All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Vậy là con Sim bạn ít chơi phải chờ con Sim mà bạn hay chơi , khi thấy con Sim bạn hay chơi đi qua thì bảo con Sim bạn ít chơi gặp nó , xong , bạn sẽ có số điện thoại của con Sim bạn hay chơi , ghi trong danh bạ điện thoại của con sim bạn ít chơi !(Hiểu hông ? ;;) )

2. Kal Kally

Kal Kally Youtube Master Race

Làm thế nào để cài được update patch của the sim 2?
    Thử chạy file patch nó toàn thông báo là phải cho DVD đúng vào. :(

3. diemthuan_1989

diemthuan_1989 Youtube Master Race

Hôm trước tui cho 2 con sims nói chuyện tới tim đỏ :x luôn rồi Propose-->Marriage luôn mà sao hổng thấy làm lễ cưới gì hết vậy, nó kiss một cái rồi vô nhà tui ở luôn hà ::( Mấy bác explain giùm cái. Với có cách nào cho mấy con sim lâu già không? mới vừa tăng mấy cái logic, body... là muốn già luôn rùi. :-/

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Lễ cưới muốn tổ chức thì trước khi cầu hôn , mời người đến dự tiệc (bằng Phone) , sau đó dọn bàn tiệc , mua thêm cái vòng hoa cũng được , sau đó thì mới cầu hôn , lúc đó tự khắc mọi người mặc lễ phục đến tham dự, đôi vợ chồng mặc áo cưới và lễ kết hôn hoàn thành . nếu làm cho vui thì u có thể làm theo cách trên, yu thì ko thích mấy chuyện màu mè này cho lắm ...

5. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

help, sao trong sim 2 tôi kô thể xây nhà được. mong được chỉ giáo ? sẵn tiện cho hỏi, mã của sim luôn nhé. thanks

6. Kenta

Kenta C O N T R A

muốn sims không già thì cho nó uống nước trong cái bình màu xanh trị giá 30580$ đó. Mua cái bình ở chỗ có biểu tượng hòm kho báu ấy.

7. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Có một cách khác , không cần dùng cái Elixir Of Life đâu ! Đó là dùng mã "aging off" , nó sẽ ngưng thời gian lão hóa của con sim của bạn !

8. thodien

thodien Youtube Master Race

có ai biết cách xây tầng hầm không vậy. tui thấy có 1 căn nhà (xây sẵn) trong Strangetown có hầm mà sao mình xây hoài không được. ai biết chỉ dùm với.

9. thodien

thodien Youtube Master Race

tui thấy cái bình Elixir Of Life đó mắc dựt lắm có lúc nó làm cho con sim của mình trẻ lại 2-3 tuổi nhưng cũng có khi nó cho mình già đi nữa. tui cho con sim của tui uống cái đó cố xác định cho nó trẻ lại ai ngờ bây giờ nó già khú đế đi còn không nổi nữa đau đớn wá hu hu hu. bây giờ muốn trẻ lại cũng không được nữa chẳng lẻ lại liều mạng cho nó uống thuốc đó tiếp............ có ai biết cách gì làm trẻ lại không chỉ với

10. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Cái Elxir of Life đó đòi hỏi bạn khi dùng thì cái Aspritation phải từ màu vàng trở lên. Giờ bạn chỉ cần thực hiện nhu cầu của nó, cho Aspritation màu vàng là có thể uống tiếp !

11. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

mới tập chơi thesims 2 , mong các bác đi trước giúp đỡ , cho em hỏi là down những đồ đạc mới cho thesims 2 ở đâu thế ?? mấy bác cho em cái trang nào free là chính nhé , ko phải đăng ký càng tốt
    Xin chân thành cảm ơn

12. toilachinhtoi

toilachinhtoi Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi sao con sim của em, em cho nó kết cô bạn cả 2 đều do em tạo hết, ở khác nhà cho nên không có zụ hứa hôn đâu, mà sao em cho 2 con đó nó kết nhau, có trái tim đôi màu tím luôn rồi và cả 2 con đều 100% hết mà em hổng thấy chỗ nào có chữ propose>marrine gì đó(chắc sai wá), chỉ thấy propose>sneak gì gì đó nghĩ là sao chọn áci nó chỉ gật đầu hy lắc đầu thôi, làm sao cho nó kết hôn bây giờ, hay là tại vì con sim còn trẻ nó không cho kết hôn, con sim của em nó vừa đi làm vừ đi học đó không biết cưới zợ được chưa, hay phải đ làm rồi mới đủ tuổi cưới zợ ??? help em zới, em không biết cho nó cầu hôn ?? không thấy hiện r chữ c62u hôn, mà chỉ hiện ra ki hay mấy cái khác thôi, 100% cả 2 con rồi mà không lấy nhau được tức wá .

