All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. crew

crew The Warrior of Light

Mình vẫn chơi đc bình thường mấy bản này mà bạn, cài thư mục nào ko quan trọng nhưng khi chạy thì phải chạy bản mới nhất. Lúc vào trong game thì phải tạo mấy cài vùng mới thì chơi mới thấy được phiên bản mới cong ko thì chỉ có đồ mới và 1 số tính năng mới thôi, bạn cứ về thử mà xem vào mỗi 1 khu thì có mấy cái biểu tượng ở góc trên bên trái ấn vào đấy để tạo mấy khu mới để con sim có thể đến được.

2. trung_FF

trung_FF Mr & Ms Pac-Man

mình gặp rắc rối với DirectX9.0c rồi..rõ ràng mình cài nó vào máy mà cái trò Sim 2 này nó bảo là chưa cài..mình cũng bó phép với nó rồi ,đã vắt óc ra suy nghĩ mà cài đi cài lại kết quả vẫn không được nên mình trông chờ vào các bác rủ lòng từ bi hỉ xả mà viết lại cách cài Sim 2 toàn bộ rồi post lên giùm được thế thì mình biết ơn nhiều lắm

3. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Có ai có thể hướng dẫn về cách chơi Open for Bussiness giúp mình không vậy :-/ Mình mới chơi , nhưng chưa thấy cái phần buôn bán, chế tạo nó nằm ở đâu cả =(( , thấy mấy bạn nói chế tạo cái này cái nọ, bán chỗ này chỗ nọ vui quá mà không biết cách chơi :-s . Có ai có thể hướng dẫn cái phần buôn bán giúp mình không ? Ví dụ muốn bán hàng thì làm cách nào? Mua dụng cụ chế tạo ở đâu ? Và có mấy loại nghề trong đó ? ::) . Mình thì đang muốn kinh doanh hàng điện tử với nhà hàng ăn uống thì phải làm sao ? ...
    Mình ít lúc rãnh để chơi, nên cũng khó khám phá , nên mới nhờ mấy bạn giúp ::)

4. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

uhm,cài directx xong thì cần restart lại mới được

5. whitegemvirtue

whitegemvirtue Youtube Master Race

có ai lam` tất cả các nghề lên hết cỡ chưa nói cho em biết lương với

6. crew

crew The Warrior of Light

theo như mình thấy chỉ có cái show business là kiếm được nhiều tiền nhất, cao nhất là lương được hơn 5000$/ngày ngoài ra tiền thưởng lúc thăng cấp cũng rất cao cộng mấy lần có khi đến mấy chục nghìn. Nghề này yêu cầu body, charisma và creavty, nhiều nhất là body

7. taquocviet

taquocviet Youtube Master Race

mấy bạn có biết trang wed nào có mấy cái list nhạc của the sim 2 ko?(nhất là mấy bản nhạc trong máy disc của mấy con sim đó,mấy bản đó rất hay bạn nào biết chỉ dùm ha).

8. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Chài ai cho tui hỏi tại sao tui đã mount cái Sim2_1.mdf rùi mà khi vào trong thì vẫn ko xây đc nhà?Khi tui mount nó bằng Alcohol 120 thì vào trong ổ đĩa ảo các file đuôi exe vẫn bình thường(nghĩa là vẫn có hình tượng trưng).Nhưng khi mount nó bằng Daemon thì vào trong ổ đĩa ảo các file đuôi exe lại bị hỏng(hình tượng trưng của nó hoàn toàn biến mất,thay vào đó là hình của 1 file lỗi)?

9. trung_FF

trung_FF Mr & Ms Pac-Man

Không xây nhà được nhưng chắc bác cũng chơi được Sim 2 chứ ?Tui còn tệ hơn nhiều,cài vào còn không chơi được chứ đừng nói chuyện xây nhà.Tui làm theo cái hướng dẫn của đĩa mà sao sau khi làm nó lại báo lỗi Direct là chưa cài dù là tui cài rồi . Chán ghê thử đi thử lại vẫn vậy tui chẳng biết sai chỗ nào nữa

10. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

card VGA của bạn loại nào ? mấy cái DirectX có khi ko tương thích với card VGA. dạo trước vẫn có nhiều người gặp trường hợp tương tự
    quan trọng là chạy được game hay ko ? bạn chỉ nói file exe chứ ko nói gì đến chuyện chạy game. nếu chạy D-tool ko được mà alcohol được thì chẳng hiểu bạn thắc mắc chuyện gì ?_? .

