All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xathulance

xathulance Donkey Kong

Có ai biết cách mua quần áo cho người yêu của con sims tôi ko, chỉ tui với vì người yêu của con sims tôi mặc đồ xấu quá. :D

2. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Mua clother à,dễ mà bạn,chỉ việc ra community lot để mua thôi,và nếu bạn còn chưa biết cách đi thì đây:đầu tiên mua điện thoại,rồi điều khiển con sim sử dụng,bạn hãy ấn vào "transportion"trong số những mệnh lệnh xung quanh
    To Hiếu:HIẾU!!!!U đâu rồi,giúp tôi với,tôi down mấy cái room của u rồi nè,bây giờ làm cách nào để có thể có dc mấy cái obj lẫn cái room trong game để tôi chơi đây?
    Giúp tôi với!!!!!!!!!!

3. yoyo89312

yoyo89312 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi tí, sau khi cài sims Nightlife nó cứ ngừng hoài, nhiều khi load ko được gia đình, giờ mình định xoá The sims 2 rồi cài lại từ đầu nhưng mà trong đó có 1 gia đình tui chơi lâu rồi, ko muốn bỏ, làm sao để xoá the sims 2 nhưng vẫn giữ được gia đình đó đây? Ai biết chỉ dùm tui, cảm ơn nhiều!!!!

4. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

dễ thôi mà u ơi, lúc nào con sim của u đi làm thì u chỉ việc gọi 1 bà nanny đến (gọi qua điện thoại, phần service), và trả công theo giờ , thế thui!!
    :;)
    to yoyo: phần save của the sims2 ở trong my document cơ mà ( mydocument\ea games\the sims 2), muốn cài lại từ đầu thì u chỉ cần copy, paste mục đấy ra một chỗ khác, tớ cũng cài lại sims 2 rồi mà, mà hình như trước khi uninstall, the sims 2 sẽ hỏi xem mình có muốn giư lại save game ko mà :-/
    ::( ko hiểu sao mà các icon của các job, hay là mấy cái icon trong memory của sim trong trò chơi của tớ mất tiêu đâu hết rồi, ngay cả lúc đi làm hay là đi học cũng không có đồng phục luôn, có ai bị giống tớ ko vậy ::( ::(

5. LovelyBoy4444

Cho tôi hỏi là sau khi down obj(hay bất cứ thứ gì) thì bây giờ làm sao để nó xuất hiện những cái obj dc down đó trong trò chơi,tôi đã down dc 1 vài thứ,nhưng bây giờ ko biết phải làm sao nữa(hình như khi down về nó tồn tại ở 1 dạng gọi là winzip thì phải,hay gọi là gì đó thì tôi ko biết)

6. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Sorry vì bên topic kia kô trả lời nên tui đành qua đây post,thông cảm
    Ai biết làm sửa cái bug ensure disc của NL không vậy? Và tiện thể bác nào ở đây đã chơi được NL rồi thì làm ơn cho tui xin cái crack đó giùm,thx

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

sử dụng D-tool thôi mà bạn. có gì đâu ? xem quá hướng dẫn ngay trong Box luôn ...
    crack à ... chỉ sợ là xài được 1 thời gian lại có biến chứng >__<
    đó là dạng file nén, Winzip, Winrar ... bạn sử dụng 2 cái này để extract ra rồi bỏ vào trong Download

8. LovelyBoy4444

To Yu:Yu hướng dẫn kĩ 1 chút dc ko?Cám ơn nhiều,thú thật nói ngắn gọn có mấy câu như vậy tôi ko hiểu

9. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Biết là sử dụng D-tool rùi nhưng mà vẫn không được,mình đã thử tạo CD ảo và xài crack no-Cd nhưng chỉ có chung 1 kết là Please Ensure TS2 : NL ,press ok to restart application :-s.Tốt hơn hết là thử bằng cách khác,nếu ai có crack xài được thì làm ơn cho mình xin giùm,thx
    P/s : Cái bug nói trên lúc đầu mình nghĩ chắc là tại đĩa nhưng đã đổi 3-4 cái và đi hết mấy tiệm rồi vẫn vậy....Pó tay :(

10. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Sau khi bạn đã tải 2 file image TS2 của bác nào đó up lên (xin lỗi vì tui quên mất bác nào up rùi ^_^), dùng Alcohol 120% để add file image vừa tải về vào ổ CD ảo, và cứ thế play game, nó sẽ kô đòi đĩa nữa đâu, vì tui đã dùng qua cách này rùi. Không nên dùng crack no cd, vì như thế vào game sẽ bị lỗi, cái lỗi thấy trước mắt là không xây nhà được.

11. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Ack ack ! Cái này là NL mà chứ đâu phải TS2 đâu,cái vụ xây nhà đó hả ? Nói thiệt là mình không bị vụ đó,chỉ từ trước tới giờ bị vụ này thui,hix,mua đĩa từ hôm qua tới giờ vẫn chưa chơi được nữa,chán quá :((

12. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Ặc ặc, bố ơi là bố. Thì con đang nói v. Nightlife chứ cái nào. Lúc trước tui cũng bị như u đó, nhưng dùng cách này thì hết rồi, cứ mỗi lần muốn play thì cứ add vào ổ ảo rồi play vô tư, kô báo lỗi gì cả. Không biết máy u bị gì chứ tui thì làm như thế vẫn không báo lỗi gì cả. Xin đính chính là tui đang nói về NL chứ kô phải TS2 v. gốc.

13. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Hix ! Thì bố ơi là bố . Thì con vẫn đang nói về cái NL đó.Thử hết cách rồi,tạo vitual drive,crack no cd mà vẫn vậy,xài D-tool không chứ đâu.Nếu chơi được thì tui đã chơi lâu rồi,mẹ!nếu u xài crack nào thì làm ơn up lên giùm tui,chứ tui đã đổi biết bao nhiu lần rồi mà kết quả vẫn vậy
    P/s : Sorry ! Nhưng tui hơi hơi say 1 chút.nếu có lời nào hơi quá thì thông cảm giùm,lên mạng để tỉnh đó mà

14. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Tui không dùng D-Tool, mà dùng Alcohol 120%. Cái D-Tool tui kô dùng nên kô rõ lắm, nhưng cách crack thì tui làm theo hướng dẫn của vitconvn đó --> kô có lỗi gì xảy ra.
    Không có gì ! Tui dễ tính lắm, không để bụng mấy chuyện này. À này, say mà còn sức online dữ dzậy ^_^.

15. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Thế u up giùm tui cái link download alcohol 120% đó được không?Trong cái NL của tui mua về chỉ có D-tool 347 thui,tui đã thử down cái D 4.0 của bác hoangpt về nhưng bi lỗi kô dùng được.Bác có thì up lên giùm hen,thx

16. LovelyBoy4444

Cho tôi hỏi là sau khi down obj(hay bất cứ thứ gì) thì bây giờ làm sao để nó xuất hiện những cái obj dc down đó trong trò chơi,tôi đã down dc 1 vài thứ,nhưng bây giờ ko biết phải làm sao nữa(hình như khi down về nó tồn tại ở 1 dạng gọi là winzip thì phải,hay gọi là gì đó thì tôi ko biết)
    Xin hướng dẫn kĩ 1 chút,nhé!!!Cám ơn nhiều!!!

17. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

bỏ vào mục Downloads trong EA Games/ The Sims 2...
    mấy file zip chỉ là file nén, giảm bớt dụng lượng khi download. tốt nhất là giải nén, cái này cũng chẳng khó cho lắm ... ngoài ra thì hiện tại đa số cũng dùng WinRAR nữa, xài lệnh Extract file thôi khi giải nén. ko quá khó đâu ..

18. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Đây, link download Alcohol 120% theo yêu cầu của bạn nè:Download Alcohol 120% v.1.9.5.3105
    Download crack

19. u0u

u0u Youtube Master Race

Questions:Down the sim 2 ở đâu,không phải linl torrent nha,bới tung cả cái box thư viện nhưng không thấy đành vào đây hỏi vậy:(

20. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

What the hell you are talking about ?
    Làm ơn nói rõ ra một tí đi, tui kô hiểu ý bạn muốn gì !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.