All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sweet Angel

Sweet Angel Youtube Master Race

Mình ko hiểu tại sao mình nạp The sim 2 vào rồi xài Daemon tool và chơi được luôn.
    Xây nhà cũng được luôn và ko mắc lỗi gì hết.
    Chơi được khoảng 2 tuần. Một tuần sau vào nó nói là cái gì " Disable" cai' gì file mà mình xài với Daemon tool đó. Không làm sao cho nó chơi được kể cả nạp lại từ đầu các bứơc nạp nhưng nó vẫn báo là phải " Disable" cái file đó.
    Vậy là sao ?
    Bạn nào giúp mình với.
    Thank nhìu ::)

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

ko gặp cái lỗi này nhưng hình như trong Gvn cũng có người bị rồi ... bạn thử remove hết mấy file image trong D-tool hiện tại rồi thực hiện lại việc tạo file image ảo.

3. luky89

luky89 C O N T R A

Cách áp dụng crack ở đây thì mình chưa thử vì hầu như mua disk mới về up vào nó thì sẽ xây nhà được thui, nghe nói có bộ sim2 mới có sẳn crack xây nhà được lun, còn ko thì mua 2 disk bổ sung cho sim2 về để cài vào, ko thì mua mấy bản Exp cũng được ^___^ Hình như có cái topic hướng dẫn đầy đủ mà sao ko tham khảo ở đó nhỉ +__+

4. Nhật Đan

Nhật Đan Youtube Master Race

Ok liền ! Email " [email protected]
    bạn thông cảm giùm mình. Qua Email mình sẽ để bạn phải chờ từ 2-3 ngày tại dạo này mình đang bận thi. Thông cảm nha.

5. mcartney

mcartney Youtube Master Race

không sao!miễn là có Email để liên lạc với bạn thì tốt lắm rồi!nhưng có thể là mình sẽ đợi đến khi computer của mình nâng RAM xong đã(để có thể chơi The Sims2 đó mà)rồi mình sẽ liên lạc với bạn sau.

6. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Có ai biết vì sao khi down nhiều đồ về cùng 1 lúc mà đến lúc run game chỉ còn có vài thứ không ???Có bạn hỏi nhưng thực sự hiếu cũng ko rõ !

7. hien4eyes

hien4eyes Youtube Master Race

cám ơn Minh Hiếu boy nhiều nha. Mình 4eyes cũng không hiểu tại sao lại như vậy nữa. Chắc phải cài lại sims quá. Vấn đề là 4eyes download ở cty rồi copy mang về nhà install hoặc bỏ vào folder download mà chả hiểu sao có cái hiện ra có cái không có.
    By the way, chắc 4eyes uninstall hết :-( rồi chơi lại quá hu hu hu....

Có ai trả lời giúp 4eyes không, nếu mà ai cũng chơi suôn sẻ thì chắc ngày mai weekend 4eyes sẽ xử lý quá...
    cả tuần làm việc mệt mỏi chỉ mong cuối tuần chơi game cho đã. :-)
    Chúc các bạn vui vẻ nha...

Ah , by the way, không biết có ai bị alien bắt đi chưa.. Nếu mà có ai đó muốn bị bắt lắm mà vẫn chưa bị bắt thì có cheat để cho mình bị alien bắt đi đây.
    Sử dụng tổ hợp phím CtrL+Shift+C, sau đó type vào dòng command sau:

boolProp testingCheatsEnable true. sau đó click vào cái telescope loại mắc tiền nhất chọn Get Debug by alien. :-)

Chúc vui nha...

8. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

hien4eyes ơi, tớ làm theo cheat mà u chỉ nhưng có được đâu nè, huhu chưa bị alien bắt đi bao giờ , hay là cheat này chỉ có tác dụng trong strangetown thui, tớ chơi khu đất mà tớ tự tạo, như thế có được ko ??

9. Black Mckenzie

Có lẽ chỉ trong khu strange town thôi :D

Này glotiss ,hiếu đang chơi bản sims NL ,sao lại có chuyện người sao hỏa ở đây ,nó bắt con sims của hiếu rồi ::(

10. iamglotiss

sims NL thì có sao đâu nè, vụ alien là của sims 2 gốc thì có nâng cấp bản nào thì vẫn bị bắt thui
    Hiếu thích thật đấy, con sim của u bị bắt mấy lần rồi??tớ muốn bị bắt còn ko được nè :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

11. Black Mckenzie

Có khó gì ,chọn một đêm gió mát trên thanh ,lên lan can tầng hai và nhìn vào cái ống nhòm ,thế nào cũng bị bắt thôi :|

