Album các thành viên dòng tộc Monk GVN

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Rif, 7/8/12.

1. hiep0712

hiep0712 Mr & Ms Pac-Man

Bạn đưa mình xem profile của monk e bạn xem nào

2. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

3. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

nghe có vẻ chém... farm nhanh thế mà top world được mấy ông monk? chẳng lẽ bạn có những thứ mà top world ko có?

4. eu.bloodscralp

khổ quá, thấy thế nào thì nói thế đấy -.-
    chắc tại bar gear tầm trung farm nhanh hơn so với các class khác cũng gear tầm trung nên mọi người nhầm hết cả rồi -.-
    tôi kô chơi monk nên chỉ nhìn 2 thằng em chơi thì thấy thế nào nói thế ấy-.-
    bar bị cướp hết mob thì lấy đâu ra fury mà đòi chạy theo...

5. hiep0712

hiep0712 Mr & Ms Pac-Man

Haha e nhà quê chỉ cần xem profile là đủ,chưa hiểu là chạy kiểu gì mà nhanh nhỉ,mọi người đang nói cái vụ chạy nhanh cơ mà

6. eu.bloodscralp

thì cái kiểu chạy xoay xoay gậy của monk ý -.-
    kô biết nó build kiểu gì mà chạy nhanh ngang dh của mình, còn bar thì chạy chậm hơn bị tụt về phía sau :)
    mình chạy với tốc độ 84 hay 89% mà :)

7. Rif

Rif C O N T R A

- Lên forum battle net đọc mấy topic của Monk players về cái blue post của Bliz mà buồn cười wa =)). Cả thiên hạ Monk đều kêu trời than đất nầy nọ, các chú Bliz lên phán 1 câu xanh rờn: "Chúng tôi thấy Monk ngon cơm mà [​IMG]" => chả khác nào nhổ cho vài bãi nước bọt, vả cho vài cái vào mồm mấy chú Monk => gạch đá cứ thế bay đầy trời =))=))=))

- Bố khỉ cái lão Dây Wilson cùng bầu đoàn thê tử toàn đánh 33 nên éo cho ai nerf 33 [​IMG], còn mấy bác Monk thì bị Dây nó GATO nên mang ra [​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 4/10/12
  8. Blue4ever01

Blue4ever01 C O N T R A Lão Làng GVN

^ trích nguyên văn :)) :
    Thôi còn hơn chán WD \m/.

9. Rif

Rif C O N T R A

Ấy dà ae monk chúng mình được Bliz đánh giá cao wa :"> <=== chúng tôi cảm thấy monk rất ngon cơm >:), nhưng lại buff cho cặp giò + tuyệt kỹ bỏ chạy thiệt là hoành tráng [​IMG]

10. BachVy

BachVy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

đang ngồi ăn mì thấy hắt xì hơi :4cool_cold:
    kiểu build để farm nhanh chạy nhanh của monk thì mình đã post ở đây rồi. monk k phải là barb nên được cái nọ phải mất cái kia.
    barb gear ngang hoặc hơn thì chạy ngang hàng với mình còn tầm dưới gear thì chỉ đi theo nhặt gold thôi.

http://www.diabloprogress.com/hero/shamanking-2535/PhongKa/1595854 => bác này farm chung thường xuyên với mình. đây là lão đang để gear pvp thôi còn đi farm thì đại khái là 2 người xoẹt qua cũng chết quái trắng mấy con bé nhỏ dễ thương rồi. thành phần to béo thì đấm đá thêm vài nhát. đương nhiên giết elite sẽ k nhanh bằng build truyền thống nhưng bù lại chạy như gió.
    http://eu.battle.net/d3/en/calculator/monk#agcQXS!ZbU!aYZZbc build thế này khi đi solo. đi với barb+dh thì thay blazing wrath bằng infused with the light. đi solo có thể dùng MoC overawe + chant of resonance để giết quái nhanh.

11. yunakim

yunakim Youtube Master Race

Có 1 thằng Alkaizer no-lifer chơi barb lên 100 trước mà barb bị ném đá gần chết (1.05). Bản thân tui thấy gear tốt thì class nào cũng farm nhanh như nhau hết. Các bác monk, DH, wiz farm nhanh ít phải căng thẳng, ít bị phụ thuộc (ít thôi nha, chứ vẫn có). Mấy chú barb muốn giữ tốc độ thì căng thẳng lắm
    - phải có mobs để hút hít
    - phải liên tục chạy để giữ wotb: nhiều khi teleport từ map này qua map khác mà chậm quá, mất wotb cũng ức chế. Nhiều khi đứng lại nhặt đồ rare ilvl63 thôi cũng phải thật nhanh không thì lại mất wotb
    - chơi party thì coi như barb quên chuyện duy trì wotb đi vì đâu còn mobs mà hút hít

Mỗi class có cái lợi hại riêng. WW barb công nhận là ít chết vì duy trì được wotb thì không phải lo nghĩ cho cái crowd control (frozen, jailer, ...). Các class khác thì có cái hay riêng:
    vd. monk có cai dodge lợi hại, ít khi nào chết; chạy nhanh mà không cần phụ thuộc vào mobs - wiz có perma stun - ...

