All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

trang down đồ vật thì vào đây trang này của buomma và jakasai tổng hợp tui đã dùng thử có nhìu điều hay lắm Fun Fun ^^ , sim2 cũng có gương mà bạn , nói vậy tức bạn đã chơi được sim2 rồi vậy để hết giựt nâng ram 512 hay 1G là xong :D tuy nhiên bạn cũng có thể bớt giựt nếu bỏ hết hiệu ứng trong game nhưng như thế sẽ mất vui :D , Body shop thì mấy topic cũng đã đề cập đến rồi xem tên là biết ( dùng tạo hình nhân vật và nhiều thứ khác ........) phần còn lại bạn thự tìm hiểu nhé have fun !!!

2. KLHH

KLHH Youtube Master Race

Bạn có thể đưa link để down cái gương không? vô trang này một đống chẳng biết gì cả

3. KLHH

KLHH Youtube Master Race

4. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Có người nói cái Body Shop có thể tạo quần áo được , nhưng chơi hoài sao không có gì hết vậy ? Bực mình quá đi ! Mấy bác qua topic "Có ai nuôi rắn giống tôi không..." , mấy đứa đang làm nên chiến dịch tăng MP kìa !

5. long75

long75 Youtube Master Race

Mình cũng chơi sim2 nhưng sao khi sử dụng công cụ xây nhà lại không được vậy.cho hỏi luôn ở đâu có cái nude skin thì chỉ giùm mình với

6. long75

Mình cũng chơi sim2 nhưng sao khi sử dụng công cụ xây nhà lại không được vậy.cho hỏi luôn ở đâu có cái nude skin thì chỉ giùm mình với

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Cái này yu đã nói rồi, bạn có thể vào All question để xem hướng dẫn . ( đường link dưới chữ kí của yu đấy )
    mà nói luôn , lỗi này là do crack ,nó gây ra . nếu muốn chơi được TS2 có Build mode , phải xài Daemon tool tạo 1 ổ đĩa ảo . Như thế thì có thể chơi Build mode được .

8. long75

có thể chỉ cho mình ở đâu có Daemon tool không?
    Thank you very much.....

9. vlstar

vlstar Youtube Master Race

Híc, tại sao khi tui nhấn Ctrl Shift C mà nó không có phản ứng gì, ko hiện cái bảng để nhập cheatcode ra thì tui nhập cheatcode ở đâu đây trời. Có ai help tui phát không? Còn nữa, tại sao mình cần phần cài deamon tool? Tui install 4 disk xong chơi đâu cần CD đâu à....???

10. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Làm sao có thể đạt đến mức cao nhất của công việc vậy bà con ^^
    Con sim của Eri làm đến mức áp chót à,không cao lên được chút nào nữa ^^
    Có ai gặp trường hợp giống eri chưa,con sim teen của mình mặt nổi mụn trứng cá tùm lum,nhìn thảm lắm
    Lúc về già nếu mình bấm vào "phone" sau đó nhấn chữ "retire" thì sẽ nghĩ việc và nhận tiền về Hưu không
    Sao nhà của eri có cái bia mộ lâu rồi mà nó hông xuất hiện ma vậy bà con
    Cho con sim coi kính hiển vi lúc mấy giờ mới có bầu với tụi hành tinh
    Lúc con sim gần "hạ sanh" em bé thì nó hiện ra 3 biểu tượng,cái đó tượng chưng cho cái gì vậy,có phải là con trai hay con gái không
    Có cách nào làm cho tăng mức độ tình cảm với những con sim bắt đầu quen nhanh hông
    Bữa khác hỏi tiếp ^^

11. KLHH

KLHH Youtube Master Race

ai cho mình cái link down gương ma thuật cho Sim2
    Sao cái trang của buomma phần download không vô được vậy?

12. crew

crew The Warrior of Light

Để tăng mức độ tình càm nhanh thì u phải mua mấy cái kính sau đó deo vào nói chuyện sẽ tăng nhanh. Mà cái sims2 làm gì có cái gương ma thuật nào

13. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

hic cứ tưởng pác hỏi cái gương nào chứ còn cái gương ma thuật thì tui chưa thấy bao giờ mà hình như bác Crew nói đúng đấy :D ..... còn mấy trang của buomma hấu hết tui down dc mà nhưng cũng chưa thử hết :D cũng có thể vài cái wed nó đóng lại ròi ::( .

