All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phapthuatden

phapthuatden Youtube Master Race

2. buomma

buomma Dragon Quest

3. thodien

thodien Youtube Master Race

có ai biết cách xây hầm ko???
    tui thấy trong strangertown có một nhà có tầng hầm đó, mà sao tui làm hoài ko cách gì xây được cả, ko bỏ cái cầu thang xuống được , ai biết chỉ giùm, cám ơn nhiiềuuuuuuuuuuuuuuu

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Hình như là bạn đọc cái hướng dẫn của yu ? Cái đó thì cũng chẳng cần thiết cho lắm , làm 1 cái tầng đại loại nhưng hình như không thể xuống được. Xây nó 1 lớp trên đất bằng, sau đó lên thêm 1 tầng và xây nhà chính. Không có 1 cánh cửa nào thông với tầng hầm, nó đóng như 1 lớp gián tiếp giữa nhà và đất thôi , tác dụng chủ yếu là nâng cao nhà 1 tí .

5. Kee Joo

Kee Joo Ngọc Diện Lang Quân

ko phải đâu nâng nhà cao bằng 1 lớp khác là ko phải tầng hầm
    xây tầng hầm sau đó bỏ cầu thang để đi xuống theo mình nghĩ là chưa thử nghen :D dùng buid mode ấn cho lớp đất lún xuống rồi xây tầng hầm sau đó xây nền nhà kế đến là lầu
    có mấy câu hỏi :
    1/anh em có thể quan hệ với nhau ko
    2/mình chưa sinh con lần nào cả nhưng có tới 2 đứa vì gọi điện thoại xin con dzậy mấy đứa đó ko phải con ruột có thể make love ko
    3/có thể cưới bà già ko
    4/có make love với mấy sim nữ khác khi đã có vợ ko và ngược lại
    5/còn nhỏ học giỏi thì được gì và do homework nhiều là học giỏi à
    6/mình thấy lạ là khi chơi sim 1 mình mua được nhiều máy tập thể dục đủ loại sao sim 2 có 1 cái dzậy
    hết ròi cái nào ko bít sẽ hỏi típ

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

^_^ . Nghe thì có vẻ có lý, yu cũng chưa thử nhưng liệu có hạ thấp đủ cho 1 tầng lầu chìm lỉm dưói mặt đất hay không thì cũng lạ àh , thêm nữa nếu có tầng hầm thì liệu có hạ xuống được không khi dưới mặt đất phẳng là ... mặt đất ? Thử xem ... Được thì đó rất tuyệt .
    1. không đâu, nó có đi đâu thì nguyên cái Family Tree còn nguyên. --> thế thì anh em họ có xơ múi gì nhau không nhỉ ? gần thì có lẽ không nhưng 2,3 thế hệ có lẽ sẽ có chuyện lạ ^^ .
    2. không là con ruột nhưng không thể vì như thế cũng là loạn luân rồi, chắc không có đâu , cây Famyly Tree vẫn xác định 2 người là cha con, mẹ con mừh .
    3. cái này hình như là có =)) .
    4. quan trọng là con nhỏ đã có chồng đó mà hubs đã chết thì okie thôi . Còn tình cảm kiểu có vợ vẫn ngoại tình là bình thường .
    5. đúng rồi, cứ làm hết homework thì lên A+ thôi .
    6. 1 cái thôi vì đây chỉ là phiên bản đầu, nếu có thêm thì thường ở Expansion , Ts1 lúc đầu cũng thế thôi

7. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x

Trước tới giờ nghe nói Sims 2 nhiều quá mà chưa có cơ hội chơi thêm nữa là ngại mua về không thích.
    Tui hay chơi sims SUPER STAR nhưng cả mấy bản khác nữa. chán nhất là phần thời gian. Có khi chỉ đi lên cầu thang thôi đã mất tới 5 phút trong game roài. đi làm toàn muôn. hix hix. Xin hỏi trong bản mới này có bị vụ thời gian điên điên như mấy bản cũ không để đi mua về chơi. Cấu hình thì mấy bác có nói là ổn ròi. Thanks!!!