Trên battlenet nhiều chú monk cứ đòi nerf barb, xong bliz nó nerf cả đám. Bliz thì nó thích nerf rồi, vì nerf thì players phải sắm thêm đồ, bliz mới kiếm được tiền. Nerf thì WW barb đau ít, monk đau nhiều hơn. Mà vì mấy chú monk, DH kêu gào nerf barb, giờ bị nerf thì sao hy vọng mấy chú barb ra bảo vệ đòi un-nerf cho.
    Bởi vậy mới nói, thay vì kêu nerf thì nên kêu buff

Thêm một điều nữa là chú Jay là triệu phú rồi. Nếu tui là triệu phú, tui mua du thuyền đi chơi với super-model, quan tâm đếch gì cái game này mà bảo vệ barb

Just my 2 cents

12. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Mình chỉ có 1 nhận định, chừng nào monk còn phải đứng lại đánh thì còn ko nhanh được bằng barb :D.

Nếu các bác cảm thấy mình nhanh hơn DT perma WoTB barb thì theo mình có 2 khả năng:
    1. Barb kĩ năng perma WoTB cùi, ko WoTB 100% thời gian = fail (vì mình cũng làm được sau chỉ hơn 10 tiếng tập luyện).
    2. Các bác party với barb rồi thấy mình chạy nhanh bằng với họ là do họ phải dừng lại xoáy nhiều hơn cho quái chết hẳn.

Tốc độ thực sự của barb được thể hiện rõ nhất khi chơi solo, xoáy xoẹt (thậm chí ko cần xoáy) qua 1 đám quái với tốc độ perma 89% MS rồi đi thẳng ko quay lưng lại.

Tóm lại 1 câu là: các bác xem clip Alkaizer đánh, nếu vẫn cảm thấy mình nhanh hơn nó thì mình phục các bác. Alkaizer ko phải là siêu nhân, vô vàn barb đánh nhanh được như hắn. :D

Vậy monk cùi hơn được barb ở chỗ nào:
    1. Nhàn
    2. Nhặt được nhiều đồ hơn do barb mà đánh nhanh thì quái toàn chết offscreen thôi ;;)

13. eu.bloodscralp

à nếu đánh rồi mặc kệ mob có chết hay kô thì thua, bar vẫn là số 1 mà -.-
    cái tornado của bar thực sự là over power :) nên nó bị ăn nerf -.-
    PS: mình chưa bao giờ kêu gào nerf bar hay các class khác mà chỉ kêu gào nerf dh nhé :))

14. yunakim

yunakim Youtube Master Race

hehe, hoàn toàn đồng ý với 2 siêu saiyan phía trên :)
    Mỗi class có cái thú vị riêng. Cứ nhìn vào cái lợi của class khác mà kêu gào nerf thì tất cả đều thiệt, chỉ có bác bliz với Jay béo là càng béo ra thôi
    Mà cũng phải công nhận là với MP, phải đánh mobs lâu hơn thì barb được lợi nhiều quá. Vì một khi đã vào vòng quay thì barb khỏe re chờ quái chết, chứ có LOH, LS rồi thi chẳng lo gì. Còn monk, DH thì vẫn phải nhảy qua nhảy lại tránh elemental damage (arcane, frozen, jailer ...)

Nói chứ giờ tui chơi barb, chứ lâu lâu vẫn tường nhớ đến em naked monk Maria Ozawa lắm :D

15. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Ko hẳn là mặc kệ mob có chết hay ko, mà là mặc kệ mob rớt đồ gì thì rớt bác ạ :))

Anh trai mình có 1 con barb mà mình có thể chơi bất kì lúc nào, nhưng cuối cùng mình vẫn lựa chọn chơi monk nhiều hơn là vì chơi barb đánh nhanh nhưng nhặt được ít đồ hơn hẳn. Mình chỉ dùng con barb đấy để party rồi kéo level cho con monk của mình là chính =))

Kết luận của mình là monk chúng ta ko cần phải so đo tốc độ chạy với barb làm gì đâu các bác ạ, nếu quan tâm đến việc farm đồ thì tốc độ 2 con xấp xỉ nhau thôi :D

16. Artisan

Artisan C O N T R A

^1.0.5 bây giờ toàn chú trọng săn boss, nói gì thì nói chứ em thấy single-target thì DH/Monk là khỏe nhất =;

17. BachVy

BachVy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

nói chung là monk chơi nhàn. đánh uberboss 1tay giữ chuột 1 tay gãi mông cũng k chết. mấy ông anh chơi barb cứ kêu gào mỏi tay:)) bắt buộc phải dùng 2 tay trong khi ta chỉ cần 1 thi thoảng refresh mantra nên nhàn tênh.

18. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Ai chê monk gì thì cứ chê, mình vẫn thấy đánh monk sướng và ko yếu tí nào. Thỉnh thoảng đổi bộ skill đánh đổi gió cũng thú vị lắm :D

19. mailyn6tuoi

mailyn6tuoi Legend of Zelda

25% max move speed mà thấy nhiều người xài fleeted foot để chi vậy

20. hiep0712

hiep0712 Mr & Ms Pac-Man

25 là max ở đồ,còn skill thì ko giới hạn,đẩy lên 100 cũng đc nếu có thể