14. Eriko_Imai

Cho Eri hỏi là ngôn ngữ mà tụi Sim nói với nhau là tiếng gì vậy ^^,hình như hông phải là tiếng anh
    Còn giá tiền của các vật dụng trong sim có giống giá thật ở cuộc sống thật không ^^
    Trong sim thì con sim làm việc thì mỗi ngày đều mang tiền về,vậy bên nước ngoài làm việc theo ngày à,tiền lương được trả mỗi ngày à
    Tại mình đang có ý định ra nước ngoài sống,nên cần hỏi về vấn đề này để giống như trong the sims có thể xây 1 căn nhà vừa túi tiền của mình ^^
    Ai có thể trả lời dùm hông,cúm ơn nhiều luôn

15. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

sims2 nó dùng tiếng này:!@#$% how doing%^&*%%$%#%that is^&^#@#$$ really#&&%$&%.
    giá tiền của sims2 thì cũng hơi giống giá thật.
    bên nước ngoài làm 2 tuần trả lương 1 lần. tính ra khoảng 3000 đô 1 tháng - đi 15% thuế.
    giá mua một căn nhà là khoảng 350.000 US (giá thật sự đó)
    nếu bạn muốn xây nhà theo ý mình thì khoảng 400.000 US tại nước ngoài họ toàn ở nhà tập thể thôi không có đất xây nhà.

16. Eriko_Imai

Choài sao mà đắt thế,mình cứ tưởng giống trong sim,chỉ cần 20.000 US là có thể xây 1 căn nhà,nghe bạn nói xong mình hết có ý định ở bên đó lun =((

17. kogoro

kogoro Mr & Ms Pac-Man

Tôi không thể xây nhà được !!! pó tay luôn!!!
    Các bác giúp tôi với, tôi thử tất cả mọi cách rùi T_T!!!

18. thuy khanh

thuy khanh Youtube Master Race

Cho Mình Hỏi Một Chút?làm Sao Cò Thể De Cho 2 Con Sim Cua Minh Tổ Chuc Lễ Cươí Vây?lúc Mua Cái Vòng Hoa Rôì Nhưng Ko Biết Phaỉ Lam Sao để Cho No Lam đam Cươí!!!chi Giùm Mình Nhe!!!!!!!!!!

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Tuỳ lỗi , nhiều khả năng là lỗi của crack , xài crack thì ko có Build mode đâu . nếu muốn có phần này thì ko còn cách nào khác là phải xài Daemon tool ( hiệu quả nhất hiện nay) . Cách dùng thì vào All question nhé ( nhấn vào chữ "đây" dưới chữ kí yu ấy!) ko nhớ chính xác nhưng là những câu ở cuối ...
    Cho Mình Hỏi Một Chút?làm Sao Cò Thể De Cho 2 Con Sim Cua Minh Tổ Chuc Lễ Cươí
    Làm đám cưới thì chỉ việc cầu hôn nó , bằng Propose -> Marriage thôi , thường thì nên mời nó dọn đến nhà mình đã (Propose -> move in ) . khi có hình 2 chiếc nhần lồng vào thì đã cưới thật rồi đấy . Tổ chức lễ cưới thì đơn giản chỉ việc dùng điện thoại mời bạn bè khi sắp cưới , mua vài vật dụng trong party và .... ăn mừng , cái tiệc cưới này ko bắt buộc phải làm ....

20. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Để cho con Sim có thể tổ chức lễ cưới thì phải làm sao cho nó lên Max 2 thanh Relation Lifetime và Present rồi cho con Sim click vào đối tượng mà nó muốn kết hôn rồi nhấn vào "Propose..." rồi chọn "Engagement" .Nếu con Sim kia đồng ý thì sẽ ôm chầm lấy con Sim của you .
    Xong bây giờ mới có tác dụng tới vòng hoa đám cưới . chỉ cần click vào vòng hoa và chọn "Get marry" thì được thôi !
    Nếu muốn thì You có thể tổ chức tiệc đám cưới bằng cách là sau khi cầu hôn , gọi điện thoại , rồi chọn người mà mình muốn mời , xong OK !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.