All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. H.5.T

H.5.T Youtube Master Race

mấy anh chị ơi cho em hỏi cái náy khi mà mìng dã DL một căn nhà thì tròn đó đã có sẵn nội thât1 hay chưa. mà nếu có thì mình có thể Delete những đồ dùng đó được hay không để mình mua cái mới ?

2. daiviét

daiviét Mr & Ms Pac-Man

Tại sao khi tui cai` xong THe SIms 2 ,khi vô bên trong đến chỗ EA SPORT thì tự nhiên treo máy tui dzo 2 ,3 lần mà vẫn bị dzay^. ai bít cách khắc phục chỉ mình với

3. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Tức có nghĩa là xây floor á, giống như bạn tạo 1 con đường mòn từ đường lộ đến cửa nhà vậy, nhưng ở đây lại là 1 con đường mòn từ đường lộ đến garage, xây nó rộng ra = với kích thước của garage, bạn thử xem!!!

4. Bé Mèo

Bé Mèo Youtube Master Race

cho hỏi trong TS 2 có bao nhiu ngành nghề tất cả vậy ?
    Mà tui hỏi cái link cụ thể chỉ dẫn làm màu mắt , quần áo , kỉu tóc trong GVN mà sao hoài kho có ai trả lời vậy

5. LovelyBoy4444

Bạn có thể nói rõ hơn 1 chút trường hợp của mình ko, chứ nói vậy khó hiểu quá, ko hiểu sao chỉ dc!!!!

6. H.5.T

tức là em đã DL một căn nhà về thì trong đó đã có sẵn đồ vật hay chưa ( tủ ,giường gì đó ) hay là chưa có mà nếu có thì mình có thể Dlete những nột thất đó để mua những cái mới đươc không anh?

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

10 nhóm nghề cả thảy và mỗi nhóm thì có 10 cấp cả thảy. tổng cộng có khoảng 100 job nếu hiểu theo số lượng. bao gồm : Politics, Medicine,Business, Athletic, Criminal, Military,Slacker, Law Enforcement, Culinary ,Science .
    tìm hiểu thêm thì vào link mà xem, phần Job. cái này là 1 bản FAQ tiếng anh từ gamefaq (mục 6) :
    http://db.gamefaqs.com/computer/doswin/file/sims_2.txt
    -hix, cái đó post vào Newspaper thì yu xóa rồi, tính PM nhưng ko thể vì ... dà, cố lên class đi. bài viết của buomma ở trang 3 của Newspaper. ko khó kiếm đâu ...
    được chứ. bạn cứ thử thì biết có bán nó đi được ko thôi mà.

8. branchtell

branchtell Legend of Zelda

treo máy là sao ? Bạn có thể mô tả " tình hình" lúc đó ko ? Nếu máy bạn cũng dỏm như...máy tui thì đừng lo , vấn đề chỉ là thời gian :D . Có lần đang chờ vợ về WooHoo thì có người gọi điện rủ đi Downtown chơi . Ok , đi thì đi, thế là mất toi...nửa tiếng cho nó load cái downtown , vô quán uống 1 ly chưa đầy 5 phút , chán wá kêu taxi về , nó load thêm....nửa tiếng nữa về nhà , tổng cộng lượt đi lượy về hơn 1 tiếng chỉ để uống 1 ly cà phê ở downtown =)). Be patient . :D

9. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

làm ơn HD tui tạo quần áo trong Body shop đi chứ (năn nỉ mà) tui hỏi lâu rồi sao ko ai trả lời? nếu có HD thì HD cụ thể chút nha (đừng bắt tui lục lọi tìm tòi ở đâu vì lâu lắm đằng nào các bác cũng kiếm MP luôn mà)
    P/S: MP để làm gì =))

10. BeastBoy

BeastBoy Youtube Master Race

Attention please!!!
    Mình có 1 gia đình sim ở downtown gửi con wa college học bi giờ làm sao cho nó về lại gia đình đây?(Đã học xong thành adult chuyển wa stragetown rùi). Một điều nữa, làm sao chuyển con sim từ stragetown wa dơntown được giúp mình với!!!

11. yugi_hiro

http://www.gamevn.com/forum2/showthread.php?t=23894&page=4&pp=10
    lol. ko biết MP là gì sao biết người ta đang kiếm =)).
    link ở trên, ko kiếm được thua luôn đấy.
    Attention please!!!
    đang có mặt ở đó Strangetown thì chọn family đó, nhấn vào house muốn chuyển là được thôi

12. LovelyBoy4444

Ngộ đây ko hỏi mà nhìn yu trả lời cũng ko hiểu gì cả :D , chuyển từ College Town về lại mấy khu neighborhood cơ mà, hình như vấn đề này ko làm dc thì phải!!!

13. H.5.T

mấy anh chị ơi cho em hỏi trang wed nào DL xe hơi vậy các anh chị

14. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

dzô modthesims2.com & register làm thành viên, cái giò cũng có. Hay cực kỳ

15. LÀN GIÓ

LÀN GIÓ Youtube Master Race

Cho hỏi làm thế nào để dùng đò DL trong sìm Night Life.Tôi down về và unzip vào "C:\Documents and Settings\USER1\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads" nhưng vào game thì không thấy gì cả<quần áo và mấy thứ linh tinh thì vẫn thấy,chỉ có Obj là ko thấy thôi >.<>

16. yugi_hiro

ý bạn là mấy cái skin, quần áo thì vẫn xuất hiện còn obj thì ko ?
    thử bỏ nó sang folder Downloads TS NL. nếu ko có thì create 1 cái để thử.
    hix, cứ tưởng sang Ts2 thì chuyện xài đồ download sẽ bớt khó khăn vậy mà xem ra còn nhiều khê hơn nữa >__<
    đến lượt yu ko hiểu đấy :> . bạn gì đó nói là đã tốt nghiệp thì dĩ nhiên nó sẽ có mặt ở neighborhood ấy chứ ? còn lại thì chỉ move nó vào family . :-/

17. LovelyBoy4444

Ý của bạn đó là lỡ gởi con sim wa bên đó học goài, giờ muốn cho con đó quay lại thì làm sao(chưa tốt nghiệp á), tôi ko biết nên ko chỉ dc :D !!!

18. H.5.T

cho hỏi muốn Dl the sim2 minh chỉ cần vào trang wed đó rồi DL về hay còn làm gì nữa hả anh chị. .Sao em thấy chị ở trên hỏi rắt rối quá chaq3 hiểu gì đành hỏi nh chị chỉ cho em.

19. yugi_hiro

chưa tốt nghiệp thật sao ? >__< hiểu nhầm câu hỏi rồi nhỉ ?
    bỏ vào trong mục Downloads nằm ở My document, bạn cứ mở lần lượt EA Games rồi đế The sims 2 gì đó thì sẽ thấy mục downloads. nhớ giải nén hoặc 1 số file tự động cài đặt (dạng package). đơn giản chỉ vậy thôi.

20. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Bác nào cho tui xin down lại cái link daemon tool 4.0 với .Tại mấy bữa nay mới cài lại máy,mất tiêu rồi,trong disc chỉ có ver 3.4.7 kô àh,nice

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.