8. b.p.z

b.p.z Youtube Master Race

cho hỏi 1 câu : lúc down mấy cái terain , skín, obj về rùi nhốt nó zô chổ nèo để fát huy tác dụng vậy ? Nhớ là có ai kêu rót hết vô folder EAG/the sims/download nhưng thề là Trong thư mục the sims của tui ko hề có của ấy , chỉ có $ thư mục con là CSBin, support,TSBin & TS data thui . Mà hình như skin , obj, terrain down về fải dục vô n~ thư mục khác nhau nữa thì fảiii ????

9. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, kô phải nhốt vô thư mục download nơi bạn cài mà là ở trong cái My Document đó. Trong đó cũng có một cái thử mục EA/The SIms 2/Download. Cứ nhốt vào đó là xong. Mừ bạn chú ý là chỉ mấy file có đuôi *.packet mới copy vào đó thôi. Còn file có đuôi là *.sims2pack, chỉ cần double click vào là nó tự install hà ^^

10. Jemai

Jemai Mr & Ms Pac-Man

1. Có tặng quà được k0? nếu có thì làm sao?
    2. Làm sao khi con sim của mình nó cứ nôn mửa tùm lum? Em k0 tài nào kím được cách kêu docter.
    3. Khi mình die mà đứa con vẫn chưa trưởng thành thì seo?
    Nếu nó bị tống vào cô nhi viện chắc em phải kím đại đứa nào cưới gấp quá.
    4. Kỳ cục vô cùng, máy của em lúc run rất vui vẻ, nhưng save hoài save k0 được. Quit and save thì... T_T phải mất cỡ nửa tiếng. sao thế nhỉ?
    5. nhấn unintall thì mí cái trong mydocument có bị xoá theo k0?
    6. dọn nhà có mang theo đồ đạc được k0? (ngán mua lại từ đầu lắm thà ở chật còn hơn.

11. honhatminh1989

honhatminh1989 Youtube Master Race

Oái lạ, sao gia đính Sims thời gian ko chạy thành ra các con Sims vẫn ko thể làm gì, nhưng buy mode thì vẫn được, nói chung là mấy con Sims ko làm gì hết, hậu wả của move_objects đó

12. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Có code nào để mood lúc nào cũng xanh không,và có code nào để các skill luôn luôn đầy không,hoặc là cách nào làm cho đầy cũng được
    Mình đang cần gấp,vì dạo này bận học quá nên ko có thời gian chơi nhiều,nên mới mong áp dụng chiêu đó

13. ez4000

ez4000 Youtube Master Race

Hey, mình cũng có gặp 2 trường hợp:
    1/ Ngay chỗ cái icon của con sim không hiện lên mặt của nó
    2/ Nhà nào mà mình vô ở, khi quay trở ra neighbourhood thì chì còn thấy cái nóc màu đen thui.
    Còn 1 cái này nữa dzui lắm: sau tiệc cưới, con sim của mình và vợ lên chiếc xe màu đen, đi đâu k biết, khí về thì chì thấy thằng chồng, còn con nhỏ vợ đâu mất tiêu, k về nữa, mà cái biểu tượng của nó vẫn còn, mood vẫn giảm?????

14. b.p.z

b.p.z Youtube Master Race

con sim của tui sau khi bị alien bắt cóc về sinh được 1 đống con người ngoài ht . Ko bít sau này lớn lên tụi nó có ability nèo đặc biệt ko vậy ? Chứ mang tiếng là alien mà ko làm zì khác ngừ hết thì... chán chết ;-o

15. thodien

hey, trở lại vấn đề xây hầm nà . Vậy là pà con chưa có ai biết cách xây hầm cả à. Buồn nhỉ, trong strangetown rõ ràng có căn nhà có hầm mà, mình đã cho con sim đi xuống hầm luôn rồi, ở được chứ ko phải chỉ để ngó đâu.
    Hôm wa tui cưới được con ailen nó còn rũ cả bạn nó về ở chung nữa chứ, thế là tui cua luôn con bạn nó, cả hai con đều có baby hết, nhìn tụi nó mang bụng bầu tiếu thật, ko như sim 1 chỉ hun hun rồi hỏi có muốn con ko thế là liệng đứa bé ra chán chết, mà này con vợ mình đẻ thì đứa bé mang họ mình còn đứa kia mình chưa cưới ( sim2 ko cho) thì nó lại mang họ của mẹ nó, nhưng trong cây gia phả thì nó vẫn là con mình mới ghê.
    Vậy tui hỏi mấy pác câu này nhá, tui có 2 đứa con cùng cha khác mẹ vậy khi lớn tụi nó có cưới nhau được ko?????????

