước đã.

res nên up tầm 800+ chưa buff.

mình 850 res, 30k dame, 1k3 LoH farm được mà ko thích, act2 có vẻ rớt nhiều legend hơn :1cool_byebye:

5. quockhanh1809

quockhanh1809 GAMER Nhân Viên Y Tế

Lúc trước mình đi act2 cũng được 2 món Legend( chung 1 run ) nhưng là khúc đầu của act2 - quái chạy tùm lum hơi mệt, lúc sau chuyển sang farm nửa sau act 2 thì ko được món gì hết làm mình hơi nản.Bạn kiếm Legend ở khúc nào thế :)

p/s: nếu làm meat shield act3-4 thì 48k HP, LR 2k7, LoH 600, Amor 6k chưa buff, All Res 850 có đủ ko mọi người ( xài cyclone để gom quái )

6. vu.hoang.long

vu.hoang.long T.E.T.Я.I.S

bác RIF phát biểu rất hay, đi farm pt chung thì rất có tình thần trách nhiệm, carry anh em ranger rất tốt. trong pt của em lúc nào cũng luôn có sẵn 1 slot cho bác :D. Hy vọng tình trạng lag giật sẽ sớm đc khắc phục, mấy ngày nay toàn phải ngồi camp AH, sát khí của em nó muốn nổ tung rùi.

Tìm 1 pt biết quan tâm và carry lẫn nhau + team work ăn ý, gắn bó đồng lòng trong mọi tình huống là yếu tố tiên quyết, và theo mình: nếu đạt đc điều đó thì đã nắm chắc 90% chiến thắng trong các trận PVP ở patch 1.1 sau này (10% còn lại phụ thuộc vào ping cả thui :)))

7. emtraisieunhan2

^ chỉ số trên tank đủ rồi bạn, nhớ dùng keen eyes nhé :)) ngoài ra để kết hợp với cyclone bạn có thể spam MoE backslash.

mình drop legend chủ yêu ở desolate sand. mỗi ngày 1 cái :1cool_byebye: hqua được em sun keeper max MF bán 5m ngọt xớt

h đi party a e monk chịu khó luyện đòn exploding palm, party biết phối hợp thì cứ 2-3 pack lại phải về làng 1 lần bán đồ :1cool_byebye:

Chỉnh sửa cuối: 16/8/12
  8. daniel47

daniel47 Youtube Master Race

9. luppin

luppin Mario & Luigi Lão Làng GVN

^ Không LoH, không LR, khiên thì cùi bắp, máu thì giấy.
    Bạn nên build lại một chút đi hoặc không thì farm mãi ở act 1 cũng được.
    Có cái topic hướng dẫn build monk LR trong đây ấy.
    Rẻ tiền mà hiệu quả.

10. daniel47

daniel47 Youtube Master Race

thanks bạn...bộ đồ này để cày đồ ở act1 đó mà..;)

11. crossfirevn

crossfirevn Youtube Master Race

Elite kill : 15149
    Char 60 : 1
    Gold collected : 30 mil
    Hardcore : 0
    Outstanding : nghèo
    DPS Ranking : biết chết liền và không quan tâm vì thích bộ nào mặc bộ nấy
    HP Ranking : cũng chả thèm

Đang farm gold vì thấy farm legend không rớt gì cả. Dps thì tùy gear, trung bình 25k dps. Add tui đi =)

12. KienPhong

KienPhong Youtube Master Race

13. lemoniron2007

lemoniron2007 Youtube Master Race

14. emtraisieunhan2

15. quockhanh1809

quockhanh1809 GAMER Nhân Viên Y Tế

bạn up thêm tí all res ( hoặc Fire res cũng được )- bạn nên có khoảng 2k2 LR hoặc đùng LoH chứ 1k5 LR thì ko đủ đâu bạn, ngoài ra mình thấy nên nâng cặp nhẫn ( lấy average dam 2x-4x, >70dex, All Res + Fire Res > 80 ) là được

16. BachVy

BachVy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

nhìn list top gear monk mà thấy số phận monk thật hẩm hiu :5cool_bad_smelly: chủ thread lúc nào rảnh update lại list đi :(

17. Zekrom

Zekrom Mr & Ms Pac-Man

18. Rif

Rif C O N T R A

Tưởng mọi người ko care nên mình cũng lười update, để tối về mình update lại danh sách cho mọi người tiếp vậy :5cool_big_smile:. Cuối cùng xem xem GVN mình có bao nhiu ae monk :6cool_smile:, bên 33 thấy đông quá trời, còn ae monk thì thọt ghê :5cool_ops:

19. JohnCena05

JohnCena05 C O N T R A Lão Làng GVN

3 ông top gear ở đầu topic - 1 ng bán đồ , 1 chuyển sang BB , 1 chuyển sang DH =)) Giờ chắc chả còn mấy ai chơi Monk :8cool_tire:

20. Rif

Rif C O N T R A

- Càng ít người chơi Monk biết đâu lại là 1 điều tốt cho ae, ít người chơi => giá đồ cho monk sẽ giảm do nhu cầu thấp => ta kiếm được hàng ngon giá hời =)). Monk sau bản 1.04 này, có cặp legend fist Shenlong bá đạo quá, ko biết có bác nào thử chưa :5cool_big_smile:

- Mình đã chơi đủ 5 char, char đầu tiên chơi và thời gian chơi nhiều nhất là Wiz, nhưng giờ main char của mình là Monk, và mình cũng hoàn toàn cảm thấy hài lòng với char này, chẳng hề có chút lăn tăn nào về việc phải chọn 1 char khác chơi cả. Cho đến giờ mình rất thik class này, đi pt cũng được, solo cũng chẳng phải vấn đề, đi DPS cũng OK, mà tank cũng ok nốt.

- Dự tính là sẽ tiếp tục gắn bó với Monk sau này, chỉ cần bản thân mình thấy thik, thấy vui là đủ rồi, ko cần phải care đến việc người khác ra sao thik hay ko thik, hay có nhiều người chơi hay ko :1cool_byebye:

Chỉnh sửa cuối: 31/8/12