All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xuantam

xuantam Dragon Quest

Mình tạo ra 1 thằng nhưng lại tạo thêm 2 woman xinh đẹp nữa, mỗi woman ở 1 nhà, do vậy lúc đầu cho 1 woman cưới thằng này xong chán lại sang dùng con Sim kia cướp thằng này về (cái nhà đầu tiên mình post lên là của đôi vợ chồng đầu đó), giờ sống với nhau có 1 con gái rồi, chán......Lại làm con vợ bực mình để quay về với vợ cũ nhưng cả 2 đều giận mình, làm sao đây ???

2. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

còn hơn 0 nữa là khác ,bạn ko để ý kỹ à,cột tình cảm xuống -20 trở lên.....nên bi giờ khi bị bắt wả tang thì con sim coi bạn "nhẹ tựa lông gà" ko còn kg nào hết :D vậy thì áp dụng "công thức" ở ngoài đời dzào, nói nhìu,nói dzai,nói dài + tặng wà thật nhìu ,lúc này tình cảm sẽ bắt đầu như ngày chúng sim mới wen+ hơi ghét chút đỉnh......chớ ẩu tả mà chọn"tab" gì đó?wên tên zoi :D làm con sim này đánh con sim kia thì tình củm sẽ trở nên trầm trọng ghê lắm,hết cứu chữa, có mà bà xã dọn đồ theo trai à nha :>

3. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Còn 1 cách nữa có thể nhận dạng là com sim của bạn có baby chưa,đó chính là khi cho tụi nó Try for baby rồi thì bạn bật loa lớn lên,nếu có 1 tiếng nhạc vang lên là coi như "dính" gòi đó :x

4. xuantam

xuantam Dragon Quest

Mình cũng woohoo 2 đứa Teen với nhau, Try for Baby lần thứ 2 thì có âm thanh khác thường vậy thì con Sim có con ko...vì theo như VipRubi thì 2 Teen mà Try for Baby thì cũng chỉ như Woohoo thôi, ko có con :o

To Kitan: Sao Sim 2 này ko tặng quà được như Sim 1 nhỉ, mà tình cảm 2 con Sim còn đang ở 80-88 mỗi cột mà, ko cho nó thân với nhau được, đối mặt nhau là chửi nhau rồi

5. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

to xuântâm: chòi!! như vậy là may đấy,cột tình cảm >80,đã nói là sim2 giống 1 phần đời thật,có time để bà xã nguôi ngoai chớ ,từ từ vun đắp, mưa dầm thấm lâu mà lị..
    "Sao Sim 2 này ko tặng quà được như Sim 1 nhỉ" ...có mà pác kiếm lại thử xem,dạo này tui lo chơi Pes4 với NFP:U2 đễ còn thi WCG 2005 nữa chớ(ko có WEhayPES X( ),còn lại học bài ko chơi sim nữa wên mất tiêu*_*

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Tặng quà thì dường như ko có, mấy khu Downtown nhàm chán chẳng có thứ gì ngoài Food, Games ..., tăng các relationship hoàn toàn phụ thuộc vào Talk , thấy kiss là lên Relationship nhanh nhất . tức cười hơn là khi để 1 con sim đi ngoại tình thì đòi kiss cũng bị con vợ chối đây đẩy :)) .

7. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Cho Jak hỏi nè, hổm rày Jak cứ thắc mắc là mấy cái file down về : loại chỉ cần click vào sẽ tự install thì khoẻ rồi nhưng loại download về phải chép vào folder "Download" thì hơi rắc rối, Jak cài Sims 2 vào ổ disk D, mở hết các thư mục cũng chẳng thấy cái thư mục nào là Download cả, tự tạo ra một cái để chép vô thì khi chơi chẳng thấy gì hết ... hix... Ai chỉ dùm Jak dzới !!! >,<

8. Kenta

Kenta C O N T R A

Thư mục download của sims2 nằm trong My Documents/EA games/The sims2 đó. Lúc mới cài không biết các mục save, movie, download đều nằm trong ổ C nên ko hiểu tại sao dung lượng ổ C gần đầy luôn. Kenta thì cho cái My Documents qua ổ D luôn cho ổ C nó nhẹ.

9. ttlovely

ttlovely Youtube Master Race

ko có lun!!!hoàn toàn ko có cái thư mục nào là Download

10. luky89

luky89 C O N T R A

TS2 này thường thì cài vào ổ C hay D thì nó chiếm bên My Documents 1 phần,
    như Kenta nói Download nằm ở trỏng, nếu trường hợp ko có mục Download này thì theo Kal vậy, mở My Documents/TS2/(rùi tạo thư mục mới đặt tên là Download). Xong bỏ hết đồ down từ mạng về vào đó.

11. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Nghĩa là mình sẽ tạo ra một folder mới trong một ổ disc khác với ổ cài Sims hả bạn ? Có được không dzậy ? Sao thấy kỳ quá, mèng ơi !!!

12. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

to JAKASAI: pác phải đọc kỹ chứ,pác hiểu sai rồi,ko phải là folder mới trong ổ đĩa khác ....pác ko biết tạo 1 new folder à *_*,chòi!!nói lun cho pác zậy,dễ lắm :vào folder thesim2 ,kế tiếp click chuột phải vào chỗ trống(đừng click đè lên folder cũ) click chữ "New" ngó bên phải có chữ "creat new folder" thì click vèo.........ngay New folder đó pác click phải đè lên và click trái vào "Rename" sau đó đặt tên là "Downloads" thế là add đồ zào.....tường tận zòi,pác ko hiểu nữa,tui pó tay à ^_^
    Còn về vụ add đồ vào ko nhất thiết phải đưa chúng vào download đâu.....mà tùy từng đuôi của file thể hiện(đã lâu ko chơi tới nên wên đuôi files),mỗi đuôi file ứng với mỗi folder có sẵn trong folder Thesim2, pác nhớ add đúng chỗ đó
    Thường thì các file dow trên mạng về nếu add vào thì các file mới là ~ file có dấu "hoa thị ,là cái nì * " đấy,rất dễ phân biệt khi đang chơi, đa số chúng nằm trong neiborhood
    các đồ như áo quần,mắt kiếng,mắt,kiểu khuôn mặt......chúng nằm trong phần tạo nhân vật,1 số đồ dùng,dụng cụ gia đình thì ở chỗ gì?pác đã biết......còn vụ nhà cửa(ko có dấu *) thì ở Neiborhood tìm trong mục tạo khu đất,có house mà pác đã install về.......chúc pác zui

13. Kitan_cntt

Kitan_cntt Mario & Luigi

pác này,ko nên làm thế vì cái My documents này ,game chỉ "hiểu" là nó nằm bên ổ mà pác cài Win,....pác wăng nó wa ổ D của pác ko có tác dụng gì đâu ;;)
    Pác ko tin,thử xoá nó bên ổ C: xem vào game là thấy tác dụng và......hậu wả ra sao liền :D

14. jimmy_007

jimmy_007 Donkey Kong

Mình đã tạo 1 folder dowload rồi, chép mấy file download vào đó, nhưng khi chơi thì bị lẫoi hay sao đó, vào nhà chơi không được, chờ 10 phút mà không chơi được, xoá download đi thì chơi ngon lành, xin chỉ giáo.

15. ttlovely

ttlovely Youtube Master Race

có cách nào để chuyển màn hình sim sang 640x480 ko???

16. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Chời, ông Kitan gì đó nè, đâu phải tui hổng biết, tui cũng làm như vậy rồi đó chứ, nhưng lúc dzô lại hổng thấy gì hết, bởi vậy tui mới hỏi mà. Thiệt tình ! Nói chung là hổng được gì hết >,<

17. xuantam

xuantam Dragon Quest

Anh em cho hỏi làm sao đề cho con Sim nó đi ăn mày ????

18. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

chưa chẹck cái này nhưng nghe anh em của Box nói thì cách để sims đi ăn mày là chọn Aspiration về tiền bạc, để mức điểm AP tụt 1 cách ... ko phanh và sau đó sẽ thấy nhân vật xách lon đi ăn xin !?
    ai thử rùi vào chỉ giáo tiếp đi ^_^

19. the moon

the moon Mr & Ms Pac-Man

đúng rùi á,khi đó,con sims sẽ váo cái lon,đứng trước cửa nhà,cầm cái biển "$" rùi lẩm bẩm mấy câu(chắc là kiểu lạy ông di wa lạy ba đi lai:))cuối cùng sims sẽ lắc lắc cái ống bơ để xem kím được bi nhiu.The end
    mà mặc dù nhà con sims có giàu thế nào đi chăng nữa thì làm cách đó nó vẫn se đi xin ăn như bt,tui nghĩ là ko có ngoại lệ đâu

20. luky89

luky89 C O N T R A

Trời, mình nói vậy mà chẳng ai hiểu hết sao ấy. Chỉ lại đây: TS2 khi cài vào ổ nào cũng vậy, nó đều chiếm 1 dung lượng của ổ C (trong phần My Documents), trong đó nó sẽ chứa savegame của bạn. Vì vậy nếu muốn down đồ từ mạng về thì phải vào My Documents/TS2/download, nhưng có trường hợp ko có thư mục download trong My Documents (chứ ko phải trong ổ C or D) vì vậy bạn phải nhấp vào My Documents/TS2/ rùi tạo 1 thư mục mới đặt tên là "download" (cái này ai cũng bít mà). Xong nhưng cái nào mà gì gì như Kitan nói thì bỏ vào đó, còn ko thì thui.
    To jimmy_007: chà cái này gay rùi, phải hỏi lại Kal thui, có khi nào cài TS2 có vấn đề nên nó ko có mục Download ko nhỉ?
    To ttlovely: bạn vào TS2 nhấn phím F5 hay vào phần có 3 dấu chấm tròn nhỏ ấy, rùi vào phần graphic (biểu tượng màn hình) hay phần option (biểu tượng 2 cái trục)gì đó, sau đó tha hồ chỉnh độ phân giải như ý mình.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.