Có điều :-< ,con sims nó một đi ko trở lại>__<

12. iamglotiss

trời ơi, tớ có lần còn cho con sim của tớ đứng trên lan can nhìn vào ống nhòm cả đêm(tầng 3 hẳn hoi nhá), thế mà vẫn ko được, tớ làm ở strangetown cũng ko được, ở khu của tớ chắc ko còn hi vọng gì quá >_<
    mà sao lại một đi ko trở lại?? bị alien bắt ghê vậy sao o_O

13. Black Mckenzie

_______Tức là nó đi rồi không có cách nào cho nó trở lại được ấy mà ,cũng chưa thử cái cheat của bạn Hien gì đó ,để tối hiếu thử xem !
    Bị bắt chán lắm ,mất con sims của mình ,đừng gặp là okay nhất ^___^

14. BeastBoy

BeastBoy Youtube Master Race

Mình có mua 1 đĩa sim 2 về mà sao nó ko cho build tường. Có phải đĩa hỏng không vậy?
    Có cần phải đổi lại ko? Mấy bro giúp với T__T

15. Black Mckenzie

Đương nhiên là không phải do đĩa hư mà do quá trình cài đặt của bạn http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=94352
    Xem thử ở đây đi ,không cần đổi đâu ,tốt nhất nên nhờ người rành vi tính cài cho !

16. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Ý dà,con sim của Hiếu là female hử?Con sim của tôi là male,bị bắt thì dc thả về(lúc thả về hình như mood xanh hết thì phải),nhưng về lại mang 1 cái bụng bầu tổ chảng->khi đẻ đẻ ra người ngoài hành tinh :))
    Nói chung cũng ko rành cái vụ Alien cho lắm >-)

17. Black Mckenzie

_______Ừ ,thằng sims đó đẹp lắm nhá ,rất cool (giống MHB á ::) )
    _______Không biết làm sao nó trở về cả ,của u là khi nào và bằng cách nào hả Lovely Boy ,cái lúc nó bị bắt thằng con thì đang tắm ,con vợ thì ngủ :((,thế nào chẳng hay biết gì cả ,lâu lâu con vợ nhớ nó lại nghĩ tới ,hiện hình nó lên rồi khóc thảm thiết ! ,có khi nào như tình trạng của LovelyBoy không ta ,nó bị về với một cơ thể xanh lè ,dắt theo 1 con sims female nào đó ,rồi con đó cũng có baby như u nói và rồi đẻ ra 1 thằng ku xanh lè hehehehhehe^___^ !Lúc đó ko biết làm sao he !

18. Fires

Fires Donkey Kong

Các cậu cho tớ hỏi phát!! Có ai biết tác dụng thực sự của con quái vật mà mình kiếm được khi làm nghề ... nghiên cứu sinh vật học không!??

Cái con mà có cái đầu to như đầu bò sữa, hàm răng nhọn hoắt lởm khởm, dưới cằm có mấy cái ... núm vú của bò sữa, thân nó là 1 cái cây có gai như gai hoa hồng ấy!!

1 lần tớ thấy nó ... ụa ra cái bánh gato, cho thằng Sim đến lấy thì bị nó .. ngoạm cho phát .. chết luôn!! Thế mới tức chứ!! (Tội nghiệp thằng Sim)

19. luky89

luky89 C O N T R A

Cái cây con bò này rắc rối lém ^___^ Tác dụng duy nhất của nó là dụ và giết người sau đó tái chế nước làm cho trẻ lại =(( Tức 1 chỗ là khi nào có người bị nó ngoạm thì mới có cái thứ nước quý đó >>_____<< Nhưng khi mình chít rùi thì làm sao uống được +____+

20. Fires

Fires Donkey Kong

Xời ơi!! Thế thì ... vứt quách nó đi cho rồi!! Bởi vì mình chơi Sim, cái thứ nước làm cho trẻ lại kia kiếm mấy nỗi, điểm colection lúc nào cũng từ 60k trở lên..
    Thế còn cái điện thoại gọi quỷ sứ mà cái nghề khảo cổ (Biểu tượng kim tự tháp) nó cho là có tác dụng gọi hồn về hả!?? Tức là giúp cho người chết sống lại ấy!! Mà ... người chết lại có thể biến thành Zombie được sao!?? Làm sao để người chết biến thành Zom!? Trong khi chơi thỉnh thoảng có đoạn ghi rằng ... "Nhìn thấy ma sẽ được cộng thêm điểm" Vậy ma trong trò Sim2 làm cách nào để thấy!??

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.