13. crew

crew The Warrior of Light

Con sims vừa đi học vừa đi làm thì mới chỉ là teen thôi, chưa thành adult nên tất nhiên không thể cưới được, muốn cưới thì phải đợi lớn đã. Còn cái propose>sneak thì hình như là rủ nó trốn ra ngoài chơi vào buổi đêm

14. diemthuan_1989

diemthuan_1989 Youtube Master Race

Thế cái mã "aging off" có tác dụng đến bao giờ vậy? Còn muốn cho trở lại bình thường thì sao? không lẽ là "aging on" à?
    Với có cái này nữa, sao tui chơi máy ở nhà thì không có mấy cái đoạn phim (như lúc nó kiss chẳng hạn) còn máy của thằng em tui thì lại thường xem được mấy đoạn phim đó? Có khi nào bị trục trặc khi install không?

15. changtraigame

changtraigame Youtube Master Race

Có ai dịch giùm hộ mình đoạn code này với:
    Code Effect
    Motherlode :50,000 simoleans .
    Boolprop constrainFloorElevation false :Allows you to change elevation of floor tiles.
    Boolprop constrainFloorElevation true :Disables the ability to change elevation of floor tiles.
    Kaching :get 1000 cash .
    Vsync (on/off) : increases game performance but lowers graphics.
    Autopatch (on/off) :lets you know if theres a patch .
    StretchSkeleton :makes your sims larger or smaller .
    Intprop censorgridsize 0 :Takes off censoring .
    Aging off :turn off aging .
    Aging on : turn on aging.
    FaceBlendLimits (on/off) :turns off facial bounding limitations. It prevents the normal corrections the game will make for two parents with very different facial structures.
    IntProp maxNumOfVisitingSims 8 : You can invite more people to your parties.
    BoolProp snapObjectsToGrid true/false :You can place objects outside the grid.
    Còn nếu nhìn ko rõ thì vào hẳn trang này để dịch giùm:http://www.gamefaqs.com/computer/doswin/code/36760.html
    Và một vấn đề nữa mình muốn hỏi là :khi chơi mình thấy hay bị giật hình tức là có lúc bị dựng hình và điều khiển nhân vật rất chậm vậy có cách nào để chơi ko bị như vậy ko hay tại trò chơi quá nặng (máy nhà đang dùng là pentium4 dung lượng 40G ,đĩa sim2 gồm 4 đĩa<trong khi chơi the sim phiên bản đầu ko bi sao hết chơi bình thường>)
    Vậy ai biết cách giải những thắc mắc trên của mình hãy giúp đỡ giùm.Thanks

16. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Cho mình hỏi khi setup thì máy báo như hình sau

Tại đĩa hay là sao?Nếu ko mphải tại đĩa thì tại sao?Nếu được cho mình phương hướng giải quyết!Thanks

Các file đính kèm:

• aaa.bmp
      Kích thước:
      202.3 KB
      Đọc:
      59
  17. chipcon

chipcon Youtube Master Race

có bạn nào bít dowload direct 9.0 ở đâu không vậy?aibít thì cho giúp mình với!thanhs!

18. Gold Phantom

Gold Phantom Mr & Ms Pac-Man

tui nghĩ là bác nhấn retry đi , chắc ko sao đâu
    máy tui nó báo vầy ( mới cài xong )"please insert the correct CD-ROM , select OK , and restart application" thế là sao ? Tui đã cho đúng disk rồi mà ( disk 1) với chép crack lun rồi

19. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Nó try đi try lại cả chục lần chả được khỉ gì cả :D(Thế nên mới lên đây hỏi :D) :D
    Chả hiểu cái file control2.dat bị cái giống gì mà ko di chuyển được :((

20. Gold Phantom

Gold Phantom Mr & Ms Pac-Man

ua? thế là bị thường xuyên àh ? ZÌ kỳ zậy ?? êh , vậy còn cái lỗi của tui thí sao ? Mấy bác zải đáp coai :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.