16. thodien

eriko: muốn mood lúc nào cũng xanh thì dùng trainer đi, tui nhớ là trong diễn đàn có người đưa link mấy cái trainer rồi đó, xài cũng đã lắm nhưng đừng cheat money nha như vậy chán lắm, tui thấy chỉ nên cheat mấy cái mood để khỏi mất công làm mấy cái yêu cầu của nó, để thời gian đó cho nó học hay làm việc, cua gái, tổ chức party thì vui hơn, không phải lo đang party mà đem nó đi tắm hay đi ngủ chán lắm.

17. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

sao mình load trainer không được nhỉ? Mình load toàn bị báo lỗi cai' gì html gì đó click yes to open, click no to download, nhưng mà mình click nó vẫn chả load được ( mình có dùng Fresh Download) . Co' mỗi cai' trainer money thì load dc, nhưng chả sử dụng được, nói đúng hơn là không biết sử dụng, khi mình click vào cái file của nó thì hiên lên một cửa sổ nhỏ ghi M-unlimated money, ròi phải cancel chứ chả làm gì được cả.
    Giúp mình zới , cần trainer cho mood và skill gấp, sắp đến đoạn ôn thi rồi , bận lắm, ko có thời gian để phục vụ bọn nó.
    Tốt nhất là bạn nào cho link down đi, rồi hướng dẫn sử dụng chi tiết cho những người hổng biết gì như mình, post sang bên hướng dẫn hoàn chỉnh cũng được.
    Thanks

18. Spirit's Tears

Spirit's Tears Mr & Ms Pac-Man

bạn vào đây:
    http://www.gameburnworld.com/gp/trainers/sims2.htm

nhấn vào cái + 14 nó sẽ wa trang khác... bnạ kéo xuống một tí rùi chọn một trong 3 link và down về sau đó cài đặt vào máy là xong...

sau đó bnạ mở trainer lên và nhấn lauch và tìm file sim2.exe trong folder thesim2/tsbin
    trong cái ô trắng bạn chính số tiền mún có khi nhấn tăng tiền.
    vào game trong khi chơi bạn chú ý nhữ cái sau:
    nhấn Ctrl + 1 ( dòng số trên phím chữ): ătng tiền ở mức bnạ chỉnh ở trên.

nhấn Ctrl + 2 : mood luôn đầy

nhấn Ctrl + 4 : đầy tính cách

nhấn Ctrl + 5 : đầy sở thích

nhấn Ctrl + 6 : đầy kĩ ănng..

còn mấy cái khác thì ko cần lém.. bnạ nghiên cứu hen

19. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x

Troài. Mấy đại ca bàn tán xôn xao quá mà nỡ lòng nào bỏ qua câu hỏi của em ah. :(( :(( :((
    Help me plzz!!! Help me plzz!!! Help me plzz!!! Help me plzz!!!

20. Killer_Games

Killer_Games Mr & Ms Pac-Man

Tui xin bổ sung thêm cho Spirit's Tear :

Ctrl +4 :tham vọng luôn được đáp ứng đầy đủ,nói cho gọn là làm đầy cây cột màu trắng

Ctrl+5: làm tăng điểm trong các mối quan hệ của bạn ,tui thấy cái này tốt lắm vì đở tốn thơi gian tàn doc với tụi hàng sớm,chì cần bấm 1 cái điểm quan hệ sẽ kg ngừng tăng

Ctrl+6 :Làm cho gần đầy các kỹ năng (như: clean,cooking...) nói là làm gần đầy là vì khi bấm mỗi skill đều cón thiều 1 cái

Ctrl +7 :đáp ứng mọi sở thích

Ctrl+8: đáp ứng mọi nhu cầu trong công việc,giúp bạn mau thăng quan tiến chức mà kg cần tốn 1 giọt mồ hôi

Ctrl +9: tương tự như Ctrl+8 nhưng cái này là về chuyên học hành.

Tui thấy nếu chơi trainer thì chỉ cần dùng Ctrl+2,4,8,9 thôi là đã quá đủ rồi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.