11. padkids

padkids Youtube Master Race

Tất cả vô đây khoe máy chơi Sims đê !!!
    Tui sin khoe trước .
    Tui chơi Sims bản cổ tích trên :
    Laptop HP nc6000 centrino , 1.5GZ . Card màn hình có 32 thui hà .
    Chơi được nhưng vô nhà có nhiều vật dụng quá thì treo đứng lun . Việc chơi Sims nhàm chán vô cùng . Hix .

12. Mayu

Mayu Youtube Master Race

Nhằm nhò gì , tui chơi sims 2 trên Ce 1.7G ,ram 256 , card 32 vẫn chạy ngon lành, phải cái load hơi bị lâu
    Sau lên ram 512, card 128 -> chạy như gió ,thế mà chả hiểu những máy khác cấu hình tương tự lại bó tay ?

13. kinado

kinado The Warrior of Light

Có thể máy bạn chỉ chứa 1 game The Sim, chứa ít dữ liệu, ko cài những chương trình khác... Những điều này đều có ảnh hưởng tới máy. Vả lại quan niệm nhanh chậm, tốt chưa tốt của mỗi người khác nhau. Có thể với bạn load như vậy là nhanh nhưng cũng với tốc độ đó, người khác lại cho là chưa nhanh lắm thì sao.

14. Mayu

Mayu Youtube Master Race

:devil: Muốn đo máy thì dùng benchmark chứ :-s:-B sao tự quan niệm được ?
    1 số máy card khá nhưng ko chơi được 1 phần có lẽ là do onboard ,nhưng thay card rời vào lại ok .Nhưng máy tui trước card tích hợp sẵn vẫn chơi được(32MB) ,mà lap top của padkid cũng chơi đc đấy chứ bồ

15. handsome_boy87

handsome_boy87 Mr & Ms Pac-Man

Nè ,mấy bản cho mình hỏi ,mình muốn đưa con Sim xuống ngoại ô chơi ,giống TS1 ấy ,mà sao ko thấy có chức năng đó nhỉ ,cả trong điện thoại cũng chẳng thấy chỗ nào để phone gọi taxi ,ko biết làm cách nào đưa nó đi được nhỉ :( .

16. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Kin :Chỉ hiếu cách chỉnh giao diện khi chơi sims bằng cửa sổ ,tức là ko chơi full screen....

Chán ghê ,chơi TSims trên lap top chậm ghê ,chán thiệt, đổi giao diện xem thế nào ...+_+

17. Mayu

Mayu Youtube Master Race

Ý bồ là Go downtown huh ? Trước hết phải cài Nightlife ,lúc vào 1 trong 3 thành phố ,nó sẽ hỏi mình có muốn tạo downtown ko (choose downtown),luc gọi điện thoại hoặc hẹn hò sẽ xuất hiện những nơi ấy:cool:

18. back4good

back4good Youtube Master Race

Có cách nào làm cho con sim mình ko già và ko chết ko?Sống được có 15 ngày,chưa giàu+chưa có người yêu mà đã sắp già chít rùi,:((!

19. Mayu

Mayu Youtube Master Race

:lol:"Yuna" mà cũng sợ chết àh ? Muốn sim ko già thì dễ thôi :

-Dùng cheat :aging (on/off) ->bất tử luôn :D
    -Cho ma cà rồng cắn :devil:,cái này hơi bất tiện vì ma cà rồng ko hoạt động ban ngày đc
    -Dùng thuốc cải lão hoàn đồng (thứ thuốc màu xanh có trong reward ấy),nhưng nhớ đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng kẻo lại già thêm tui ko chịu trách nhiệm à nhaL-)

Còn nếu chưa tìm đc người iu thì tốt nhất là nhờ con mụ phù thủy nó mai mối cho ,biêt đâu lại vớ đc vampire (1 công đôi việc :D),hoặc mua thuốc tình yêu như trong sim1 ấy Happy ::)

20. yeuhqh

yeuhqh Youtube Master Race

Cho em hỏi có ai bít bản Christmas Party cài seo ko?
    Với lại down obj , skin, hải về ở web nào nhìu nhìu vậy? Và chép làm seo để có chơi trong Sim2, hướng dẫn kĩ chút ạh?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.